Trên tay đế sạc di động cho Apple Watch: sạc ngay từ iPad, máy tính có cổng C

Didu
15/1/2020 7:24Phản hồi: 99
Trên tay đế sạc di động cho Apple Watch: sạc ngay từ iPad, máy tính có cổng C
Cái đế sạc di động cho Apple Watch của mình tới từ thương hiệu Satechi và nó mới ra mắt cuối tháng 12 vừa rồi. Đây là đế sạc di động cho Watch, tức là bạn có thể mang nó theo bên cạnh và sạc cho đồng hồ bất cứ lúc nào, trong chuyến đi chơi, đi công tác chẳng hạn. Điểm yếu của nó nằm ở hoàn thiện chưa cao cấp nhưng hợp lý nếu so với mức giá của sản phẩm này.

Sạc nam châm USB-C của Satechi là một đế hình vuông và có thêm một dây nối dài, nhưng chủ yếu có lẽ chỉ sử dụng cái đế riêng mà thôi. Ở trên đế sạc, Satechi bố trí một cổng C để chúng ta có thể cắm trực tiếp nó vào iPad Pro, MacBook hay pin sạc để sạc cho đồng hồ. Với sản phẩm này, khi đi công tác hay đi xa nhà bạn không cần mang theo bộ dây và đế sạc của Watch nữa cho gọn nhẹ.

Toàn bộ phần thân của đế sạc được làm từ nhôm nhưng cách Satechi làm ở các điểm tiếp nối chưa tốt nên khi cầm sẽ cảm thấy rất sắc, đây là điểm yếu ở khâu hoàn thiện, còn lại thì ổn. Cái cạnh sắc này cũng làm giảm chất lượng cho sản phẩm.

Đế sạc của Satechi hỗ trợ công suất 5W để sạc cho Apple Watch, nó tương thích với mọi thế hệ Apple Watch và cũng dùng cơ chế hit nam châm như sạc của hãng. Chúng ta có thể thoải mái cắm nó lên cổng C của iPad Pro và sạc trong khi làm việc hoặc tương tự là máy tính. Do cả đồng hồ lẫn đế sạc đều khá nhẹ nên bạn khỏi lo nó sẽ làm tổn thương tới cổng kết nối của iPad hay MacBook. Sản phẩm này hiện có giá 40 USD trên trang web của Satechi.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng hay nhưng tại thời điểm AW cần sạc pin mà người dùng đang có nhu cầu xài iPad (máy trần, ko có flipcover và cầm trên tay) thì phụ kiện này cũng mất tác dụng 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@NicholasWoo Vấn đề là nội dung topic này đề cập đến việc sạc AW qua... iPad 😁
@crazysexycool1981 Vấn đề là cái trường hợp vớ vẩn đấy thì nếu ra để làm gì khi nó có thể apply cho mọi thiết bị có hiểu không
beluxubu
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Thì sạc bằng ipad thím thấy khó khăn thì lấy sạc dự phòng ra xài. Đầu óc kém linh hoạt thế?
beluxubu
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen N°5 Nó bảo ipad đang cần xài sao sạc, nên tui nói vậy thì sạc bằng pin dự phòng. Ko hiểu tiếng Việt à
daibangqn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ý tưởng thì hay nhưng khó có thể sử dụng hàng ngày dc. Khi ma pin của aw có thể sử dụng 1 ngày
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@daibangqn Hiện đã có Esim nên những ai dùng LTE trên Apple Watch nhiều thì sẽ cần món này.
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@meno Do mình thấy review của Máy Bay về LTE trên AW nếu dùng cường độ cao thì trụ đc nửa ngày.
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Giá bán con này sao nhỉ các bác?
@Tréo Đọc title rồi comment vội hả bạn? o_O

