Trên tay củ sạc nhanh GaN3 Pro 65W – Phiên bản mới nhất của hãng Baseus chỉ 500K

Mtel
25/5/2022 17:19Phản hồi: 256
Trên tay củ sạc nhanh GaN3 Pro 65W – Phiên bản mới nhất của hãng Baseus chỉ 500K
Chào cả nhà, đây là bài review của mình về sản phẩm củ sạc nhanh GaN3 Pro 65W của hãng Baseus. Hi vọng phần review của mình sẽ hữu ích cho các bạn vì nó có những đánh giá chân thực nhất mà một người dùng như mình cảm nhận thấy khi sử dụng, mình tin rằng những nhận xét này sẽ không một shop nào đề cập với các bạn khi mua hàng.

Nào cùng mình đi tìm hiểu về sản phẩm nhé

Phần 1: Bộ sản phẩm

• Củ sạc GaN3 Pro 65W * 1
  • Cáp C to C 100W 1m * 1
  • Sách HDSH….

Phần 2: Thông số kỹ thuật sản phẩm

• Tên sản phẩm: GaN3 Pro Fast Charger 2C + U 65W CN
  • Đầu vào: AC 110-240V~ , 50/60HZ, 1.5A Max
  • Trọng lượng: 112g
  • Kích thước: 63.5*36*32mm

Phần 3: Điểm mình thích

So với các dòng GaN trước đó thì bản này là nhỏ nhất, nó to hơn dòng Nano của Anker nhưng vẫn là khá nhỏ so với các dòng khác với công nghệ GaN

gan3 pro 65w bộ sạc nhanh bộ sạc có dây bộ sạc kèm cáp bộ sạc 65w baseus 1.png
Bản thân củ sạc được trang bị công nghệ GaN thế hệ thứ 3 nên ngoài sự nhỏ gọn ra thì củ sạc khá hoàn thiện về thiết kế.

Thân sản phẩm có logo Baseus được in ở chính giữa
Mặt sau có hiển thị tên sản phẩm và công suất khi sạc
Chân gấp gọn gàng, gấp mở chắc chắn, tiện lợi khi cầm theo bên người.
Đáy sạc có thông số khi sạc để lựa chọn cổng cho phù hợp cùng với các chứng nhận kèm theo
Có 3 cổng sạc, trong đó:
  • Cổng C1: 5V/3A (15W) 9V/3A (27W) 12V/3A (36W) 20V/3.25A (65W) Max
  • Cổng C2: 5V/3A (15W) 9V/3A (27W) 12V/3A (36W) 20V/3.25A (65W) Max
  • Cổng A: 5V/3A (15W) 5V/4.5A (22.5W) 9V/3A (27W) 12V/3A (36W) 20V/3A (60W) Max
Khi kết hợp nhiều cổng thì công suất sẽ như sau:
  • C1/C2: 65W Max và A: 60W Max
  • C1 + C2: 45W + 20W
  • C1 + A: 45W + 18W
  • C2 + A: 15W + 15W
  • C1 + C2 + A: 45W + 15W(C2+A)
Test thực tế cổng C1 và C2 được Kết quả như sau:

Quảng cáo

Mình không có USB test của cổng A nên không biết có phải 60W không? Bác nào dùng rồi comment nhé?

Với thông số sạc như này thì ae sạc cho Laptop công suất 65W ok, sạc siêu nhanh 45W cho Samsung ok, sạc nhanh cho Xiaomi, Huawei cũng ok. Sạc nhanh cho iphone thì chắc chắn ok

Ngoài ra các góc được bo tròn, cầm vừa tay vì nhỏ gọn, thiết kế không thay đổi nhiều so với các dòng GaN trước đó
Cáp tặng kèm là C to C 100W dài 1m, vậy là mình bỏ ra khoảng 500k là được 1 bộ sạc
Dây sạc khá chắc chắn, đầu bọc cao su để tránh bị bung khi cáp bị gấp
Hỗ trợ đầy đủ các giao thức sạc nhanh gồm:
  • PD3.0 QC4+ QC3.0 AFC PPS…

