Trên tay đèn downlight Panasonic
cuhiep
3 thángBình luận: 56
Mấy bóng này mua philips/pana phí tiền ai ko biết thay thì mua dùng loại cao cấp ok, còn biết thay thì cứ bóng TQ mà xài, giá bóng xịn gấp 3 nhưng bền ko gấp 3.
Mà mấy bóng đèn thay dễ ẹc
Đám thương hiệu bền 10 thì hàng TQ cũng bền 7-8/10. Hiệu quả kinh tế thì tự tính. Về độ rủi ro hư bóng thì 1 thằng chết là tiếc xụt xùi, 1 thằng chấp 2-3 mạng cũng déll tiếc
Hehe07
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@kobebryant N G U
cuonguot9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Ở đây có ai xài Kingled k nhỉ
@cuonguot9x Có tôi, dùng 5 năm vẫn ngon
sandy15
TÍCH CỰC
1 tháng
Mình đang tính lắp cho phòng khách, phòng ngủ bộ Đèn LED âm trần Downlight wifi của Rạng Đông, có điều khiển qua giọng nói, sáng theo kịch bản 😁 dạo này lu bu con nhỏ nên chưa triển khai 😂
abcd_2202
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Đẹp quá anh
tyhn
CAO CẤP
1 tháng
Để hôm nào mua thử
Giá rổ thế nào ?
Mình năm nào cũng thay vài bóng hic
Kingled or Rạng Đông ngon bổ hơn, Pana đắt dã man
Mr.Four
ĐẠI BÀNG
1 tháng
AE có điều kiện ở chung cư ráng chơi mấy cái đèn này chứ đừng xài đèn của CĐT lắp sẵn, toàn mấy đèn của AC rẻ tiền built tởm mà nhìn nó gớm nữa
Đã quá, cứ Pana mà quất nhỉ
Roman LED
ĐẠI BÀNG
1 tháng
"Drive của Panasonic (bên trái) có linh kiện đầy đủ với tiêu chuẩn chất lượng cao, làm bằng vật liệu có khả năng chịu nhiệt, chống cháy. Khác hẳn các bộ nguồn kém chất lượng (bên phải) có cấu tạo đơn giản, linh kiện dễ hư hỏng"
Đoạn này bác so sánh vãi thật, đưa 3 cái ảnh so sánh với thời tiền sử, bác mổ bụng cái driver của Pana đó so với driver của các hãng led Việt Nam bây giờ xem, hàng pana còn kém xa nhé.
+ Mạch chỉnh lưu có IC
+ Bản mạch tráng 2 mặt
+ Số lượng linh kiện cũng nhiều hơn nữa.

Chip led hàng nào cũng ko thấy bác nhắc đến. Bác thêm chứ QC trước bài viết nghe có vẻ hợp lý hơn.
Drive bình thường, chip led bên nào nhỉ
Chỉ số hoàn màu thì sao bác @Cu Hiệp?
mua loại nào giờ mấy bác. muốn đổi màu và rộng nên dùng loại nào mấy bạn ơi
Nhà e có 9 đèn mắt ếch trên trần thì nay còn 3 cái sáng, 1 cái sáng mờ và 5 cái tắt. Do chán phải thay thế nên mình bổ sung 2 bóng led 1m2, từ đó đến nay thì kệ 9 cái đó sáng hay tắt không quan tâm nữa.
Khi nào rảnh e thử thay cả bộ xem sao, cơ mà cho e hỏi mua đèn loại này ở đâu vậy? Tìm trên www.panasonic.com thì không thấy bán đèn, còn trang panasonicvietnam.vn có vẻ không phải của Panasonic.
mới đầu tư nguyên dàn phillips đang lúc chạy chương trình cuối năm rẻ kinh: 88k bóng 9w
@bamborock Rẻ quá bạn , bạn mua ở đâu thế ?
Đồ Pana thì chất khỏi bàn. Chúng ta bị đồ tàu giá rè quá làm phân tâm. Nhưng biết chọn cái gì cần đâu tư thì ae cứ chọn Pana thì luôn đúng.
Đang cần thay toàn bộ bóng compact (khoảng 60 bóng). Đọc bài này không biết nên thay của hãng nào
kent.kool
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Bạn nào muốn giá cả tốt hơn có thể tham khảo Downlight NanoCo 😆) hãng con của Panasonic
cả căn nhà mà xài của pana hay philip thì chịu gì nổi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019