Trên tay củ sạc Ravpower GaN 65W 2C (RP-PC145). Nhỏ gọn, tinh tế, phù hợp nhiều nhu cầu

dhphucs
8/8/2022 11:40Phản hồi: 128
Trên tay củ sạc Ravpower GaN 65W 2C (RP-PC145). Nhỏ gọn, tinh tế, phù hợp nhiều nhu cầu
Đây là review về Củ sạc Ravpower GaN 65W 2C (RP-PC145). Nhỏ gọn, tinh tế, phù hợp nhiều nhu cầu của mình. Mình mua nó với giá 490K. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Củ sạc Ravpower GaN 65W 2C (RP-PC145). Nhỏ gọn, tinh tế, phù hợp nhiều nhu cầu

Xin chào mọi người,

Vừa rồi mình mới test nhanh củ sạc này thấy khá tốt nên giới thiệu để mọi người tham khảo. Các củ sạc công suất 65W hướng đến người dùng cần sạc cho laptop thông thường và thêm 1 thiết bị như điện thoại. So với nhiều loại sạc 65W nhiều cổng trên thị trường hiện nay, củ sạc 65W 2 cổng Type C của Ravpower (mã RP-PC145) có chức năng chia điện thông minh phù hợp nhiều loại thiết bị khi dùng cùng lúc 2 cổng sạc. Tùy vào trường hợp mà củ sạc PC145 không bị ngắt chia lại điện, đây là chức năng có lẽ sẽ làm hài lòng nhiều người dùng do phần lớn các loại sạc trên thị trường thường phải ngắt chia lại điện khi cắm thêm thiết bị thứ 2, có loại như Baseus chỉ cần cắm thêm cáp thứ 2 củ sạc đã bị ngắt chia lại.

Clip test nhanh:

- Ravpower cũng có 1 củ sạc 65W 1C+1A được người dùng đánh giá khá tốt, tuy nhiên củ sạc 65W 1C1A (1 cổng C + 1 cổng USB A) không hỗ trợ chuẩn sạc PPS (sạc siêu nhanh cho điện thoại Samsung và 1 số loại điện thoại). Củ sạc 65W RP-PC145 của Ravpower đã bổ sung chuẩn PPS (1 cổng có PPS), kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ hơn đời cũ.
- Thông số củ sạc Ravpower 65W GaN 2C (RP-PC145):
+ Kích thước: 52 x 52 x 32mm
+ Trọng lượng: 107g (so với củ 65W 1C1A ~119g)
+ Chuẩn sạc hỗ trợ: Apple 2.4A; QC2.0, QC3.0, AFC, FCP, SCP, QC4+, PD 3.0, PPS (chỉ 1 cổng có PPS), PE+2.0
+ Công suất khi dùng 1 cổng sạc : 65W
+ Công suất khi dùng đồng thời 2 cổng: chia điện thông minh theo công suất thiết bị (không bị ngắt chia lại điện khi 2 thiết bị < 30W hoặc thiết bị cắm đầu tiên < 30W)
+ Củ sạc tặng kèm 1 cáp C-C 60W

Quảng cáo

Những thứ mình thích

- Kích thước củ sạc rất nhỏ gọn, hoàn thiện tốt, 2 cổng sạc Type C phía ngoài có bọc kim loại, chất liệu không bám vân tay
- Củ sạc có chia điện thông minh, tuy nhiên việc ngắt hay không ngắt sạc chia lại còn tùy vào cs thiết bị đang sạc:
+ Thiết bị 1 đang cắm sạc cs < 30W, cắm thiết bị thứ 2 vào thì cả 2 thiết bị không bị ngắt chia lại điện.
+ Thiết bị 1 đang cắm có công suất > 30W, vd laptop, thì cắm thiết bị 2 vào, thiết bị 1 sẽ bị ngắt chia lại điện, đầu tiên là ngắt chia 30 W / 30W, sau 1 lúc thì đẩy lên công suất chia điện 45W / 20W
- Tặng kèm cáp C-C 60W dài khoảng 1m
- Chuẩn sạc 2 cổng khá giống nhau, tuy nhiên chỉ có 1 cổng gần đèn led có hỗ trợ PPS.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Các điểm thiếu sót của củ sạc 65W Ravpower đời trước (loại 65W 1C+1A) đã được khắc phục và hoàn thiện tốt hơn ( bổ sung chuẩn PPS, kích thước nhỏ hơn, trọng lượng nhẹ hơn, bọc kim loại đầu cắm... nên nói điểm không thích tạm thời chưa nghĩ ra.
- Test nhiệt bề mặt củ sạc sau khi full load >1h. Nhiệt độ phòng khi test khá nóng ~31oC (ảnh hưỡng đến kết quả nhiệt độ củ sạc nếu so sánh với nhiệt độ của các phòng Lab test trong tủ nhiệt khoảng 25oC). Nhiệt độ vỏ củ sạc 2 mặt bên (có chữ) dao động từ 69-72 độ C

Nên mua hay không?