Quảng cáo

Phần 4: Điểm mình chưa vừa ý

Sạc tự ngắt 1-2s khi cắm thêm thiết bị khác. Nếu chỉ sạc cho laptop/smartphone thì không vấn đề gì vì hệ thống chỉ đang điều phối lại công suất do thêm tải. Nếu dùng các thiết bị quay thì hơi bất tiện.
Màu trắng mình chọn mua nói chung là đẹp nhưng hơi bẩn, nếu chọn mua lại mình sẽ chọn màu bạc.
Dây cáp tặng kèm có phần hơi mỏng manh mặc test sạc cho laptop của mình thì lên đủ dòng
Sạc 1 cổng thấy bình thường, dùng 3 cổng sẽ hơi nóng.

Chân dẹt nên cắm sẽ hơi lỏng lẻo, ổ xịn thì sẽ ok hơn. Bù lại thì có thể gấp lại gọn gàng

Ngoài ra thì không có gì để chê nữa, khó tính thì soi mói thêm chứ tạm thời hài lòng, những điểm chưa ưng ý mình đưa ra không phải là vấn đề lắm.

Phần 5: Tổng kết sản phẩm

Sản phẩm dùng khá tốt, tiện lợi khi có đến 3 cổng sạc. Hỗ trợ sạc cho laptop, sạc nhanh hoặc siêu nhanh cho các dòng điện thoại trên thị trường.

Mình mua bộ này khoảng 500k trên Lazada/Shopee bán khá nhiều (chú ý check shop nào sẵn hàng nhé)

Chốt lại, 8.5/10đ, nên quất!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

seamain111
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái gì? Chủ thớt mua đâu 500K, mình mua cũng gần 600k
Trọng Dĩ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vuatocdoDN Sạc này cắm nhiều chắc giờ đang bị lỏng lẻo lắm rồi bác
@vuatocdoDN “Lỗ sạc” thì vẫn thế nhưng có lẽ e ý đã tìm được cục sạc có công suất lớn hơn rồi !
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
2 năm
@Double D Ơ kìa. Đây là chuyện buồn mà các bác. Cmt thêm làm gì cho não lòng ra.
@vuatocdoDN Buồn gì 😆 bao ô có vợ muốn được có thêm nyc như bạn mà k được đó
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thiết kế thì cũng được, cổng C 64W như kia thì cũng sát với thông số rồi vì kiểu gì cũng có sai số, do cả thiết bị sạc nữa. Thắc mắc cổng A được 60W thì chất quá, bác nào test chưa?
@GiT Thế mà nó dc hẳn 60w đấy bác ạ
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Được nhưng mà là “ được cái cục kít” ấy 😆 nsx công bố rồi lại còn đòi được =))
Luong Do
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Double D cắm một mình cổng A thì nó cho ra 20v/3A = 60W đó cụ nội.
@Luong Do Đo hộ đi 😆
1 like cho chủ thớt khá chau chuốt cho bài, độ dài vừa phải, dễ đọc và tính thực tế cao. Mình đang dùng Ugreen 65W khá hài lòng không thì cũng múc 1 con
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@chominhem1252 Thank bạn. Ugreen cũng khá đẹp nghe bảo ok
redneon
TÍCH CỰC
2 năm
@chominhem1252 Mình dùng qua Baseus rồi, đánh giá là Ugreen ngon hơn, sạc ổn định hơn, chân sạc cứng cáp hơn, với lại Ugreen có con 100w gọn nhẹ
con Baseus gen 2 65w đợt trước chân sạc hơi lởm, xài 2 năm xong 1 ngày đẹp trời gắm ko nhận điện gì luôn, bhanh thì hết 😔
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tự ngắt 1-2s để điêu chỉnh cổng suất nghĩa là k có smart. Mình nghĩ không ảnh hưởng lắm, đa số sp sạc đều như vậy
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@benarutcity mình cũng thấy vậy
cdang
TÍCH CỰC
2 năm
@benarutcity Nếu dùng cắm nguồn cho màn hình mà mỗi lần thêm thiết bị sạc lại ngắt điện thì ko ổn áp cho lắm.... nhưng tầm giá này thì Baseus, Ugreen, Zendure đều bị hết...
intotn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cdang Chuẩn bác. E dùng đồng thời mấy loại thì thấy củ của Anker ko thấy hiện tượng này, còn mấy củ của Baseus, Awei, Essager đều bị ngắt kiểu này.
cdang
TÍCH CỰC
2 năm
@intotn Mình đang dùng Anker Nano II và Zendure thì đúng là Anker ko bị vụ ngắt điện.
@cdang Đó mới là điểm ăn tiền b ạ! Chứ cắm ra rút vào thấy kêu đau đầu lắm haha
pro-k
CAO CẤP
2 năm
Cục này cũ rồi bạn ơi
qloved
CAO CẤP
2 năm
@pro-k 2 dòng khác nhau mà kêu cũ với mới. Chán thanh niên
@pro-k tinh vi
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@pro-k có dây nguồn dài là dòng desktop. Còn con này là wall charger.
Bản desktop thì bất tiện dây gắn chết thân sạc, gấp không gọn được.
Có mấy hãng khác, y chang desktop của Baseus thì lại có dây nguồn jack số 8 (chắc OEM cùng xưởng)
pro-k
CAO CẤP
2 năm
@zeroabs mình thì ơi sợ cái jack số 8 vì nếu xài jack số 8 nó chịu tải thấp, mấy Wall Charger mình cũng thích lắm nhà chắc cũng mấy con luôn.

