Trên tay củ sạc UGREEN GaN X 65W 4-in-1 - Có nhiều điểm để nhận xét?

chominhem1252
15/5/2022 16:4Phản hồi: 37
Trên tay củ sạc UGREEN GaN X 65W 4-in-1 - Có nhiều điểm để nhận xét?
Chào các bác, đây là bài review của mình về sản phẩm củ sạc nhanh GaN X 65W mình thấy rằng đây là một sản phẩm tiện lợi với 4 cổng sạc, độ hoàn thiện khá tốt tuy nhiên cũng có một số nhược điểm nên hi vọng rằng phần review này của mình sẽ hữu ích với các bác, để các bác lựa chọn mua được sản phẩm phù hợp với nhu cầu và túi tiền của mình nhé!

Mô tả sản phẩm

Thông số kỹ thuật sản phẩm

• Model: CD224
  • Số cổng: 3C + 1A
  • Công suất đầu ra: 65W
  • Đầu vào: 100-240V ~ 50/60Hz 1.8A Max
  • USB-C: 5V 3A / 9V 3A / 15V 3A / 20V 3.25A
  • USB-A: 4.5V 5A / 5V 4.5A / 5V 3A / 9V 2A / 12V 1.5A
  • Công nghệ: GaN
  • Giao thức sạc: PPS / PD3.0 / PD2.0; QC4+ / QC4.0 / QC3.0 / QC2.0 / AFC / FCP / SCP / SFCP

Kích thước sản phẩm

Bộ sản phẩm

• Củ sạc
  • Sách HDSD

Điểm mình thích về sản phẩm

Hộp sản phẩm

Cơ bản thì mình đánh giá hộp sản phẩm làm khá đẹp (nếu không muốn nói là rất đẹp), bởi vì:
  • Mô tả trực quan sản phẩm, tính năng nổi bật, công nghệ sử dụng, thông số kỹ thuật và chứng nhận an toàn
  • Hộp cứng cáp từ ngoài vào trong à An toàn trong quá trình vận chuyển

Thiết kế sản phẩm

Mình thấy thiết kế sản phẩm khá đẹp, thân sạc có logo UGREEN được in chìm, xung quanh là những sọc kẻ chéo trông rất sang trọng và nam tính. Mình đặc biệt thích củ sạc chân tròn vì cho cảm giác chắc chắn khi cắm vào tường. Ngoài ra trên thân sản phẩm còn được in các thông số kỹ thuật và thông số sạc cơ bản. Nhìn chung mình đánh giá sản phẩm của UGREEN build khá ok, độ hoàn thiện tốt, đẹp về hình thức.
Mình có đang dùng cáp, dây mạng và hub của UGREEN thấy rất ngon, chưa lỗi lầm gì nên cũng an tâm sử dụng củ sạc này.

Đặc điểm tính năng sản phẩm

Mình thấy sản phẩm khá tiện lợi, với 4 cổng sạc, công suất đầu ra đạt cực đại là 65W. Chỉ với 1 thiết bị này mình có thể dùng cho cả gia đình hoặc cả hệ sinh thái của Apple trong đó có cả sạc cho Laptop.

Quảng cáo

Củ sạc này thì theo hãng công bố nó chứa đựng hầu hết các giao thức sạc nhanh cho iPhone, Samsung, Xiaomi, Huawei. Với PD 65W, nó có thể sạc cho Macbook Pro 13’’ trong 1,5h nên mình thấy khá tiện và hiệu suất sạc cao. Như iphone 12 của mình thì sạc 30% cũng được khoảng 50% Pin rồi.

Mình có tìm hiểu sản phẩm tương thích với sạc, vì bạn của mình đã gặp trường hợp dùng củ Ravpower 65W nhưng sạc cho Samsung Note 10 chậm ì ra thì thấy Cục 65W này tương thích với khá nhiều thiết bị như là:
Với một cục sạc nhiều cổng, sạc nhanh cho nhiều thiết bị như vậy thì mình cũng khá hài lòng

Điểm mình không thích

Bên cạnh những điểm mình đã đề cập, nhìn chung là ưng ý nhưng vẫn có những điểm mà cá nhân mình cho rằng nó chưa ok cho lắm, đó là:
  • Kích thước sản phẩm hơi lớn
  • Không có đèn báo khi sạc à Dễ sạc mù vào ban đêm
  • Bộ sản phẩm không có cáp à Chắc NSX muốn tối ưu giá thành sản phẩm
  • Vẫn còn hiện tượng ngắt sạc 1 xíu khoảng 2s để điều chỉnh công suất khi cắm thêm thiết bị khác
Nhìn chung thì sản phẩm đáp ứng được nhu cầu sử dụng của mình với 1 chiếc Acer, iPhone và Samsung nên thấy khá hài lòng. Mình nghĩ rằng nếu nhà các bác có nhiều thiết bị / vợ chồng có nhiều thiết bị hoặc bản thân các bác có nhiều thiết bị thì sản phẩm tương đối hữu dụng.

