Trên tay cục sạc Apple 35W Dual type-C: Mua sự an tâm
Rất hay và hữu ích!/9 người
airwalker
2 thángBình luận: 207
tầm tiền làm con 100watt pd thiếu gì
thừa tiền
khanh doan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vậy là biết ip14 sạc bao nhiêu W rồi
Quan trọng là sạc cho ip12-13prm có nhanh hơn cục 20w ko.
@Mạnh hải8081 Có bạn nhé. iPhone 13 Prm nhận max 27.5W cơ
Cái sạc RAV Power 65W này của mình khi dùng 1 cổng C nó lên max 65W luôn, khi cắm cả 2 cổng thì chia ra C 45W + A 18W max. Và khi cắm rút ở 1 cổng cũng không có hiện tượng ngắt sạc để tính toán lại công suất cho cổng còn lại. Cứ làm như mỗi Apple ghê gớm lắm 🤣
@Eldimio Apple thường hay "định nghĩa lại" cái mà các hãng khác làm rồi, còn ifan thì... apple đại đề...
không phải là không tương thích mà sạc cho MacBook Pro thì nó chậm, có hôm mình dùng Macbook pro 15 inch, để quên sạc và mượn của 1 bạn cùng công ty dùng cục 30W cho Macbook Air ( đúng chuẩn là phải dùng 87W), sạc lên không nhanh bằng nhưng % Pin lên vẫn đều, vẫn vừa dùng vừa sạc được, còn cắm sạc xong gập máy lại chắc tầm hơn 1 tiếng là đủ 90% pin rồi 😀 tất nhiên là mình vẫn khuyến khích anh em dùng Macbook pro hãy dùng sạc từ 70W trở lên, Macbook Air muốn sạc nhanh thì nên kiếm cục sạc 45W trở lên ( có thể dùng sạc 67W của Pro 13 inch nhưng giá không hạt dẻ đâu nhé 😁 )
“Nếu như sạc 2 thiết bị có Apple Watch S7, thì Apple Watch S7 sẽ không sạc nhanh được (và ở VN AW S7 cũng chưa được mở khoá sạc nhanh).”
Xác nhận lại S7 của mình đang ở HCM, đã sạc nhanh được lâu rồi (tầm hơn 3 tháng trước)
Cảm ơn chủ thớt đăng bài hay, đọc cmt cũng sáng ra nhiều điều, lâu lâu mới thấy những bài chất lượng, giàu chất xám, từ hồi mấy mod như Sơn cam ra đi đọc tt chả còn cái gì ra hồn
Mấy thằng chê đắt nhưng ko biết chất lượng bên trong nó như nào 😆 cứ lấy mấy cục baseus với ugreen ghẻ ra so mới hài vl chứ
nhg ngắt thì dòng cả 2 mới bằng nhau chứ đúng ko
cái hay của cục sạc này chắc nằm ở chỗ không chia nguồn khi cắm cổng thứ 2 thôi, chứ ngoại trừ nó ra thì 1,5 triệu sẽ có nhiều lựa chọn khác 😁, mình đang dùng cục của Velaboost 130W 3C 1A hơn năm vẫn ngon lành, có cái bị chia dòng thôi :D
Mình mua cục này rồi và thấy nó vẫn bị ngắt điện chia lại khi rút hoặc cắm máy thứ 2 nha bạn, tuy nhiên nếu máy còn lại là iPhone thì nó ko hiện màn hình kết nối lại, còn nếu máy còn lại là android (đang test BlackBerry) thì có bị kết nối lại nhe, cũng ko khác lắm so với mấy thằng tàu Baseus hay Ugreen, có thể chia nhanh hơn chút xíu.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019