Screen Shot 2020-01-16 at 08.37.13.png
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Cũng hơi vội, không xem kỹ và comment sớm như bác được.
@Tréo Khá chát nên mua em Ugreen 50944
tiện cho những người đang đi vội. đi cả ngày không có thời gian quay về sạc lại hoặc đi công tác dài ngày 😁
@Hơi Tinh Tế Đi công tác chắc dùng dây sạc luôn
@Manhtoan112 ý e là kiểu đi công tác ra gặp đối tác thì thường sẽ lôi mac ra làm thì tiện để lên bàn sạc luôn 😆)
@Manhtoan112 Cục này tiện hơn mà, không có sợi dây loằng ngoằng.
Với lại Macbook, iPad và nhiều thiết bị windows, android xài cổng C, nên cục này cắm vô thoải mái hơn!
@Nguyen N°5 Nhưng giá chát quá
Phụ kiện dành cho apple nhiều sạng tạo thật
@trungnguyen82 Nghe bảo Uỷ ban An toàn yêu cầu buộc Apple theo chuẩn type C để dễ quản lý, không biết có đúng không
Dính đến đồ táo cái gì cũng có giá nhỉ, nhiều thứ mua về rồi dùng vài lần xong bỏ xó, tốn tiền
Dùng đồng hồ mà khổ nhỉ.
Đây chục ngày có khi cả 1/2 tháng không cần suy nghĩ về pin. Hư vất đi không thương tiếc 😁
@beluxubu Ơ thì có thế nào tôi nói thế. Đúng là đeo đôi khi đi chỗ sang chảnh. Hơi chạnh lòng. Vì cv của mình hay tuếp xúc với nc biển. Nên mình không chơi chứ mình là fan ruột của apple.
@cuderth Mình thừa khả năng mua đc aw. Pin là 1 điều đáng phải snghi. Và cv mình hay tiếp xúc với thuỷ hải sản có nc biển, có đá nên mình không mua. Mình mua m3 để xem thông báo thoii. Cũng chả có gì hay ho 😁 nhưng công nhận pin không cần snghi
@Nguyen N°5 Đúng là vậy. Mình đeo m3 để xem ai nt gọi đt những lúc bận tay thôi.
@nguyenkhanh6666 Đối với mình pin của aw chẳng phải vấn đề, cuối ngày kiểu gì chẳng cởi đồng hồ ra rồi đặt luôn vào trạm sạc, hôm sau đeo vào lại đầy pin. Đa số người đều thế, trừ những thanh niên nào có cuộc sống hay công việc khác người thường như bạn thì dùng thứ mà hợp với bạn thôi chứ có gì đâu.
Khoe hàng là chính
Cũng tiện, ko biết sạc nhanh ko nhỉ?
@vn_ninja Apple watch có sạc nhanh đâu.
Chắc cũng 2h mới đầy
dohai92
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn hơi phiêu, có ai đó đi ngang lỡ tay phát nó rụng luôn cái củ sạc
ted presley
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dohai92 Rụng cái sạc còn đỡ, bay luôn cái cổng cắm mới mệt 😁
CryDKNY
TÍCH CỰC
4 năm
đã xài từ AW1 và AW4
chốt là thậm chí đến bây giờ AW cũng chưa có tác dụng gì nhiều lắm
đeo đẹp là chính, pin thì nhanh hết
@CryDKNY Xác nhận. Nhưng nếu bạn tập thể thao thì theo dõi các thông số rất tiện. Mình tập gym cài app để nó chỉ cho hôm nay tập bài gì, mấy set, mấy rep, siêu tiện.
RIM
CAO CẤP
4 năm
Sợ ảnh hưởng tới cổng sạc 😆
@RIM Nó nhẹ nên ko sao, trừ khi có tác động
RIM
CAO CẤP
4 năm
@Didu kaka mình ngại nó thò ra vướng víu ấy nhưng đặt AW lên thì cả cụm đấy cũng đâu còn nhẹ nữa bác
tiện qá nhỉ
Enya Pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
thực ra dùng 1 ngày là pin của AW vẫn dư sức tải. dây đeo đẹp
Cũng hay hay nhưng mau chán lớm. Cơ mà dây Sen màu đó đẹp thế, chắc ra quất phát =))
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Tính thẩm mỹ cao
Nghe bảo Uỷ ban An toàn yêu cầu buộc Apple theo chuẩn type C để dễ quản lý, không biết có đúng không
Lolo69
TÍCH CỰC
4 năm
Cục sạc dự phòng không dây có vẻ đa dụng và tiện lợi hơn
@Vrtta Nhưng khá it hãng làm cho aw thì phải mà có cũng vài triệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119