Trên tay DJI Air 2S: drone nhỏ gọn với cảm biến mạnh mẽ của dòng Pro

Nam Air
19/4/2021 15:0Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốt, nhưng giá cao quá, viết 1 bài về loại tầm 5 triệu đi bạn ơi.
@A to Z 5tr không có hàng mới dùng ổn dc bác à, mua đời sâu các dòng trước thôi bác
zttv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá đã, 30tr ngang ngang con Pro, đáng để mua đủ bộ flymore.
@zttv Mua flymore là hợp lý bác à
Huy Kutis
TÍCH CỰC
3 năm
Đã thật sự.
@Huy Kutis Thật sự đã!
kích thước điểm ảnh cũng là phụ thôi, mình có cái máy ảnh aps-c 1.8 inch mà độ phân giải mới có 10 mpx, tính ra kích thước điểm ảnh lên tới 6µm, nhưng chụp cũng thấy bình thường.
kich thuoc cam bien may anh.jpg
@A to Z Còn vào chip xử lý, giải thuật vv và vv nữa bác
vekhuya
ĐẠI BÀNG
3 năm

Thực tế thì Air2s thêm cảm biến chưa tối ưu được hơn gì, có thể phải đợi Dji nâng cấp phần mềm để phải tối ưu hơn nhiều nữa.
Dòng này Air2s ae thấy lộ ảnh đã lâu, khoảng vài tuần sau khi ra Air2 đã có nhưng chắc Dji ém hàng để mỗi năm ra 2 dòng fly.
So về giá tiền thì hiện tại chưa cạnh tranh với Mavic Pro2 trước đó được, tuy nhiên vòng đời Pro2 giờ đang ở cuối nên Dji gần như không còn quan tâm gì 2 năm gần đây nữa rồi.
Các dòng Dji phổ biến hiện nay: từ 10tr ~ 35tr
Dji Mini (10tr) < Dji Mini2 (12tr) < Air 2 (20tr) < FPV (29tr dòng khác) ~ Air2s (30tr) < Mavic 2 Zoom (27tr) < Mavic 2 Pro (35tr)
Các dòng <10tr cơ bản:
Hubsan: 5tr ~ 12tr - Bay tốt, Video tốt, pin kém (~15p)
Xiaomi: 8tr - 12tr - Pin tốt (~25p), Video tốt, Bay bình thường (Tốt hơn hubsan nhưng ít parts thay)
Cfly: 4tr ~ 7tr - Pin khá (~18p), bay khá, Video kém
F11, SG, Bugs vv... 2tr-5tr tầm thấp: Pin khá (~20p), bay bình thường, Video bình thường

Tóm lại cho người mới chơi kinh phí <5tr thì mua đồ cũ các dòng bay tốt là dc, nếu làm dịch vụ thì cần thêm camera tốt.
Từ khoảng 5tr mới chơi nên dùng thử Dji Mini là hợp lý nhât!

^_^
@vekhuya mình nghĩ họ dư sức làm (các dòng lớn như Matrice nó né và bám theo tới đâu luôn) nhưng họ sẽ không đưa tính năng quá tốt quá xịn vào dòng dân dụng vì chừa chỗ cho dòng chuyên nghiệp nữa
Bác chụp 2 con rồi so sánh thì hay hơn nữa 😙😙😙
@Vô Diện Nhân Hôm nào mình sẽ làm nhé
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
có khi bán mấy cái máy ảnh chuyển qua học làm "Phi công" , nhìn mê quá .
Cười ra nước mắt
có con mavic pro 2 năm rồi ko có thời gian đụng tới
Phân vân mini 2 và air 2S này quá. Newbie nên chưa biết dòng nào sẽ phù hợp hơn. Nhờ mod và các bác tư vấn giúp
@desmond2020 2 con chênh tiền nhiều lắm bác, dư giả thì Air 2s 😁
Ai đam mê cần thêm thông tin thì xem thêm nhé
Ai đam mê cần thêm thông tin thì xem thêm nhé
Nhỏ mà có võ. Mấy em drone càng ngày càng lợi hại.
Đã quá xá
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mắc hơn Air2 8tr, nâng cấp chưa đáng để đổi từ Air2 lên, chờ DJI hoàn thiện cảm biến và nhiều tính năng ở ver sau thui (3?)
Nhà trong hẻm (không sân thượng) bay được không mấy bác?
Em cất cánh từ mặt đất mà xung quanh nhà liền kề đều >10m - 15m thì sóng có thể bay trong tầm bán kính 1km được không ?
vekhuya
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jack Kong Bay được, nhưng phải rất thành thạo và quen thộc địa hình. Lý do khi kéo về hoặc hạ cánh phải điều khiển tay hoàn toàn, GPS yếu đảm bảo sẽ trôi sai số lớn (5-10m).
Cứng tay thì ok, cất cánh ko GPS bay qua 30m đợi nhận đủ GPS thì bay vô tư..
Cho mình hỏi mình đang có nhu cầu mua flycam phục vụ chụp ảnh 360 trên không, thì nên mua con này hay con mới gần đây là Mini 3 pro nhỉ ? hoặc có sự lựa chọn tốt hơn trong tầm giá 20tr không bạn ?
Mình chỉ chụp, ít quay.
@ngtrongtri Với nhu cầu chụp 360 thì từ con Dji Mini 3 thường và Mini 3 Pro cũng đã hỗ trợ rồi bạn.
@lechaukha12 do mình làm dịch vụ nên cần chất lượng cao tí, phải nét tí
@ngtrongtri Bạn làm dịch vụ nhưng quan trọng là bạn cần yếu tố nào ( chụp ảnh, quay phim,...). Thường thì làm dịch vụ mình thấy ae không ai sài dòng mini cả, dòng Air thì thấy nó hơi lưng chừng quá, nên ráng 1 tí để hốt con mavic 3 hoặc mavic 3 classic. Tầm 30 củ là ổn đó bạn. Dòng Mavic được trang bị cam hasselblad, chụp ra ngon hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019