Sản phẩm có bán trên các sàn TMĐT giá giao động trên dưới 600K - 700K. Mình thấy mức giá vậy cho 1 củ sạc 4 cổng sạc nhanh 65W là khá ok. Mình đã sử dụng được gần 1 tháng rồi nên recommend mạnh với các bác shop này uy tín 12 tháng bảo hành lỗi 1 đổi 1.

Quảng cáo

Do đang có Sale nên giá chỉ 502K thôi sau khi THÊM VOUCHER tích lũy, đặc biệt họ làm mô tả sản phẩm rất rõ ràng và chi tiết. Ngoài ra còn được tặng 1 phần quà cũng khá xịn xò, tiếc là mình mua trước rồi. Các bác muốn tiết kiệm thời gian có thể truy cập luôn tại đây nhé!

https://www.lazada.vn/products/bo-sac-nhanh-ugreen-65w-gan-bo-sac-usb-c-da-cong-bo-chuyen-doi-sac-nhanh-4-cong-usb-tuong-thich-cho-macbook-pro-air-dell-xps-13-ipad-iphone-1313-mini-13-pro-max-12-galaxy-pixel-i1858835123-s8419779054.html?mp=1&spm=a2o4n.seller.list.i6.743a1c40JKZvKE

Trong cộng đồng có ae nào dùng rồi cho mọi người đánh giá của mình nhé! Cảm ơn cả nhà đọc bài của mình ạ!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Củ này hơi to nhưng 4 cổng với cách thiết kế này thì cũng khó để nhỏ được. Sp build khá tốt chia dòng ok, ngắt sạc để điều phối công suất cũng bt mà chủ thớt. Mình cũng thích chân tròn cắm cho chắc chứ củ cũng khá to chân dẹt là giảm đi một nửa yêu thương rồi
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ cơ mà bác nào hay đi du lịch, công tác thì chân dẹt tiện hơn bác ak, chỉ cần cắm thẳng là ok ngay. Mình dùng hài lòng
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Mình đang có củ mazer 100w nhỏ hơn củ này bác ạ
Nếu có điều kiện thì chủ thớt kiểm tra giúp mình cục này khi sạc với S22Ultra thì có hiển thị Sạc siêu nhanh 2.0 (Super fast charging 2.0) không ạ? Mình có cục baseus 65w cũng hỗ trợ pps nhưng chỉ hiện sạc siêu nhanh (không có 2.0) tức là chỉ vào 25w thay vì 45w như (2.0)
@vodanhdaisu
Đừng nói nữa, quất đi em
bài viết phân tích tốt mặt công suất max khi xài nhiều cổng
@trunghieu7393 thank bác!
wicknane
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng vừa mua cục sạc này hồi đầu tháng thay cho củ baseus gan2 chỉ có 3 cổng (2C + 1A).
Mấy cái được & ko được thì bác chủ topic đã nêu rồi. Cái làm em khó chịu nhất có lẽ là thiếu cái đèn báo như củ của baseus (ngày xưa xài của anker đèn còn đổi màu khi cắm thiết bị vào nữa).
Mình tận dụng lại cọng cáp C kèm củ baseus để sạc macbook air, đang xài cáp zin của iphone & đang đợi cáp lightning ugreen đặt shopee 5.5 về. Nói chung là củ này ngon (cho tới hiện tại) với mức giá loạn quanh 600k.
Trước đây mình mua mấy cọng aux 3.5mm của ugreen mà ko để ý, chỉ biết là nhìn xịn & xài ổn. Dạo gần đây quan tâm tới sạc chuẩn cho các thiết bị, thấy các bác trên tinhte review ugreen tốt hơn baseus nên chuyển hẳn sang chứ trước đó vẫn còn thích anker lắm mà giá ngày càng chát.
@wicknane chuẩn bác ak, ugreen build khá ok, chất lượng đồng đều, trước mình dùng cáp và hub bền đến tận bây h
Sơn Ninh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mới múc trên shoppe xong 520k. Sạc ngon. Mà chân dẹt gập lại tiện hơn
@Sơn Ninh chân dẹt gập tiện lợi nhưng khá dễ hỏng nhé, bác chú ý cẩn thận khi cắm 😃
@Sơn Ninh 4 cổng 65w giá vậy là khá ngon bác
củ này ngon đấy! những lỡ mua baseus 65W gan2 pro và 1 củ Belkin 40w rồi, giờ chả lẽ mua thêm. Mà sạc gì đi nữa cũng không ngon bằng củ zin 20w của iphone làm ra hết, từ hoàn thiện cho đến tốc độ sạc
@annaphuong kaka đang sale đó bác
Mình có 2 cục sạc này. 1 cục đã đem cho còn 1 cục mình đóng hộp trưng chơi vì đang xài Baseus vì nó nhỏ gọn hơn nhiều. Khuyết điểm cục này duy nhất mình ko thích là nó bự, đầu tròn nên gắn vào ổ điện dễ bị tình trạng lệch sạc nghiêng xuống phía dưới.
@shogunvietnam công nhận bác ak, 1 là chân tròn ok hơn chân dẹt, 2 là cắm đứng chắc hơn cắm ngang, mình cũng thấy củ này khá to đó!
mình tìm mua trên shoppe thì thấy 1 chỗ bảo, củ sạc này không hỗ trợ sạc cho apple watch, mà mình đang tìm củ sạc cho iphone ipad apple watch. Nhờ bác chủ thớt và các bác ai test dùm xem có sạc được cho apple watch không? xin cám ơn nhiều!
@perfectman3010 theo mình thấy thì công suất lớn như này không nên sạc cho các sp chịu tải nhỏ, tiếc là chưa có apple watch để chia sẻ thêm với bác
@chominhem1252 thanks bác, mình đang dùng củ anker 4 cổng A mấy năm nay rồi, giờ đang tìm củ sạc có cổng C cho nhanh hơn.
@perfectman3010 Đúng là củ này không hỗ trợ sạc cho Apple Watch bác ạ. Cho nên là cắm cáp Apple Watch vào có lần sạc được có lần không
Im lặng đi
@sonchatkieuuc mình đã mua củ hyper juice 66w rồi bác ạ, xài được 4 tháng rồi, rất ổn.
@perfectman3010 Củ Hyper Juice mình thấy mấy bác trên tinhte review là hay bị nổ nên là cũng không dám mua ấy bác
😁 bác chọn đầu sạc có thể gập được mới gọn.
Với thiết kế 4 cổng như này thì kích thước vuông thì không thể gọi là bự được.

