Trên tay, đánh giá nhanh hộp thu bụi máy khoan Karcher DDC50

Nam Air
18/1/2016 3:41Phản hồi: 156
Trên tay, đánh giá nhanh hộp thu bụi máy khoan Karcher DDC50
Nếu bạn là đàn ông đích thực, chắc chắn bạn rất thích khoan dùi, đục đẽo và các đồ chơi dành cho phái mạnh. Mình sở hữu nhiều máy khoan, cắt, mài, dụng cụ cầm tay các loại. Trong đám đồ chơi đó, có cái hút bụi máy khoan, thiết bị nhỏ gọn mà hữu ích này không phải ai cũng biết. Khi dùng nó, các bạn thoải mái khoan lỗ mà không sợ hậu quả (là phải đi quét bụi). Cái hút bụi máy khoan model DDC50 của hãng Karcher, Đức, mình mua với giá 599k và hài lòng khi sử dụng.

Thiết bị nhỏ gọn, cầm trên tay nhẹ nhàng, hoàn thiện tương đối ổn, nó sử dụng 2 pin AA (pin tiểu) và cho thời gian sử dụng nhiều tháng liền mà không phải ngại, có điều nếu bạn không thường xuyên sử dụng thì nhớ tháo pin ra cất nhé, kẻo pin sẽ bị chảy nước (đọc bài vì sao pin chảy nước)

Vì nặng chỉ khoảng 100g nên cầm nhẹ nhàng, bỏ thùng đồ nghề không vướng bận, phía sau máy còn có 1 giá treo, các bạn có thể khoan để bắt lên tường dùng để trang trí cũng được

Những cái chổi trên đầu sẽ ôm trọn mũi khoan, khi các bạn đưa mũi khoan vào, đẩy vào đẩy ra, bụi sẽ thu vào cái hộp đựng bụi phía dưới mà không văng ra ngoài môi trường, đỡ phải dọn dẹp, không cần người đứng kế bên cầm máy hút bụi.

Bên hông trái máy là nút dùng để mở hộp pin, các bạn ấn vào để mở, mở hộp đựng bụi cũng tương tự.

Khi mua máy, các bạn sẽ có 2 viên pin đi theo luôn, mua về dùng ngay, không cần mua thêm pin.

Phần màu xám ở thân máy có ống nối vào chính là mô tơ hút, nó sẽ hút để máy bám dính trên tường, giúp bạn rảnh tay khoan đục, không cần người vịn.

Đây là chụp cận cảnh hộp đựng bụi, mình đã dùng máy, rửa hộp và chụp hình lại, nên các bạn thấy là nó không sạch sẽ 100%.

Quảng cáo

Đây là mặt lưng máy, nó có lớp ron cao su mềm để máy hút dính vào tường, không bị rơi, giúp bạn làm việc rảnh tay

So sánh kích thước với cái khoan tay Bosch

Mặt hông bên phải là nút nguồn, máy chỉ có 1 nút nguồn On Off mà thôi, không có nút nào khác.

Khi đánh dấu mũi khoan xong, các bạn bật máy và máy sẽ tự hút dính lên tường, sau đó các bạn tự do khoan đục, không sợ bụi bặm nữa

Quảng cáo

Bụi được thu gọn gẽ vào trong hộp, đây là số lượng bụi của chỉ 1 mũi khoan mà thôi thử tưởng tượng, số lượng bụi này bay tứ tung trong nhà, chắc là bạn sẽ bị mắng té tát. Hộp đựng bụi có thể thu số lượng bụi của khoảng 8-9 mũi khoan mà vẫn ok

Máy được làm ở Hungary, tuy chưa được đến nước này bao giờ, nhưng dù sao thì made in Hungary thấy vẫn oách hơn made in China

Từ này các việc khoan dùi ở trên cao, các bạn không cần phải nhờ người giữ đồ hút bụi dùm, có thể tự làm, rất thuận lợi

Đánh giá chung:
Lúc đầu, mình thấy có pin nên cứ tưởng là mô tơ hút sẽ hút bụi xuống dưới khoang, nhưng sau đó xem kỹ thì mình thấy là mô tơ là giúp cho máy dính vào tường, giúp mình làm việc rảnh tay, còn việc hút bụi bặm là do các cái lông nó đảm nhận, không phải do mô tơ.

