Trên tay đèn cảm biến hồng ngoại Xiaomi loại mới, vẫn 200k nhưng đẹp, đa dụng hơn
Rất hay và hữu ích!/13 người
Duy Luân
8 thángBình luận: 125
Tên đầy đủ của đèn này là Xiaomi Mija Night Light 2. Nó không phải là hình tròn như bản cũ mà là hình cầu, cầm nó trong tay như một quả banh. Điểm khác biệt là toàn bộ mặt cong của đèn đều có một miếng sắt bên trong, nhờ vậy bạn có thể dùng chân đế hít nam châm ở gần như mọi góc bạn muống. Phần chân đế này có lực hút vào thân đèn rất mạnh, và nó sẽ giúp bạn linh hoạt hơn trong việc bố trí đèn trong nhà.

Vẫn như thế hệ trước, đèn này sẽ sáng lên khi thỏa hai điều kiện:
+ Trời tối và
+ Có chuyển động

Nó sử dụng cảm biến hồng ngoại để phát hiện chuyển động. Khoảng cách nhận diện mình thấy là khoảng 2m đổ lại, còn số 5m như hãng quảng cáo chắc là trong phòng thí nghiệm thôi. 2m với mình là đủ để dùng làm đèn ngủ, tối dậy đi vệ sinh có đèn chiếu đường đi là đủ chơi.

Độ sáng của đèn tối đa là 25 lumen, cao hơn gấp 2 lần so với con đèn cũ nên có thể dùng làm đèn chiếu sáng cũng được. Mình đang nghĩ đến việc dùng nó chiếu sáng hành lang. Bạn có thể chỉnh giữa độ sáng mạnh và độ sáng bình thường.

Chiếc Night Light 2 này sử dụng 3 cục pin AA, bạn có thể tháo nắp sau rất dễ để thay pin. Hơi tiếc là vẫn chưa có cổng để sạc microUSB hoặc USB-C, chứ lâu lâu thay pin cũng lười lắm, lại còn hại môi trường nữa. Xiaomi nói nếu bạn để chế độ sáng bình thường, cài đèn này sẽ dùng được một năm, nhưng kinh nghiệm của mình cho thấy thì tầm 6 tháng là phải thay pin rồi.

Chân đế là cái hay nhất của đèn Night Light 2. Bạn có thể chỉnh nó theo bất kì góc nào bạn thích vì cơ bản mặt sau chỗ nào cũng có thể đặt vào đế cả, quá hay. Anh em hãy xem video để hiểu rõ hơn cơ chế hoạt động của nó nhé.

Cũng nhờ chân đế linh hoạt, bạn có thể dán chân đế này lên nhiều vị trí khác nhau: trong tủ quần áo, trong tủ đồ nghề, bên hông tủ lạnh, hay chỉ đơn giản là để nó dựng trên bàn rồi đặt đèn lên cũng được (mình dùng cách này). So với cơ chế móc treo của đời cũ, đây là một cải tiến mà mình đánh giá rất cao. Tất cả những thứ này được gói trong một cái đèn có thiết kế đẹp, đúng theo phong cách đơn giản của Xiaomi với màu trắng và kiểu dáng hiện đại.

Và tuyệt hơn là giá của nó chỉ có 199k / cái mà thôi. Mình mua trên Tiki. Anh em có hứng thú thì hãy dùng link mua hàng bên dưới để ủng hộ Tinh tế có thêm chút tiền ăn cháo nhé. Cảm ơn anh em.

url: https://tiki.vn/den-cam-bien-hong-ngoai-xiaomi-mijia-mjyd02yl-night-light-2-hang-nhap-khau-p35973703.html

Mình có dạo trên Lazada, Shopee thì thấy giá cao hơn nên không để link vào. Anh em tìm được chỗ mua ngon hơn thì nhắn mình nhé.

