#Trên tay đồ rẻ: Dây Số 8 Sạt Laptop Longwell Hai Chấu

Archibald_Mclean
14/1/2021 9:37Phản hồi: 5
#Trên tay đồ rẻ: Dây Số 8 Sạt Laptop Longwell Hai Chấu
Có một điều khó chịu mà lâu nay mua Laptop anh em hay gặp phải đó là cục sạt tặng kèm đầu sạt thường là chuẩn ba chân, dù có cắt chân nối đất đi đầu cắm vẫn quá to không vừa với ổ điện ở Việt Nam (Miễn cưỡng cắm vẫn được nhưng sẽ làm rộng ổ cắm ra sau này cắm dắt cắm chuẩn hai chấu sẽ không vừa hỏng mất ổ cắm) cách khả dĩ nhất lâu nay mình hay làm đó là dùng một ổ chuyển ba chấu sang hai chấu nhưng khi đó đầu cắm sẽ nặng dễ rơi tuột khỏi ổ cắm, để giải quyết vấn đề khó chịu này mình quyết định mua một dây số 8 của Longwell với đầu căm hai chấu chuẩn Việt Nam và cộng dây này mình mua đc trên Sendo giá đâu có 90k nhìn rất ưng và chắc chắn.

Cộng dây rất to bảng chiểu dài 1m có thể chịu được dòng điện 220V

Đầu cắm hai chấu nhìn xịn hai chân cắm bằng kim loại cứng không thấy có nhựa thừa lem nhem chuẩn hai chấu phù hợp với chuẩn ổ cắm ở mình.

Cận cảnh đầu số 8, được làm bóng phía trên có in logo hãng sản xuất Longwell, mình thấy dây số 8 chuẩn ba chấu đi kèm cục sạt khi mua laptop cũng của hãng này nên tự tin mua.

Cắm vào cục sạt nhìn gọn đẹp và có vẻ chắc chắn hơn dây số 8 đi kèm

Toàn bộ nguyên góc làm việc sau khi đã thay dây, trước dùng ổ chuyển lâu lâu dây sạt tuột ra rớt xuống bàn cái đùng khó chịu phải biết không biết sao mình có thể chịu đựng được điều đó suốt 2 năm mua con laptop này 😁, à cái cộng dây nhỏ nhỏ xanh xanh là dây nối đất cần mọi người có thể cắm luôn vào ổ nối đất ba chấu rất tiện, không xài dây này thì nên để nguyên bọc cao su kẻo dây này chạm vào đầu cắm gây ngắn mạch như trên cảnh báo ở tờ màu vàng đính vào đầu dây đó 😆

Đây là trên tay cộng dây sạt laptop đầu số 8 Longwell mà mình khá hài lòng khi mua được, thiết nghĩ các hãng laptop bán ở Việt Nam sau này nên đi kèm dây số 8 kiểu này dễ cắm thân thiện, không hiểu bán ở Việt Nam mà tặng đầu chắm ba chấu làm gì, chúc các bác có một năm mới và một mùa ttbc vui vẻ nhận được nhiều quá :D

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoặc mua 1 cái phích cắm loại tốt, cắt phăng luôn cái phích của nó đi thay vào 😁
@trantuananh1996 Mất công cắt quá bác mà đồ gì liên quan đến sạt là em muốn dùng cái gì liền ko nối cho đảm bảo, từng hai lần chập điện ở nhà rồi nên ko đùa đc :D
traind
CAO CẤP
3 năm
Cái loại dây nào tương tự như cắm vào củ sạc macbook để nối dài ra dc ko bạn? Mình ko biết tên nó là gì để mà seach
@traind Bác search dây số 8 là ra
traind
CAO CẤP
3 năm
@Archibald_Mclean Tks bác nhé! Đúng cái mình cần lúc trc seach mãi ko ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119