Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Trên tay đèn tự bật: dùng tốt nhất cho nhà vệ sinh
Rất hay và hữu ích!/5 người
cuhiep
10 thángBình luận: 145
Trên tay đèn tự bật: dùng tốt nhất cho nhà vệ sinh
Cái đèn này nó sẽ tự động bật khi mà anh em đi qua. Anh sáng của nó màu vàng (nhiệt độ màu = 2500 độ K), không quá mạnh nên khi trời đang tối thui mà nó tự động sáng lên sẽ không làm cho bạn khó chịu.

Rõ ràng nó gắn phù hợp nhất là trong nhà vệ sinh hay trong phòng ngủ để trong đêm khi nào anh em ngồi dậy từ giường hay đi vào nhà vệ sinh thì đèn sẽ tự động mở và ánh sáng thì không làm anh em bị chói, tỉnh ngủ...

Chiếc đèn này nó dùng điện tử ổ cắm điện, không cần adaptor, không pin. Hai loại cảm biến nó được trang bị là cảm biến chuyển động và cảm biến ánh sáng. Cảm biến ánh sáng cho nó biết môi trường, nếu đủ sáng rồi thì nó không mở đèn. Cảm biến chuyển động sẽ xác định có chuyển động là nó sẽ mở đèn khoảng vài giây.

Theo thông tin cấu hình mình đọc thì nó nhận được cảm biến chuyển động ở khoảng cách tối đa 7m nếu vị trí thẳng với nó, nếu nghiên thì là 3m. Khả năng bao quát của cảm biến là 120 độ. Và nó sẽ mở vài giây sau đó tắt nên khi nó tắt anh em quơ quơ cái tay để nó mở lại.

Quảng cáo

Đây là trạng thái hoạt động của nó, tức là phòng vệ sinh tối thui, mình đi vào và nó mở lên.

Ánh sáng nó cung cấp cỡ này. Anh em nhìn tối nhưng buổi đêm thì nó đủ để anh em sử dụng

Và quan trọng là không dây chói mắt. Vì lúc này anh em đang ngủ, chói quá sẽ làm tỉnh ngủ.

Đây là kích thước khi mà cắm vào cái ổ điện bình thường.

Thông tin cấu hình:
  • Model: YLYD03YL
  • Kích thước: Ø77.5 x 47mm
  • Khối lượng: 58g
  • Nhiệt độ màu: 2500K
  • Nhiệt độ làm việc: -10-40 độ C
  • Độ ẩm làm việc: 0%-85%RH
  • Công suất định mức: 0.4W
  • Điện áp đầu vào: AC220V
  • Màu sắc: trắng
Duy Luân từng trên tay một cái tương tự, nhưng dùng pin thay vì điện. Dùng pin thì anh em có thể để đâu cũng được, nhưng sẽ phải tốn tiền mua pin:

https://tinhte.vn/thread/chia-se-ve-den-tu-sang-khi-co-chuyen-dong-cua-xiaomi-gia-chi-200k-mau-den-dep-sang-khong-can-dien.2881017/

Quảng cáo

Mình cắm để nó che đi hai cái lỗ cắm trong nhà vệ sinh luôn nhìn cho đẹp.

Nhìn như một món được thiết kế liền nhau

Có nút gạt giữa hai chế độ là tự động mở và luôn mở.

Đầu cắm tiêu chuẩn Mỹ

Quảng cáo

Nhỏ nhỏ, xinh xinh

Mình tìm dòng dòng thì thấy giá bán cái đèn này từ 110k đến 250k tuỳ chỗ bán và tuỳ hàng xách tay hay chính hãng:

Link https://shopee.vn/Đèn-cảm-biến-hồng-ngoại-Xiaomi-Yeelight-YLYD03YL---Đèn-hồng-ngoại-Xiaomi-Nightlight-i.6470337.2643592208?gclid=Cj0KCQjwz4z3BRCgARIsAES_OVfyzD0alZ7sihluvJ7-hCfVSnhnpt-PUuteP4Z4azkmYLxdlvbnpu8aAnOsEALw_wcB
Rất hay và hữu ích!/5 người
đang dùng, rất tối, chỉ lờ mờ ở khoảng cách 1m đổ lại!
Ai rảnh độ lại nhiều led hơn thì ngon!
ken1435
TÍCH CỰC
10 tháng
@QuanLyNhaNghi Đèn ngủ mà sáng thế là đủ thấy đường và tiết kiệm điện rồi. Còn muốn sáng trưng thì mua loại khác phù hợp nhu cầu hơn
@QuanLyNhaNghi Đèn này dùng khi mắt bạn đang quen với bóng tối, vd nửa đêm thò chân xuống giường thì nó sáng lên cho mình mang dép.
@gabeohp91 mãi mới có người hiểu được nhu cầu thực sự trong cuộc sống... bạn sẽ có cuộc sống với trải nghiệm tốt vì bạn sẽ chọn đúng sản phẩm đúng nhu cầu hihihi
@QuanLyNhaNghi Bác dùng cái loại dùng pin mà trông như cái loa ấy. Nó có 2 nấc sáng, độ sáng cao hơn. Đủ để soi rõ nhà vệ sinh đó.
warone
TÍCH CỰC
10 tháng
Nhà mình đang dùng 6 cái của xiaomi mẫu tương tự như vầy nhưng dùng pin. Tiện lắp đặt hơn, không chiếm 1 ổ cắm. Khoảng 1 năm mới hết 3 viên pin AA
@kixx Hình ảnh đây bác nhé. Bác dùng loại này đi vệ sinh cho mạnh mẽ.
@warone đang xài 1 cái của Yeelight thì phải, 99K
Dùng cho toilet thì ko đáng, vì tối, vô toilet đã bật đèn rồi
chủ yếu là
1) dọc hành lang khi đi qua thì nó sáng thôi, nhất là cho gia đình có người già
2) Làm đèn ngủ
@adagioleonard Con này bao nhiêu xiền bạn?
@warone Nhà mình cũng đang lắp 1 cái cảm ứng của chị Na, dùng pin sạc, cũng khá sáng lắp trước cửa phòng vệ sinh cho trẻ con tối đi thì nó tự bật sáng cho bọn trẻ đỡ sợ
Đang tìm loại như này. cảm ơn mod :3
tongquyen
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Giá rẻ vậy 😆
Anker Eufy cũng có đèn Eufy Lumi cắm điện, bộ 4 đèn giá niêm yết có 360K (90K 1 đèn), mua khuyến mãi còn rẻ bèo hơn nữa 😁
Tr Thay
TÍCH CỰC
10 tháng
Đang xài loại này
Tức là trong phòng tắm hải có ổ cắm điện AC 220V.
Nút gạt này là một là trời tối sẽ luôn bật, hai là khi có chuyển động + trời tối mới bật. Mình cũng đang dùng 1 cái để chế độ luôn bật để làm đèn ngủ, chứ để chế độ cảm biến chuyển động ngủ mà trở mình nó cứ tắt mở liên tục 😁
tegraxx
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@fantasy_991 cũng là loại này luôn hả anh?
@tegraxx Đúng rồi bạn.
Chả biết có hơn đời cũ dùng pin không chứ đời cũ tối thui, như kiểu viền sáng cho đẹp thôi chứ chả soi được cái gì ...

Tầm 200k mua con bóng led của Kawasan cắm điện, sáng chói luôn bao tốt bao bền. Mình mua 2 bóng mà dùng mãi 3, 4 năm tắt bật mãi không hư