So với đèn Night Light đời đầu (bên phải)
Rất hay và hữu ích!/13 người
tính ra bằng giá con cũ mà ngon hơn a nhỉ 😁
@Goli hết cmn hàng, rẻ cái éo gì
@Goli e ra thẳng cửa hàng TCS mua 160k đỡ tốn tiền ship các kiểu chi cho mệt
😁
Bao lâu sau nó tự động tắt thế bác?
@thaonhu1503 Vẩy cái nó lại sáng mà bạn
@mystery198x Muốn gắn trong nhà vs luôn, chắc cứ lâu lâu vẫy cái vậy 😁
Có loại nào cho set thời gian tắt k nhỉ?
GRTL381
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@mystery198x Vừa đi vệ sinh vừa múa quạt😆
@skyline87 nó có nấc chỉnh sáng mạnh và nhẹ bên trong mà bác
Con cũ mình cũng cải tiến cho nó sáng gấp 3 lần rùi
@Kool boy 8x Hướng dẫn nào bác
digikei
TÍCH CỰC
8 tháng
@Kool boy 8x Hướng dẫn anh em với bạn ơi
@phuochalan Mở ốc ra, gắn thêm vài con led tương tự vô, gắn kiểu song song.
Lẽ đương nhiên là mắc song song nhiều led thì dòng điện tiêu thụ sẽ tăng thêm, nên pin sẽ mau hết hơn
lenam098
TÍCH CỰC
8 tháng
@Nguyen N°5 Tiếp: tháo mấy cục pin ra,mua pin sạc gắn vô. Xong mua tiếp cái pin năng lượng mặt trời nối sạc. Xài tới lúc vứt luôn 😆)

Con này có 160k thôi mà vẫn thuộc hàng cảm ứng rất kém. Lúc cần thì nó ko sáng cho, lúc chếch mép hẹp thì nó lại bật.

Con 200k kia mới đúng nhu cầu và tích hợp pin lion cắm sạc, độ nhạy tốt hơn hẳn luôn.
Khoa81
TÍCH CỰC
8 tháng
@Vũ Vịt Nhựa Con 200k nào bác ơi
@Khoa81 Hình nó bị lỗi bạn à. Mới up lại
@haharious hàng giả thì không có nhưng có hàng lừa đảo, bọn bán qua mạng nó tranh thủ cơ hội đưa cho cái tai giống vậy thôi chứ xiaomi là hàng rẻ nhất có thể rồi mà.
boyplay
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Vũ Vịt Nhựa Xin link con 200k bữa mua tiki tới 260k lận 😢
@Vũ Vịt Nhựa con dưới sáng có vẻ ko bằng con 160k bác nhưng lại hoạt động ổn định hơn nhận người nhạy hơn nhiều
Có gì hơn so với đui đèn cảm ứng không ad nhỉ?
@traithanhnam90 Đẹp hơn gọn hơn thôi bạn chứ không có gì nhiều 😁
trando
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@traithanhnam90 Tiện hơn nhiều, bạn có thể bố trí ở những nơi chưa có dây điện tới, đỡ phải đi dây lằng nhằng. Độ sáng nó nhỏ, thích hợp để trong phòng ngủ, đêm dậy đi đái ko bị chói mắt vợ con đang ngủ
@trando hợp lý haha
iamcp
TÍCH CỰC
8 tháng
@traithanhnam90 người già dậy đêm có thể cầm soi tạm một đoạn để bật đèn chính cũng được 😆)))
Madhit
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cái này ngon, linh động. Để chỉa lên cao, tối cần gì dậy vươn vai là nó sáng
Chắc phải làm một con
Konnie1906
ĐẠI BÀNG
8 tháng
ko làm đèn ngủ được vì 15 giây tắt rồi
@Konnie1906 Có loại cắm trực tiếp ổ điện 140k bác nhé, có 2 chế độ sáng mãi/auto
mua con này rất hữu ích
Xiaomi bây giờ ngon. Mình mới mua loa bluerooth kiêm sạc nhanh không dây 15w. Giá hơn 900k xài rất ok. Heheheh
Chưa gì kích zô đã hết hàng rồi :v
Unjc3f
TÍCH CỰC
8 tháng
Ngon hơn đời đầu thiệt. Đời đầu xài chán vãi
Đứng trên mặt đèn học mà nói
Có cái đèn nhỏ mà dùng 3 Pin lận
@Van_thanh.pham Nhưng mà nó dùng lâu bác ạ
Vào link thử thì ...
Tưởng nó có chân cắm sạc từ AC thì mua ngay, còn dùng pin thì thôi vậy 😔
@teutamteu nửa năm mói phải thay pin thì lo gì bạn 😁 :D mình để ngay dưới cân giường mỗi lần bước xuống đi tè nó sáng đủ thấy đường mà ko làm chói mắt vợ con :D :D
@pntphong1810 Mình dùng cho cầu thang, đảm bảo 1-2 tháng là nó hết vì dùng liên tục, k trụ nổi 1 năm đâu bạn 😔
ơn giời, tại Béo giới thiệu nên giờ vào mua ko có hàng luôn ;((
@duatrebinguyenrua Tôi đặt ủng hộ được mỗi cái này 😆 tính mua cho 3 cái
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019