Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay cục sạc Baseus GaN 2 Pro 65W: Đầy đủ công nghệ phổ biến, đẹp, xịn trong tầm giá

Pnghuy
23/12/2020 7:50Phản hồi: 481
Trên tay cục sạc Baseus GaN 2 Pro 65W: Đầy đủ công nghệ phổ biến, đẹp, xịn trong tầm giá
Baseus GaN 2 Pro là một cục sạc chứa đựng nhiều công nghệ trong đó, với một thân hình nhỏ gọn nhưng vô cùng mạnh mẽ về công suất. Không nhiều cục sạc hiện tại đáp ứng được nhiều nhu cầu khác nhau của người dùng trong một mức giá dễ chịu và dễ tiếp cận như vậy.

Cục sạc này là thế hệ thứ hai của dòng sạc GaN của Baseus và nó là dòng Pro, tức cao cấp hơn GaN 2 một chút, nói là Pro vì bên trong nó chứa đựng nhiều công nghệ và cũng nhiều cổng sạc hơn. Như anh em đã biết thì GaN là một công nghệ bán dẫn mới được phát mình ra trong thời gian gần đây, thì với GaN chúng ta sẽ có những cục sạc mới với kích thước nhỏ hơn tới 50%, nhiệt lượng toả ra cũng giảm đi so với cục sạc sử dụng vật liệu silicon cũ.

Như cục sạc anh em thấy, nó có công suất 65W nhưng có thiết kế vô cùng nhỏ gọn, so với những cục sạc công suất lớn thì kích thước của GaN 2 Pro chỉ bằng một nửa, cầm gọn trong lòng bàn tay. Chính vì cái thiết kế nhỏ gọn đó mà nó giúp cho ba lô đi làm hàng ngày của mình rộng rãi hơn một chút, nhẹ hơn một chút và từ đó mình có thể bỏ được nhiều đồ hơn vì mình không phải mang nhiều cục sạc cho nhiều thiết bị nữa.

Về thiết kế của Baseus GaN 2 Pro cũng rất tốt trong tầm giá, cục sạc màu trắng cho mình cảm giác sảng khoái hơn màu đen, màu đen nhìn không vui vẻ và sang bằng. Về chấu cắm thì Baseus GaN 2 Pro có hai tiêu chuẩn đầu cắm, một tiêu chuẩn Mỹ - Nhật và một tiêu chuẩn châu Âu, Việt Nam. Mình thì mình thích tiêu chuẩn Mỹ - Nhật hơn vì nó có thể gấp gọn lại khi không sử dụng, đỡ vướng víu không gian trong ba lô của mình và nó cũng đẹp hơn nữa. Ở góc của cục sạc có một đèn LED báo tín hiệu khi nào cục sạc đang hoạt động và khi nào không, nó có hai màu LED là xanh lá khi đang sạc và màu xanh dương khi sạc đầy cho thiết bị, báo hiệu rất dễ dàng và trực quan. Chất lượng hoàn thiện của cục sạc cũng rất ổn, các đường cắt vát và cách mà Baseus vát tròn các cạnh làm cho GaN 2 Pro có cảm giác liền lạc và cầm nắm tốt hơn. Nói chung về thiết kế và chất lượng hoàn thiện mình hoàn toàn hài lòng, đặc biệt so với mức giá của nó.

Điều quan trọng nhất của một cục sạc là công năng của nó, tất nhiên phải hoàn thành tốt công việc thì mới ngon được. Ở khía cạnh này thì mình đánh giá Baseus GaN 2 Pro làm rất tốt, trước tiên nói về cổng kết nối, nó có tới 3 cổng bao gồm 2 cổng USB-C Power Delivery và 1 cổng USB-A hỗ trợ Quick Charge 4.0. Gần như đầy đủ mọi món ăn chơi và công nghệ sạc phổ biến nhất trên thế giới hiện nay (nếu anh em đang sử dụng công nghệ sạc nhanh riêng của từng hãng thì kiểu gì cũng phải sắm thêm cục sạc).

