Trên tay cục sạc tẩu ô tô Anker 335: Tổng công suất 67W, 2 cổng C (35W và 20W), 1 cổng A (12W)

23/11/2023 16:51Phản hồi: 48
Trên tay cục sạc tẩu ô tô Anker 335: Tổng công suất 67W, 2 cổng C (35W và 20W), 1 cổng A (12W)
Anker 335 là một trong những cục sạc tẩu ô tô có công suất sạc mạnh nhất hiện nay trên thị trường mà anh em có thể mua được (có vài cục công suất cao hơn nhưng thương hiệu lạ và phải ship từ nước ngoài về). Mời anh em xem video trên tay:

Cục sạc có thiết kế tổng thể hình trụ tròn bằng nhựa và sơn đen nhám. Một mặt trên thân sơn logo Anker đen bóng làm điểm nhấn nhưng cũng không quan trọng vì phần này sẽ cắm vào tẩu sạc trên xe.

Mặt còn lại khắc các tên và thông số sạc của cục sạc. Đọc ở đây chúng ta có thể thấy được công suất sạc ra tối đa của từng cổng, cổng C1 ra tối đa 35W, cổng C2 ra tối đa 20W, cổng A tối đa 12W.

Cổng A được đặt bên trên và bề mặt sơn bóng, 2 cổng C đặt dưới và bề mặt nhám mờ để dễ phân biệt 2 khu vực. Mình hay dùng cổng C1 để sạc Macbook và iPad Pro, cổng C2 để cắm sạc không dây magsafe cho iPhone, cổng A để sạc máy ảnh, tai nghe và đồng hồ thông minh.

Anh em đi xe ô tô cá nhân thì chắc chắn phải trang bị một cục sạc như vầy để sạc các thiết bị cá nhân vì vậy nên đầu tư một cục có công suất lớn sẽ có lợi hơn. Như hình mình đang sạc iPad Pro 12.9 của mình bằng cổng C1.

Công suất sạc vào iPad Pro đạt ngưỡng 33W, gần như tối đa nên sạc rất nhanh.

Công suất này sạc Macbook Pro thì sẽ hơi chậm nhưng vẫn chấp nhận được,. Mình hoàn toàn có thể vừa dùng Macbook Pro 14" vừa sạc trong những tình huống làm việc lâu trên xe.

Một chi tiết khác mình rất thích trên cục sạc này đó là nó có đèn định vị giúp mình dễ dàng nhìn thấy cục sạc và các lỗ sạc.

Quảng cáo

Chi tiết này tuy nhỏ nhưng nó đẹp và giúp ích mình rất nhiều vì vị trí tẩu sạc trên xe mình nằm trong hộc kê tay, thường là tối thui, khó nhìn.

Trời tối thui vẫn có thể thấy được như vầy để cắm. Mấy tình huống cắm dây lúc trời tối kiểu này cũng không xảy ra nhiều nhưng tới lúc cần thì thấy có đèn tiện lắm.

