Trên tay DJI Air 2S: drone nhỏ gọn với cảm biến mạnh mẽ của dòng Pro

Nam Air
19/4/2021 15:0Phản hồi: 83
Trên tay DJI Air 2S: drone nhỏ gọn với cảm biến mạnh mẽ của dòng Pro
Thời gian thấm thoát mới đó mà đã 1 năm trôi qua kể từ khi DJI ra mắt Mavic Air 2. Mình rất hài lòng với thiết kế hoàn thiện của drone, rất thích chất lượng phim, chất lượng ảnh cũng như thời gian bay của Mavic Air 2, và rất may mắn là DJI họ giữ lại toàn bộ thiết kế ngon lành của Mavic Air 2 và chỉ nâng cấp thêm, biến những thứ đã tốt nay còn tốt hơn nữa.

Chúng ta có DJI Air 2S, một em drone nhỏ gọn với cảm biến 1 inch mạnh mẽ của dòng Pro ngày xưa.
Mời anh em xem video trên tay:

Cảm biến trang bị trên DJI Air 2S là cảm biến 1 inch, mỗi pixel có kích thước 2.4um (micromet). Có thể quay phim 5.4K/30FPS, quay 4K/60FPS.

Cảm biến lớn và điểm ảnh lớn sẽ thu được hình ảnh mượt mà, nhiều chi tiết, độ sâu màu lớn, dữ liệu thu được nhiều cũng giúp anh em về nhà hậu kỳ được thoải mái hơn, tự do hơn.

Không cần dông dài, mời anh em xem thử một tấm hình chụp ban dêm bởi DJI Air 2S:

Anh em có thể thấy vùng tối không bệt, chi tiết rõ ràng, những mảng giao thoa sáng tối ánh sáng phức tạp dược tái hiện mượt mà.

Tấm này là mình tải trên trang DJI về vì mình chưa được đến nơi có cảnh đẹp thế này, nhưng mình tin là nếu mình đến đó và bay DJI Air 2S lên thì cũng sẽ chụp được hình đẹp như thế vào ban đêm.

Tổng thể thì DJI Air 2S có ngoại hình gần giống với Mavic Air 2, khác là nhìn vào ta thấy phía thân trước giờ đã có thêm 2 mắt nhìn lên trên.

Quảng cáo

Hai con mắt ở trên này giúp DJI Air 2 nay đã có thể "nhìn và né" được vật cản ở 4 hướng: ở trước, ở sau, ở trên, ở dưới. Khoảng cách nhận dạng được vật cản là từ 0.35m - 44m. Một con số ấn tượng.

back sen.jpg

Thiết kế cánh, thiết kế chân và ăn ten đều giống với Mavic Air 2.

Có điều bộ cánh trên DJI Air 2S giờ phần đuôi cánh được sơn màu cam sáng, giống với DJI Mini 2.

Quảng cáo

Cánh sơn màu cam giúp dễ nhìn thấy lúc bay hơn, an toàn hơn. Âm thanh lúc bay của DJI Air 2S là tương đương với Mavic Air 2.

Trọng lượng thì DJI Air 2S chỉ nặng hơn Mavic Air 2 có 20g mà thôi, do đó nó vẫn giữ được thời lượng bay khoảng 30 phút cho một viên pin.

Thực tế thì DJI Air 2S và Mavic Air 2 dùng chung pin, chung sạc được luôn anh em nha. 2 cục pin y chang nhau.

Remote điều khiển cũng giống nhau, của DJI Air 2S sẽ có thêm biểu tượng tạm dừng ở nút Return Home, ngoài ra là giống nhau hết.

Nói chung mình thích kiểu remote này.

Tất nhiên vẫn có cái khác, khác lớn nhất là cảm biến của DJI Air 2S giờ to 1 inch, nên cái ND filter giờ to quá trời luôn so với cái của Mavic Air 2.

sensor size.jpg

So sánh side by side cho anh em dễ nhìn.

Anh em mua bộ DJI Air 2S sẽ có sẵn bộ 4 cái ND filter đủ dùng thoải mái nha.

Cảm biến lớn của DJI Air 2S giờ cho phép bạn zoom thoải mái hơn khi quay phim.

Anh em cần quay chất lượng cao nhất thì để 5.4K, 30fps.

4k 1x.jpg

Anh em cần zoom thì chỉnh về 4K, Đây là quay 4K, zoom 1X

4k 4x.jpg

4K zoom lên 4X thì thế này.

2.7 6x.jpg

Anh em để 2.7K thì zoom lên được 6X. Và nếu để quay Full HD 1080 thì zoom lên 8X luôn.

