Cảm nhận sau hơn nửa năm xài bơm RockBros, dùng được cho cả xe máy lẫn xe đạp

19/2/2021 1:54Phản hồi: 113
Cảm nhận sau hơn nửa năm xài bơm RockBros, dùng được cho cả xe máy lẫn xe đạp
~ Friday, February 19th, 2021 ~

Mình hay di chuyển bằng xe máy cũng như xe đạp, trước giờ mình dùng bơm xe đạp hình chữ T nhưng đợt giữa năm ngoái muốn trải nghiệm thử loại khác nên đã quyết định mua chiếc bơm của hãng RockBos (xuất xứ Đài Loan) trên Shopee (bên NÀY), mua đợt 28/7/2020 với giá 310.000đ (nay check thấy giá xuống còn 259k), được hỗ trợ đổi mới trong 7-10 ngày đầu tiên nhưng không được bảo hành sau khoảng thời gian này.

Tổng thể chiếc bơm này màu đen làm từ nhựa cứng & hợp kim, điểm nổi bật nhất của chiếc bơm này có lẽ là đồng hồ áp suất màu đen với các con số hiển thị màu trắng cùng vòng tròn & kim màu vàng. Mình thích đồng hồ màu trắng nhưng gian hàng mình mua chỉ có màu vàng, ngặt nỗi giờ mình lại thấy màu vàng đẹp hơn.

Về cấu tạo theo mình thấy thì chiếc bơm gồm 2 pitton khá khoẻ, giúp việc bơm lốp xe nhanh căng hơn, tiết kiệm được đôi chút thời gian khi cần gấp. Ngay ở rìa bên phải của bơm có nút gạt để mở rộng hoặc thu gọn bơm khi cần thiết. Khi gạt lẫy này, phần đạp chân sẽ bung ra, mình chỉ cần đơn thuần đặt chân lên đó & đạp mà thôi, ngoài ra không phải dùng tay để giữ, cũng như ko phải nhún lên nhún xuống theo cách truyền thống. Đây là điểm mình thấy thật sự tiện lợi & đáng tiền của loại bơm này.

Dây dẫn của chiếc bơm dài tầm 40cm với chất liệu dày & chắc chắn, ngay sát đầu dây có tích hợp 2 đầu van cũng như bổ sung thêm 2 chiếc van kim phù hợp với hầu hết các loại xe máy, xe đạp thông dụng, kể các lại xe địa hình đời mới. Công suất của bơm theo thông tin trên mạng là 15kg/cm3, kích thước 3 chiều lần lượt là: 29 x 15 x 9cm

Với chiếc bơm tiện dụng này, nửa năm trở lại đây mình không còn phải ra các tiệm sửa xe để bơm dịch vụ nữa, dù rằng chi phí cho mỗi lần bơm chỉ tầm 5-10k. Mỗi sáng trước khi đi làm, mình thường chủ động kiểm tra lốp xe & bơm khi cần thiết, cơ bản thứ gì có thể tự làm cũng đều ít nhiều đem lại cảm giác thích thú hơn.

* ƯU ĐIỂM:

• Có đồng hồ áp suất hiển thị khi bơm.
  • Kích thước gọn, ko chiếm nhiều diện tích.
  • Có thể dùng chung cho cả xe đạp lẫn xe máy với các loại van đi kèm.
  • Dùng chân để đạp, không cần nắm tay để giữ khi bơm như các loại bơm truyền thống dạng chữ T.

* NHƯỢC ĐIỂM:

• Trọng lượng 2kg không tiện mang theo nếu đi bằng xe đạp, còn nếu đi xe máy tay ga có cốp thì thoải mái.
  • Thi thoảng việc thu gọn bàn đạp bị tuột do chưa vào hết lẫy có thể bật vào tay hoặc chân, gây ra những va chạm, xước xẹo ngoài ý muốn.
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã có tín hiệu ra Home, cảm ơn bác Cu rất nhiều ❤️💛💙💚💜
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
goepro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 thấy ông lên shopee cmt quá trời kakak, mà cho hỏi đầu bơm này gắn vào bơm bánh lead với Ab có bị vướng ko? do bánh Lead và AB nhỏ nên vướng đầu cắm lắm
@goepro Mình đi Dream, ko xài 2 loại xe bạn nói nên chưa có điều kiện test thử. Thường mua sản phẩm gì xong, mình cũng để lại vài dòng feedback, cơ bản hay đánh 5* & nhận xét tích cực về sản phẩm nếu thứ đó tốt 😁
gryffindor17
ĐẠI BÀNG
3 năm
@goepro nhà mình cũng dùng bơm này, xe LEAD và AB đúng là hơi vướng thật dây do bánh xe nhỏ, nhưng vẫn bơm được nhé.
@gryffindor17 Có bạn nói xài được cả với ô tô, nếu bạn có 4 bánh thì test thử xem sao 🤓
Chỗ em bơm xe 2k 1 bánh, 1 lần 2 bánh là 4k, 1 tháng bơm 3 lần hết 12k, 1 năm 12x12=144k cái bơm này tiết kiệm đc 2 năm tiền bơm xe ở chỗ em rồi, từ năm thứ 3 là có lãi
@carotmayman Tự chủ động bao giờ cũng thấy khoan khoái hơn 👍
@qwarl Nhưng nếu vô chỉ để bơm ko thì nhiều lần sẽ ái ngại đấy, gần chỗ mình cũng có tiệm sửa đồ xe máy & bơm free cho bất cứ ai (dù có đến sửa hay ko). Mình từng vài lần qua đó bơm nhờ, đưa tiền nhưng họ ko lấy, kể cũng ái ngại nên quyết định mua bơm về tự sướng cho thoải mái 😁
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
do chỗ đây em sửa nhiều quen mặt luôn rồi bác ạ, còn thiếu nợ đc luôn cơ chứ nếu ko thì cũng ngại như bác nói á😁
@qwarl Ngại vô cùng luôn ấy, chỉ vì nhà mình gần tiệm của họ nên mới qua nhờ bơm, giờ thì giải phóng được cảm giác bất tiện này òi 😁
bơm ở đâu mà 5-10K ghê vại
buidoikmb
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HvyPh xung quanh chỗ mình bơm toàn 5k/bánh @@
@HvyPh có nha, 2 bánh xe máy 10k. sợ luôn ngay D5 với điện biên phủ
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamdainhan10 @lamdainhan10 chuyện nào ra chuyện đó bạn, không quơ đũa cả nắm..
Giờ vào khu trung tâm Tp.HCM bơm xe 5k/bánh là bình thường nhé bạn.
Thậm chí có vài chỗ chuyên "cắt cổ" phá xe chặt chém khách vãng lai, ai làm gần khu Hồ con rùa Q3 HCM sẽ biết.
@buidoikmb Chắc cũng tuỳ từng nơi thiệt, chỗ mình cũng vậy, bơm 2 lốp là 10k 😁
Dùng bơm chữ T để bơm xe đạp cho nó giống nhẩy đầm 😃
@Jackie Lee 1981 Là loại nào nhỉ, cho mình xin cái link 🤓
Nó đây này. Bác mua đi rồi lại trên tay tiếp 😃
@Jackie Lee 1981 Mình đang xài cái này, rất ok 😁
@Jackie Lee 1981 Loại này thì mod Thắng từng trên tay 1 lần òi 😁

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-bom-cam-tay-da-nang-mijia-nho-gon-hieu-qua-cuu-nguy-cap-bach-khi-bi-xi-lop-gia-850-ngan.3008795/
VuTa..
TÍCH CỰC
3 năm
Đây là bài tâm huyết của bác ak
@VuTa.. Bài này viết để hưởng ứng giao diện review kiểu mới mà mod Luân khởi xướng hôm qua nên mình chỉ dùng ảnh điện thoại để chụp và test thử, ai dè ko nhấn được nút Lưu nên post theo kiểu truyền thống. Ai dè được bác Cu hươi ra Home, nếu bạn theo dõi các bài viết chia sẻ cảm nhận cũng như trên tay đồ công nghệ của mình từ trước tới giờ thì tự có câu trả lời 😌
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
3 năm
link mua a ơi
Đây E ơi, giá giảm còn 259k so với thời điểm 310k A mua đợt tháng 7/2020 😁

https://shopee.vn/product/12480385/2380628668
Screen Shot 2021-02-20 at 11.48.46.jpg
Screen Shot 2021-02-20 at 11.49.32.jpg
Su Guang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồ nhựa dễ gãy, mình đã bỏ hết mấy cái.
Mới lên xem thử. Không có cái nào giá 259 hết bác cool ơi
@Lực Trịnh 259 là lúc flashsale thôi còn giá gốc vẫn tầm 349k
@Lực Trịnh Ô hay, 259k mà, link mình mua đây 😁

