Trên tay củ sạc Ravpower GaN 65W 2C (RP-PC145). Nhỏ gọn, tinh tế, phù hợp nhiều nhu cầu
dhphucs
2 thángBình luận: 126
Mình cũng mua củ sạc này bản màu trắng, dùng rất tốt, phù hợp để dùng với Mac Air + 1 thiết bị thứ 2 là vi vu
Chân gập hay bị hỏng khi cắm ra cắm vào nhiều.
tatuan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dhphucs : xin hỏi bác chủ topic mùa các thiết bị đo dòng điện ở đâu, nếu có link hoặc đia chỉ bác gửi lên đây dùm mình, cám ơn bác.
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đang dùng củ này sạc cho IPhone + Ipadpro thì ko có gì để chê. Thấy hôm trước có bác cũng dùng củ này nhưng bị rò điện
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 tháng
@langtu0076 1. Tôi lập luận ở trên.
2. Sp đó b đo thiết bị di động của b dòng 12V (nói rõ là video b gửi b đo ở thiết bị của b, cục sạc ko có đo và cũng ko hở điện-video bên shop có); sang hệ thống khác, thiết bị khác ko có vậy là lý làm sao nếu ko nói hệ thống (thiết bị) của b có vấn đề!
3. Sp cho đổi trả ngay lập tức mà chân cắm đã test đầu, vậy do đâu?
4. Không được trực tiếp kiểm tra và test sp của b, đề nghị b xem lại hệ thống và thiết bị của mình; có gì là không hợp lý!
5. Tiền b ko phải trả, ship b không phải trả, đồ b làm tổn hại b ko phải trả, vậy b thiệt hại j ở đây?
Tôi ko hiểu ý đồ của b là gì?
langtu0076
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ChuoiNo1 Chẳng có ý đồ gì ở đây. Ý tôi rất rõ ràng là cái shop làm ăn kiếm lý do để từ chối bảo hành. Chân cắm téc đầu? Vớ vẩn, hiện tượng hồ quang là bình thường, trầy cái chân cắm kêu téc đầu cắm.
Cái cục sạc mà cắm xuôi ko rò. Cắm ngược chân thì rò giật thì ko rò điện 1 pha là gì. Ng có não cũng biết nó là rò hay ko. Tiền tôi ko fair trả? Đó là do lazada trả cho tôi chứ ko fai shop trả, đừng có vơ vào như đúng rồi
Chỉ biết kiếm lý do để từ chối bảo hành, làm ăn có tâm chút đi
@Minhnhanak Bạn mua sạc thấy thế nào, mình 405k trên Laz cùng shop như bạn mà chỉ fast charging.
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@Techsavvy20 Của mình sài vẫn ổn bạn. Được cái smart nên ko phải ngắt điện chia lại. Do 2 thiết bị của mình cũng tối đa 50w. Dư xài nên thấy ổn
giá này đập chết hãng B.. hay quảng cáo gì đó, RAV thì cứ yên tâm mà mua, build ngang Aukey Anker
@thienduong298 Chất lượng hai ổng kia lun ấy chứ
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@thienduong298 Thấy có chia điện không ngu là thấy hơn rồi bạn 🤣
cái chân gập xài theo thời gian có bị lờn, lỏng dễ bị lật vào trong khi cắm ổ điện ko bạn? mình xài cục Basesus GAN đời đầu hơn 2 năm giờ phải chích keo nến cho cứng luôn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 tháng
@Heritage Vietnam khớp vật lý thì dĩ nhiên, nhưng mình dùng thì ravpower chân gập cực chắc chắn
BBoyTiTan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Heritage Vietnam Mình xài cũng gần 2 năm... chân vẫn chắc chắn, kêu tanh tách... và ko thấy có sự cố gì ở cái chân này...
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@Heritage Vietnam Cái này cũng khó nói lắm bạn. Do ổ cắm mình lúc cắm nó cứng hay không nữa. Mình cũng xài cục Baseus sau 1 năm thì 2 chân cắm nó không liên quan gì tới nhau nữa. Nhưng vẫn cắm được. Còn cục này mới xài thấy có vẻ chắc 😎
Có 2 cổng hơi chán, mua velasboost 3 cổng
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@JANG RYONG Tuỳ như cầu thôi bạn. Với mình 3 cổng thì dư. 2 cổng cho gọn 😁
Giá ngon 😁
baseus gan là số 1
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@canon2004 Với mình thì không phải 😁
Tầm giá này mua cũ ZMI 65w 1C+1A ngon hơn
dhphucs
TÍCH CỰC
2 tháng
@Hyper But Ngon hơn cụ thể về mặt nào vậy bạn ?
Mình còn dùng cho sạc type A chắc mua củ 1a1c 65w cho tiện
@ChuoiNo1 Bởi mình còn dùng smartwatch cổng A và 1 số tbi khác
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 tháng
@Techsavvy20 À
Quay về hết type C đc thì tốt
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@Techsavvy20 Cổng A mình cho ra xó rồi bạn. Cổng C này nó ra được dòng thấp lắm. Tai nghe Bose SoundSport dùng cổng micro mình còn sạc ngon lành 😁
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 tháng
các bác sợ gãy chân gập có thể tìm các shop bán mẫu này mà chân EU nha. Thực ra e xài 1 con GAN 61W 2 năm nay giờ chân gập vẫn tanh tách ấy, k lo đâu. Khoản này ăn đứt tụi aukey
@BBoyTiTan Mình chì tìm dx 90w và dưới 40w, nhờ bạn share giúp mình link nhé
@ducps2 Hóng loại 65w,😁😁 90w quá dư thừa, cáp ngon đó cơ mà nhiều quá rồi Ugreen, Baseus, Hypwer Juice xịn xò
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@ducps2 Không cần lo khoản này đâu các bác 😁
nima1984
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sao ko lên bài sớm hơn.. làm mình mới mua củ sạc 2 cổng type C của Baseus😔((
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@nima1984 Baseus cũng tốt mà bác. Hóng bác rì viu xem có chia điện thoing mình không ? Hay phải ngắt chia lại
Mới mua củ Bekin 40w 2 cổng type C giá 500
@trantantrieu Bác mua ở đâu đấy cho em thông tin với.
@Quang Ngọc 2401 Tiki bác ơi. 8/8 khéo h vẫn còn. Nhà e dùng 3 củ bekin. Chưa bao h thất vọng.
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@trantantrieu Belkin thì bao đỉnh rồi 😍
Hi anh,
Em có chút chuyện muốn nhắn anh mà không gửi tin nhắn được. Có gì anh cho em xin thông tin liên lạc của mình để trao đổi thêm nhé ạ. Em cảm ơn ạ
@thuhieunguyen Inbox qua account ý r
BBoyTiTan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình mua con 65w này năm ngoái... loại 1C 1A và ko hối hận tý nào... năm ngoái mua cũng 7 lít mấy nhưng kèm dây... và dây ko dễ bị gập gãy như mấy hãng khác... mình cảm thấy rất bền và chất lượng
@BBoyTiTan Chỉ có fast charging thôi ah bạn
Minhnhanak
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@BBoyTiTan Con này mới hơn nên 2 cổng C kèm cái chia điện thông minh ăn tiền. Như mấy dòng khác cắm thiết bị thứ 2 vào là ngắt điện chia lại. Còn cục này thì không
Mình dùng SSA71, dùng cổng nào cũng k thể hiện super charging dc.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019