Trên tay & đánh giá nhanh bình giữ nhiệt Hydro Flask: dung tích lớn, miệng rộng

Mikeknowsme
9/3/2021 6:54Phản hồi: 123
Trên tay & đánh giá nhanh bình giữ nhiệt Hydro Flask: dung tích lớn, miệng rộng
Thật ra đây là một bài vừa trên tay vừa review sau một thời gian dài sử dụng bình giữ nhiệt Hydro Flask, đây cũng là chiếc bình thứ hai của mình sau khi bình thứ nhất đã quá cũ. Hydro Flask không có nhiều mẫu mã bình như Yeti, và đây cũng là loại bình cơ bản và truyền thống nhất của hãng và cũng là sản phẩm mình rất tin dùng trong thời gian qua vì nó phục vụ tốt cho mình trong nhu cầu uống cà phê đá, uống nước lạnh, giữ nhiệt tốt và có thiết kế đẹp.

Thiết kế: thép đẹp, chắc chắn, quai xách tiện lợi

Bình Hydro Flask toàn bộ làm bằng thép không gỉ, bên ngoài phủ lớp sơn, phiên bản màu của mình là màu xanh olive. Bình có dung tích 32 oz ~ 946ml nên nó khó to và nặng, cho nên phần nắp có thêm quai xách cũng khá tiện lợi. Mình nghĩ người dùng sẽ xách nó đi như hình trên nhiều hơn là cầm cả cái bình.

946ml là bạn có thể đựng rất nhiều cà phê, mình có thể đổ được 2 ly cà phê Americano size vừa vào cái bình này.

Phần nắp rất rộng, bằng kim loại, chỉ có cái nắp là nhựa, nắp này dễ bị dính cà phê cặn lâu ngày, nên nếu ai dùng thì nên vệ sinh thường xuyên.

Nắp và quai xách của bình bằng nhựa, có phần gắn quai xách là vòng tròn kim loại. Hydro Flask bán bình đi kèm nắp chứ không bán rời, hãng cũng không có nhiều lựa chọn phụ kiện như Yeti.

Phần nắp này không bị đổ mồ hôi ở viền khi bị chênh lệch nhiệt độ.

Mình chỉ dùng Hydro Flask để uống đá, và như mình kiểm nghiệm thì nó giữ được đá một ngày rưỡi mới tan.

Nếu ba lô, túi có phần gán bình nước rộng thì để vừa cái bình Hydro Flask này.

Quá trình sử dụng

Quảng cáo

Mình làm rơi cái bình này khá nhiều, và nó cũng sẽ dễ móp nếu có tác động mạnh, dù gì nó cũng rỗng bên trong - là lớp chân không. Phần sơn bên ngoài cũng dễ bị trầy nếu tiếp xúc với vật nhọn, tất nhiên nó không ảnh hưởng đến chất lượng sử dụng.

Mình hay uống nước kiểu này với bình vì miệng lớn, uống kiểu này rất đã nhưng cũng cần lưu ý khi uống cà phê đá => vì nếu lỡ không may đá bên trong dồn xuống và đẩy nước từ trong ra.

Bạn có thể đựng cà phê để mang đi dã ngoại vì dung tích lớn, tất nhiên nếu đựng đá riêng thì bạn sẽ chứa nhiều lượng cà phê hơn nữa để chế ra cho 2 hoặc 3 người uống chung. Nhưng nếu sử dụng cá nhân một mình thì vừa cà phê vừa đá là đủ uống cho một ngày làm việc hoặc đi chơi rồi.

Bạn có thể tự search thêm trên Google, hãng bán rất nhiều màu và nhiều dung tích khác nhau. Mình mua Hydroflask 32 oz này trên Amazon, ship về Việt Nam tất cả là 1 triệu đồng. Rất hợp lý để có một chiếc bình giữ nhiệt xịn, đẹp, và của một thương hiệu lâu năm.