https://shopee.vn/product/12480385/2380628668
Ảnh mình vừa chụp cách đây vài giây nè, còn link thì ngay ở trên đó 😎
Screen Shot 2021-02-20 at 11.50.28.jpg
@crazysexycool1981 Haha. Máu quá qua tiki bụp con 295k luôn rồi bác êy! Thanks bác nhé
Thường thì đồ bên Tiki sẽ mắc hơn Shopee, nếu bạn chịu khó dành chút thời gian lướt qua vài page bên Shopee sẽ thấy giá cạnh tranh hơn, thế là đi tong gần 50k ko cần thiết òi 😁
vietrung
TÍCH CỰC
3 năm
Bơm này bơm bánh xe hơi cũng ok... 😁
@vietrung Mình chưa thử bao giờ, ko có 4 bánh nên ko test được :D
zelking
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua 1 con giống thế này 179k, dùng bơm cả xe ô tô luôn cũng đc
@zelking Mua ở đâu vậy bạn, sao có giá tốt thế nhỉ? 🤓
Mình xài bơm này cho xe oto, được 2 năm rồi nhưng mới hư cách đây 1 tuần. Bơm xe oto 2 năm hư thì quá là lời rồi. Mình mới đặt mua bơm mới trên lazada nhưng lần này chuyển qua bơm điện cho đỡ mệt ...
@trung20 Mình dùng cho xe đạp & xe máy chắc được tầm 4-5 năm hơm nhỉ 😁
Hay phết ai. Hữu ích nữa. Em bơm bằng cái bơm cũ đau hết cả tay. Cái này ngon
@crazysexycool1981 Thế ạ. Bác có dùng gợi ý từ trong bàn phím của iPhone ko ạ
@doduchai69bn Đương nhiên òi, phải tận dụng chứ, nhất là các cụm từ thường xuyên sử dụng, cơ mà A chủ yếu gõ trên bàn phím của K2 hoy, còn trên iPhone đa phần toàn để coi clip hoặc game nhẹ nào đó 😁
@crazysexycool1981 Thế ạ. Em thấy nó mới lúc đầu chưa nhanh nên hơi ngượng
@doduchai69bn Xài nhiều riết thành quen thôi, cái gì mới đầu chả gượng 😁
Bơm chữ Tê vẫn bảo tồn truyền thống thời bao cấp, hợp với bài hát chế: "... sao anh đứng cái lưng cong cong. Bơm bánh xe. Bơm bánh xe..."
Cười vô mặt
@Mạnh Tùng Vì mỏi lưng vì nhún lên nhún xuống òi nên quyết định ko chơi chữ T nữa 😁
romero
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng xiaomi cân tất cả thể loại kể cả oto luôn lại ko mất sức ko dây dợ!!
Giờ toàn xài cái bơm xiaomi, nhỏ gọn, tiện lợi, xạc đầy bơm được chừng 3 cái xe máy 😁 có hiển thị áp suất và cho chọn mức áp suất bơm nên rất tiện.
@quanghaith2 Phải loại này hơm? 🤓

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-bom-cam-tay-da-nang-mijia-nho-gon-hieu-qua-cuu-nguy-cap-bach-khi-bi-xi-lop-gia-850-ngan.3008795/
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuỳ nhu cầu thôi bác, con Xiaomi thì di động anh em ai hay đi xa mang theo tiện; chứ chỉ quanh quẩn gần nhà thì quá phí với tầm giá đó. Bình thường về nhà lấy ống bơm chạy bằng cơm ra đạp vài phát là xong có đồng hồ canh đầy đủ áp suất, khỏi phải lo cắm xạc, lo còn hay hết pin, đảm bảo nhanh bơm Xiaomi.. ^-^
@minhtuanq6 Chính xác đấy, mình dùng đơn giản, hơn nữa đạp xe trong nội thành với quãng đường ngắn nên ko quá cần thiết phải mua loại bơm áp suất như ở link trên. Nhưng nếu AE nào thường xuyên đi tour dài thì bơm loại này cũng tiện 👍
@crazysexycool1981 Nó đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019