[Trên tay điện thoại cổ] Nokia 1100: Bạn có còn nhớ?

TDNC
16/3/2017 4:24Phản hồi: 154
[Trên tay điện thoại cổ] Nokia 1100: Bạn có còn nhớ?
14 năm, đó là tuổi đời của Nokia 1100. Chiếc điện thoại này được giới thiệu vào cuối năm 2003 và chỉ 5 năm sau đó, người ta thống kê được rằng đã có tới 250.000.000 chiếc Nokia 1100 được bán ra. Trùng hợp là chiếc điện thoại thứ 1 tỷ được bán ra của Nokia cũng chính là Nokia 1100 (chiếc máy đó được mua tại Nigeria vào năm 2005). Với thành tích này, Nokia 1100 hiển nhiên trở thành một sản phẩm cực kỳ thành công của hãng.

Nokia 1100 cũng từng rất phổ biến ở VN bởi có giá bán rẻ, điện thoại dễ dùng, pin trâu và đặc biệt là có đèn pin, một tính năng tưởng chừng quá đơn giản nhưng lại yếu tố được nhắc đến rất nhiều mỗi khi người ta đi mua điện thoại "cùi bắp". Đặc biệt các bạn sinh viên là mình thấy có 1100 nhiều nhất. Nhắc đến "Nokia một ngàn mốt" hầu như bạn nào cũng biết 😁

Cám ơn cửa hàng MOS đã cho mình mượn máy.

Nokia 1100 có ngoại hình đơn giản, phím bấm to và dễ dùng, màn hình đơn sắc cũng dễ nhìn, nghe gọi to, rõ. Máy không có nhiều chức năng nhưng lại làm rất tốt những cái mà nó đang có

Nokia 1100 trong một thời gian dài là vật bất ly thân của nhiều bạn trẻ

Máy có vỏ nhựa, rớt mạnh là bung, nhưng cứ lắp lại là dùng được tiếp thôi

Đèn pin nằm trên đỉnh máy, chức năng này về sau gần như trở thành thứ cần phải có mỗi khi đi chọn mua điện thoại giá rẻ

Quảng cáo

Nhấn giữ phím C trên bàn phím để bật đèn pin

Pin BL-4C dùng chung với nhiều máy nên việc tìm pin cho 1100 không có gì khó khăn