- Đây là củ sạc mình đánh giá rất tốt trong tầm giá
- Hoàn thiện khá tốt, nhỏ gọn, chức năng chia điện thông minh
- Tặng kèm cáp sạc
- Thương hiệu tốt, chất lượng ổn định, được người dùng đánh giá cao

Tóm lại đây là 1 sự lựa chọn đáng cân nhắc nếu các bạn đang tìm 1 củ sạc để sạc laptop + điện thoại

128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PhuongLion
ĐẠI BÀNG
2 năm
1 sự lựa chọn tốt
Thương hiệu ổn mà giá rẻ nhỉ. Trước mình thấy của rav này mà 65w toàn gần 1 củ. Mình thích loại 1 cổng hơn mà tìm không ra con nào nhỏ nhỏ 65w 1 cổng
Congcu
CAO CẤP
2 năm
@Phuongkak Apple, Anker, Ravpower, Mophie, Xiaomi, etc.
Tín Nguon
TÍCH CỰC
2 năm
@max-20091 Baseus xài như shit mà quảng cáo gì
Tín Nguon
TÍCH CỰC
2 năm
@Phuongkak y chang tuôi luôn, không dám mua lại baseus
happynews
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuongkak Anker 65w 1 cổng nhỏ gọn 400k đây bạn
sao bạn ko bỏ vào lòng bàn tay rồi chụp ảnh để chị em trong tinhte biết kich thước con hàng
Đang dùng cục 65w của zmi gọn hơn nhiều vì có 1 cổng, như vậy cũng ổn
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đánh giá rav trong đám hàng tàu ngon top đầu luôn. Ae đừng tin thông số của tụi baseus mà mua nha :3
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducps2 Nó hàng Mỹ tàu gia công, tính ra nó còn ngon hơn Anker đó chứ. Bền
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Techsavvy20 Mỹ gì rav này? Tàu 99% giống Anker thôi.
MumenRider
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hình như xét theo uy tín chất lượng thì RAVPower > UGREEN > Baseus đúng ko mấy bác
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@MumenRider Baseus nó ở đấy là đúng rồi
Còn đáy bao nhiêu loại thì chưa biết b à
@MumenRider Có ae nào tháo ra soi mạch bên trong mấy con này chưa nhỉ 😁
bác mua cục này ở đâu mà giá 490k thế
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@thần buồn Trên Lazada hoặc shopee cũng dc bạn, dùng mã free ship + giảm giá có khi còn rẻ hơn
@thần buồn mới lụm sáng nay đây bác,hết mã giảm 8% còn có 5%
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@se7enlove1608 Bạn mua sạc thấy thế nào, mình 405k trên Laz cùng shop như bạn mà chỉ fast charging.
Ai đã dùng RAVPower lâu rồi chia sẻ thử xem chân cắm kiểu gập ra gập vào kia có bền không? Trước mình dùng Anker chân gập sau một thời gian bị lỏng và hỏng, có cái còn bị chập.
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@vu_the_hai_hp Củ sạc Ravpower màu trắng đời cũ mình dùng từ 2020 đúng là chân gập bị yếu đi thấy rõ so với lúc mới
nguyendthong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vu_the_hai_hp Bền hơn thằng Anker nhiều, munhf đang dùng sạc 2 cổng của ravpower
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vu_the_hai_hp bền nhé, xài 2 năm vẫn ngon
bật ra bật zô kêu tanh tách
BBoyTiTan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vu_the_hai_hp 2 năm rùi vẫn như mới... chắc do mình chỉ cắm 1 chỗ là nhiều... ít di chuyển
Mình cũng đang dùng cục này
Nhưng cắm gì thì cục sạc vẫn luôn chia lại điện chứ ko phải cứ dưới 30W là sẽ ko chia lại điện như thớt nói
Còn lại thiết kế , hoàn thiện hài lòng
Kích thước thì so với mấy cục Anker đời mới thì ko nhỏ gọn bằng
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@sontrangvnvt Bạn cắm sạc cho thiết bị gì ? Trên kia mình ghi là củ sạc không bị ngắt chia lại điện, nghĩa là thiết bị đang sạc không bị ngắt sạc (ngắt hoàn toàn) rồi sạc lại. Chứ chia lại điện thì tất cả các củ sạc phải chia lại điện chứ.
