Trên tay cục sạc 3 cổng Aukey PA-Y13: USB-C PD, USB-A Aipower, USB-A QC3.0, tổng công suất 74,5W

ND Minh Đức
3/1/2019 12:26Phản hồi: 116
Trên tay cục sạc 3 cổng Aukey PA-Y13: USB-C PD, USB-A Aipower, USB-A QC3.0, tổng công suất 74,5W
Không chỉ có 3 cổng sạc, 3 công nghệ khác nhau mà cục sạc đa cổng Aukey PA-Y13 còn có tổng công suất lên tới 74,5W, một mức công suất khá lớn cho phép đồng thời đẩy tối đa công suất sạc ở từng cổng. Với cục sạc này, chúng ta vừa có USB-C hỗ trợ PD sạc được cho cả Macbook Pro 13 inch, vừa sạc được cho các thiết bị QC 3.0 và cả sạc qua cổng AiPower.

Với những điều đó, chúng ta có một cục sạc khá đa dụng cho nhiều kịch bản sạc pin đa thiết bị khác nhau, bất kể là đặt cố định hay đi du lịch. Nếu không để ý tới phần vỏ nhựa hơi dể trầy một chút thì đây có thể là một cục sạc khá đáng chú ý cho nhiều anh em có hơn 2 thiết bị với nhu cầu sạc nhanh cao.

Đây là cục sạc Aukey của chúng ta, kích thước cỡ 2/3 chiếc điện thoại màn hình 6 inch.

Đây là 3 cổng sạc với 3 công nghệ khác nhau.

Bao gồm USB-C hỗ trợ PD với công suất ra 45W. Một cổng USB-A 5V 2.1A và 1 cổng USB-A QC 3.0.

Đầu còn lại là một cổng cắm điện số 8, hỗ trợ từ 110 tới 240V đàu vào.

Đây là kịch bản mình sử dụng để thử cục sạc. Sạc cổng USB-A thường cho iPhone, cổng USB-C cho Macbook Pro và cổng USB-A QC 3.0 cho Nintendo Switch (hoặc BB Key 2).

Kết quả đo được trong quá trình sạc.

Macbook Pro 13 inch No Touchbar nhận 45W, nghĩa là có thể sạc dù chậm. Tất nhiên, qua cổng USB-C này chúng ta còn có thể dùng cáp USB-C Lightining để sạc nhanh cho các máy iPhone hoặc iPad. Mình còn thử dùng cổng này để sạc cho cả máy chơi game Switch lẫn cắm vào dock sạc để chơi game trên màn hình được luôn.

Quảng cáo

Sạc từ cổng USB-A QC3.0 ra cho BB Key 2. Kết quả dòng điện đầu ra biến động trong khoảng 7-8V vcaf 1.55- 2 A.

Sạc từ cổng USB-A ra cho iPhone XR, kết quả dòng điện đầu ra nằm trong khoảng 5V 1-1.2A.

Nhiệt độ lúc sạc đồng thời cả 3 thiết bị nằm trong khoảng từ 36- 38 độ C. Không quá nóng.​

Sac_aukey_TInhte_3.jpg Sac_aukey_TInhte_10.jpg Sac_aukey_TInhte_2.jpg Sac_aukey_TInhte_1.jpg
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cục này sạc chi iphone max thì dòng lớn nhất mà đt nhận được là bao nhiêu nghỉ?
@huycuong7290 3 cổng sạc thì cũng chưa đủ mạnh và sạc đc nhiều lần... bác nào có xe hơi thì mua cục pin đề giá cả chăc cũng bằng hay rẻ hơn cục 3 cổng... nhưng lai sạc đa năng.... xe tải hết bình gắn vào đề 1 lần là máy nổ thôi....
chenyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@huycuong7290 18w (9V/2A hoặc 12V/1.5A)
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Cái mã không được đẹp lắm nhỉ, nếu nó là wall charge thì sẽ tiện lợi hơn là phải có dây cắm như em này..P/S kết cái súng hồng ngoại của thớt quá, bộn tiền ấy..
thangbem
TÍCH CỰC
5 năm
@tq@thanh hơi giống cục này mà là sạc tường thì có cục PA-Y11 mình đang dùng, mua đợt sales trên tiki có 440k
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@tq@thanh Khẩu đó chục củ 😔
Đang xài cục này thấy cũng ngon
Thien Quoc
TÍCH CỰC
5 năm
@Apple-motorola Đây là cục Anker lite, chỉ có 2 cổng iq. Dùng 2 cổng đó thì tốt, mấy cổng còn lại bình thường.
@Thien Quoc Vì mình xài 2 máy à nên chỉ cần 2 cọng cáp android voi lighting
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple-motorola e cũng xài cục 5 cổng 40w này từ lúc mỏia , thấy khá bền
Iphone 7 ko có sạc nhanh mà dùng đầu sạc nhanh có bị chay pin ko nhỉ
@misterniken em dùng iP7 mà toàn sạc bằng cục iPad 10W đây. Cả năm chai 5-6% pin, tương đương cục 5w theo máy thôi.
@misterniken Chai thì thay, sao phải xoắn, sạc chậm mà lúc đang vội muốn đập cmn máy 😆))
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
@misterniken iphone 7 nhận sạc tới 2.1A, pin nhỏ, dư sạc nhanh rồi.
@misterniken Chỉ có sạc xém nhanh thôi nha bác 😆
Đùa chứ sạc bằng củ iPad hoặc Anker,... thì nó nhận cỡ 5V - 2.1A, nhanh hơn hẳn cục 5W theo máy.
Khi sạc đừng chơi game hay để máy quá nóng là pin bền theo thời gian hết.
Đang xài con ni cũng ngon vãi còn rẻ, tất nhiên tiền ào của ấy không so sánh với sạc zin và cao cấp như trên, nhưng mức ổn định an toàn chấp nhận được Hoco-C15-Củ-sạc-nhanh-3-cổng-có-đồng-hồ-đo-dòng-4.png
@annaphuong Cái này thì tạm thôi, mình cũng dùng đc 1 thời gian, gắn 1 lúc 3 thiết bị cũng hơi nóng đó.
@annaphuong Con này sài cẩn thận nha,
Dùng máy đo thì thấy giao động áp thay đổi rất lớn ...
2 -3 năm vẫn xài tôt
HPSS
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng cục Anker 5 cổng từ 2014 mà mãi k hỏng 😁
DX_
TÍCH CỰC
5 năm
Set Anker sạc, cáp, pin dự phòng xài hoài vẫn như mới mua.
Xài Xiaomi ngon rẻ, còn không cứ Anker mà táng. Aukey, Tronsmart giá rẻ nên bên ngoài làm xấu quá!
@1stLIFE Tùy món thôi bạn. Bạn lấy đồ xịn của nó coi có rẻ không. Aukey có cái rẻ cái mắc, Anker thì ít đồ rẻ hơn.
@damtuan91091 Aukey thì thương hiệu không nổi bằng Anker, nhưng 2 thằng này nói về chất lượng thì ngang nhau đó bạn 😃.
Thiencl
TÍCH CỰC
5 năm
@moitinhdaukiss Dã dùng qua 2 hãng này nói chung thì chất lượng gần như nhau chỉ khác nhau cái giá và thương hiệu thôi. Anker được Mỹ tin dùng hơn. Còn Aukey được bên Châu Âu và Châu Á mua nhiều vì giá rẻ hơn chút.
Sao sạc XR chậm vậy, có power delivery mà
@vn_ninja power thì power chứ nhưng nó bị apple giới hạn lại. Ai sạc cho con smp 100W bao giờ
Sạc cho con Thinkpad T470 USB-C được ko nhỉ?, sợ ko ổn bằng cục zin.
DayLight1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ForeverxAlone t470 phải dùng của thinkpad 60w bác ạ
@ForeverxAlone Để sạc được cho con Thinkpad T470 thì cần tới con HyperDrive công xuất 87W này bác nhé

