Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay cục sạc Apple 35W Dual type-C: Mua sự an tâm

airwalker
3/7/2022 5:21Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoa_ha
TÍCH CỰC
2 năm
Chả biết an tâm gì nhưng những củ sạc của anker cũng dùng mãi chả thấy hỏng
@khoa_ha Củ tàu 50k tôi mua cắm đèn pin mãi cũng chẳng thấy hỏng, nhưng ko dám cắm sạc đt 😃
Cục này choáng ổ điện quá
@Cường Vui Vẻ Mua cái bản con lại thì đỡ hơn bạn, nhưng nó lồi ra ngoài nhiều hơn. Mỗi con một kiểu.
Apple sx máy thì đẹp mà sao cục sạc xấu quá.
Thôi mua củ static cũng được chứ 1m5 chua quá =)) . Để sạc thôi thì giá này quá cao =))
@Hồ Đăng Khoa Nói để thấy khác nhau thôi chứ củ nào chả đc 😆
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn ko hiểu sao Apple làm 2 cổng mà công suất chỉ có 35W.
RavPower 65W 2 cổng C này build cực ngon mà còn nhỏ gọn.
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
@lucas_mufc Có PPS cho Sam đó bạn
@bmw_m3vn Apple thử độ thông minh ấy mà 😆
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
@airwalker Vâng bác, phải chi công suất cao để sạc nhanh đc cho Air M2 thì giá này là mình cũng dứt luôn khỏi nghĩ.
@bmw_m3vn Ko sạc đc cho Macbook Pro qá chán!!!
Nói thật là bác thừa tiền nên mua thui đúng k
@l0v3tha0 😂 K mua sao có đồ về review cho các ông biết nè
mokakdha
TÍCH CỰC
2 năm
bất tiện, kém
@mokakdha 😁 tuỳ nhu cầu. Mình có macbook air, ipad, iphone thì dùng con này cũng đủ nhu cầu rồi.
Giờ mới đọc lại bài của bạn có cái phần dynamic với static, mình đang dùng Aukey PA-D5 thì nsx nói nó là củ sạc 63W, sự thật là 1 cổng C của nó ra được 60W thật chứ không phải cộng dồn làm gì. Cái này thì bạn đã hiểu sai rồi.
@caocaolatre199x Cục đó quảng cáo là 63W, nhưng công suất tối đa output của nó là 60W khi sạc 1 cổng. Khi mà sạc 2 cổng, 1 laptop và 1 điện thoại thì nó mới chia ra 1 cổng 45W, 1 cổng 18W, cộng cả 2 lại mới = 63W đc như quảng cáo. Chứ bản thân nó ko thể sạc 1 thiết bị nào lên 63W cả. Với lại cục này còn quy định cổng nào sạc PD, cổng nào sạc laptop.

Nó hơi khác với cục Apple, là Apple nó chỉ có 35W thôi, và nó ko quan tâm mình cắm vào cổng nào, ko có ký hiệu cổng nào sạc cái gì, cục sạc sẽ tự nhận biết thiết bị để điều chỉnh công suất. Đơn giản giống như chỉ có 35 lít nước và nó tự rót sang 2 bình vậy.
@airwalker Nói như bạn thì cũng chả có ý nghĩa gì. Trong thông số kĩ thuật Apple đã nói rõ ràng nếu bạn chỉ sạc 1 thiết bị thì mạch sẽ kết nối song song và lên đến 35W, còn nếu bạn sạc 2 cái thì chia đôi ra 17.5 1 bên. như vậy thì cộng cả 2 bên lại cũng =35W, cũng tương tự như bạn nói trên kia thôi. Chỉ có khác biệt nhỏ là Aukey nó quy định 1 cổng tối đa 60W 1 cổng còn lại thì thấp hơn nhưng nếu như trong bài viết bạn nói các hãng quảng cáo công suất sạc thì bằng tổng các cổng của nó cộng lại chứ không thể nào ra đầy đủ công suất như quảng cáo cho 1 thiết bị duy nhất thì là không phải. nếu nói như thế thì cục Apple cũng thế mà thôi.
