Trên tay Dell Venue: to, nặng, mạnh, khác biệt

cuhiep
24/1/2011 16:27Phản hồi: 170
Trên tay Dell Venue: to, nặng, mạnh, khác biệt
Dell Venue tuy khác Venue Pro ở nội dung cơ bản nhất là hệ điều hành, nhưng về thiết kế, kểu dáng, phần lại như là một cặp trời sinh. Venue cũng với màn hình 4"1, to, nặng và mạnh mẽ. Kiểu dáng của Venue tuy đơn giản nhưng cũng rất đặc biệt, nếu bạn có lẫn với chiếc điện thoại nào khác thì đó phải là Venue Pro. Vậy là với Dell Streak, Venue Pro, Venue thì chúng ta có thể thấy Dell tuy mới vào thị trường điện thoại nhưng to ra rất nghiêm túc và đẳng cấp.

Giống như Dell Streak, Venue Pro, Venue cũng có 3 nút chính, cảm ứng ở mặt trước của máy, ngay phía dưới màn hình. Điều này tạo ra khác biệt, Dell đã bỏ nút tìm kiếm vào trong nút Menu. Các kỹ sư của Dell đã nghĩ việc một diện tích nhỏ với 4 nút thì sẽ dễ xảy ra bấm nhầm, ngay cả khi dùng Dell Streak 5" thì phần nào đó mình thấy quyết định này là đúng.

Mặt trước cũng đơn giản và các nút cảm ứng được mạ crom sáng trên nền đen bóng sang trọng. Hai sườn 2 bên bo tròn, mạ crôm và các nút bên sường phải giống hệt với Venue Pro, sườn trái có nút tắt/mở chế độ rung, Venue Pro không có nút này. Phần in thông tin về máy ảnh thay vì in 5Mp Auto Focus thì trên Venue Pro in 8Mp Auto Focus 4x Zoom.

Phía dưới có cổng microUSB ở giữa 1 bên loa và 1 bên là mic, giống hệt Venue Pro, ở trên cũng giống với nút tắt/mở máy và lỗ cắm tai nghe. Mặt sau tức là nắp lưng của máy cũng là hoa văn dạng caro của Dell, mặt sau này sơn mờ thay vì sơn bóng như của Venue Pro. Trên nắp lưng không có logo hệ điều hành giống như Venue Pro, Camera và flash xếp dọc trên một đường, thẳng với logo Dell ở dưới.

Dell Venue cũng được trang bị màn hình AMOLED 4"1, cho màu sắc rực rỡ, bắt mắt. Màn hình này tuy không rỗ và màu cũng sâu hơn màn hình trên chiếc Venue Pro nhưng mức độ ám màu là như nhau, màu ngả nặng sang màu lục.

Venue cũng có giao diện Stage giống như trên Streak. Điểm khác biệt nữa của phần mêm Android trên Venue là phần Settings đã được phóng to lên, nhìn rõ nhưng thể hiện ít hơn.

Froyo trên Venue rất mượt, hầu như phản ứng đều đi ngay sau khi bấm. Mình không có nhiều thời gian chiều nay để thử các ứng dụng nặng. Phần thực thi sẽ nói nhiều hơn trong bài đánh giá chi tiết của ai đó 😁.

Mời anh em xem hình trên tay: Sẽ không có chú thích ảnh vì bên trên mình đã nói nhiều. Cám ơn anh @antondat đã cho mượn máy. Hy vọng mai có một con cho em.

Quảng cáo

Quảng cáo

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lấy cái bàn phím Venue Pro bỏ qua Venue thì hợp lý hơn cả, tiếc là Dell đã ko làm vậy :p
pvhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế thì bác mua Venue Pro về rồi cài AndRoi vào, thế là xong
mromega
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trình bác cao cường vãi, em xin bái phục
xera_1761
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn thiết kế và vật liệu của máy đẹp và chắc chắn quá 😁
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cái hình cuối đẹp dã man con ngan, toàn người đẹp @_@
VNS_n
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix, toàn những em lộng lẫy. Muốn có 1 em quá @@