Trước có mem review loại này rồi.
https://tinhte.vn/thread/review-sac-ugreen-65w-gan-3c1a-vo-doi-trong-tam-gia-hoan-hao-cho-cong-tac-du-lich.3297273/
@Thi Eat Apple công nhận vuông thật bác ak, bài rv khá chi tiết các bác khác tham khảo để chọn mua cho phù hợp ạ
dung89sr
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình cũng mới mua cục này nhưng bản 100W, đen cái là ko đủ điện cho lap gaming. bác nào cần LH e tại HN nhé 😁
@dung89sr gaming tốn W thế cơ ak bác
dung89sr
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chominhem1252 vâng bác sạc zin toàn 230W mà
H.Tung
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dung89sr Sạc type c chuẩn PD thì tầm 100w thôi, bác cắm làm văn phòng thì dư sức, card rời thì ko đủ tải thôi.
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
Vậy là sạc 65watt nhưng maximum chỉ đc 45watt thôi à
@tuan 95 đâu bác? sạc độc lập từng cổng thì công suất mới ra là 65W, 45W là mình dùng 2 cổng ròi
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
@chominhem1252 Vậy hả, okkl thank bác
Củ sạc nhìn ngon quá bác
@JANG RYONG hơi vuông nên trông hơi to bác ak, dùng thì thích
cayowl
TÍCH CỰC
2 năm
Quốc sạc voz một thời năm ngoái. Mua cỡ hơn 300k 😂
@cayowl thất á bác? Bác mua shop nào á giờ giá như nào bác nhỉ ?
cayowl
TÍCH CỰC
2 năm
@chominhem1252 Giờ giá như nào thì chịu bác ơi. Chịu khó theo dõi bên hội cáp sạc voz có sale ngon là ae bảo nhau liền
@cayowl ha ha bác săn được từ hồi Birthday tháng 3 cơ ak, chất quá chất quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019