Trên tay DJI Mini 2 với 10 nâng cấp đáng giá so với đời trước

Nam Air
22/11/2020 12:24Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JackWilliam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có 5 lưu ý nhẹ khi sử dụng Mini 2 từ trải nghiệm cá nhân:
1. Tất cá các flycam khi bay đều phải xin giấy phép, tuy nhiên ở VN thì ae để ý đừng bay gần khu vực hành chính hoặc quân sự là được. Con Mini 2 bay thực tế tiếng ồn không lớn nên cũng khá khó phát hiện. Có 1 số hãng thứ 3 sản xuất loại cánh quạt giảm ồn tuy nhiên Mini 2 do mới nên chưa có cánh quạt loại này. Đen mà bị tóm thì phạt 80tr thì phải.
2. Mặc dù theo quảng cáo hãng là Oculus 2 bay được 10km nhưng thực tế bay chỉ khoảng 4km nên anh em lưu ý. Pin con flycam cũng chỉ bay đến tầm 4,5km là hết pin và ko quay lại được theo chế độ return to home vì chế độ đó tự bật lúc pin còn 10%.
3. Trần bay của VN hiện tại cao khoảng 25 tầng (khoảng 150m) trong nội thành nên cũng không nên bay cao quá.
4. Mấy chiếc flycam nhỏ nhẹ ntn cực kỳ dễ bị ảnh hưởng bởi gió và nếu nó bị lật 1 cái là toi cái máy bay luôn vì nó có chức năng nếu bị nghiêng quá 90 độ là tự động tắt động cơ. Nếu bay ra biển thì phải để ý khu vực có vách đá vì gió mấy chỗ đó thốc từ dưới lên rất mạnh. Em bay dọc tòa nhà và bị gió thổi cho bay lệch đập vào nhà dân, toi luôn 2 cái cánh 😔
5. Có một số đt ko sử dụng được app DJI Fly nên anh em để ý thông báo của hãng, đặc biệt là các máy ko phải Samsung và Iphone
Bonus cho anh em nào có cả 2 phiên bản là pin của Mini 1 lắp đc lên Mini 2, mặc dù nặng hơn xíu. Mini 2 cân lên chỉ đâu đó 238g thôi.
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nicozobin nếu mua thì mua hẳn con Air 2 bay cho đã chứ con Mini 2 này bay sương sương thôi 😆
@JackWilliam Con này dưới 250g không cần xin phép mà?
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuLong @cuLong vụ 250g chỉ có ở Mỹ thôi, còn ở VN 1g cũng phải xin nhé 😃
@JackWilliam À ok bro
sisino1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ghê lắm nha!
Thang_Nhim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuyệt vời
Đọc báo mà lòng đau như cắt, mới rớt sáng nay xong, bị dính gió to
Buồn ghê...
@Mr. Win Hic, hơi thốn, nhưng sửa được hết nha bác
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr. Win bác có mua DJI refresh thì vác ra hình như nó sửa free cho luôn ấy
@JackWilliam Đổi mới 1 năm 2 lần nha bác
@Nam Air sửa làm sao được hả bác, hic rụng cả camera với các thứ rồi
@JackWilliam em mua gói combo 14tr , chả biết có được sửa không nữa.
https://flycamvn.com/flycam-gia-re/
em mua trên trang này
voe
TÍCH CỰC
3 năm
không biết ra biển khi hậu đẹp ! nó có ngon không nhỉ!! con này ngon nhất ở chỗ nhỏ
à có võ! nếu trất lượng quay tốt nữa thì quá ngon tí nữa thì mua em air 2.0 nhưng nó vẫn to ( cần nắp bien giao thông ) ! con này đi du lịch là hợp lý nhất
nicozobin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@voe T cũng thắc mắc khoản bay biển. Xem mấy video trên youtube thì ngon lắm nhưng chưa thấy ae VN nào review thực tế
@nicozobin Chẳng ai rảnh mua mấy chục triệu xong đem thử mạo hiểm đâu ông.
Đẹp quá.
Nhìn gọn đẹp ghê 😃
Quá đã. Mini 2 có nhiều cải tiến dành cho những ai mới bắt đầu chơi.
xịn xò thật, niềm mơ ước của mình, bao giờ mình mua đc cái air drone đây
Best luôn, nhỏ gọn, giá quá iu ~14tr combo 3 pin + thẻ 64gb.
mình cũng mua bên VJ
@tetepro Chất lượng phim cũng quá ổn luôn bác mê dao!
@Nam Air Dao hả 😃
zorroxtm92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Như ở HN là không được bay trong khu Ba Đình, bị cấm tiệt luôn nên toàn phải lôi ra ngoài chơi 😆
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
mình thích dòng Mini vì thời gian bay lâu, con Mini 1 dùng ổn lắm, đi roadtrip vác theo tiện cực kỳ, mình là fan của các thứ nhỏ nhỏ 😆
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá ngon đấy chứ. Mỗi tội mua xong ko biết bay ở đâu vì cũng ít đi lại 😔 Bay trong thành phố thì sợ bị bắn hiuhiu
llvvcc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Độ ồn Mini 2 so với Air 2 thì sao bác @Nam Air, em chơi Air 1 đến sợ vì tiếng cánh quạt của nó
@llvvcc Mình thấy Mini 2 êm lắm nha bạn! Bay ngoài đường gần như không nghe thấy gì
ricky0090
TÍCH CỰC
3 năm
giá nước ngoài là 12tr6, giá trong nước 13tr99 cũng tạm ổn. Nhưng mà hình như bộ của mod là bộ combo mới có túi chứ bộ gốc đâu có nhỉ
@ricky0090 13.9tr là bộ combo đó bạn
ricky0090
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Ôi vậy giá rẻ quá, rẻ hơn hẳn ở Úc. Bộ combo những $950
@ricky0090 Giá ở vn ổn lắm bạn!
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Cũng thích mà lấy fimi x8 se 2020 rồi😄
Hóng bài thực tế bay tầm khoảng bao nhiêu phút của Mod, thông số là 30 nhưng với mình chỉ cần bay được 20” là ổn rồi
@xtuan86 Qua tuần nha bác!
me me chờ thế hệ cao hơn nữa 😁
@thienphamptgp Chờ gì nữa bác, cao hơn thì có Air 2 đó:

shakira123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nâng cấp thứ 9 là DJI Mini 2 giờ có cục pin mới, cho thời lượng bay lên đến 31 phút. Anh em dùng Mini 1 có thể gắn pin vào Mini 2 dùng được luôn. Tuy nhiên pin của Mini 2 thì không dùng được trên Mini 1 nhé.

Hack não vãi.
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@shakira123 Thì pin 1 gắn cho 2 đc, pin 2 ko gắn nguọc cho 1 dc chứ gì mà hack não
Huy Kutis
TÍCH CỰC
3 năm
tức ghê mới mua con mini 1 được 6 tháng. Bác nào muốn mua lại bản combo mini 1 inbox mình. Mình muốn upgrade quá
@Huy Kutis 6 tháng là nửa năm rồi tức gì nữa bác
kayashi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Huy Kutis Tưởng bác mua 6 ngày, chứ 6 tháng bác chơi chán chê còn la gì nữa
romero
TÍCH CỰC
3 năm
@Huy Kutis Ib đue 7tr lụm chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp