Trên tay điện thoại thông minh Vertu Constellation Quest

sonlazio
25/11/2010 9:56Phản hồi: 152
Trên tay điện thoại thông minh Vertu Constellation Quest

Constellation Quest là chiếc điện thoại thông minh đầu tiên của hãng điện thoại hạng hãng Vertu, sản phẩm này dựa trên nguyên mẫu là chiếc E72 của Nokia nhưng lại có rất nhiều cải tiến cho riêng minh. Cầm Quest lên, bạn sẽ cảm nhận được sự tinh tế, cao cấp mà Vertu đã gửi gắm vào. Từng đường nét trên thân máy lẫn vỏ hộp, phụ kiện đều được gia công rất kỹ, bạn sẽ thấy ngay cả cục sạc cũng rất đẹp và được chăm chút kỹ. Vì Vertu là thương hiệu con của Nokia mà tên của họ được xuất hiện trên tất cả các phụ kiện cũng như màn hình khởi động, điều mà những thương hiệu từ bên thứ 3 như Goldvish hay Mobiado không thể thực hiện. Đặc biệt hơn, Constellation được tặng kèm thẻ nhớ MicroSDHC dung lượng 32GB, loại thẻ gần như chưa xuất hiện ở Việt Nam trước đây. Chiếc máy mà mình được cầm có cấu hình cơ bản và giá vào khoảng 8000$.

Kế thừa trên nền Nokia E72 nhưng Quest lại có màn hình và font chữ đẹp hơn hẳn. So sánh với màn hình E71 thì màu sắc, độ trong và đặc biệt là độ sắc nét đều hơn hẳn. Có thể so sánh độ sắc nét với iPhone 4, chiếc điện thoại có dpi cao nhất hiện nay. Nhiều khả năng Nokia đã sử dụng một độ phân giải màn hình cao hơn cho Quest (có thể là 480x640) và sau này các máy Nokia sẽ được sử dụng độ phân giải này.

Cảm ơn anh Dũng Tân Bình và một anh giấu tên đã trợ giúp sản phẩm.

Toàn cảnh sản phẩm

Màn hình rất đẹp

Bàn phím qwerty đầy đủ

Jack tai nghe 3.5mm

2 phím tăng giảm âm lượng

Quảng cáo

Cổng microUSB

Toàn cảnh mặt sau

Pin 1500mAh, camera 5MP, đèn flash LED và phím xoay để mở nắp lưng

Thẻ MicroSHDC 32GB

Quảng cáo

Sạc cũng mang thương hiệu Vertu

Quest là sản phẩm đầu tiên của Vertu được tặng kèm cáp video out

152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

211
CAO CẤP
13 năm
Điện thoại đẹp nhưng nhìn hơi rối mắt !
mình cũng nghĩ vậy, các chi tiết thì cao cấp thật nhưng nhìn cứ hơi quá thế nào ấy 🤔
mà "màu sắc, độ trong và đặc biệt là độ sắc nét đều hơn hẳn. Có thể so sánh độ sắc nét với iPhone 4, chiếc điện thoại có dpi cao nhất hiện nay. Nhiều khả năng Nokia đã sử dụng một độ phân giải màn hình cao hơn cho Quest (có thể là 480x640)" à ....? @_@
sao lại có thể? k check đc hả bạn 😃
mà nhìn hình thì chả thấy đẹp hay rõ nét gì cả, hay tại hình chụp nên thế nhỉ :-SS
k đẹp nhưng đắt 😆
vtq0384
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn mặt trước rối rắm quá nhỉ. 😔. nhìn ko thanh thoát vốn có lâu nay của hãng này.
Sao mình thấy không đẹp gì hết.
Sao cái màn hình tự nhiên thêm cái chữ V vào làm chi nhỉ? Ko có chữ đó thì người dùng ko biết là Vertu hay sao? @_@
Điện thoại gì mà giống của Tàu quá, nhìn 3 cục tròn tròn đằng sau như điện thaọi tàu 3 loa
độc, và lạ nhưng dễ bị lẫn là đt tàu.
đẹp quá ....
nhưng mà 8000$ thì khủng thật đấy ......xấp xỉ 160tr rồi còn gì ... cho e 160tr cũng ko mua đâu !..........
để tiền đi tán gái còn đc thửong thức cái đẹp thật sự hơn ;)
TuDien1
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rùi, tại vì nó đâu phải "đẳng cấp" của bác đâu
nếu mà người nào mua dc cái này thì số tiền họ bỏ ra để tán gái còn nhìu gấp mấy lần con số này ấy chứ
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Có bằng đấy tiền thì cần gì phải tán hả bác các em xếp hàng tha hồ mà chọn kakka
chuâne men , 160tr thì có nhiều cái đẹp để khám phá lắm
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
8000 usd...... cho cầm cũng hok dám cầm, lỡ tay rớt xuống là tự vẫn luôn vì ko có tiền đền ^^
batuocken
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuần sau bên trung hoa có bản y chang anh em cứ chờ =))
Cần j tuần sau, nếu muốn & chịu khó đi tìm thì 24h sau là có 1 em y chang made in Tàu 😁
cái này sản xuất ở đâu nhỉ.....cục pin có chữ "made in china" :mstickle:
nhìn trông rối mắt quá, và hầm hố quá..
Lạ 1 em nữa SANG NGANG 😃 ha ha

G cứ muốn bán đc là phải "thông minh"

Mất hết giá trị đích thực, nghĩ sao vậy chài ....?
ronaldemap
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thay giong dt cua sieu nhan GAOS qua 😆
Em len bang bb cac bac thong cam!
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp và sang đó chứ! Nhìn xa có nét j đó giống BB ! Giá ngất ngưỡng dành cho người sành điệu và có tiền :dance:
Đẹp nhưng không cùng quan điểm đẹp của mình...:p
trông thô quá,e thấy con e72 đẹp hơn nhiều . haizzzzzz
BB81xx_LS
ĐẠI BÀNG
13 năm
đến bao giờ mới được có em, đến bao giờ thấy được vờ tu.... hehehe
Với 8000$ mình sẽ mua được 1 con SH 2010 và 1 em Iphone 4, nhưng với mấy bác đại gia thì những thứ đó các bác có cả rồi hoặc đã xài chán chê nên bỏ 8000$ mua 1 con Vertu thế này khẳng định đẳng cấp cũng xứng đáng nhỉ! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019