Về công suất và cách mà Baseus chia công suất sạc cho từng cổng cũng rất thông minh: Nếu sử dụng hai cổng USB-C thì một cổng sẽ cho output tối đa là 45W và cổng còn lại là 18W, nếu sử dụng một cổng USB-C và một cổng USB-A thì công suất cũng cho ra tương tự. Còn nếu sử dụng cả ba cổng cùng một lúc thì một cổng USB-C sẽ cho output 45W và 2 cổng còn lại sẽ chia ra mỗi cổng khoảng 10W, nói chung tổng công suất sẽ không vượt quá 65W. Điểm thông minh của Baseus GaN 2 Pro là nó xác định thiết bị input rất tốt và chia công suất sạc rất thông minh, ở trong cục sạc Baseus cũng trang bị một vi xử lý chuyên để điều chỉnh nguồn và công suất sạc cũng như tránh đoản mạch, giúp người dùng yên tâm trong quá trình sử dụng mà không lo vấn đề nguy hiểm phát sinh.

Nhiệt lượng toả ra cũng như công suất thất thoát cũng được kiểm soát tốt nhờ công nghệ GaN, theo Baseus nói thì GaN sẽ làm giảm nhiệt lượng toả ra và công suất thất thoát đáng kể, chính vì vậy khi mình sạc cùng lúc cả 3 cổng hoặc full tải thì cục sạc không nóng lên quá nhiều, tất nhiên là nó vẫn nóng nhưng đã được kiểm soát rất tốt.

Quảng cáo

Một điểm cộng của GaN 2 Pro đối với mình đó là việc Baseus tặng kèm một sợi dây C-C 100W khi mua hàng, đây là điểm mình đánh giá rất cao vì không nhiều hãng tặng kèm một sợi dây có thể tải công suất lớn như vậy. Nếu mua lẻ một sợi dây C-C 100W ở bên ngoài thì giá cũng không hề rẻ và cũng khó kiểm tra được chất lượng của nó như thế nào. với combo sạc + cáp của Baseus thì người dùng không cần phải lo lắng về việc tìm một sợi cáp đủ tốt để sử dụng chung với GaN 2 Pro.

Nhìn chung, với mức giá dưới 1 triệu (anh em có thể săn thêm vào mùa khuyến mãi với mức giá tốt hơn nữa) và trong khoảng hơn 1 tháng qua mình sử dụng nó như một giải pháp sạc chính cho tất cả các thiết bị mình đang sử dụng thì mình hoàn toàn hài lòng về nó, giá trị mà nó mang lại vượt xa so với mức giá mà mình bỏ ra để sở hữu. Thật sự để tìm ra một điểm để chê cục sạc này cũng rất khó, chắc chỉ có thương hiệu mà thôi, tuy nhiên Baseus họ cũng đã và đang khẳng định mình với những sản phẩm chất lượng qua thời gian và hi vọng rằng nó sẽ ngày càng tốt hơn.

Công nghệ sạc GaN là gì, chúng ta có thật sự cần và mua bộ sạc GaN?