rồi có một lúc cần thì cái cục sạc có AC Baseus đã lắm, chịu tải tới 2000W, cắm nồi lẩu, hàn điện, đèn công suất lớn đã lắm bác
an411
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao của bạn lại dây cáp sạc trơn nhỉ, đáng ra phải là dây bọc dù chứ.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@an411 Theo mình biết thì Màu Tím/Cam/Xanh là dây dù, Đen/Đỏ/Trắng/Bạc dây trơn. Bạn cũng đang sài ak
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@an411 mình có bản màu xanh bọc dù trông đẹp bền lắm
an411
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Mình đang dùng màu xanh, dùng cũng được 3 tháng rồi.
an411
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinius197 Nói chứ đồ điện tử cũng hên xui lắm bạn. Mình cũng dùng bản màu xanh đây, nhưng chưa được 1 tuần thì dây đã hư, không sạc được nữa, may là bảo hành 1 đổi 1. Từ đó đến giờ thì vẫn ổn.
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@an411 may bác còn được bảo hành chứ k phí chết
thấy chạy quảng cáo shopee ghê phết, mà nhìn chân cắm gập ra gập vào nó cứ hàng mã sao ấy, dị ứng với loại chân cắm này phết
cryon57
TÍCH CỰC
2 năm
@Đatcỏ114 Dùng con này bản gan2 chân gập, hơn năm rồi vẫn tốt, ko phá hoại thì nó cũng bền lắm
@Đatcỏ114 Vụ chân cắm, tốt nhất là mở luôn không gập.
Mình dùng 1 con Anker 20W thường. Từ khi mua đến nay gần 5 năm, luôn mở chưa gập lại lần nào & vẫn dùng tốt.
tien2104
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Đatcỏ114 Chân gập thì gọn, nhưng rất nhanh hỏng.
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@tien2104 đặc biệt là cắm vào ổ có nắp che chống giật cho trẻ em. Kiểu gì cũng phải dùng lực và nhanh hỏng lẫy chân gập.
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 năm
Với chân gập này thì khuyên mọi người ko cắm các ổ trên tường. Lúc cắm thử thì chắc chắn, thêm dây sạc vào thì lại thành lởm. Đã rơi và bung như nokia, lắp lại thì phải dính 502. Dùng 1 thời gian thì hỏng cổng A, ko tháo ra để sửa đc, vứt thì phí, mà dùng thì chỉ được cho laptop, mua dây C to Lightning thì đắt, nên đành để dùng tạm.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@mr.binhnq Cám ơn chia sẻ của bạn, mình sẽ cẩn thận, mình cũng thấy cắm tưởng không ok, nên chỉ cắm đứng
treble
TÍCH CỰC
2 năm
@mr.binhnq Với mấy cái ổ cắm củ chuối ở vn thì cái chân dẹt này ăn cực kỳ kém, cắm vô toàn nghe tiếng xẹt điện
Có dùng cục Gan2 pro nhưng phần chân sạc thấy nó hơi lỏng lẻo không có chắc chắn như Ugreen và cục Ravpower 65w đang dùng hàng ngày
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@theadder2013 có vẻ chân sạc là vấn đề nhiều bạn phản hồi nhất
Con này với con 4 cổng cái nào ngon hơn? Nhớ dòng này cũ hơn dòng 4 cổng chứ ta
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@maulanhonline Cũng đều là GaN3, tùy nhu cầu bác ak, 3 cổng là đủ máy móc nhà mình
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@maulanhonline 4 cổng có thêm 1 cổng A 5W sạc các thiết bị nhỏ cũng khá ok
Cũng đang có cục này, khá hài lòng để balo backup là chủ yếu. Mình mua lazada 482k
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@hung_thinhth1 Chắc bạn mua gian Quốc tế bên Trung quốc
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
2 năm
chân gập ưng nhất Anker thứ 2 Rav, Rav giá ngon chất bền
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel săn sale chút cũng ổn ấy b, xài bét nhè, chân mở ra mở vô kêu tanh tách
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@SnowgrasS ok b kkkk
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@SnowgrasS Con này thường ngày 289 sale có 270 mà b
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 mua cả năm r b
Khóa ngon đó chứ nhỉ
Giá tốt nhỉ, có trên Shopee không, mình đang có hơn nghìn xu, tranh thủ làm con?
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Mình đề xuất ở trên ấy, gửi lại bạn tham khảo nhé