Quảng cáo

Tóm lại:

Điểm mình thích

• Thiết kế đẹp, đơn giản
  • Dung tích lớn, thích hợp đựng cà phê mang đi dã ngoại
  • Thương hiệu lâu năm của Mỹ, nhiều kinh nghiệm làm bình

Điểm chưa thích

• Dung tích lớn nên bình sẽ to và nặng với một số người khó tính
  • Tránh làm rơi và tiếp xúc vật nhọn vì nó sẽ dễ trầy và móp
  • Thiết kế mặt trong nắp nhựa dễ bám bận, phải vệ sinh kỹ

123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màu sắc cũng như thiết kế bên ngoài của ly này khá ổn nhưng hình như bị... móp? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 cái này chỉ để uống nước lạnh hoặc nóng cho nó lâu hết chứ uống cafe đá thì thua, cafe đá phải uống ly thuỷ tinh mới ngon
@supervisor 03m Ly thủy tinh bác mang vác theo được bao lâu nó nát ??
@supervisor 03m A ko khoái uống cafe nên ko rõ cảm giác uống bằng ly loại này sẽ cho cảm giác, vị ngon đến đâu 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
@supervisor 03m mấy loại này mà uog cafe hử bình, nên dùng đá, hoặc nước sôi
300k có cái y v
18K
CAO CẤP
3 năm
30k bạn mua ko tôi bán cho bạn cùng dung tích cùng chức năng? Haiz. Nhưng tôi chỉ bán thôi nhé tôi không dùng hàng ấy đâu
@18K Gắt
Cười ra nước mắt
@18K Thật ra như bác trên nói thì 300k đã có cái bình lock & lock ngon tương tự. Mình mua cho mẹ ạ cái lock&lock 1.8l hồi khuyến mại cũng có hơn 600k. Mình nghĩ chất lượng cũng chỉ 1-9, 1-10 thôi. Còn 30k thì thôi rồi. 😅
@18K bạn có bao nhiêu cái bán cho mình? chức năng tương đương là ok, bạn dùng hay ko ko quan trọng
@18K Tôi nói là có dùng thiết thực và k có cmt láo láo như bn
daskrene
ĐẠI BÀNG
3 năm
vậy nên khi mua mấy món này mình chỉ chọn nguyên màu inox, khỏi có lớp sơn phủ là khỏi lo tróc, xước =)
@daskrene Inox kể cả 316 nếu có tác động nó vẫn xước, mốp như thường bác à.
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@forever12800 xước nhưng khó thấy hơn mấy màu khác - mình cũng thích màu inox nguyên bản thôi,,,
xưa xài màu đen tróc ghẻ thấy ghê luôn @@
@forever12800 Quan trọng là nó xước thì nó vẫn màu inox thôi bác. Thích thì đánh lại cho mới 😆
Chứ sơn này nọ tróc nhìn nản lắm.
mình này cũng khá ổn, mình có xài qua cái dài hơn 😁
duongmanh92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng đang xài 1 cái y như của bác, hàng được tặng. Siêu hài lòng luôn.
Đẹp, nhìn mạnh mẽ
Bình này thấy review về khả năng giữ nhiệt chưa tốt. Riêng mình thích bình của Stanley hơn, có cái gì đó bụi bặm mà cầm cái bình nó chắc chắn thích mê luôn.
Bình to kiểu này của stanley đẹp hơn
mình đang xài Stanley Unbreakable này ngon & đẹp. ;P
@vinhphucng25 Bác mua cái bình stanley xanh giá bao nhiêu vậy
conrong.dai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vinhphucng25 Mua ở đâu vậy bác
@MinhNhat112233 bữa mua sale có 700 mấy
@conrong.dai đây bạn ơi

