#Trên tay đồ giá rẻ: Ổ cắm điện chống cháy Yamato Denki LPT-301N

18K
21/3/2022 11:16Phản hồi: 123
#Trên tay đồ giá rẻ:  Ổ cắm điện chống cháy Yamato Denki LPT-301N

Thông tin chung về ổ cắm điện chống cháy Yamato Denki LPT-301N

Screen Shot 2022-03-21 at 17.05.10.png

Chiều dài ổ cắm: 100cm
Công suất: 1500W
Chân cắm dạng dẹt (JP/US)
Xuất sứ thương hiệu: Sản phẩm tới từ Yamato Denki là công ty sản xuất thiết bị ổ cắm, phích cắm, thiết bị nối dây tại Nhật Bản.
Sản xuất tại: Trung Quốc
Chứng chỉ áp dụng trên sản phẩm: PSE, JET…( cái còn lại in trên thiết bị mình không biết, bạn nào biết chỉ mình và mọi người nhé)

Những thứ mình thích

• Nhu cầu: Công việc của mình khiến mình thường xuyên phải di chuyển và lưu trú tại khách sạn, nên việc trang bị những chiếc ổ cắm nối dài kèm chia ổ dạng nhỏ gọn là rất cần thiết. Mình đã tìm qua rất nhiều hãng từ nhỏ gọn Điện Quang (2PN), Gongniu (GN-A140) tới to dài Panasonic, LiOa cho tới khi mình tìm được chiếc LPT-301N. Với 3 ổ cắm tích hợp trên sản phẩm, mình dùng nó để sạc cho laptop, điện thoại và đồng hồ.
Thiết kế nhỏ gọn nó hoàn toàn có thể bỏ vào cặp da cùng laptop, chuột của mình mà không gây cộm mất thẩm mỹ.

• Thiết kế: Mình khá ngạc nhiên khi nhận được nó, chỉ 100k mà sản phẩm lại hoàn thiện cao cấp như thế. Không ba-via, chắc chắn và cảm giác chạm vào vào xịn. Phần bị bể miếng trong hình là mình lấy dao rạch vỏ nilon bị cứa vào đó haha
Phích cắm dạng gập có thể xoay 180 độ, giúp cắm được những góc hẹp hay cần đi dây gọn gàng. Cần lực để gập nhưng vẫn smooth lắm nhé anh em.
Phần phích cắm cũng được làm lõm đẹp, giúp cắm rút dễ dàng hơn.
Mỗi ổ cắm đều có ký hiệu dây Neutral rõ ràng. Chân kẹp trong ổ nhìn từ bên ngoài nghi được làm bằng kim loại đồng, sáng còn chưa biết tháo ra sao với con vít này để kiểm tra (mời các bạn xem ảnh bên dưới).
Mình đánh giá cao người thiết kế ra ổ cắm này, tuy tổng thể ổ cắm bo góc gọn gàng nhưng mặt lưng lại có 1 phần làm phẳng, mục đích để các bạn gắn lên tường, gầm bàn ….

Ở đây mình có cả Gongniu GN-A140 (Bull) khá nổi tiếng cho anh em so sánh về kích thước. Tản mạn 1 chút về ổ cắm Bull thì cá nhân mình sau khi sử dụng Bull thì thấy thông số 2500W của ổ cắm ghi hơi ảo. Trước đó thì mình cũng mang con Bull này đi nhiều, việc cắm thường xuyên máy sấy tóc 1600w đã làm dây nó bị cứng, chẳng biết do nóng quá gãy sao mà cầm lắc lắc bên trong đã có thứ gì đó gãy ra phát âm thanh 😁 vậy nên bây giờ nó đã nằm gọn dưới gầm bàn nhiệm vụ cấp nguồn cho 2 cục nguồn đèn led cạnh bàn và màn hình 5V-2A ngày này qua tháng kia, sờ vào lúc nào cũng nóng ổ.

