Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Trên tay Dell XPS 13 9345: laptop Windows mà chạy Snapdragon X Elite

Pnghuy
25/6/2024 14:1Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là máy dell, chỉ đẹp khi lên ảnh còn dùng như cc
Pin tốt thì ngon, nhưng mình vẫn không cần bằng việc làm ơn tối ưu chế độ Sleep giùm.
Mac đóng máy là sleep, mở lên là sẵn sàng làm việc ngay còn ông Win thì buồn buồn sleep éo thèm tắt máy bỏ trong túi laptop lấy ra nóng ran. Hoặc sleep nhưng đến lúc lấy ra dùng thì nó loading hoài không xong.
Sau này thay vì Sleep mình chuyển mẹ nó sang Hibernate cho lành.
@centernc Vì Macbook nó không phải là điện thoại, nó không cần nhận thông báo khi Standby cũng như xử lý tác vụ ngầm gì.
@Raziel Thế tại sao iPad Pro nó không phải là điện thoại, cũng chạy chip M như Macbook mà nó lại luôn luôn chạy, chả bao giờ phải Sleep như Macbook?
@centernc Tự suy nghĩ mà trả lời đi bro. Lớn rồi tự suy luận được mà.
@Raziel Sleep của Window ngon ko khác gì Macbook đơn giản là do phần cứng có support hay ko

Còn chế độ sleep mackbook thỉnh thoảng vẫn lỗi cắn hết 50% pin và cái máy nóng như cái lò.
Screenshot 2024-06-26 at 18.28.06.jpg
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Bạn mod cài thử phần mềm kế toán Misa lên xem chạy có được không?
oldman20
TÍCH CỰC
8 ngày
@sky_tiger mod trả máy r bạn
Cười ra nước mắt
Bàn phím đặc trưng dòng XPS đẹp quá
BA SU BO
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Đẹp & tinh tế 😃
ko biết so sánh với M3 pro và M3 max thì thế nào
@LYSM Oke bạn.
@caocaolatre199x Oke cái cc.

"dongqtrung" trên cùng có viết "ko biết so sánh với M3 pro và M3 max thì thế nào". T ko hề nhắc đến hay đả động gì ông đó nhé.

Cái sai của thằng @LYSM là nói con Dell XPS 13 inch 9345 trên bài viết có chip TDP dao động từ 23-80W.

Nếu t không nói thì "dongqtrung" tưởng là thật là đúng, t thấy cái sai thì t phải lên tiếng nhé. 😏

@AudioScience
Screenshot 2024-06-27 at 01.24.49.jpg
@centernc Ai ngta cũng hiểu, chỉ có mình mày không hiểu thôi. Gớm cứ làm như cái con Macbook to lắm, bị mang ra so với mấy con rẻ tiền hơn thì ngoạc mõm ra khóc 😂
LYSM
TÍCH CỰC
21 ngày
@AudioScience Chốt lại là bị so với con rẻ tiền hơn, cay 🤣
Giá mấy con dell xps thì quá là xa tầm với !!!
"Thật sự rất khó để phủ nhận rằng Dell XPS 13 là mẫu laptop có thiết kế không bắt mắt"
Vậy là bắt mắt hay không bắt mắt vậy ta?
Mình đang xài con Thinkpad X1 Carbon Gen 11 nóng vật vã, tháo sạc chắc xài dc 3h là hết. Ae nào xài con này có giống như mình ko nhỉ
Có thử dùng ké con XPS dell công nhận ở ngoài nó đẹp kinh hồn
cuongbu
TÍCH CỰC
22 ngày
giá bn thế các Mod
Con này phải khéo trên 30 gần 40
@trungduca8vn có chỗ bán gần 35 đó
may chứ cài mac là bị chửi rồi, các anh em sẽ vào cmt kiểu cùng giá này tao mua được 4060 rồi các kiểu...
LYSM
TÍCH CỰC
21 ngày
@trungduca8vn Giá bên Mỹ bản base là 1300$, thêm con màn 3k thành 1600$
Togahepi
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Quá ngon gồi
Kim L
ĐẠI BÀNG
22 ngày
máy đẹp quá ,cảm ơn anh Huy đã chia sẻ !
Lin Ga
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Bài dài ngoằng, chèn hình minh hoạ cũng không rõ cho vấn đề gì.
Cắt giảm cổng kết nối quá thì mình cũng ko mua dù hiệu năng tốt và design đẹp vì dùng thế khổ dâm lắm. Thôi đợi dòng khác ngon hơn.
LYSM
TÍCH CỰC
21 ngày
@caocaolatre199x Cũng không hiểu tại sao Dell lại đi theo vết xe đổ của Apple. Mình cũng chọn loại có vài loại cổng kết nối như USB - A, HDMI đi đâu đỡ phải mang theo Adapter
@LYSM Chắc đặt design lên trên hết và để cắt giảm chi phí. Hồi đầu mình cũng nghĩ là ít cổng thì dùng hub nhưng 2020 mình mua con Macbook Pro 13 inch loại chỉ có 2 cổng C thì đến khi dùng thực tế mới thấy thật sự rất bất tiện, về sau mình đổi qua Pro 2019 có đến 4 cổng C nhưng vẫn bất tiện, thua xa HP Zbook mình dùng song song. Mà con Dell này thậm chí đến cái jack 3.5 hãng còn bỏ thì đúng là chán.
Đẹp sánh ngang với bên đội A rồi
Bàn phím đậm chất giao diện Windows Phone.
Vẫn còn thích WP, nhất là Lumia 1020 và 800.
Lại đưa cái thằng mod Táo sứt này review chả ra hồn 😆
conmoi
TÍCH CỰC
21 ngày
Giờ máy win mình thấy mỗi dell là đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119