Trên tay cục sạc 65W mỏng, gọn, nhẹ, 2 cổng USB-C, 500 ngàn

cuhiep
21/11/2023 7:59Phản hồi: 148
Trên tay cục sạc 65W mỏng, gọn, nhẹ, 2 cổng USB-C, 500 ngàn
Sau một thời gian lơ là vớ cục sạc gọn nhẹ, đủ xài thì mình lại tìm lại xem có củ nào hay ho không. Và mình đã tìm thấy một cục rất ưng ý đến từ một hiệu không mấy nổi tiếng có tên bắt đầu là cu… đó là CukTech. Trước đây mình dùng một cục tương tự vậy mà 45W của RavPower.

Với nhu cầu sạc thiết bị công nghệ qua đêm thì 65W là đủ. Mình dùng cục này cho MacBook, iPad, iPhone, Máy ảnh, tai nghe… nó là cục sạc bỏ trong balo để lúc nào cần thì lôi ra xài thôi. Còn ở nhà hay ở cty đã có các chỗ sạc khác và nếu đi làm việc nhiều ngày thì mình sẽ mang thêm một cục khác kèm theo nữa. Đó sẽ là một cục sạc quốc tế 65W khác.

Thiết kế và hoàn thiện

Yêu cầu của mình về cục sạc này đó là mỏng và nhẹ. Mình đã tìm xem gần như tất cả các cục sạc nhỏ, mỏng nhẹ đang bán trên thị trường. Cuối cùng mình mua hai cái là CukTech này và một cái của Lenovo. Sau khi xem xét thì mình chọn CukTech để dùng còn Lenovo thì cho người khác. Lựa chọn này là về thiết kế và hoàn thiện thôi chứ tính năng thì ở phần khác.

Công nghệ vật liệu GaN giúp cho các củ sạc có thể được làm ở kích thước nhỏ gọn hơn.

Mình thích kiểu gập chân cắm điện và vị trí để khi cắm vào ổ điện trên tường thì nó bám sát vào tường và chân cắm không bị trạng thái lơ lửng dễ rớt ra như hầu hết các ổ cắm khác. Khi cắm dây vào thì nó cũng không bị xệ xuống nhiều nên giảm nguy cơ bị rớt ra khỏi ổ, hoặc không bị lòi ra khi sử dụng.

Và đặc biệt hơn đó là khi gập lại thì nó rất gọn nên nó không chiếm nhiều không gian trong túi đựng phụ kiện của mình.

Mình đang dán miếng dán da trang trí khắc hình các band nhạc mà mình hay nghe lên cục sạc. Mình đang dùng theme trang trí này lên cả tai nghe, pin di động và các món khác nữa.

Trên tay adapter sạc RAVPower USB-C 45W, hỗ trợ PD, thiết kế gọn nhẹ, giá 55$ | Viết bởi Mikeknowsme

Đây là cục sạc của RAVPower có cổng USB-C hỗ trợ Power Delivery, điều đặc biệt khiến nó đáng mua nằm ở thiết kế nhỏ gọn và mỏng nhưng lại có công suất lên đến 45W. Chính vì hỗ trợ PD nên từ nay chúng ta có thể sử dụng nó để sạc nhanh cho các…
tinhte.vn

Tính năng sạc: 65W tổng, cổng sạc nhanh 45W

Về tính năng thì anh em có thể cắm sạc một thiết bị di động qua cổng USB-C công suất 20W và một máy tính qua cổng USB-C còn lại công suất 45W. Nếu yêu cầu sạc nhanh thì nó không đáp ứng được nhưng nếu để sạc qua đêm hay để duy trì điện thì nó hoàn toàn có thể đáp ứng được.

Từ các cổng còn lại trên máy tính anh em còn có thể sạc thêm cho tai nghe, máy ảnh, đồng hồ nữa… cho nên nếu chỉ là nhu cầu bình thường hay trên bình thường một chút, không phải nhu cầu làm việc chuyên nghiệp thì tính năng của CukTech 65W này có thể đáp ứng được nhu cầu của anh em thoải mái.