@dhphucs Mình 2 iphone 13
Nhiều khi đang sạc cái airpods cắm sạc iphone cũng chia lại điện
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@sontrangvnvt cái ipod (hoặc iphone) của bạn bị ngắt sạc hoàn toàn rồi sạc lại ah ?
@dhphucs Chia điện nên ngắt hoàn toàn chứ
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sontrangvnvt Bạn mua sạc thấy thế nào, mình 405k trên Laz cùng shop như bạn mà chỉ fast charging.
thecat
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhân dịp 8.8 mới làm củ sạc hyperjuice 66W trên lazada. Củ Ravpower này và củ hyperjuice 66W có tương đương kích thước không nhỉ? Dù sao vẫn không khoái thiết kế của em ravpower
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@thecat Rav 65w này nhỏ hơn nhé
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thecat HJ có giác cắm chân Eu ngon mà giá 1 triệu thì nặng hơn xí
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rav power dùng khá bền, dây sạc cũng bền luôn.
Tính mua cục 65W nhiều cổng sạc cùng lúc cho tiện khỏi phải vừa sạc tai nghe, đồng hồ điện thoại nên quất cục Basues đúng hối hận. Sạc dc 1 thiết bị à… cắm thiết bị thứ 2 vô thì nó chia điện, còn cái điện thoại hay iPad ko đủ điện thì nó chớp tắt. Hôm kia ko để ý cái đt chớp tắt tới sáng lun dc có 40% pin. Vấn đề là chắc chai mịa pin lun rồi
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangtumodel Bạn mua sp có mã là gì ? phải đọc kỹ thông số.
loc lai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 Cục baseus 65W mua về sạc có 1 cái iphone mà được 5 tháng tự dưng tèo luôn, sợ baseus luôn
@OH_MyGod Cục Baseus 65W 1 cổng Type A, 2 cổng Type C 😔
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anhuy0092gl Cục RAV 2 cổng C 65W này mình cũng đang sài không bị ngắt điện chia lại nhé. Nó chia thông minh luôn
Steve Chu
TÍCH CỰC
2 năm
Mới mua củ này 420k, 65W tổng. 1 C + 4 USB, desk changing
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@trontu20 Model này cũ lắm rồi 2018 thì phải
Anhuy0092gl
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trontu20 thời này xài hẳn 4 cổng USB thì hơi thừa thì phải
Có vẻ ổn
khanh1810
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng có 1 củ 30w 1a 1c của Rav. Dùng cũng khá tốt, k vấn đề gì
Mình đanh sài cục này được 1 năm rồi, ghét cái lúc sạc nó cứ phát ra cái tiếng nhỏ síu như siêu thanh vậy. Để ý thấy cũng rất khó chịu. Hay cái cục của mình bị nỗi chăng
@ChuoiNo1 Đâu có , mua amazon có 25$ thôi à
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@tranquan1988 Mình tính ở bang miễn thuế (rẻ nhất)
25$ tương đương 600k tiền việt, về VN tiền cân nặng 3 lạng ~ 100k với ship về tay thì ko phải là 7 lít à b? chả nhẽ b tính đô 20k/1 usd
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tranquan1988 Bạn mua sạc thấy thế nào, mình 405k trên Laz cùng shop như bạn mà chỉ fast charging.
@Techsavvy20 Cục của mình lúc mua về khi hoạt đông nó phát ra tiếng kêu rất nhỏ, đứng gần mới cảm nhận được. Còn sài mấy năm nay thấy cũng ổn, sạc cho macbook pro 15 và iphone đều ngon hết
Có cục sạc nào 30W nhỏ gọn để sạc IP13 không mọi người
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Bé Đạp Xích Lô ip 13 sạc cỡ 20w như ip 12 thôi, b dùng 20w nano là được, dòng pro công suất mới cao hơn!
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bé Đạp Xích Lô có cục 40W đó 2 cổng C, nhưng k nhỏ gọn lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019