https://shopee.vn/product/658996077/12080999701/
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Bạn mua ko mình bán cho 1 bộ còn nguyên Seal 450k
@shogunvietnam 300k thì inbox cho mình
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@shogunvietnam 350 lụm luôn nè
never882
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng vơi đt xiaomi kích đc mi turbo charge k bác?
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@never882 Mình nghĩ là ok, vì chuẩn sạc chung, có bác nào đã dùng chưa nhỉ?
@Mtel thi thoảng mới kích được, mà ko nhanh bằng sạc theo máy
cái của nợ này nó có bệnh cứ rút cắm một cổng là cổng khác nó cũng reset, thêm nữa không tự động chuyển tốc độ sạc trở lại khi rút bớt một đầu ra
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@ducleminh Mình cũng gặp hiện tượng này kkk
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn dùng con đời đầu mấy năm nay vẫn ổn, sạc đủ các thể loại. Tiện thể anh em cho hỏi nay nó ra tới đời mấy rồi ?
@Minhnhanak Mới nhất là Gan3 và thêm loại 4 cổng( 2 A, 2 type C)
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@theadder2013 Nghe bảo đang ra GaN5 160w bác ak?
leoka
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Minhnhanak Mình cũng chơi con này từ đời đầu, chưa thấy bị hư hỏng gì mà thiên hạ chê quá trời chê, chắc tại hên 😆
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leoka Mình cũng hên giống bạn
iKaris
CAO CẤP
2 năm
Phần đáng mong chờ để nâng cấp nhất là phần chấu cắm sạc, khá mong manh và dễ hư (Mình đã từng cắm ở quan cafe, người đi ngang k để ý cấn chân vào làm cong veo phần chấu sạc), design giống củ zin của Apple để thay trong trường hợp cấn gãy cũng hay.
blackbi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iKaris đúng rồi, mình hư 2 con rồi
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iKaris mình bị mo-ve do gập nhiều, nên cục mới mua đổ luôn keo A-B cố định luôn, hết gập hết mo-ve
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@camivacamiva Ý kiến k tồi kkk. Mà bỏ balo hay di chuyển dễ đi luôn cái chân cắm lắm.
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iKaris ko sao đâu bạn ơi… mình dùng cũng lâu lâu rồi mà chưa bị sao hết… tại vất đi cục zmi vì mo-ve chân cắm nên cú quá, cục này chơi đổ keo luôn 🤣🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019