Quảng cáo

Và mình còn để nó ở trong túi đựng phụ kiện trong balo nên khi đi ra ngoài lúc nào gấp cần xử lý thì vẫn có thể lấy ra cắm sạc được.

Cổng màu xanh sạc ra 65W, cổng đen sạc ra tối đa 20w nếu sạc 1 cổng, nếu sạc 2 cổng cùng lúc thì sẽ tự chia theo profile máy cắm vào.

Thông số sạc ở đây nha anh em.

Chất lượng phần cứng và sự bền bỉ

Theo cảm quan của mình thì CukTech có chất lượng ở mức trung bình khá và có thể sử dụng được lâu dài. Sau khi sử dụng cơ bản hơn 2 tuần thì mình thấy nó cũng đáp ứng được các yêu cầu về sạc. Đo đạc thì thấy thông số ra cũng đúng như cấu hình kỹ thuật mà họ cung cấp.

Quảng cáo

Tuy nhiên một thương hiệu lạ từ Trung Quốc và giá lại rất rẻ thì nếu anh em có mua thì anh em sẽ phải chuẩn bị sẵn tinh thần đón nhận những bất ngờ hay gì đó tiêu cực.

Cắm vào ổ điện mỏng và không lòi ra nhiều.

So với cục sạc 30W đi theo MacBook Air và đầu cắm chuẩn Việt Nam. Lòi ra nhiều đồng nghĩa với việc dễ bị va vào, dễ bị lỏng ra…

So với củ sạc 66W của điện thoại Honor với chuẩn cắm giống của cục CukTech, cũng lòi ra rất nhiều và không chắc bằng.

So với sạc của Cuktek thì sạc ThinkBook của Lenovo cũng có kích thước và kiểu dáng tương tự. Cục này mắc hơn gấp đôi, nhưng có thêm sợi cáp và thương hiệu xịn hơn.

So với kích thước của iPhone Pro Max.

So sánh với của sạc 30W theo Macbook Air và củ sạc 66W theo máy điện thoại Honor.

Hình ảnh khác:
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy chủ tịch mua em cũng nhay tay đặt cái về thử.
Báo với anh em các điều sau:

1. Cục sạc cuktek này có 2 phiên bản: 110v và 220v.
2. Phiên bản 220v cắm điện 110v thì sạc được tối đa 45w thôi nhé.
3. Phiên bản 110v cắm điện 220v thì cháy.