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:56 PM ----------

Giá mà rước được hết các em ấy về dinh nhỉ 😁
Quá đẹp. Điều đáng tiếc duy nhất là không có front camera, nhưng cũng không quan trọng lắm
lamtv_hn
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích bản Pro hơn. với mình điện thoại phải có bàn phím!
Máy to quá ..di chuyển khó khăn hơn chút. Mà máy chạy mượt .nhạy .rất ok ..
thegioia
TÍCH CỰC
13 năm
công nhận Dell mới tham gia thị trường Mobile nhưng nhìn thiêt kế rất chắc chắn và lịch lãm, mặt sau nhìn rất đẹp và cá tính, ko như mấy đt kia
có bao da Khắc tên chưa anh Hiệp ơi 😁
Chưa có... nhưng sẽ có sớm thôi.
Em định làm chú này à hahaha
a12009
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi mới là concept em đã chết mê em này @ @. Dell thiết kế tuyệt quá, mạnh mẽ hơn IP nhiều.
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
có camera phía trước không vậy anh Hiệp...xài con 3gs ức quá không chát video được.....nếu con này có camera trước thì sẽ ráng dành dụm chơi con này, nhìn kiểu dáng thât là đẹp 😃
Camera trước thì làm đc gì nhỉ?
video call hay là chụp ảnh tự sướng đó bác ( vì chất lượng camera trước kém nên chụp mờ >>> k thấy mụn trứng cá =)) )
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
à thi video call đó a.Hiệp. Giờ android và iOS có nhiều soft hổ trợ chat webcam wa như yahoo và skype, lâu lâu chát với bạn bè, hoặc đi shopping hỏi ý kiến bạn bè xem mua cái này được hok cái kia đuọc hok cũng được vậy anh, thiếu gì cái đề làm với camera trước.
Venue Pro và Venue hoán đổi hdh cho nhau thỳ hay quá.thích android nhưng lại kết cái phím trượt của Venue Pro.chuối :eek:
arcwin
CAO CẤP
13 năm
chú này mà dán da vào thì hơi phí, nhìn 3 nút cảm ứng của WP đẹp hơn nhiều.
Dell ko làm em này có bàn phím qwerty trượt ngang cho nó nhỉ, 1 kẻ trượt dọc 1 người trượt ngang thì hay ^^
cám ơn bác cuhiep...
bác nhiệt tình quá, hôm qua mới có ng mong mỏi được bác viết bài trên tay em này thì ngay ngày hôm sau đã được thỏa lòng mong đợi ( em là 1 trong số những ng đó )
thêm 1 lần nữa cám ơn bác.
Chúc bác và gd mạnh khỏe, chúc cafe TinhTe ngày càng phát đạt ...
Ak em chỉ thắc mắc tại sao những dòng máy cao cấp ntn lại k có camera phía trước để thực hiện videocall nhỉ :furious::furious::furious::furious:
tuandat1611
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mục tiêu: " để người tiêu dùng luôn luôn thấy thiếu" là tư tưởng cốt lõi cho mọi nhà sản xuất tư bản!
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp quá, nhìn rất nam tính, mà nó làm cái nốt tắt loa mần chi hey, lúc đầu tưởng nốt khóa máy
Prusten
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp thật, quyết tâm trung thành với Liquid, để dành tiền rước em Xoom nhưng vẫn thèm 😔
chuối quá,"lợn cưới áo mới" :banghead::banghead::banghead::banghead::banghead::banghead::banghead::banghead:
Prusten
TÍCH CỰC
13 năm
Dạo này anh em diễn đàn ăn nhiều I ốt hay sao ấy, thỉnh thoảng lại có người nói mình chả hiểu gì, chắc mình thiếu muối so với anh em.
Đúng là bạn thiếu i ốt trầm trọng rồi đó. Bạn ấy nói vậy mà bạn không hiểu hả?!
@Prusten
thiếu camera trước.thế này thì tụt hậu so với các dòng máy android khác rồi.1 điểm trừ khá to đấy.
cả 3 e dell trong clip đều đẹp cả thật sự dell mới nhảy vào thị trường smartphone nhưng thiết kế và chất lượng rất ấn tượng...mình có ấn tượng với 2 e venue này quá 😃
mình xài em này vài buổi rùi bác hiệp mới trên tay :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019