@airwalker Ban đầu mình cứ tưởng theo như bạn nói thì cục Apple 35W 2 cổng mà sạc 2 thiết bị cùng lúc vẫn đc 35W 1 bên thì mới đáng nói. Chứ còn chia ra 17.5 1 bên thì cũng gần như các hãng khác thôi. còn việc quy định cổng nào sạc nhanh hơn cổng nào sạc chậm hơn nếu khi bạn chỉ cắm 1 thiết bị thì cũng không quan trọng lắm, không phải là vấn đề. khi cắm 2 thiết bị vẫn chia công suất ra thôi mà.
Vtri
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chỗ mình không có loại compact để tiện mang đi.
@Vtri Bạn đang ở Châu Âu à, bên Châu Âu lại ko bán cục Compact, mình phải nhờ mua ở Thái.
Vtri
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Mình ở Úc bạn ơi. Bên này 1 cục 89 đô.
@Vtri Yeah nhưng hình như chân dẹt ko phù hợp với hệ thống ổ cắm của Úc
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
ai còn 5w như mình k =)))) toàn sạc qua đêm thôi
@Jinnie KTL Mình vẫn dùng 5W nhé! Sạc nhiều thứ vẫn dùng 5W như máy rửa mặt, đồng hồ định vị trẻ con các kiểu. Mấy thiết bị đó k biết có chip kiểm soát dòng ko nên sợ sạc công suất lớn nó bay màu :v
Nomoreway96
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác nhầm về củ Belkin 68W nhé
Cổng C1 out max 60W, C2 outmax 18W
Khi sử dụng cả 2 cổng thì nó chia C1 50W + C2 18W = 68W tổng (đó là lí do tại sao nó mang tên 68W)
Còn việc bị ngắt sạc chia lại điện khi cắm thiết bị thứ 2 thì vẫn có nhé bác chỉ là nó điều chỉnh cực kì nhanh mình ko nhận ra được thôi (cục Belkim 68W cũng điều chỉnh cực nhanh nhé)
Chỉ những cục mà các cổng sạc ra của nó chia riêng mạch và công suất các cổng luôn đạt được tối đa như thiết kế của nó ko bị ảnh hưởng bởi cổng khác mới có chuyện ko bị ngắt chia điện lại thôi (ví dụ cục 30/32/37W của Belkin)
@Nomoreway96 Phải cục 68W trong ảnh ko nhỉ. Khác biệt với con Apple ở chỗ cục Belkin nó quy định công suất cụ thể từng cổng. Còn con Apple thì ko quy định, cắm cổng nào cũng được, sạc nó có chip tự nhận biết để chia cho phù hợp, chứ ko chia fix như con Belkin. Vậy nên mới gọi con Apple là dynamic.
Nomoreway96
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker E ko nói vấn đề dynamic hay ko mà bác nói là cục đó chia điện 48 20 vs công suất 1 cổng của nó lên tối đa 48w là ko đúng rồi, còn cái chia điện của Apple có j lạ đâu bao nhiêu cục khác cũng làm được như thế e thấy cục này ko đáng tiền chút nào, đắt mà Apple làm không tới
@Nomoreway96 Mình ko nhớ 48 20 hay 50 18, nhưng cũng như nhau mà, có cổng nào sạc đc 68W đâu. Cái mình cần đúng là cái Apple làm, cắm cổng nào cũng đc, ko cần quan tâm laptop cắm cái nào iPad cắm cái nào, tự cục sạc nó nhận diện ra cái gì đang cắm và điều chỉnh cái cổng còn lại.
