Trên tay đế dựng MacBook đứng giúp góc làm việc gọn gàng và đẹp hơn

5/5/2022 2:6Phản hồi: 153
Trên tay đế dựng MacBook đứng giúp góc làm việc gọn gàng và đẹp hơn
Cái đế kê này giúp mình giữ Macbook ở tư thế đứng một cách gọn gàng trên bàn khi cắm ra màn hình rời để làm việc thay vì để nằm ra bàn rất choán chỗ. Đế kê được hoàn thiện ở mức khá, chất liệu kim loại, nặng đầm, có thể điều chỉnh được bề rộng để phù hợp với nhiều kích cỡ máy tính khác nhau và giá khá rẻ chỉ 200 ngàn.

Đế làm bằng kim loại, khá nặng, việc nặng này sẽ giúp đế giữ được các máy tính có trọng lượng lớn ở tư thế đứng rất vững chãi. Nhìn bên ngoài thì giống như đế được làm bằng nhôm nguyên khối nhưng khi sờ lên bề mặt thì mình đoán chất liệu của đế bằng gang và sơn nhũ bạc giả nhôm lên mà thôi.

Đế được hoàn thiện ở mức khá, các viền cạnh không được xử lý kĩ nên hơi bén, sờ vào không thân thiện. Mặt trong nơi tiếp xúc với máy tính kê vào được dán một lớp cao su mỏng giúp bảo vệ máy tính khỏi bị trầy xước.

Đáy của đế kê cũng được dán một lớp cao su lớn giúp chống trượt và tạo độ êm khi kê máy tính. Dưới đáy có 4 ốc lục giác (size 3) bắt vào 4 rãnh giúp người dùng tuỳ chỉnh độ rộng hẹp của đế kê để phù hợp với nhiều kích cỡ máy tính khác nhau.

Độ hẹp nhỏ nhất vào khoảng 1 cm, chỉ phù hợp để kê các máy tính bảng chứ mình nghĩ không có máy tính nào vừa.

Độ rộng lớn nhất phải lên tới 5 cm (chắc cũng không máy nào cần tới cỡ này). Việc có thể tuỳ chỉnh giúp đế phù hợp với tất cả các kích thước máy tính hiện có trên thị trường.

Đế sau khi được mình căn chỉnh để phù hợp với độ dày của Macbook Pro 14" của mình.

Đứng thẳng tắp, vững chãi và đẹp.

Kể cả kê máy theo chiều đứng thì đế vẫn có thể giữ một cách cực kỳ chắc chắn.

Quảng cáo

Tuy nhiên mình khuyên anh em không nên kê máy theo các chiều dọc như thế này vì sẽ che mất khu vực tản nhiệt của máy.

Sau khi đặt đế kê vào góc làm việc của mình thì mọi thứ sẽ như thế này, gọn gàng và đẹp hơn rất nhiều.

tinhte_macbook_de_dung_15.jpg Trước đây mình hay đặt cả cái máy lên mặt bàn rất choán chỗ và cũng dễ bị va đụng với các vật dụng khác, giờ thì rộng rãi, thoải mái hơn rất nhiều.

Chân đế to và nặng giúp giữ máy tính tự đứng độc lập một cách vững chãi nhưng vẫn nhìn thấy toàn bộ máy. Việc lấy máy tính ra khỏi đế hay đặt vào cũng rất thuận tiện và dễ dàng.

Quảng cáo

Nhờ kê đứng máy như thế này mà mình cũng sắp xếp lại cho hệ thống dây gọn gàng hơn.