Anh em mua ở vn chắc sẽ không gặp bản 110v đâu
@Nam Air sao sạc xịn lại tách 2 dải điện áp vậy bác, ko như các sạc khác toàn dải từ 100v-240v
@hong_anh_gau chắc do nhỏ gọn quá nên không gắn toàn dải, mình đoán vậy thôi.
428293
TÍCH CỰC
6 tháng
@hong_anh_gau Tách làm 2 dải điện áp vì nó ko phải xịn.
Screenshot 2023-11-22 at 13-12-30 Baseus GaN5 Pro Ultra-Slim Fast Charger 65w.png
Hàng Trung Quốc chất lượng và giá rẻ không còn là điều gì quá lạ lẫm nữa rồi (mấy cái đáng để ý là mấy loại hàng Tàu nhưng mà lại mác usa)
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 tháng
@Thiên_Minh411 b comment làm ảnh em lại chú ý tới cái tem của shop 😃
@chipM SẠC ĐƯỢC CHO THINKPAD À BÁC. E XÀI CON X280 CHUẨN SẠC USB-C 45W CÓ DÙNG ĐƯỢC KO Ạ ?
@notlove2402 Lap thì phải 65W thì ngon
chipM
TÍCH CỰC
2 tháng
@notlove2402 Củ sạc như hình có chuẩn ra PD 65W mà. Sạc cho máy của bác ngon lành nha. Thic mua thì mình bán lại 😃
Thật ra hãng Cu Téc này cũng là tàu trá hình thôi 😁
@cuhiep thằng sốt rét nó hay comm ngớ ngẩ-n lắm
@palmtj27 có khi nào muỗi chích nó quá nó ngáo không 😁
@cuhiep Tàu mà chủ tịch xài là em tin nha. Kâka...
Em cũng đang xài cục 65w 3 cổng có sạc nhanh Xiaomi, PD luôn quá tiện!
ntqdbibibi
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@sốt-rét-và-sốt-xuất-huyết-2023 Tàu thẳng mặt luôn chứ trá hình làm gì ...
Thông số ghi cổng C1 tối đa được 65W mà. Nếu dùng đồng thời mới chia 45-20
Thương hiệu này là thương hiệu con của ZMI nhé
Mình dùng con RAV 100w thấy khá gọn. Em này được cái Slim nên nhét vô túi gọn chứ nếu xài full công suất sẽ rất nóng
@Nguyen Cong Thao Mình hỏi xíu ZMI là thương hiệu con của Xiaomi, chả lẽ thương hiệu này là cháu của Xiaomi?
@lucky10000 Cháu họ ko phải cháu ruột đâu 😁
Screenshot 2023-11-21 211538.png
zodzeus
TÍCH CỰC
2 tháng
@lucky10000 Zmi trên sàn amazon gởi voucher khuyến khích review 5 sao nên bị chặn rồi nó đẻ ra cuktek để bán tiếp thì phải á.
Em nghe giang hôg bảo vậy
Kelamtro
TÍCH CỰC
6 tháng
đang tính múc cục này, chờ cục baesus 65 2 cổng C hỏng để nâng cấpn mà mãi chưa hỏng, rồi còn cục. của bekin nữa chứ, chán ;))
@teobe E đang dùng thinkpad x280 sạc type c 45w. cục này cắm vào sạc được ko a ?
@teobe nhà U xanh thì quá yên tâm
@notlove2402 chắc được, t thấy bé cháu nhà t đang học lớp 6 dùng mac 2015 (của bé chị nó để cho dùng), nó dùng củ sạc samsung 25w vẫn sạc vô tư
teobe
TÍCH CỰC
2 tháng
@notlove2402 Cắm được bạn ạ, cái này chuẩn sạc PD phù hợp hầu hết máy tính. Thường khi mình dùng máy tác vụ bình thường chỉ tốn tầm 20w-30w thôi, nên cắm sạc vào vẫn pin lên OK, có thể chậm hơn tý so với sạc gốc 65W thôi.
datvn
TÍCH CỰC
6 tháng
Nhỏ, nhẹ mà công suất cao thì nhanh hỏng!
428293
TÍCH CỰC
6 tháng
@datvn Đã vậy còn dc cẩn thận đắp thêm cái mền nữa.
8191520-Cuktech-65w-2usb-c-24.webp
@datvn công nghệ gaN đấy ạ 😃 nên mới tối ưu dc kích thước và gọn nhẹ . chứ cứ cuộn cảm hay tụ như ngày xưa thì phải to như cái sạc laptop
@datvn nhỏ con khỉ mốc nó chỉ mỏng chứ nhỏ thì ko hề vì bè ra, chủ tịch với mấy ông trên diễn đàn mắt bị bồ lệch ăn hết à
duyleekun
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@datvn Thấy shopee có sạc Wiwu 120w có 990k mua dc k các bác nhỉ?
aerislimit
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@duyleekun ko nhé, mấy cục này xài 1 thời gian nó xì rồi chết yểu lẹ lắm, chưa kể sạc thiết bị nóng và loạn cảm ứng nữa. 140W là xài chủ yếu cho MBP 16" chứ bình thường cũng ko xài tới. Nên mua cục của Lenovo Legion ấy bạn.
Sói Ca!
TÍCH CỰC
6 tháng
Rác công nghệ
Ủa bạn không biết hả. CukTech là tên mới của thương hiệu ZMI của Xiaomi. Hãng này chuyên sx phụ kiện cao cấp của xiaomi mà
Cực ghét mấy con sạc chân cắm thò ra thụt vào ntn, để cố định ko sao chứ di chuyển cắm chỗ nọ chỗ kia là biết mặt nhau ngay
@ViệtThương92 Làm thế để mang đi mang lại cho gọn b ơi. Nó giấu chân cắm đi để vừa đỡ chiếm diện tích vừa ko gây xước cho những đồ xung quanh khi để trong balo cùng với nhiều đồ khác. M đã từng để chung tai nghe TW với củ sạc bthg chung 1 ngăn trong balo, nó cà cho xước tùm lum. Loại này cắm vào ổ mà chặt ấn mãi ko vào, phải lay lay mới cắm được vào thì đc 1 thời gian là gãy.
@zer0_7 mình chuyển qua dùng dock 4 cổng dây nguồn rơi, đi di chuyển cầm duy nhất 1 cục 100W cho máy tính, điện thoại, tai nghe, máy tính bảng. hiệu quả hơn loại này nhiều
ntqdbibibi
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ViệtThương92 Mỗi người 1 nhu cầu bác ơi, nếu cố định thì dùng luôn lại sạc 6 cổng dùng chân nguồn số 8 ấy cho nhàn
Mỏng, để ba lô không gây cấn như những cục belkin, apple khác. Dùng không nóng, sạc đều, chưa thấy cảm ứng có vấn đề gì.
Hàng tàu chính gốc. Nói chung là được.
@nnkjsc Công nghệ sạc ngày càng xịn và gọn. Nhớ cục sạc con Dell XPS của m ngày trước, và cục của chiếc Alienware của thằng bạn, nó ko khác gì cục gạch xây nhà. Ko quá nặng nhưng chiếm ko gian kinh khủng trong balo. Giờ cục sạc laptop nhỏ gọn như cục sạc iPad vậy. Phê.
hpdk.1994
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Em này hàng nhà Xiaomi
A @cuhiep bọc củ sạc vậy khi sạc nóng có ổn hok tả?
@baotam2101 dán da không phải dán decal nên nó vẫn thông hơi nha bạn. keo của Khắc tên là vậy.
Bữa trước mua được em Belkin 650k 65W. Ngon khỏi chê, mỗi cái cắm trên tường hơi củ chuối
@Micron C Cái slim gì ấy hả bạn, mình tìm k thấy bán
@khanhduy.39n Cục này, mà hôm mình mua có mã gì ấy. Nên đc giá ổn!