Nomoreway96
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker E chỉ nói đến cái công suất tối đa 1 cổng có thể đạt được ở cái cục Belkin thôi. Còn với tầm giá của cái cục Apple 35w kia thì chả thiếu gì cục sạc có công nghệ và công suất khủng hơn cục Apple, 1 ví dụ điển hình như cục HyperJuice HJ414 đi cổng C của nó cổng nào cũng out được 65W hết và cắm thiết bị mới nó tự động phân chia điện thông minh luôn, thậm chí cục HJ417 cả 3 cổng C của nó out được 100W luôn, về linh kiện các thứ cũng chả kém j Apple cả, e chỉ thấy Apple làm ra cái cục này kiểu hút máu mà độ hữu dụng thì ko cao thôi. Còn bác bảo bỏ tiền ra mua sự an tâm thì từ trc đến h e chơi đồ công nghệ toàn mua hàng auth chưa gặp lỗi bao giờ.
Duongbeo12a1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đắt quá nhỉ . Em mua cục 3 chân xiaomi max 65W có 5 lít
Mất công làm thì làm mịa luôn 65w đi chứ
@huykhanh95hup Chủ yếu mua mấy cái mới ra hay hay review cho ae chơi thôi chứ Apple ra tới 140W r
@airwalker 2 cổng ấy bạn 😆
@huykhanh95hup À thì muốn mua cũng dễ mà có cái Apple nó ra cục này mới thì mình mua thử review cho ae coi thôi
Bác thớt cho em hỏi ké ngoài hãng Apple em muốn mua sạc xịn, tốt thì nên chọn những hãng nào hả bác.
@Quang Ngọc 2401 Muốn chất lượng cao - đắt thì Belkin. Chất lượng tốt - giá rẻ thì RavPower.
@Quang Ngọc 2401 Có belkin và morphie có vẻ ok nhưng nó dùng linh kiện TQ. Tất nhiên là TQ chất lượng cao cấp, còn kiểu dân không muốn quan tâm mất thời gian thì cứ apple mà chơi, việc của mình là cắm và dùng, đồ apple ngoài đắt ra thì k chê được cái gì
@Pisces.Mist Cảm ơn hai bác đã tư vấn cho em, củ sạc của Apple thì em thấy ok thật nhưng mà cáp của nó chán quá, em dùng thời gian mà cái nhựa ốp đầu lighting nó đã nứt rồi, cả thấy mọi người hay hỏng đoạn cao su tiếp giáp hai đầu dây nữa.
@Quang Ngọc 2401 cáp thì bác chơi của morphie với belkin là ok đó, không thì chơi nốt cái dây cáp bọc dù của apple bán đầy trên shopee ấy, tầm 200k-300k trở lên gì đó và hỏi họ xem là cáp của apple chính hãng hay cáp của foxcon gia công cho apple là biết thôi
Ủng hộ chủ tus, đắt nhưng xắt ra miếng, dùng sạc chính hãng cũng an tâm nữa, mình mới đọc báo thấy 1 vụ nổ sạc làm cháy cả nhà luôn
@HarryDoanManh Đen thôi, chứ đầy vụ cắm sạc apple nổ cả tay 😃
Tất nhiên đồ xịn thì tỷ lệ ít hơn đồ đểu giá rẻ
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác thớt gửi tặng em cái túi giấy chính hãng Apple được khôgn ạ 😆))
@nobody.tang Bạn ở đâu HN 😃)
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Hic HCM... Trước giờ mua đồ Apple ở VN nên chưa bao giờ có được cái túi giấy xịn của store.
mrford105
TÍCH CỰC
2 năm
Tôi xài ipad, watch 7 iphone macbook và tối phải đi mua 2 cục belkin. Bọn apple không ra cục nào 65w dynamic 3 cổng cho tôi nhờ, 35w thì dynamic làm màu thì có, chả được gì ngoài tốn cơm.
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
mua sự an tâm 😆)))
bocap234vn
TÍCH CỰC
2 năm
Đúng đắt lòi họng, nên dùng Anken là ổn, ở nhà tôi giờ dùng cục sạc Anken cho cả nhà, để sạc 1 vị trí, có nhiều dây sạc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019