154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iSoft
TÍCH CỰC
7 năm
nhớ âm thanh tít te của nó, xưa sms cho gấu bằng con này suốt ngày
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
7 năm
Thời e thì mốt con 1200
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Em tưởng chi ngọc cho mượn
1110i vẫn đẹp hơn, ngày xưa mình độ mấy ẻm vừa cảm ứng vừa nghe nhạc vưa đèn led 😁 :D :D tếu vê lờ
CKG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cdab Dòng 1110 có hai đời, i và thường.
Xịn hơn con này là đương nhiên vì phím 4 hướng, con này chỉ có 2 hướng dùng rất bất tiện nhất là lúc nhắn tin hay vào menu.
@phongba046 đối với mình 1110i vẫn là chiếc điện thoại hoàn chỉnh nhất, nó là biểu tượng của sự hoàn hảo, ko dư thừa cũng ko thiếu thốn
@phongba046 Giúp em. Em có con 1110i, là bồ cũ tặng mà mất cái sạc chân to rùi. Các bác ai có cái sạc này, mới hay cũ cũng được miễn là hàng gốc theo máy, thì để lại em nhé. Em không muốn mua sạc lô 30k ngoài tiệm vì sợ cháy nổ khi pin của em nó đã là đồ tàu rùi, hic. Thanx nhìu.
@phongba046 Giúp em. Em có con 1110i, là bồ cũ tặng mà mất cái sạc chân to rùi. Các bác ai có cái sạc này, mới hay cũ cũng được miễn là hàng gốc theo máy, thì để lại em nhé. Em không muốn mua sạc lô 30k ngoài tiệm vì sợ cháy nổ khi pin của em nó đã là đồ tàu rùi, hic. Thanx nhìu.
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
Dạo này tinhte cứ hồi tưởng Nokia miết nhỉ. Dòng này mình từng xài, bền trâu pin lâu giá siêu rẻ
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@hsthpt Chiêu PR của HMD đó, làm gì có vụ tự dưng tinhte hồi tưởng.
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
@crazysexycool1981 Chắc sẽ đi hết thập niên 2k rồi tới mấy em như 808 hay 1020 chăng :D
@hsthpt năm 2007 nó lên tới 1 triệu một con vì ngưng sx đấy
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
@tienthanht919 Ngày ấy xa rồi 😆
docomo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Yêu lắm thuơng lắm 😆
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào dùng iPhone bị lỗi khi gọi tới không trượt sang để bắt cuộc gọi không? Giống như liệt cảm ứng ấy, nhưng để cho gọi lỡ luôn thì cảm ứng lại tốt như thường. 4, 5s, 6+ đều vậy
hehe1110j
TÍCH CỰC
7 năm
@cbr150r Bác bấm nút cứng bất kỳ,xong lau lau màn hình đi rồi lại vuốt đc ngay 😆 bệnh này nhiều máy cảm ứng bị rồi
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
@hehe1110j Cách này iOS 9 về trước thì ok, từ 10 trở đi không còn đúng nữa bác à 😔 máy của mình là vậy 😕
hehe1110j
TÍCH CỰC
7 năm
@cbr150r Máy mình cũng ios10 đây,thỉnh thoảng vẫn bị vẫn dùng cách đó. Mà nguyên do là để máy túi quần chật quá đó bác
@thanh phuoc bị hoài, thay mấy miếng dán rồi.
lúc mới mua thì xài ngon (mình mua new full box, nguyên seal nha, chứ không phải mua 2nd đâu), nhưng xài thời gian vài tháng mới bị... thỉnh thoảng mới bị, nên không ảnh hưởng gì nhiều, mình xũng dễ tính o_O, nhưng bực cái là nhiều khi sếp gọi quẹt quẹt hoài không được, lỡ mất cuộc gọi, phải gọi lại thôi.

còn lỗi nhiều khi đang xài, lướt web, facebook, zalo, bị văng ứng dụng nữa....haiz!
tươi vui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quên rồi. Chỉ còn nhớ em nó có cái bàn phím bay mất hết chữ số sau vài tháng sử dụng
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
điện thoại ngày xưa độ phân giải cao nhỉ. nhìn chữ cứ nét căng
Police01267
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích nhất là nó cho chọn cở chử nhỏ trong tin nhắn , nên hiển thi được nhìu chữ hơn mấy máy cùi bắp bi giờ
Police01267
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy này có game space impac chơi hay thôy rồi
Nokia thời đó nó chỉ phổ thông chứ ko có gì gọi là đặc sắc cả.
@Hoang_HaoMinh Sai bét có tiền chơi máy đặc sắc hay k thôi bạn ak
@Hoang_HaoMinh vcl, mình thề với bạn, thời đó mình chỉ cần liếc qua là biết Nokia, thậm chí biết luôn tên máy, ko biết định nghĩa đặc sắc của bạn là gì?
@Hoang_HaoMinh hở? bác có chắc không vậy??
@darkmagician13 Chắc, thời đó so về gia công chất lượng thì siemen, motorola, .... hơn hẳn nokia. Nokia đúng là chỉ phổ cập chứ không thể nói là đặt trưng!
gis
TÍCH CỰC
7 năm
Chả phải nhớ vì thinh thoảng vẫn lôi ra xài. Máy mua hơn chục niên rùi 😃
con số bán ra kinh khủng thật, giá nokia hut được như ap thì giờ này cũng còn khá giả
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Nhớ lại hồi đó giỏi thật. Nhắn tin không cần nhìn phím luôn...giờ mất đi khả năng đó rồi
Con này mình dùng nhiều đến nỗi bàn phím không còn số , mòn như miếng cao su chụp lên
2 cái vạch thần thánh - chân dài miên man

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019