Nên mua sạc có GaN, sạc GaN tốt hơn,… đó là những tiêu chí mới được khuyên khi anh em mua cốc sạc. Vậy GaN là gì, sạc GaN là loại sạc gì, bộ sạc GaN có thật sự cần thiết không? Công nghệ sạc GaN là gì? GaN là viết tắt của Gallium Nitride…
tinhte.vn
481 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon 🤤
dube1311
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NAM MAI Chuẩn
dube1311
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NAM MAI Chuẩn
Thì có ai nói giá của cục Baseus này ko rẻ đâu bạn? Dựa trên tổng thể cục sạc cả về kích thước, số lượng cổng, công suất thì cục này đúng là vượt trội so với các cục khác, cơ mà rẻ quá, hình thức & độ hoàn thiện ko thực sự khiến mình kích thích, lại của Baseus nên mình ko đủ can đảm mua để xài thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@AnhVOtink OK E 👍
65W mà siêu gọn nhẹ, giá rẻ nữa! Quá ngon!
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ order được không bác nhỉ? Bác dùng thử với laptop công suất được 100W không ợ.
@prochang3 Được bạn! Mình dùng với macbook 16 inches đây, công suất sạc của củ sạc macbook 16 inches là 96w 😃 mình đang dùng bình thường không cần công suất cao nên chỉ sạc bằng cổng 60w thôi.
@prochang3 Đây bạn
@prochang3 https://web.telegram.org/#/im?p=@siliconz group telegram của siliconz. Bạn nếu ở VN có thể hỏi xem có ai muốn pass lại pin vừa nhận ko?
Ko nhỏ hơn bản đầu bao nhiêu. Đc cái 3 cổng đều xuất nguồn hơn 60W. Ko như bản trước, chỉ cổng C trên cùng ra 65W.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@SoGetSu con này spec tương tự con elecjet x21 đã ra mắt t12/2019, mà con kia nó chia điện thông minh ko biết con này có ko; mang tiếng pro
@SoGetSu Vấn đề đặt ra là tại sao củ này có giá chưa tới 500k? 😷
@crazysexycool1981 Vì nó mới ra, không có đủ thế lực để vắt sữa mấy con bò cuồng đó bác.
@hoangphonggdct Thằng SlimQ cũng mới ra đó, mà sao giá nó vẫn ko thể rẻ ngang với Baseus? 😁
tilambieng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua ở đâu vậy bạn
@crazysexycool1981 Thì em đủ can đảm rồi nè, đã dùng nhiều năm và dùng cho nhiều đồ xịn nhưng chưa cái nào bị hư vì xiaomi nên cứ yên tâm dùng thôi 😂😂
@hoangtrinh8282 OK, cứ vui vẻ xài nếu chú thấy đủ an toàn & yên tâm nhưng A thì ko chơi củ sạc hay cáp của hãng này. Gu của A ko hợp với Xiaomi mí lị Baseus 😁
Không dám đật lòng tin vào thương hiệu Baseus lắm 😃 Thương hiệu này cũng có lâu rồi nhưng sx toàn phụ kiện lởm, đến cái dây cáp cho Apple mà hình như mãi gần đây mới có MFi.

Cứ mấy brand lớn như Belkin, Mophie, Anker mà quất
panda0012
ĐẠI BÀNG
3 năm
@XBlue ko rõ trc đây lởm thế nào nhưng lâu rồi toàn mua dây sạc của Baseus, hoco, remax. Mua cả cho bản thân vài sợi cũng như củ sạc, rồi mua tặng với mua hộ. Nói chung ai cũng khen đồ baseus đẹp ổn. Bẩn thân thấy nó cũng bền. Đồ hoco rẻ nhất nhưng cũng không đến nỗi lởm. Mà nhiều ng bảo dùng Anker xịn xò này nọ mà vẫn thấy đầy ng chê ko bền các kiểu đấy thôi!!
HHKD
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Rainwalker Belkin, Mophie, Anker là đứng hạng A rùi bạn!
Baseus thì tầm hạng B mà hạng B thì cục này ngon rùi.
9Life
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Rainwalker Nhờ mấy thằng ngu như mày mà đám Aukey, Anker mới bán được đó, đồ thì toàn chất lượng khá thôi đc cái PR cho rầm rộ 😃)
@9Life Ủa nhưng tao bỏ tiền ra tao thấy xứng đáng, tiền bỏ ra tao ko phải suy nghĩ. Nếu mày ko có nhiều tiền mày cứ dùng mấy hãng ất ơ mà thấy tốt ấy?