Khi quay phim anh em có tùy chọn quay thường hoặc quay SloMotion.

DJI Air 2S vẫn có đầy đủ các tính năng bạn yêu thích trên các dòng drone trước như QuickShot, HyperLapse vv và vv.

Quickshot của DJI Air 2S sẽ giúp bạn có các đoạn phim tự quay đẹp, nhanh.

Nhưng theo mình tính năng ăn tiền nhất và thích nhất của mình trên DJI Air 2S là tính năng MasterShot.

Anh em chọn tính năng MasterShot xong rồi nhấn bắt đầu.

Tự drone nó sẽ nhận dạng cảnh vật, rồi tính toán sao để có đoạn phim hay nhất, sau nó tự nó sẽ bay vòng vòng để quay chủ thể của bạn.

Đoạn phim quay xong sẽ có sẵn nhạc, hiệu ứng rất hấp dẫn luôn, và hay hơn nữa là khi cần chọn một template khác thì bạn hoàn toàn có thể chọn, bạn sẽ có một đoạn phim với look & feel rất khác so với cái template trước đó.

DJI Air 2S giờ có cảm biến ở cả 4 hướng trên, dưới, trước, sau nên bay nó an toàn hơn, nhất là khi bạn bay vô lùm cây, drone nó sẽ thấy và né vật thể.

Theo mình DJI Air 2S là bản nâng cấp hoàn hảo của Mavic Air 2, khi nó thừa hưởng những cái tốt nhất của dòng Air và cải tiến thêm để càng mạnh mẽ.

Thêm vài tấm chụp vội ban đêm để anh em tham khảo. Chụp đêm đã đẹp vậy rồi, chụp ngày trời trong nữa thì còn đẹp đến đâu!

Bây giờ phim quay từ dòng drone tầm trung là Air đã có thể cạnh tranh trực tiếp với dòng Pro rồi!

Anh em mua DJI Air 2S Flymore combo sẽ có tổng cộng 3 pin, đế sạc 3 pin, cục biến pin thành sạc dự phòng, 6 bộ cánh, 4 ND filter, cáp USB-C, cáp nối máy điện thoại với remote, túi đựng rất gọn và rất đẹp.

Thêm thông tin kỹ thuật:

air2s spec1.png
air2s spec2.png
air2s spec3.png

Các tính năng nổi bật của sản phẩm:
  • Có cảm biến lưng
  • Cảm biến 1 Inch 20 MP, quay 5,4K 30fps / 4K 60fps.
  • Cảm biến với kích thước điểm ảnh 2.4μm thu thập nhiều thông tin và chi tiết hơn.
  • Có thể kết hợp được với DJI Smart Controller.
  • Trang bị tính năng MasterShots, lập trình đường bay và ghép lại thành Video
  • FocusTrack được nâng cấp với Spotlight 2.0, ActiveTrack 4.0 và Point of Interest 3.0
  • Chế độ bay tự động APAS 4.0 an toàn khi được tích hợp cảm biến 4 hướng
  • Tích hợp Ocusync 3.0 với 4 Anten, cho khoảng cách truyền sóng Full HD tối đa 12km

Anh em quan tâm có thể mua tại VJShop: https://vjshop.vn/flycam/dji-air-2s-fly-more-combo

Flycam DJI Air 2S Fly More Combo Chính Hãng, Giá Tốt Tại VJShop - ĐẶT MUA NGAY

DJI Air 2S được coi là phiên bản kế nhiệm cho Mavic Air 2 với nhiều nâng cấp đáng chú ý. Flycam mới của DJI trang bị cảm biến 1 inch 20MP, hỗ trợ màu 10 bit và HDR thông minh giúp tạo ra những hình ảnh ấn tượng.
vjshop.vn

Giá bán:
.31.390.000 VND đối với phiên bản Flymore Combo
.24.499.000 VND với bản thường.

Mình vẫn giữ nguyên quan điểm là đã mua drone thì mua bản Flymore combo, mua bản thường về tốn tiền mua thêm cho đủ đồ cũng vậy, mà có khi đắt hơn.

Cám ơn anh em đã xem bài, đây là bài trên tay và thử nhanh môt số tính năng của DJI Air 2S, có dịp mình sẽ dùng kỹ hơn, review chi tiết hơn đến anh em nhé!