Chính vì vậy, lúc đầu mình cũng hơi hoài nghi, vì không nghĩ là các cái lông đó có thể giúp hút bụi tốt 100%, tuy nhiên, qua quá trình sử dụng thì mình thấy hài lòng, nói chung là đáp ứng được nhu cầu hút bụi.

Lưu ý khi sử dụng là các bạn chỉ dược dùng tối đa mũi khoan 10li thôi, dùng mũi to hơn sẽ làm trụi lông, khỏi hút bụi.

Cái này cũng không nên cho bạn bè hoặc thợ thầy đến nhà làm việc mượn, họ hay có xu hướng bỏ nhầm vào túi đem về (anh bạn của mình đã bị rồi chứ không phải không), hơn nữa, thợ thầy thường sẽ không cẩn thận khi dùng, có khả năng sẽ làm trụi lông của máy 😁

Khi khoan, các bạn cố gắng đưa mũi khoan vào tâm của cái lỗ hút bụi, kẻo sẽ có vài sợi lông rơi rụng, gây xót của (mình cũng bị, do lúc đầu khoan mũi ở trên cao quá, đưa máy khoan xéo xéo, nên bị rụng 7 sợi lông, tiếc đứt ruột, sao lông mình rớt thì mình không tiếc mà lông này rớt mình tiếc thế, à chắc do lông mình mọc lại được)

Khi không dùng, các bạn nhớ tháo pin đem cất, kẻo pin chảy, mình khi mua cái này về đã từng bị chảy pin 1 lần, hên là có bảo hành, đem ra đổi cái mới.

Ưu điểm:
Khoan lỗ 1 mình, không cần người hút bụi
Hỗ trợ mũi khoan từ 1 ly đến 10 ly
Dùng pin, tự dính lên tường, làm việc rảnh tay

Nhược điểm:
Cho mượn dễ bị chôm mất, mô tơ chỉ làm nhiệm vụ hút máy vào tường chứ không phải hút bụi

Đánh giá: Hiệu quả hút bụi: 99.5%, dùng xong nhớ tháo máy ra và lật úp, đừng ngửa máy lên mà bụi rớt ra
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phức tạp
Tốn kém
Nhỏ dễ thất lạc
Khó kiếm

Mỗi lần khoan em để cái khăn ẩm ở liền ngay phía dưới để thấm hút hết bụi bẩn 😁
@LionelRichie
Hình ảnh chi mang tính chất minh hoạ thôi mà 😃
phucnsgd
TÍCH CỰC
8 năm
@yudhoyono Em chả phải rắc rối. Lấy tờ giấy bìa gấp mép dán băng keo điện lên. Xong lột ra đi đổ. Có mấy khi phải cẩn thận vậy đâu. Khoan nhiều thì kệ cha nó dọn sau.
Real Studio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yudhoyono khoan bê tông 1 tay cao quá đầu khó cầm thêm 1 khăn lắm :3 có cái này vưỡn tốt hơn chứ :D còn mắc quá. DIY 1 cái cũng được mà :D
zinu659
ĐẠI BÀNG
4 năm
@yudhoyono Dùng khăn bẩn lắm. chưa tính tới việc vừa khoan vừa phải giữ cái khăn nữa.
my_angle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nhận hay nhưng cái giá thì ko ngon lắm 😃
voicon848
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em ra mua chai nước, tu cho hết, cắt ngang, chọt 1 lỗ ngay đáy rồi gắn vô mũi khoan. Bao các thể loại mũi, bao bụi và quan trọng nhứt là bao rẻ.
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@voicon848 Cho bài hướng dẫn bằng hình ảnh đi để anh em xem thử được không.
voicon848
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ongtroidn Bác cứ về mua chai coca 7k, tu hết một hơi lấy khí thế rồi cắt ngang, bỏ phần đầu đi, dùng cái mũi khoan có sẵn chọt 1 lỗ rồi cứ vậy mà khoan thôi ạ. Nó hoạt động khá tốt nếu bác khoan ngang còn nếu khoan trần thì rất tốt.
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
@voicon848 auto win...

