Trên tay điện thoại chơi game Nokia N-Gage QD: niềm ước ao của bao tuổi trẻ

TDNC
8/11/2014 2:37Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ này mà còn cái áo mới ghê chứ! Độc!
Hế hế hồi đó mình không có ao ước cái đt này 😆
koutouyo
TÍCH CỰC
9 năm
Xưa nhớ lúc mới ra con này có giá trên 5t thời đó mình còn chút xíu (Y) nhìn rất oách 😃 N-gage đời đầu xấu hơn đời sau nhiều :3
Nhơ ngày trước phải bán cả case PC đi để mua con này 😆
baokymigia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi N-Gage QD dấu yêu một thời. Mãi tận bây giờ chưa thấy game 3D Tomb Raider nào hay và hấp dẫn như N-Gage. Ấn tượng nhất là trò đó. Còn Asphalt 3, Đặt bom, Skyforce nữa chứ.
pinos
ĐẠI BÀNG
9 năm
Năm 2004 mới lớp 10, năm 11 thấy có ông cầm cơn này mà mình ao ước mãi. Cảm giác cái máy này hồi đấy như là ở thế giới khác
hungtynhon
ĐẠI BÀNG
9 năm
hồi 2005 đã có em này.mua gần 3.5T.đến tận 2013 mới hỏng.giờ cất em nó vào tủ.lại mua 1 em nữa dùng.ngage qd là đam mê.
nd027
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không phải mod nhưng post tạm vào đây để các bác xem:

Trên tay Nokia N-GAGE

Giới thiệu

NokiaN-Gagelà 1 điện thoại chơi game đầu tiên do hãng Nokia sản xuất, ra mắt 10/2003. Tính năng nổi bật của điên thoại này là chơi game.Khác với N-Gage QD, N-GAGE không có có khe cắm thẻ Hotswap để thay đổi trò chơi, mà muốn thay thẻ thì phải tháo pin ra do khay thẻ nằm dưới pin.

· Kích thước: 134 x 70 x 20 mm nặng 137 g, khi cầm trên tay cho cảm giác không được chắc chắn lắm, có thể do vỏ nhựa khá ọp ẹp

· Băng tần: GSM 900 / 1800 / 1900

· Pin: Li-Ion BL-5C (850 mAh)

· Màn hình TFT với 4096 màu 176 x 208 pixels, rộng 2.1 inches, 35 x 41 mm (~130 ppi pixel density)

· Hệ điều hành: Symbian OS v6.1, Series 60 v1.0 UI

· Bộ nhớ trong 3.4mb và hỗ trợ thẻ MMC

Máy sử dụng hệ điều hành symbian s60v1 nên nó không chỉ là điện thoại chơi game nữa mà đã có thêm được rất nhiều ứng dụng như đọc các file văn bản như word, excel, prc,rgo...

Mở hộp

Về Hộp của Ngage thì được Nokia đóng gói rất đẹp, phiên bản mình có là bản của nhà mạng Tmobile, hộp màu đen với một số thông tin giới thiệu về máy.

Khay chứa máy bằng nhựa rất gọn gàng, với các tài liệu hướng dẫn được in cùng màu với hộp

Phụ kiện rất đầy đủ, có thể nói đây là cái máy mình thấy nhiều phụ kiện nhất: gồm sạc nhanh, giắc chuyển tai nghe ra 3.5mm, giắc chuyển âm thanh ra dàn (AUX), cable mini USB, và tai nghe. Mình rất thích cái tai nghe này, nghe âm thanh rất tốt. Nếu mình không nhầm thì đây là tai do YUIN sản xuất, vì nó rất giống với cái tai PK1 và PK3 mình đang dùng.

Về máy, đây là một máy chuyên để chơi game nên thiết kế để phù hợp với việc cầm nắm và sử dụng bằng 2 tay, các phím bầm chuyên dụng cho chơi game được làm nổi hẳn lên rất dễ bấm và bấm rất thích.

Cạnh đáy có cổng Bluetooth, giắc tai nghe 2.5mm, giắc mic thoại trên tai nghe

Cạnh phải có giắc mini USB, mic thoại và cổng sạc

Cạnh trái có phím nguồn, phím nguồn bằng nhựa cứng chứ không phải bằng cao su mềm

Cạnh trên có loa thoại

Mặt sau được thiết kế với các rãnh và gờ nổi để dễ dàng cầm nắm và không bị trơn khi chơi game

Bên trong với loa thoại có âm lượng lớn và ấm, có khay pin, khay thẻ nhớ và khay sim. Máy được sản xuất ở Phần Lan.

Ảnh:

@nd027 trên tay là phải như thế, nhìu bài, nhất là bài của ông 6600 chán bỏ mẹ (xin lỗi ức chế quá)
ngoduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ví dụ chơi Fifa như vầy: IMG_20141112_152200.jpg
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoduc không ngờ anh ngô đức cũng ở đây. anh còn con qd fullbox nào không để lại cho em một con
ngoduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sieudaigai2 Hết rồi!
P/s: Anh "ở đây" lâu lắm rồi mà! 😃
các bác còn nhiều đồ cho Ngage thế, ai biết chỗ bán cái dây chuyển dắc 3.5 ko ?
Tiện thể show hàng con của mình :3
@daiduong3007 Trên đường Hùng Vương q5 khu bán điện thoại có đó bạn! Hôm vừa rồi mình thấy cửa hàng nọ còn cả bó mà không ai mua. Cửa hàng đó mình k nhớ tên nhưng nó nhỏ lắm chỉ có 1 cái tủ nhỏ trưng bài vài ba cái điện thoại cũ thôi. Đường 1 chiều cửa hàng nằm bên trái!
@tum lum tum la Mình ở Hà Nội 😔. Nhưng may quá cuối tuần vào HCM, chắc sẽ cố tạt qua đó , cảm ơn bạn nhiều nhé 😃
Mình đã từng đùng em này 1 time dài đấy.
Kyleptg
ĐẠI BÀNG
9 năm
N-Gage đúng là 1 mơ ước tuổi thơ của nhiều ae
Tiếp tục show ... 😁:D:D
A e cùng 1 đội ... :D:D:D
image.jpg image.jpg image.jpg
taolao
TÍCH CỰC
9 năm
Lúc nào đào đến Nokia 1200 thì ới, tui hiến cho 1 em mà trên tay nhé 😁
tranglampham
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngày trước em say thằng ku này hơn say điếu
Kyleptg
ĐẠI BÀNG
9 năm
vuminh90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trc có xài 1 em Ngage Classic cơ 😆
Nhớ lại 4 năm ĐH vs Nô thần thánh quá
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
9 năm

Khoe Tí 😁
@wingswingszz Em này nghe nhạc bằng Ngage không? Hồi đó cũng săn em này!
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtrinh08 Nghe Nhạc ok hơn N-gage bác bass của nó ấm hơn 😁
cái 7710 1 thời mơ mộng, đêm nằm mơ thấy em nó, đền giờ gần 10 năm vẫn chưa rờ dc, giờ rờ vào thì em mất zin, qua tay bao thằng đàn ông
IMAG0233.jpg IMAG0239.jpg Bá đạo là đây nè mấy ông kẹ
@nguyenngoctam18 chất quá đê, bán cho e classic đi :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019