Cục sạc này có giá gốc là 40$ tại Mỹ và hiện đang có rất nhiều deal khuyến mãi trên sàn thương mại điện tử, anh em chịu khó tìm nhé.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhotuan
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Xe mình chỉ có 1 lỗ cắm tẩu, sản phẩm này hay quá. Mod cho mình hỏi vó thể cắm đồng thời 1 lúc cả 3 cổng ko? Nếu có thì công suất mỗi cổng lúc đó là bao nhiêu w vậy? Thanks!
Trung197
TÍCH CỰC
3 tháng
@anhotuan Có thể cắm cùng 1 lúc cả 3 cổng đó anh. Khi cắm cả 3 cổng thì công suất từng cổng sẽ được chia ra là cổng Type C1 ra tối đa 35W, cổng Type C2 ra tối đa 20W, cổng USB A tối đa 12W anh ạ
anhotuan
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Trung197 Cắm thế có bị vướng nhau ko ạ? Sợ khoảng cách sát quá bị vướng
Trung197
TÍCH CỰC
3 tháng
@anhotuan Cắm hết cùng 1 lúc thì em nghĩ cũng không vướng vào nhau đâu anh, các cổng đều có kích thước tiêu chuẩn và hãng sản xuất cũng tính cho người dùng cắm cùng lúc 3 cổng rồi mà. Anh hay cắm nhiều thiết bị trên xe cùng 1 lúc không anh? Và cắm thiết bị công suất lớn không ạ
VeDau
ĐẠI BÀNG
3 tháng
To và xấu quá
@VeDau xài cục trên 100w cho xe hơn lâu rồi, nhìn 65w rác vcl
@SieuBanana Sạc laptop trên xe thì cần 100w chứ đt không thì 65w vẫn ok.
Mà tẩu ngon thì mua ugreen, rẻ dùng ổn thì mua essager.
Chã cần thiết phải đầu tư cho anker, trong khi sử dụng ko nhiều.
@SieuBanana Nguồn ghi 100 W thì không ít, nhưng 100 W ổn định cho tất cả các cổng khi dùng đồng thời thì không phải dễ có đâu bạn. Mình mua 4 cái từ Xiaomi, Tàu khựa, Unigreen đều bị hụt nguồn cổng A khi cắm sạc vào cổng type C có PD.
Bạn nào đang có ý định mua iPhone mới mình khuyên không nên mua cái sạc iphone chính hãng làm gì nhé ! Thay vào đó mua cái sạc dự phòng chất lượng cao và uy tín trên thị trường. Sạc dự phòng các bạn vẫn phải mang đi theo ( để trong cốp xe ) để lỡ hết pin còn có cái mà sử dụng kịp thời !1 mũi tên thôi nhưng trúng hai đích đó ! Mình cũng đang áp dụng cách này ! Bạn chỉ mất một lần tiền thôi nhưng hiệu quả di động rất cao
abba8386
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Emranhieulam1990 Tôi dùng aukey lâu rồi thấy quá ok mà giá nhẹ hơn anker
trungsg
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Emranhieulam1990 Ý tưởng đột phá... phách quá 😄. Pin dự phòng, như tên gọi của nó, chỉ nên để dự phòng, nó có tuổi thọ theo chu kỳ sạc, xả.
1 mũi tên trúng 2 đích: lòng vòng + hao phí 😄😄
@Emranhieulam1990 Lời khuyên của bạn thật bổ ích vì bạn là nhà bán sạc dự phòng hả 😆
@Emranhieulam1990 Giờ ai mua phụ kiện chính hãng Apple nữa nhỉ. Vừa mắc vừa dỏm. Nhất là cọng cáp, mình mua điện thoại, ipad, macbook đều hư cọng dây chính hãng 😔(
puppy198
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đang dùng tẩu này của Belkin 1 cổng USB-C 30W rất ưng. Sạc rất mát
@puppy198 Nhãn này hình như của Đức phải không bạn. Hồi xưa xài Ipod nó làm cả rừng phụ kiện cho máy ipod luôn đã lắm. Hàng tốt chất lượng và giá cubgx ok. Hahaha
puppy198
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@pond1597 Cái này là của Belkin, thương hiệu Mỹ
Sạc tâu mình không dùng cách đây lâu lắm rồi. Nếu cần Mình sạc không dây cho tiện. Mình hay có thói quen là ....quên cho nên quên rút dây ra hoài . Rớt phơne mấy lần. Ở nhà sạc full lên xe cần để lên hộc sạc chậm chậm cũng chả sao. Cái này tiện cho ai nhiều người hoặc nhiều thiết bị thôi. Trên xe hạn chế cắm hay dùng TB vì có nguy cơ hơn là không dùng. Mình thấy có trường hợp cháy xe lãng nhách chỉ vì 1 chai nước uống để không đúng chỗ gây hỏa hoạn. Nước thôi mà cũng nguy hiểm quá. Hahaha
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
Trước mua cục anker 30w; Giờ mình dùng cục xiaomi 100w cũng ngon; Cũng có led như cái của anker này y xì ah;
hero_102
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cụ nào mua rồi có link cho e tham khảo với
hachito
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Lắp mấy cái này thì mất lỗ gắn cho cam hành trình. Muốn gắn cam hành trình lại phải đấu dây bên trong hơi mệt.
giacay
TÍCH CỰC
3 tháng
@hachito kiếm thêm cái tẩu chia 2 đầu ra 😁
@hachito Gọn nhất là mua cọng cáp CtoC 2m hoặc3m + cái đầu chuyển Type C to Micro là xong bạn, Mình cực ghét các loại thiết bị chiếm nguyên cái tẩu cho 1 thiết bị (Ông Vietmap gặp nhiều) nên toàn chế qua đó. Type C có PD cấp nguồn tới 30W nên dư sức cân mấy cái nguồn 5 hoặc 12V.
hachito
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nhà Quê Ra Tỉnh Gắn cái này vào lại phải cậy mấy cái ốp trên xe ra, mất công quá. Lúc nào rảnh rỗi chắc tớ cũng làm như vậy cho gọn.
Cười vui vẻ
@hachito Lần đầu tháo ra rón rén sợ nó hư, ra tiệm mấy chú thợ thẳng tay lôi ra không ngần ngại nên e làm theo. Phát hiện ra ra tiệm là "mắt ko thấy nên tim không đau thôi", sau đó là tự phanh nó ra cho nhanh, 🤣🤣
Mình cũng ko có nhu cầu về cái này lắm, lên xe là cắm để dùng carplay rồi, và cũng ít khi phải dùng các thiết bị khác khi đang lái xe 😃
Nano
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Anker đắt nhỉ, mình mua cục Ugreen 69W cũng gần như thế cũng lâu rồi có 300k, 1 cổng max 45W
Doanh nhơn mới dùng cái này, chắc rong ruổi ký hợp đồng bạc tỉ nên sạc cả laptop trên xe :-S
đã xài thì xài công suất lớn luôn đi, mình đang quất cục 160W của Baseus để phòng khi sạc laptop còn chống cháy được chút ít
toanlb
TÍCH CỰC
3 tháng
Cục sạc Baseus 30w bé tí có 150k, dùng gọn và tiện hơn
Thanks. Sẽ mua xài vì nó có led và Anker dùng tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019