#Trên tay đồ rẻ: Đèn cảm ứng chuyển động chỉ 60k

liam.hoanglam
11/1/2021 13:33Phản hồi: 71
#Trên tay đồ rẻ: Đèn cảm ứng chuyển động chỉ 60k
Mình thích mấy cái đèn cảm ứng chuyển động từ lâu rồi, trước khi mấy món đồ Smart Home thịnh hành, vì vậy cứ hở ra là đi mua về để trong WC, hành lang với phòng ngủ. Hiện mình vẫn đang dùng 1 cái của Hoco (đấu giá trên Sohot 5giay cách đây 5-6 năm tầm 100k, để WC), 1 cái của Mijia (mua cách đây 2-3 năm tầm 150k, để phòng ngủ), còn lại thì cho với tặng cả rồi 😁

Screenshot 2021-01-11 204001.jpg
Mấy bữa nay con Hoco đột nhiên dở chứng loạn cảm biến, thích là sáng nguyên đêm đến hết pin, nên tính cho em nó về hưu và tìm món mới. Cũng tính ngó mấy đèn có Bluetooth rồi kết nối Smart Home, nhưng cảm thấy chưa cần thiết nên lại đi mò đồ rẻ xem có gì vui. Dò dẫm trên Shopee thì thấy model của Tabiso được đánh giá tới 4.7/5 sao, bán được 1.200 cái mà giá có 65k (mua 2 giảm còn 60k) rồi nên quất hẳn 2 con về xài thử :3

Giao hàng cũng khá lâu, tận 4 ngày mới nhận được, đập hộp thì trải nghiệm đầu tiên là khá thất vọng vì toàn… tiếng Tàu, không có nổi 1 chữ Latinh tên thương hiệu TABISO. Đã vậy mới chạm nhẹ là một trong hai đèn đã… sáng trưng, kiểu này cạn sạch pin trong quá trình vận chuyển mất =))

Trong hộp cũng chả có gì nhiều, một đèn, 1 cáp Micro USB (thích cái này, đỡ phải tốn pin sạc, cũng giúp đèn bao nhẹ, dễ dán lên tường), và đặc biệt là 2 miếng dán keo 2 mặt + nam châm. Điều hay ho là miếng dày dày dán vào đèn thì chả thèm ghi 3M, miếng mỏng dán tường thì có tem 3M, phân biệt đối xử ghê.

Về độ hoàn thiện thì bao gớm, nhựa dư nhiều, không sắc sảo tẹo nào, thật ra cũng khó đòi hỏi với tầm tiền này. Độ dày cũng tương đối, mỏng hơn hai loại Hoco với Mijia nhiều, do không xài pin rời.

Thêm hình mặt trước và sau cho anh em dễ hình dung. Tính ra hồi mua con Hoco với Mijia tưởng rẻ, nhưng lại tốn mớ tiền mua pin sạc, kể ra còn mắc hơn mấy đèn thông minh bây giờ 😔

Còn về độ sáng thì xem thêm hình dưới nhé, mình dán ngay tường WC thì cảm nhận là rất sáng, không thua kém gì con Hoco hồi mới mua về. Cảm biến cũng rất nhạy, thậm chí đôi khi nhạy quá mức, còn lại chưa thấy lỗi lầm gì.

Khi sạc sẽ có đèn đỏ, sạc đầy sẽ tắt đi. Độ sáng đủ dùng cho phòng WC nhỏ khoảng 4-5m2.

Kết luận:
1. Ưu điểm:
  • Quá rẻ cho một cuộc tình.
  • Nhỏ gọn, siêu nhẹ, sạc qua cổng Micro USB tiện lợi.
  • Phụ kiện miếng dán 2 mặt + nam châm kèm theo khá hợp lý, cho phép anh em dán mọi nơi mình thích.
2. Nhược điểm:

Quảng cáo

• Không có móc treo nên hơi khó tái sử dụng.
  • Độ hoàn thiện kém.
  • Sẽ cập nhật thêm sau 1 tháng sử dụng.

Cám ơn anh em!