https://bisu.vn/stanley-unbreakable-packable-mug-530ml-nhieu-mau-p26600342.html
conrong.dai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vinhphucng25 Thanks, bạn nhiều
Lão đại nhà tui sau 1.5 năm. 1.9l, chai màu rêu mình cũng có, mua cho mom. Nói chung so với loại thường thấy nó giữ nhiệt lâu hơn hẳn
Màu đẹp
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Điểm cực tệ của bình này là vụ dồn đá mà trg bài có nói. Thế nên các loại bình....nhái nó chỉnh sửa lại phù hợp hơn bằng cách cho nắp nhỏ lại hoặc miệng bình có lưới chắn đá
@tayeutl haha hàng phake mà còn xịn hơn luôn : )))
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@kixx Thật luôn ấy tớ có cả 2 loại real và fake mà thích con fake hơn mới nhục
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@tayeutl Bình China rất hay có lưới inox, bởi vì bên đó họ hay uống trà nên gần như mặc định các loại bình sẽ có lưới inox để lọc trà hoặc chặn đá.
Cái này mấy hãng bình khác chưa thấy học hỏi được 😁
bình này giá bao nhiêu vậy mod?
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@nhtphuc Tầm 1tr đó bạn
Mình cũng định mua bình hãng RTIC giá cũng êm hơn hydro đó mod. Dung tích 30oz giá 890k thì phải
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngothien123 Chắc ko đến giá đó đâu. Trước mình mua 20oz có gần 400k. hồi đó sợ to nên ko lấy 30oz giờ sài nhiều thấy 20oz hơi nhỏ
mroctober
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngothien123 mình cũng chơi 1 cái của RTIC 36oz mang trà xanh nóng, mua có 599k,
@huytai93 Bác xem cmt dưới kìa giá rẻ đó. Mình mua bên cửa hàng nhập về nên cũng rẻ
@mroctober Rẻ thế bác
mroctober
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngothien123 Giá gốc 699k sale còn 599k. M mua đc hơn 1 năm rồi
burgboy
CAO CẤP
3 năm
quai gắn trên nắp bình là điểm nhấn, tiện lợi khi mang theo = tay hay lấy ra khỏi balo/túi
Mình thích bình thuôn dài như này cơ 😁
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@Bùi Thiện FTI cũng đang xài 1 cái giống bạn - đựng hơi ít vì có 400ml nhưng cơ bản là để vừa balo có ngăn ngoài đựng nước nên không chiếm nhiều diện tích
@cumhencui Mình thì thường hay pha trà túi lọc nên cần bình như này là đủ, to quá xách trên tay bất tiện + bỏ vào túi hông balo cũng cộm lắm.
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
ngăn đựng nước ở ngoài balo làm gì để được bình to kiểu đó trong bài viết - chỉ bỏ tầm 500ml đổ lại thôi - không thì bỏ trong balo - mà bỏ trong balo mà đóng 0 kín nó rỉ nước thì toi mẹ con laptop chứ đùa
đi bộ đã không mang được trên balo còn phải vác tay cầm quai nó nữa - mệt vl =))
WannaCry
ĐẠI BÀNG
3 năm
anh em sinh đôi
@WannaCry Mình dùng con này được hơn 2 năm. Mọi thứ OK, chỉ có điều bên trong nắp bình dễ bám bẩn (cafe…) và khó vệ sinh.
mroctober
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhdungnl bạn có thể mua viên vệ sinh bình giữ nhiệt của yeti về dùng thử xem
@mroctober "viên vệ sinh" mới nghe lần đầu , bạn có thể cho mình link hay thông tin mua dc ko ?
mroctober
ĐẠI BÀNG
3 năm
@渡辺稲荷 Bạn vào fb search libistore nhé. Chỗ ấy chuyên bán bình giữ nhiệt yeti & viên rửa (câu trên thiếu chữ viên để vệ sinh bình giữ nhiệt 😁)
thanhtrixx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
@WannaCry me too. 1 củ mà dễ vỡ với trầy sơn thì cũng phải suy nghĩ lại. Thấy lock&lock giá phải chăng mà dùng vừa đủ như cầu của mình
@thanhtrixx L&L mua 2 năm trc giá sale 270k. Chuyên đựng cf đá, bữa bỏ vô túi lưới bên hông balo, chạy Raider tưng tưng sao nó rớt xuống đường móp đít, vậy mà xài vẫn ổn. Kkakaa
thanhtrixx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK mình dùng hơn 1 năm rồi, mình khá kỹ nên như mới
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@Ếk Kốm dù gì cũng là bình giữ nhiệt thôi - xài LL có rơi móp thì vứt mua cái khác - xài hơn 1 củ mà móp méo trầy thì xót lắm ! =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019