Sau mua thêm con cảm biến chuyển động cũng của Kawasan gắn cầu thang, 2 năm rồi cũng vẫn phà phà.
@Duy Luân Thế thì nhọ lắm, làm cái kawasan gắn vệ sinh là đẹp luôn. Bóng led rất sáng, cảm ứng nhạy. Còn phòng ngủ thì có đèn ngủ rồi vì có trẻ con, ít ai giờ tắt đèn tối thui lắm
@buihai83 Vậy hả, nhà mình toàn tắt tối thui
@Duy Luân Khi nào có con sẽ hiểu 😆
paper9
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@buihai83 con 12 tháng đây bác, nó ngủ là tắt đèn tối thui đây =]
Sáng thêm chút nữa thì tốt hơn. Thế này hơi tối
Cái pin ngon hơn. Cái cắm tiện nhưng nó che mất ổ cắm và công tắc bên canh
@hoangsytai Mình cũng thích dùng pin vì sẽ cơ động vị trí đặt đèn hơn
@Hassler Đúng bác. Như nhà em lắp ngoài hành lang nhà vệ sinh không ổ cắm điên nên cái pin là tiện nhất
Bữa trước mới mua 1 bộ 4 đèn 360k của Anker, khá ổn
Phòng tắm có cái ổ cắm nhưng là loại có lắp nhựa trong suốt đậy bên ngoài, chắc ko chơi đc cái này
@haichin Thế thì mua loại có pin bác.
Dạo này lăng xê hàng tàu dữ đa. tinhte tự chuyển hóa à
nhà mình đang dùng con Xiaomi night light 2 cũng khá ngon hình như là đời sau của con mà sếp Hiệp dùng. Có chân đế nam châm có thể xoay các góc tùy ý. Nhạy sáng cũng ok, cách tầm 2-3m là nó bật, cũng có khi nó buồn ngủ hay sao đi gần đến 1m mới sáng 😁
@blueocean_1992 Con này sáng hơn con của cuhiep trên tay luôn. Con của bạn mình thấy ngon
digikei
TÍCH CỰC
10 tháng
@blueocean_1992 Con này keo dính rởm lắp, lắp 1 thời gian là bung keo rớt đèn, chán. Mua 3 con, con nào cũng bị, dù dán kính, gỗ hay tường đều bị rớt sau mấy ngày
@digikei chuẩn haha, lúc mới mua nó rớt mấy lần, giờ đặt lên bờ tường luôn ko dám dán nữa
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
Dùng dui đèn này cho nhanh 220v. Đi vào nó tự sáng. Ko có chuyển động nó tắt. Điều chỉnh dc thời gian sáng. Có cảm biến sáng tối. Mình thấy tiện hơn. Còn ko mua 1 cục cảm biến tự lắp thêm.
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
@josep.tinh Mình sợ cái này ko đủ công suất cho 10 bóng cùng 1 lúc đâu. Bạn xem trên mạng thử xem có loại công suất cao hơn ko
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
@fantasy_991 Ko kêu đâu bác.
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
@josep.tinh Nếu bác muốn dùng cho công suất lớn thì đành phải chế vậy. Bác mua 1 cái Contactor (ko phải atomat) rồi mua thêm 1 cái cảm biến chuyển động đấu vào contactor để nó đóng điện vậy.
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
@fantasy_991 Đây là đèn xiaomi. Giá của nó là 90k. Ko có chức năng nhận diện chuyển động bác nhé
E dùng loại pin, cũng phải 6 tháng mới thay 1 lần nên ko đáng ngại 😁
Dùng làm đèn phòng ngủ được không nhỉ ?
@John Chris Không nha, đèn soi đường, tối ngủ dậy đi tè thôi
tegraxx
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Duy Luân anh Luân ơi em đang kiếm đèn ngủ tự động sáng khi có bóng tối anh giới thiệu em vài mẫu đi ạ
@tegraxx Mấy con cảm biến chuyển động như bài này được không bạn? Chứ nếu chỉ có bóng tối mà không có người thì bật lên tốn pin không để làm gì
tegraxx
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Duy Luân Vì vợ nhà em mới sinh, đêm khuya phải có chút ánh sáng để chăm bé mà bật đèn sáng quá thì chói mắt nên em tìm đèn ngủ sáng cả đêm để tiện. Phòng em thì nhỏ nên cũng không cần đèn to quá anh ạ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019