Cái đế này có giá bán vào khoảng 200 ngàn, các bạn có thể dễ dàng tìm được trên các sàn thương mại điện tử Shopee và Tiki. Chúc anh em vui.
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ một người có điều kiện như mod nên bỏ mấy món này đi, thuê 1 người về đứng ngay góc cầm máy dâng lên sẽ hợp lý hơn ạ
@Nam Air Yêu anh Nam
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thầy giáo Sang Ơ kìa thầy
zerolove77
TÍCH CỰC
2 năm
@dccuong Ơ kìa bác
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
2 năm
@zerolove77 Ơ kìa bạn.
góc đẹp quá mod, mà m ko dùng đc trackpad 😁
haien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Didu nhìn yêu quá anh ơi
Hơm rõ bên nào gia công nhưng cảm giác chất lượng hoàn thiện hơm tốt, zoom kỹ ở các đường viền sẽ thấy sự nham nhở ko hề nhẹ, thiết nghĩ các sản phẩm thiết kế cho Macbook nên được chăm chút tỉ mỉ hơn, cơ mà ngẫm lại thấy cái giá như kia thì đúng là tiền nào của nấy 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
zerolove77
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 Ở kìa sếp, sao sếp còn ở đây ?
wolverine7
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zerolove77 Thấy hơm hơm là biết rồi. Già như trái cà mà nói chuyện như teen.
@dccuong Miễn lễ em nhé 👍
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Góc làm việc nhìn đơn giản, gọn gàng mà đẹp
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì tận dụng macbook và màn ngoài làm 2 màn hình luôn thay vì setup như vậy.
lenhan555
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DesignNomad Mình thì đã thử kiểu bạn nói nhưng thấy khó chịu khi tự nhiên 1 bên màn hình to, cái nhìn qua màn hình Mac nó bé. Kiểu mắt điều tiết để nhìn giữa 2 màn hình, làm mình khá khó chịu.
hanajory
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lenhan555 mac bạn để ở dưới, màn kê cao lên để phía trên sau lưng là ok!
thanh gỗ để bàn phím và trackpad hay thật
@Huỳnh Hoàng Đông mình cũng giống bạn muốn hỏi thanh gỗ mua đâu ra? 😁
cái dock (?) gắn phím với trackpad là tự dặt làm hay mua ở đâu vậy ạ? nhìn xịn quá 😁
Đẹp nhưng bàn làm việc nên quay ra chứ úp mặt vô tường như vầy theo phong thuỷ là không tốt !!!
Này mai đi kiếm "mâm" về setup xem nào 😆, hạt rẻ mà đằng nào cũng để một chỗ
Cười vô mặt
golizza
TÍCH CỰC
2 năm
cho hỏi làm sao mở máy?
@golizza touch lên trackpad hoặc bấm bất kì phím nào 😁 thường thì sleep thôi nên đơn giản. Còn shutdown luôn thì chưa thử ko biết được ko :p
golizza
TÍCH CỰC
2 năm
@Doan Phu Hoa sleep thì dễ rồi cơ mà ko lẽ sleep quanh năm suốt tháng?
haien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@golizza máy gập lại ở chế độ sleep , đã kết nối với màn rời + phím và touchpad bên ngoài rồi nên chỉ cần ấn phím hoặc pad là máy sáng thôi
@golizza Đúng vậy, bthg mình trừ khi đi đâu xa vài ngày hoặc ký gửi chứ sleep quanh năm suốt tháng 😁.
@golizza Tắt nguồn rồi thì phải nhấc lên, mở máy, rồi lại đút vào bác ạ
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
vẫn thích tận dụng luôn màn hình lap, xài 1 không đủ ^^!
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
gắn màn ngoài như thế này thì lúc bật/tắt máy như thế nào nhỉ các bác?
Mở máy ra bật xong lại gập lại à ? 😁
@Pxhoang Đúng đấy bác ạ
@Pxhoang touch lên trackpad hoặc bấm bất kì phím nào 😁 thường thì sleep thôi nên đơn giản. Còn shutdown luôn thì chưa thử ko biết được ko :p
@Pxhoang Ấn phím bất kỳ trên bàn phím là tự Wake up bác ơi, chức năng này có lâu rồi. Máy cắm đó thôi không cần động đến.
Hocxit
TÍCH CỰC
2 năm
@Pxhoang muốn mở máy chỉ cần rút dây sạc ra cắm lại là xong mà
phu252
ĐẠI BÀNG
một năm
@Pxhoang xài macbook có ai tắt máy đâu, ngoài hết pin tự tắt , ngta chỉ gập màn lại
Chân đứng này render không được đâu, nóng máy hỏng màn hình đấy
Mở máy ra đi, bỏ cái dock đi, nóng máy mau phù pin, hư quạt lắm…đó là mình nói máy đời trước thôi 😅
conrong.dai
ĐẠI BÀNG
2 năm
màn hình là gì vậy bác
Thích cái màn hnhf to to kia thôi, tỉ lệ đẹp
CellonC
CAO CẤP
2 năm
Ko nên dùng ae nhé phí tiền lắm. Cứ để nó nằm trên bàn hoặc mở ra làm màn phụ
làm vậy cũng hay, vì mac mà xài 2 màn hình thì thôi rồi, ngu bỏ mẹ. làm vầy thì xài chỉ 1 cái màn hình nên ko có bị ngu.
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@angle_squall qua mwg tao xin cho mầy chân lao công, thằng nghèo hèn
@dra.long10 Thì tao mới nói là cty nhỏ ở vn mà, chứ có nói lớn đâu. VNG thì chắc mày lính quèn, cũng có vài ông bạn làm lead bên đó, để hỏi mấy cha đó biết mày ko mà nổ ghê quá. mới 2 năm mà xạo lol vl
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@angle_squall Mầy cứ hỏi thằng lương bên team android nha con trai, hỏi xem profile của bố mầy như nào oke
@dra.long10 lương lẹo ah? thằng lỏi con éo biết làm được gì mà khoe tới profile.
Cười vô mặt
Màn hình đẹp qá,tinh tế hơn của mình,chắc sắm thêm studio display cho đẹp 😚

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019