Sạc Hyper Juice 87W Dual USB-C /QC4.0 tích hợp USB-A QC3.0
@phukienvang.com Thanks 2 bạn trên. Nha, để tham khảo 😁
@phukienvang.com Tính mua nhưng thấy có bài giới thiều màn hình gì của DELL xuất hình & sạc chỉ bằng 1 cọng USC-C nối từ máy đến màn. Chắc làm con màn đó cho tiện
Em này tiện lợi phết nhỉ.
Nhưng sao mod ko cho thêm giá vào để ace dễ biết nhỉ ?
@tranvutruong Gần 1 chai 3 :p
@moitinhdaukiss Ồ... Cao nhỉ. Thanks bạn.
thangbem
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong bác tham khảo cục PA-Y11 giá rẻ hơn nhé, săn sales giá tầm 500k thôi
@tranvutruong Mấy con có USBC-PD ko rẻ đâu bạn
Ko kể mấy con hàng tầu
Từ hồi chuyển thử từ anker sang aukey là nghỉ anker luôn.
Vì aukey giá tốt quá, chất lượng một 9 một 10
bomy
CAO CẤP
5 năm
@vietnew2128 Hàng aukey xài khá ngon đó. Lại bền nữa. Bữa nay chuyển sang xài thử hàng promate của đài loan, cục 30w có pd lẫn qc3.0 mà có hơn 300k sạc nhanh cho 8 plus cũng ổn lắm. Tb 1p 1%
Tiện dụng giá cao 😔
caphe17
TÍCH CỰC
5 năm
Tại sao nên mua cục sạc này vậy các bác?
@caphe17 Nhiều công nghệ, nhiều cổng, tiện. Tránh mang mang nhiều củ sạc khác nhau.
buihai
CAO CẤP
5 năm
@caphe17 Sạc nhanh
Khá ngon đó chứ
Re0
CAO CẤP
5 năm
thương hiệu này ít nghe thấy hơn enegizer. anh em cho kih ngiệm mua một em tầm 20.000mah có sạc nhanh với , tết làm cái
Re0
CAO CẤP
5 năm
@moitinhdaukiss CẢM ƠN BẠN , ĐỂ MÌNH TÌM HIỂU THÊM 😃
Re0
CAO CẤP
5 năm
@nịnastorm 1TRIỆU TRỞ LẠI BẠN Ạ , LOẠI 10000 HOẶC 20000 ĐỀU OK , MÌNH ĐANG NGHIÊNG VỀ 10000 HƠN .
iambeb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Re0 Ene làm quảng cáo tốt hơn, giá rẻ hơn. Anker với aukey là 1 mẹ đẻ ra. Anker trụ sở chính nằm ở US, aukey ban đầu trụ sở chính ở germany, sau bán lại cho taiwan, và giờ là đóng ở taiwan luôn. Cả 3 thằng đều gốc tàu.
Về công nghệ thì Aukey đã đua kịp Anker. Nên 2 thằng này,1 chín 1 mười. Dài lâu thì mua 2 thằng này, hầu bao vừa phải thì Ene.
Công suất PD lớn, ổn định và nhỏ gọn thì Anker đang top 1. Về AI hay IQ thì An với Au như nhau.
Re0
CAO CẤP
5 năm
@iambeb thank bạn nhiều nhé , vậy là mình đã có câu trả lời rồi , 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019