#Trên tay đồ rẻ: cáp OTG giúp điện thoại android có thể giải trí và nhiều hơn thế nữa

Doan Van Kha
18/1/2021 12:38Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình trước cũng hay dùng cáp này. Đa số là chuyển dữ liệu qua Usb chứ cũng chẳng giải trí gì qua đó, thi thoảng cắm cái cổng kết nối của chuột bluetooth lên và điều khiển thấy khá nhộn. Nên giờ mua Usb OTG cho nhanh.
tanakakb
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xài kiểu này hồi 4-5 năm trước lúc còn xài con Note 5, sony Z2, sau này lên PC xem luôn vì cũng cần có PC để tải và copy vào USB
mrphanquyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó xóa dữ liệu USB lần đầu kết nối hay lần nào cũng xóa??? 😁 :D
@mrphanquyen Lần đầu thôi để nó định dạng về chuẩn fat32 nếu như usb đang ở ntfs hay exfat
lamnp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng cáp OTP gắn với cáp RS232 truyền dữ liệu từ cân điện tử về smart phone. Cài thêm chương trình Serial USB Terminal (hoặc tương tự).
Bài viết khá hữu ích
mình dùng cái này, treo chìa khóa, gắn sẵn thêm cái usb 32Gb của Sandisk, gọn gàng mà đa di năng, có khi còn rẻ hơn của chủ thớt vì typeC và USB 3.0
Mình thấy đầu tư quả thẻ nhớ nó gọn và ngon hơn !! Chứ thế lày vướng quá !! Cắm cáp vào lap muốn copy gì thì copy !!
bác xem videos gì mà full bộ nhớ thế, đừng nói là văn hóa Nhật nhé
quro
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng cái này gọn nhẹ, bỏ hẳn trong ví luôn, cũng xem được từ usb bình thường cho android (máy mình pixel 2xl). mua trên shoppee hình như 19k
TTris
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy cái Hub OTG cho Android và iOS nhiều mà sao nhiều bác không biết ta.
Hub cho Android xài đã, cắm được tay cầm chơi game thoải mái.
Hub cho iOS thì kén hơn, chỉ được chuyển dữ liệu qua lại USB và tai nghe với sạc.
ồ nhìn vậy mà ổn áp phết nha
69k, số tiền rất đẹp cho một thiết bị ngon bổ rẻ! 😁
Lúc trước tự làm một cái nhưng ko có xài tới. Muốn kiếm cộng cáp usb lightning để xài mua loại rẻ trên mạng tiền ship còn hơn tiền cáp nên thôi,
Cười vô mặt
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
ae có biết loại cáp otg nào từ cổng linghtning ra usb C ko nhỉ??
Mình thường cắm usb type C để lấy dữ liệu
trimtri
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình còn sử dụng cáp OTG kết nối USB to Ethernet Adapter để xài mạng dây trên máy tính bảng, điện thoại
Cái app đó có ổn định hơn stickmount k bạn
bethikyeu
TÍCH CỰC
3 năm
Vãi cái vụ chép phim của bác quá
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
Nên mua lun thẻ nhớ cho rùi 😁. Cắm qua cổng sạc mau làm hư lắm, chỉ dùng khi thật cần thiết. Mua thì kiếm mua type c to usb ra 4 cổng thì tha hồ cắm. Còn loại đắt tiền có cả sạc, xuất ra màn hình. Phải kt xem
đt có hỗ trợ xuất ra ko nữa. Cắm vào là dùng thôi ko cần cài app, máy nào có quản lí file đều dùng được.
Có cái adapter OTG mua Pixel đc a chủ shop tặng kèm dùng ngon chán.
Format usb thành NTFS xong gắn vô đt coi. Tiếc là cái VLC nó k nhận sub ở usb thông qua OTG mà phải copy vô máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019