@Airblade14 với lại bỏ cái chữ "là đàn ông đích thực thì chắc chắn thích...", cái việc khoan này nọ là nên biết để lúc cần thì làm chứ cần thiết phải "thích", từ bao giờ đàn ông đích thực là phải thích mấy cái việc vớ vẩn này vậy ?
onggia1976
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay quá. Cái này mua ở đâu vậy bạn? HCM có chổ nào bán ko?
@onggia1976 Ở Vincom (Ly Tu Trong) có bán, lầu 4 - đi vào khu siêu thị Vinpro.
kayashi
ĐẠI BÀNG
8 năm
mỗi lần khoan toàn nhờ vợ cầm máy hút bụi để phía dưới mũi khoan hút, lâu lâu mới làm nên mua cái này hơi tốn tiền 😁
ninomax
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kayashi Mình cũng dùng cách này cho tiện :D, bụi ra đến đâu chui hết vô máy hút luôn
thamlenhu
TÍCH CỰC
8 năm
Tất nhiên rồi, đàn ông con trai ai chả thích đục đẽo...con ghẹ
Cách đơn giản nhất: 1 bịch nilon, 1 cuộn băng dính (loại giấy): xé 1 lỗ trên bịch, sau đó dùng băng dính dán xung quanh lỗ, dính bịch nilon vào tường, khoan tới, hứng trên 90% bụi. Cách này hơi mất công nếu khoan nhiều lỗ, nhưng lâu lâu mới khoan cũng ko thành vấn đề.

Nhưng thiết bị trên nếu rẻ cũng mua 1 cái dùng cho tiện, 1 năm khoan 1-2 lần mua 600k cũng phí.
@Jedi Knight Chuẩn
Có vẻ tiện nhưng không hấp dẫn lắm, lại thò máy hút bụi thôi
Vậy thì hiệu quả sẽ không cao, giá như nó có chức năng hút bụi thì tốt hơn
down_load
TÍCH CỰC
8 năm
@illusion N fiction Mình nnghix là mô tơ nó chỉ hút khí sạch, chứ hút bụi thì phải kèm 1 cái lọc và thổi khí sạch ra, như vậy cần công suất l9wsn hon
yuriah
ĐẠI BÀNG
8 năm
mới vô thấy ngay dòng nếu bạn là đàn ông thích đực.
----> đi ra
ngoctan3399
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lấy phong bì mở ra dán vào phía dưới. Nó sẽ đựng bụi rơi cho bạn luôn
lovesky
ĐẠI BÀNG
8 năm
ông thợ nào mà dùng cái này thì chủ nhà sướng
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay đó chứ ...nhưng giá cao quá nhỉ ..bằng cái khoan lại dởm rồi
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Bài viết nhiều lông quá, ứ chơi :oops:
Mô tơ nó hút vào tường được theo cơ chế nào được nhỉ:eek:
@dtbandnew Hút chân không thôi bạn.
@dtbandnew Nó hút không khí ở giữa, tạo chân không hút cặt cái đó vào tường
cái này hay qá nhưng có chắc được 99% hạt bụi vào hết bên trong nó :eek:
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu khoan thẳng lên trần nhà thì có hút dc bụi ko nhỉ?
@hdtuan87 xúc luôn
sirnvad
TÍCH CỰC
8 năm
Vẫn làm cách phổ thông là dán băng dính điện vào cái túi ni lông làm cái đỡ, đảm bảo thu bụi đc 99%. Cái này phù hợp với nhà siêu đẹp, bụi tý là không chịu đc.PS: Công nhận mấy bác tây chịu khó nghĩ đồ tiện ích thật.
Rất thích, rất tiện dụng, chỉ mỗi giá hơi cao!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019