https://shopdunk.com/cu-sac-belkin-65w-2-cong-usb-c-pd-30-pps-gan
Củ sạc Belkin 65W, 2 cổng USB-C, PD 3.0 PPS GaN, Trắng
shopdunk.com
Dán da nhìn chất quá A
xem 2 clip gần đây của a Hiệp chất lượng âm thanh lởm thế
@truong.smile mấy cái camera tàu chất âm chán bạn ha
HUHU, SAO ĐẠIK HÔNG LÊN BÀI SỚM HƠN, E MỚI MUA 1 CỤC CỦA BRAND KHÁC HÔM QUA, MÀ KHÔNG ĐẸP NHƯ NÀY 😔
@mhqb365 nhanh trí đi dán da là đẹp ngay nha
@Nam Air XÍ CHẠY QUA KHACTEN NHỢ 😁
Nói về tính thực dụng thì cũng chả cần đến 2 cổng làm gì, với lại cục nguồn như vậy cũng k gọi là gọnkj gàng vs mọi loại ổ điện được
@DucLeo 2 cổng mới là thực dụng chứ
Erix
TÍCH CỰC
6 tháng
@DucLeo có gia đình xài 2 cổng đúng gọn !
"Cục sạc ThinkBook của Lenovo cũng với kích thước thương tự và kiểu dáng tương tự. Cục này có thêm ợi cáp và hiệu xịn hơn nên mắc hơn gấp đôi."
-> "So với sạc của Cuktek thì sạc ThinkBook của Lenovo cũng có kích thước và kiểu dáng tương tự. Cục này mắc hơn gấp đôi, nhưng có thêm sợi cáp và thương hiệu xịn hơn.

Sửa lại xíu đọc cho đỡ lú đi anh.
@k1913102.seijoh Có IA rồi mà đội tinhte vẫn ko chịu dùng. Văn rõ èo uột não nêz
Pin sạc nhỏ gọn, đẹp . thích nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019