Tao chả hiểu đầu óc mày như nào? Mày thấy rẻ mà tốt thì cứ dùng đi.
Ngon, đã ghê, hàng giờ nhiều và rẻ hơn trước
Vkawa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Ông này bị cuồng SlimQ à? Lên mấy bài review Slim Q xong đi đâu cũng thấy chê Baseus. Xưa có ifan vs samfan, giờ có cả củ sạc fan cmnl 😃
@Vkawa Ủa, thấy xài ổn, thiết kế ngon, hoàn thiện tốt thì khen thôi, hay phải hỏi ý kiến toàn dân mới được đưa ra lời khen, lời chê cho từng loại? 😃
Vkawa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Tôi cũng dùng slimQ đây, cũng chẳng có tí thiện cảm nào vs thằng Baseus... Khen thì lập post trên tay mà chia sẻ. Chứ post dell nào về sạc cũng vào khoe SlimQ xong đi dìm các thương hiệu khác người ta gọi là đànbà đấy. 😀
root_sudo
ĐẠI BÀNG
3 năm
anh em đừng dại đâm đầu con này,
Minh mua xong về cắm sạc cho điện thoại Samsung sạc không được luôn chứ đừng nói là nhanh hay chậm.
Đã thay đến 3 sợi cáp khác nhau.
@root_sudo mình đang xài bình thường cho cả đt ss và laptop
longbungbu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Có mỗi 1 thớt mà kiếm được cả đống post lảm nhảm chả đâu vào đâu. Chưa dùng qua cũng lên giọng kiểu tinh tướng ;) đúng là kiểu rác tinhte
raspblk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longbungbu Muốn đọc cho hết comment của cái post này mà vào comment nào cũng thấy ông đb lải nhải vùi dập cái này để nâng bi cái khác.
longbungbu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@raspblk Lờ nó đi thôi bạn, càng chú ý thì nó càng đạt được mục đích, đúng thứ rác rưởi công nghệ 😃
long.ph145
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko hỉu sao cục này cổng A của nó cắm dây sạc apple watch ko đc. test với 2 cục rồi 😔
@long.ph145 Cắm thử AW với cục khác thì vẫn nhận bình thường à? 🤓
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@long.ph145 mình đang dùng, sạc bình thường nha
long.ph145
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kahny La mình xài cũng đc nhưng có lúc ko nhận 😔
cắm qua adapter khác hoặc adapter của apple thì sạc ngon lành :(
test với 2 cục baseus này đều bị mới đau :(
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@long.ph145 mình dùng thậm chí sạc 3 thiết bị cùng lúc: ip12, apple watch SE, mi mix 2 còn k bị nóng củ, mà sạc nhanh nữa
chỉ có cái là lúc cắm thiết bị, cứ mỗi lần cắm cái khác là nó lại calculate lại dòng điện, nên tất cả thiết bị đang sạc sẽ bị ngắt 1 cái, hơi k thích chỗ này
longbungbu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@long.ph145 Vậy phone chắc kén. Mình dùng note 20 vẫn nhận đúng super fast charge 2.0 với con đời 1. Ngon bổ rẻ
Mong cục sạc dự phòng kiêm gắn thẻ sim phát sóng wifi mà chưa tìm thấy ở đâu bán.
A kết hợp cả 2 điện thoại lẫn Macbook hàng ngày đây E, hơn 2 ngày nha, cục này có dung lượng những 10k mAh lận 😁
@crazysexycool1981 Ol ..để xem thông tin có ổn ko đã.
@Emranhieulam1990 👍
Nhìn đẹp ngọn nhẹ
@Manhtoan112 Ngay cả khi có 3 màu thì cái thương hiệu này ko đọng lại chút kích thích nào với A nên sẽ ko có chuyện chi địa để tậu 😌
@crazysexycool1981 Hi thích thì chục củ cũng chơi nhỉ
@Manhtoan112 Chuẩn òi, cơ bản là phải đủ kích thích, còn ko thì 1 củ cũng ko mua 😁
@crazysexycool1981
Khôn như mày :D
noMacLe
CAO CẤP
3 năm
Giá 500K là ngon, mà họ làm to ra và mỏng hơn lại thì hay hơn nhỉ, bot balo đỡ cộm hơn.
@noMacLe Vậy chắc phải tự thiết kế cho hợp ý cá nhân hoy 😁