Những thứ mình không thích

Ổ cắm nối dài LPT-301N hơi ngắn, chiều dài nó vẻn vẹn chỉ 1 mét, trong khi các ổ cắm khác cùng công năng dài khoảng 1,5 mét trở lên.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nếu các bạn cảm thấy giá cả nó ổn (100k), phục vụ tốt nhu cầu của các bạn thì nên mua.

Không nên mua nếu các bạn dùng ổ cắm các chuẩn khác và ngại cắm cục chuyển.

Update link mua cho anh em có nhu cầu:
Ổ cắm kéo dài chống cháy Yamato denki LPT-301N (Trắng) https://s.lazada.vn/s.cc9LJ

​ Ổ cắm kéo dài chống cháy Yamato denki LPT-301...!Giá chỉ ₫ 100.000Mua ngay tại Lazada!

Giá chỉ ₫ 100.000Mua ngay tại Lazada!
s.lazada.vn

Chúc các em có một trải nghiệm sản phẩm và mua sắm vui vẻ!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mq091109
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn rất tiện lợi bạn ạ
18K
CAO CẤP
2 năm
@mq091109 Mình khá ưng khi tìm được nó
karmajao
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng đang sài ổ này. Like nha!!
18K
CAO CẤP
2 năm
@chanphapgiao Cắm thử tải tối đa chưa bạn?
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@18K sức tải chỉ 1500W thì ta cắm thiết bị nào dưới 1500 thôi, nhiều thì nổ..
18K
CAO CẤP
2 năm
@vunh94 Qua cắm 1400 rồi bạn ạ. Vẫn ấm ấm như cục sạc vậy
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@18K Số liệu cho ta tham khảo thôi bác nhưng phải nhỏ hơn cho chắc
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
Thiết bị nhà mình toàn chân tròn, hơi tiếc nhỉ.
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@18K xài cục chuyển đổi
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
@Lực lượng CSCT thế thì nó lại cồng kềnh quá :D
18K
CAO CẤP
2 năm
@vunh94 Đâu cần đâu bạn, cái naot mang đi lại mình thay đầu ổ cắm dẹt hết rồi
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@18K Dài bn mét v bác
Giá mà có thêm lỗ cắm cho chân tròn thì cũng mua đấy
ngocquangit
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thevinh3391 Chân nó mà tròn thì ko mỏng được như vậy đâu bro! Cái gì cũng có giá của nó hết, kk
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá nó thiết kế có thể cắm được cả chân tròn thì hay rồi
quocnt
ĐẠI BÀNG
2 năm
"Chống cháy" là ổ này có bị chập điện cũng không cháy, hay ý bác "chống cháy" là dùng tạm?
18K
CAO CẤP
2 năm
@quocnt Chống cháy là chống cháy theo đúng nghĩa đen đó bạn, vật liệu có biến dạng bởi nhiệt cũng không cháy tạo ngọn lửa
đồ vn chân tròn ổ này sao xài được ta
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@18K Thấy bạn dùng từ "bỏ chân tròn hết rồi" thì người bình thường đọc ai cũng suy ra được bạn coi chuẩn chân dẹt là ưu việt, tốt hơn chân tròn thì mới bỏ còn gì nữa. Không lẽ sai.😆 Chân dẹt cũng không phải đồ nào cũng gập được đâu bạn ơi, mà mấy đồ chân dẹp gập được cắm rất lỏng lẻo, hay gãy. Các chuẩn chân cắm theo vùng miền, truyền thống, hệ thống điện vốn có nên nó khác nhau, chả liên quan gì tới an toàn dễ cắm đâu. Ổ bạn cắm chặt quá thì chắc do ổ cắm đểu, chứ không liên quan dẹt tròn.
18K
CAO CẤP
2 năm
@teobe Bạn mới là người tỏ ra nguy hiểm, còn quá lố nữa. Ổ cắm chân tròn nó có phi 3 phi 4 phi 5 ... mình không muốn phải quan tâm tới những cái đó nên dùng dẹt