Xin chào và hẹn gặp lại!
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2s nâng cấp từ 2 thôi mà ngon ko biết lên 3 còn gì nữa ko
Voitrop
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtuannntatata nghe đồn mavic 3 nâng cấp khá nhiều từ cánh cho đến camera và cảm biến ,...ko thay đổi gì nhiều mặt ngoại hình mà giá khá cao từ 39 tr pro chắc 50 tr ấy
@anhtuannntatata Đến 2s thì mình chơi 2s thôi, còn cả năm nữa mới ra dòng mới mà 😃
@Voitrop Vậy lấy 2S cho lành bác 😁
Thật là tuyệt vời
@Nicotine Caffeine Bác nói drone tuyệt hay bài viết tuyệt vậy bác 😁
@Nam Air Kết hợp cả 2 nhe bác 😁
xịn quá chời
@cutruongbaby Chơi sướng lắm bác
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Yêu quá
Cười vô mặt
Quá đã
Kinh vãi
@Võ Thành Quân Đã thiệt mà!
hoangnx1503
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn cái giá hết hồn
@hoangnx1503 Mình thấy giá cũng ổn mà, nếu đang cầm Air 2 bán nâng cấp còn ngon hơn 😁
Có tiền mình sẽ mua DJI Air 2s liền!!!
@Nam Air chơi... lén ổn không mod. Ngán vụ xin giấy phép quá
@zombie01 Suỵt suỵt bác 😁
DJI ra nhiều đồ ngon, cảnh quay có thêm góc view từ trên cao luôn hấp dẫn người xem.
@Kính Cận 0_0 Hehe, mấy năm gần đây món nào của dji cũng chất
Flat White
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong clip mod quay ở khu nào vậy á? 😁
@Flat White Ở Singapore đó bác :D
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
Tháng sau hốt
@ngox_IT Ngon vậy, chúc mừng bác
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Me lâu rồi bác, hôm bữa tính hốt air2 rồi, nghe phong phanh Air2S sắp ra nên ko hốt Air2, giờ mua là hợp lý rồi
@ngox_IT Hehe, lấy air 2s thì yên tâm xài vài năm nữa
kayashi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngox_IT Em cũng giống bác, phân vân và hốt con 2s bữa 20/04. Khá mướt. Nhưng lâu lâu lỗi bay được có 30m, phải rút dây remote ra cắm lại thì hết 😅
bé này ra mà air 2 ko giảm giá nhỉ.
@ste7en9x91 Air 2 quá ngon trong tầm tiền, DJI vẫn bán song song Air 2 và Air 2s mà bác
Quá khủng
@phucprolangtu
Yêu quá
dangkhoagf
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chẳng lẽ bán em Mavic Air 2 để rước em nó về nhỉ?
@dangkhoagf Bán Air 2 upgrade lên là lựa chọn cũng ổn mà bác
dangkhoagf
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air bán con Air 2 Combo chắc phải bù thêm mười mấy chai nữa mới đủ nhỉ
@dangkhoagf Chắc cũng loanh quanh số đó đó bác
Namb0m
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá ngon lành luôn Mod ạ
@Namb0m Cám ơn bác hehee, bác nói e ngon, drone ngon hay chủ đề ngon vậy bác
Namb0m
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Drone ngon nhưng bác cũng ngon nè, nhưng mà ngon chỉ thấy giọng không thấy mặt á
@Namb0m h aha thanks bác
macinPhone
TÍCH CỰC
3 năm
Quay cho đẹp cho TQ nó mê nó mau qua chiếm hay sao ớ...
@macinPhone Tào lao quá 😃
@macinPhone Sao bác lại sợ thằng tàu đến vậy nhỉ, sao không nghĩ quay đẹp cho anh em bạn bè thế giới biết đến rồi tới du lịch, tạo công ăn việc làm cho dân mình
macinPhone
TÍCH CỰC
3 năm
@tamnguyen072 Khen thì trên này có vô vàn ae khen nức nở rồi, m chỉ lo cho mặt trái của mấy mặt hàng TQ này thoy
jetnguyen88
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái gì cũng ngon đến cái giá thì ... air 2 vẫn ổn
@jetnguyen88 Air 2 vẫn ổn, nhưng có điều kiện lên 2S thì ngon hẳn luôn 😁
jetnguyen88
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air kk air 2 s quay đêm ngon hơn. nhưng nếu bay ban ngày thì air 2 dc rồi :D
kayashi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jetnguyen88 2s chơi đêm ngon lắm bác, em chụp thử rồi so với hình cũ air 2 trên diễn đàn thấy khác xa nhau luôn.
Đồ chơi người lớn có khác
@Jackie Lee 1981 16 tuổi là chơi drone dc rồi nha
@Nam Air Ý mình là nó đẹp và đắt 😃
kayashi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jackie Lee 1981 Nên kêu là đồ chơi người có điều kiện 😆
Cười vô mặt
Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Cảnh Sài Gòn về đêm đẹp quá