noMacLe
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Túi đựng laptop, nhất là ultrabook thì mỏng dễ bố trí, còn ba lô thì tròn cũng được. Mình thích gọn gàng.
@noMacLe Thực tế nếu chấp nhận mua cục sạc kiểu này của Baseus thì thiết nghĩ việc bài trí chỗ cất sạc chỉ là chuyện nhỏ như mắt muỗi 😁
Đang dùng đời đầu của loại này, chân gập chưa đầy 1 tuần thì lỗi (các chân ko còn gập đồng đều như lúc đầu), về công suất thì ổn, tiện dụng gọn nhẹ vì có đủ các cổng.
@WesleyNguyen1411 Đúng nè, từ hồi m xài mấy cái gấp anker bị gãy chân thì những cái sau toàn mua loại chân cố định.
Sonhappyzoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Có con này mà loại 120w em đang xài nè. Cân 2 con macbook pro 13 ok luôn
@user1609662637204.3 Công suất đó thì đúng là dư sức cần được 2 chiếcMacbook 13" 😁
@nnkjsc mình dùng cục nhỏ 12 W của Aukey, hơn 1 năm 2 chân vẫn bth, chưa sao.
BVMT đâu k thấy giờ đẻ ra đống cục xạc 😁
@JoseyHan Cục này thấy có 3 cổng gồm 2 C & 1 A, như vậy cũng BVMT òi đấy thây. Đỡ phải mang theo 3 củ sạc khác nhau, há ko phải BVMT sao ? :D
AlsmilSP
ĐẠI BÀNG
3 năm
cục này sạc cho điện thoại thì không vấn đề gì, siêu ngon nhưng dùng cho laptop thì cực lởm
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 năm
@AlsmilSP Lởm ở chỗ nào bác nhỉ?
mrcantona
TÍCH CỰC
3 năm
@AlsmilSP tôi vẫn dùng con đời đầu sạc cho LG gram phà phà đây có vấn đề gì đâu
@AlsmilSP Ý bạn là sao? Sạc cho laptop thì tốc độ vào chậm à? 🤓
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua lazada 470k xài quá ngon cho laptop, ip, BB key 2
@laodaidu Xài cùng lúc laptop với điện thoại chắc thua, cân sao nổi, điện vào kiểu gì 😁
iamharrytn
TÍCH CỰC
3 năm
Review hơi chậm nhưng đồng ý với thớt, sạc rất nhanh nhỏ gọn và trâu bò. Đc tặng 1 type c-c, e đầu tư thêm 1 dây c-c nữa là chuẩn bài
iamharrytn
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Năm nay bầu bán có vẻ sôi.nổi. Bác có ứng cử ghế nào không vậy 🤣🤣
Làm dân đen hoy, lên ông này bà nọ lại khiến bá tánh xôn xao, ko khéo đến kỳ TTBC21 lại nhận được lượt phiếu áp đảo so với các mod lại dễ bị ghét hơn 🤣
iamharrytn
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 thiết nghĩ bác nên đứng ra tranh cử , giống như đất nước cờ hoa có Đỗ Nam Trung ấy. như vậy tinhte mới nhộn nhịp =))
@iamharrytn Làm mem thấy thoải mái hơn, làm mod cảm giác sẽ bị hạn chế nhiều thứ, như vậy sẽ mất đi phần nào cảm giác tự do, sống theo đúng cá tính riêng 😁
mình xài qua 1 mớ sạc và cáp của các hãng, trừ mấy thằng cao cấp thì thấy chỉ có Xiaomi là chất lượng quá ngon so với giá tiền.
Ko hiểu sao Xiaomi dạo này mới ra 1-2 cục GaN mà ko như ý muốn lắm nên chưa sắm. Mình đang hóng cục nào trên 100W để vừa sạc laptop và đt cùng lúc cho khỏe mà lại nhỏ gọn
@crazysexycool1981 Không ngồi gần ổ điện thì kiếm sợi dây cáp 1m8 - 2m anh ơi. Còn 1 khi đã ko tới thì có thêm mấy cũng vậy.
@sorrybb nhiều hãng có lắm, nhưng mình có vẻ kết Xiaomi hơn, nó có hư thì cũng ko tiếc tiền
Trường hợp vừa sạc máy tính, vừa xài 2 chiếc smartphone như A thì fải cần đến 3 cọng cáp dài gần 2m? Trong khi giải pháp dây nối dài có thể co đến tận nơi, theo E thì phương án nào hợp lý hơn? 😁
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 3 cọng cáp 2m thì nó là dây 12v, 1 sợi dây nối dài thì nó là điện 220v đấy ông 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019