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid1346
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mua 2 cái đèn tròn loại này. Nhưng miếng dán 3m k biết có đúng k mà dán k dính luôn. Được lúc thì rụng. K biết bác có chỗ nào bán riêng miếng dán 3M chất lượng k ạ
hungg26
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kid1346 trước khi dán bạn cũng lau sạch bề mặt dán để hết bụi bẩn, khi đó mới tăng tính hiệu quả của keo dính
Trúc Kiếm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kid1346 Bạn dùng loại này xem
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@kid1346 shopee cả thôi bạn
kid1346
ĐẠI BÀNG
3 năm
@edios Mình dán lên tủ gỗ bạn ạ. Lau khá là sạch rồi ạ
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài đèn của xiaomi cắm trực tiếp vào ổ điện thấy tiện hơn. Không cần quan tâm sạc hay thay pin, cũng không có adapter rườm rà
@zzvilzz
Yêu quá
@zzvilzz có sẵn ổ điện thì tốt, nhưng trong nhà tắm thì mình cũng hạn chế để ổ điện lắm 😁
vn72259
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toi12345678 Đúng r bác
Còn này trước mua hơn 100k
Đóng gói vỏ hộp nhìn chán ghê.
@anhtuannntatata vậy nó mới rẻ được 😁
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtuannntatata Có 60k thôi bạn ơi. Không lẽ giá đó bạn đòi đóng hộp nhôm dập logo nổi chèn đầy mút xốp các kiểu cho nó premium
rẻ là ưng rồi, note lại sau còn mua. thanks bạn.
k ăn thua bác nhỉ
@pengoccmg trước mắt thì khá ổn, sau đó thì chưa biết 😁
nó có loại dùng pin sạc nữa mà bác ko mua , đi mua cái loại pin AAA đó làm gì . lao5i dùng pin sạc giá từ 50-110k tuỳ chất lượng dung lượng pin . loại 110k mình dùng 2 tháng mới hết pin còn loại 60k pin sạc zin củ ano1 chạy tầm 3 tuần là yếu mình đặt pin khác ngon hơn cây dây phát là xong.
@palmtj27 loại AAA là từ 4-5 năm trước bạn ơi, lúc đó kiếm đồ cũng ko dễ, còn của mình mới mua là pin sạc mà 😆
3 đồ rởm này mih từng xài..led nhanh chết...ngốn pin....quá tệ ae đừng mua . của xiaomi thì còn đỡ.
@Around VIỆT NAM - TV giá rẻ nên coi như chuột bạch cho anh em, bao giờ nó chết mình sẽ báo 😁
hóng sau 1 tháng dùng ntn ạ 😁
@megatroll sẽ report cho anh em :D
Cũng định mua mấy cái lắp chỗ cầu thang,mà ko biết có đủ sáng ko
@skyline87 để tối mình lắp thử rồi báo bạn nhé, mình để ở hành lang thì bao sáng luôn 😁
@toi12345678 Report nhanh so với đèn cầu thang nhé 😁
daucua001
ĐẠI BÀNG
3 năm
@skyline87 mua cái đui đèn cảm ứng dùng điện 220v cho nó nhanh
tanakakb
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hết pin thì thay hả bác
@tanakakb hết pin thì sạc qua cổng Micro USB bạn nhé 😁 còn mà pin chai thì mua cái khác 😆
Có công tắc để tắt đèn khi ko cần ko bạn ?
@NongDanChanDat 2-30s là nó tự tắt mà bạn 😁
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
hihi thì tiền nào của ney61 thoy
Có loại đèn nào nhỏ nhỏ nhận biết sáng tối để dán vào cốp xe k nhỉ bà con?
@Sr_9x đèn cảm ứng chuyển động sẽ sáng khi môi trường xung quanh tối và có chuyển động trong bán kính 1-2m, bạn có thể mua về xài thử nhé 😁
Vậy bạn có khuyên nên dùng loại nào không bạn? Cũng đang muốn mua vài cái
@hoangpm tùy nhu cầu và túi tiền bạn ơi, nếu muốn rẻ thì model TABISO trong bài là ổn rồi, nếu bạn chưa yên tâm thì chờ 1 tháng mình review pin nhé 😁
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangpm mình đang dùng mấy em đèn giống thế này, ko có thương hiệu gì, mua trên shopee từ hồi t11, 40k / cái.
Từ lúc mua đến h xạc đúng 2 lần, h đi qua nó vẫn sáng quắc ))
Mình nghĩ với giá này thì ko nên đòi hỏi nhiều
Ngon bổ rẻ
vanlisa
TÍCH CỰC
3 năm
Đây mới là đồ rẻ chính hiệu này, mấy ông mod khác toàn giá trên trời xong kêu rẻ
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng đang dùng đèn giống hệt thế này, chả có thương hiệu gì ))
Dùng ổn, xạc 1 lần dùng cả tháng.
Mình toàn nhét vào tủ giẩy với tủ quần áo rất tiện
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
một nhược điểm của những loại đèn này là rất nhanh hết pin, bạn thử sd rồi feed back xem sao nhé
Mình cũng đang tìm hiểu. Chỉ cần 1, 2 cái để thấy đường khi đi vệ sinh lúc tối thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019