Xin phép ngừng tranh luận tại đây. Thân
đất mũi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Mình không lắp điều hòa bạn ạ . Công việc liên quan tới nhiệt lạnh thôi.
leeyang
CAO CẤP
2 năm
Mấy món này tìm hàng Nhật bãi của panasonic dùng rất tốt, ổ cắm rất chắc chắn ko lỏng lẻo, dùng lâu vẫn rất chắc, mặt sau ổ cắm có nam châm có thể hít vào bàn làm việc rát tiện lợi.
18K
CAO CẤP
2 năm
@leeyang Cả National nữa
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Khá là tiện lợi
Mấy nay ko hiểu sao rần rần vụ sân Golf vậy cát bạn ? Toàn cõi mạng rần rần như vậy HÒNG để người dân quên đi vụ giá xăng đã giảm 600đ à ?
lehman1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chuyen san XonLao sắp có clip lien quan
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu mua vì sự nhỏ gọn thì chấp nhận được, chứ 100k cho cái ổ có 1m dây, công suất có 1500w và chỉ có chân cắm dẹt là quá đắt. Chức năng chống cháy cũng để cho vui thôi.
Kí hiệu chân N cũng chẳng có tác dụng gì nếu đầu vào cắm ngược.
@leeyang châu âu nào dùng chân dẹt vậy
Cười ra nước mắt
leeyang
CAO CẤP
2 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Umh mình nhầm, châu âu dùng lỗ tròn, Mỹ canada dùng chấu dẹt
đất mũi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leeyang Đồ này sản xuất cho thị trường Nhật chứ châu Âu xài chân tròn và Việt Nam cũng theo chuẩn châu Âu mà bạn.
leeyang
CAO CẤP
2 năm
@đất mũi Umh mình nhầm, mỹ canada chân dẹt, châu âu chân tròn. Cmt trên nói rồi
hongphuc9x
TÍCH CỰC
2 năm
100k/m dây điện và bộ phích cắm kể ra cũng không đắt lắm
18K
CAO CẤP
2 năm
@hongphuc9x Mình không thấy nó đắt, với độ hoàn thiện cả về thiết kế và chất liệu thế này
hongphuc9x
TÍCH CỰC
2 năm
@18K Thì cũng bình thường chứ không đắt mà
Hot.Buns
TÍCH CỰC
2 năm
thấy ko rẻ chút nào cả, 100k có nhiều lựa chọn khác ngon hơn
18K
CAO CẤP
2 năm
@Hot.Buns Nói trong bài rồi bạn ơi. Rẻ hơn thì có nhưng đẹp hơn không có luôn
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
2 năm
ổ này đi mỹ hay canada xài thì tiện
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
Dẹp khó xài
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy này đồ nhật bãi nhiều vô số kể mà xui laptop Dell chân tròn, chán ghê
18K
CAO CẤP
2 năm
@Smurf:v Ừ cùng hãng này hàng bãi có dây dài hơn. Dùng cũng đã lắm mà mình không cần dài cỡ đó
vunh94
CAO CẤP
2 năm
nhỏ mà có võ...
Dù ai đi ngược về xuôi, Made in T+ vẫn là tối ưu (lợi nhuận và thị trường tiêu thụ khổng lồ)
Hay cơ mà đồ VN và EU toàn chân tròn nên lại phải có đầu đổi. Cũng k tiện
18K
CAO CẤP
2 năm
@thanhlonghp nếu sử dụng đa nhu cầu và cần nó cắm được nhiều chuẩn hơn thì không nên mua
@18K Tại sao lại thế nhỉ ? Mình không hy vọng cắm dc tất cả các loại đầu nhưng 2 dẹt (US/JP) hay 2 chân tròn (EU/VN) là mình thấy thoải mái khắp nơi rồi. 2 chân dẹt kia chỉ chỉnh thiết kế 1 tẹo là chân tròn có thể cắm dc. Thí dụ như hình
18K
CAO CẤP
2 năm
@thanhlonghp Mình đồng ý với bạn, loại chân của ổ cắm tường này dễ sử dụng này, mình cũng không biết sao họ cứ nhất thiết phải làm 1 khe dọc như vậy nữa. Có thể là chỉ bán cho thị trường nội địa chăng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019