Trên tay đèn chống bão dùng bóng led, thiết kế hoài cổ, thích hợp làm quà tặng ông bà ở quê nhà
Bài hay!/8 người
nkinhluan
một thángBình luận: 25
Trên tay đèn chống bão dùng bóng led, thiết kế hoài cổ, thích hợp làm quà tặng ông bà ở quê nhà
Tối nay mình trên tay một cây đèn chống bão với thiết kế hoài cổ. Những kiểu đèn này từ thời ông bà cho đến bây giờ vẫn có cái tên gọi là đèn chống bão hay chống gió, tuy nhiên ngày nay với sự phát triển của công nghệ thì nó dùng pin hay năng lượng mặt trời. Đầu tiên mời xem qua video

Cầm trên tay không nặng lắm, độ hoàn thiện của sản phẩm khá ổn với chất liệu là nhôm sơn giả đồng và kính. Khi đặt hoặc treo đèn nên cẩn thận ở những mép tiếp xúc, nếu đặt những nơi cọ qua cọ lại với vách hoạc các vật cứng khác, nước sơn sẽ bị trầy lộ phần nhôm ra ngoài rất xấu
Đèn sử dụng 4 cục pin 2A với 15 bóng dèn led bên trong, với một núm tắt mở cũng như chỉnh cường độ sáng, những bóng đèn led như thế sẽ giúp cho việc tiết kiệm điện năng rất nhiều.
Đèn có một cái thanh, khi bẻ xuống gài lại, thì đèn được nâng lên cao, việc này giúp cho vùng sáng của đèn được rộng ra hơn một chút. Độ sáng của đèn này khá ổn, vùng sáng rộng tuy nhiên mình thích vặn ở mức thấp để đặt ở bàn thờ
Những điểm mình thích
- Đèn thiết kế hoài cổ, độ hoàn thiện ổn, ánh sáng tốt, dùng pin dễ thay thế, dễ sử dụng đối với người lớn tuổi

Những điểm mình chưa thích: Dễ tróc sơn nếu đặt không cẩn thận
Tóm lại cá nhân mình thấy thì đèn này phù hợp cho việc treo trang trí là chính, đi cắm trại thì mình sẽ xách cái gọn hơn. Do là dùng pin 2A, dễ thay thế nên nó rất thích hợp để làm qua cho ông bà, ở dưới quê treo ở một gốc căn nhà, đặt trên bàn thờ phật hay tổ tiên, mình nghĩ đây là món quà mà ông bà sẽ rất thích.

Có thể tham khảo và mua với giá gần 180.000vnd ở Shopee tùy kích cỡ, hoặc có thể tham khảo các loại đèn tính năng tương tự nhưng với nhiều kiểu thiết kế khác kháp đẹp mà mình thấy trên Lazada.vn cũng như Tiki.vn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đa xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

25 bình luận
Hay nhĩ
@mrthanh213 Cám ơn anh đã xem bài, đèn khá hay, mình sẽ đem về quê !
Làm nhớ cái đèn măng sông hồi xưa ở nhà xài, cúp điện bật sáng trưng như mặt trời, ánh sáng len ra tới sân luôn 😁
@fifty Cám ơn anh đã xem bài....!
@fifty Hồi nhỏ em nhớ gia đình em cũng có cái đèn kiểu đó! Hình như có loại dùng dầu và dùng gas.
Em nhớ là nó sáng lắm! Còn sáng hơn cái bóng đèn sợi đốt dùng điện từ máy điện mini
@fifty cái đấy công nhận thiết kế hay thật, mình không hiểu vì sao mà cái lõi nó sáng khiếp
@Trung197 Đúng vậy, sáng cả một góc nhà... ngồi quây quần ăn cơm vui lắm
Nhớ cái đèn măng-xông ngày xưa
@locthuyforever♋ Đúng vậy nè, cám ơn bạn đã xem ...!
Link Bạn ơi
@Minhhien.chef Link tham khảo và mua sản phẩm có trong bài viết đó anh
cảm ơn bạn đã chia sẻ
@tuongmanh Thanks vì đã xem bài
quá hay
@Heritage Vietnam Cám ơn vì đã xem nhé 😃
Nhớ ngày xưa quá, chỗ mẹ mình làm cũng có 1 cái!
@cacaca Hồi nhỏ nhà mình có 3 cây...nhìn nhớ lại thời thơ ấu lắm luôn.
thiết kế cũng ổn. nhưng nhìn vật liệu hoàn thiện thì hơi lởm.
@vanduc1602 Đúng rồi anh, hàng này rẻ tiền thôi
Đèn trong ảnh sáng ra phết!
@Phan Vương Quốc Anh Cám ơn bạn đã xem bài
Đèn kiểu này có thể dùng làm đèn ngủ. Hoặc bây giờ có nhiều loại đèn sân vườn kiểu mẫu này.
@tigergaoz Đúng rồi anh, cám ơn đã xem bài nhé 😃
Hay, bữa nào ngó thử mua về chòi cafe treo.
@JizinT Đúng rồi đó anh, khá hay và đẹp... nhưng nhớ trời mưa to thì đem vào nhà nhé

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019