#Trên tay đồ rẻ: Đèn cảm ứng led giá rẻ 84k, sử dụng pin AAA
jackychanqn
12 ngàyBình luận: 86
Nhân tiện thấy bài Mod @Duy Luân trên tay đèn cảm ứng led sử dụng pin sạc qua cổng micro USB có giá chưa rẻ lắm 149k 😁 hôm nay mình trên tay cái đèn cảm ứng sử dụng pin AAA mình đang sử dụng ở nhà với mức giá siêu siêu rẻ 84k để anh em có thêm sự lựa chọn.

Thực sự dạo trên các trang thương mại điện tử như tiki, shopee, lazada mình thấy rất nhiều các sản phẩm đèn led, thượng vàng hạ cám đủ cả, tuy nhiên sau khi đọc review từ khách hàng mình quyết định chọn sản phẩm này.

Lan man đủ rồi mình vô thẳng em nó cho anh em khỏi đợi lâu luôn nhé.
Đây là đèn cảm ứng dài 15 cm gồm 10 bóng led, có 2 phiên bản ánh sáng khác nhau để anh em lựa chọn là vàng hoặc trắng. Bản mình mua là ánh sáng vàng. Đèn sử dụng 4 pin AAA để cung cấp năng lượng.

Trong hộp sản phẩm khi về tới tay mình gồm có 1 tờ hướng dẫn lắp đặt, 1 thanh nam châm có sẵn keo dán phía sau giúp anh em cố định lên đầu tủ, cầu thang, toilet hoặc ví trí nào anh em muốn gắn khá tiện lợi.
Tổng kết lại một số ưu – nhược điểm:
  • Ưu điểm:
    • Ánh sáng led cực tốt, như clip bên dưới của mình trời tối, khi đèn bật lên soi sáng cả cầu thang để mình đi.
    • Sử dụng 4 pin AAA nên thay thế tiện lợi và nhanh, mua về bỏ pin và sử dụng, không mất thời gian chờ cắm sạc khi hết pin, đặc biệt không bị giảm tuổi thọ pin sau thời gian sử dụng như pin sạc – Cái này mình thích hơn đèn của mod.
    • Cảm biến nhạy, có thay đổi độ nhạy của cảm biến tuỳ theo ánh sáng của môi trường, như ban ngày có nắng hoặc ban đêm có bật đèn thì đèn không sáng -> tiết kiệm pin cực kỳ nên mình sử dụng 6 tháng mới phải thay pin.
  • Nhược điểm: Mình chỉ thấy một nhược điểm duy nhất là không có thương hiệu, tuy nhiên với mức giá và chất lượng nó mang lại thì mình thấy không có gì để bàn cãi cả.

Clip cảm biến phát hiện ra mình trong điều kiện tối hoàn toàn và bật đèn mặc dù mình đang di chuyển ở rất xa tầm 5m cho anh em tiện hình dung độ nhạy và độ sáng của đèn:

Món hàng này không có thương hiệu tuy nhiên mình thấy ánh sáng rất tốt, cảm biến nhạy, mình mua từ tháng 6/2020 và sử dụng tới nay mới thay pin lần đầu và đèn vẫn rất sáng.

Mình để sẵn link sản phẩm ở đây cho anh em tiện mua hàng nhé: https://shopee.vn/product/54397769/4429931656

Đèn LED cảm biến 10 bóng - Tự sáng khi có chuyển động - Không dây vô cùng tiện lợi | Shopee Việt Nam

Mua Đèn LED cảm biến 10 bóng - Tự sáng khi có chuyển động - Không dây vô cùng tiện lợi giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Vậy là anh em đã có thêm sự lựa chọn cho mình, anh em nếu thấy hay thì cho mình một like để ủng hộ nhé !

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

HoangTux
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Mong là sử dụng được lâu dài chứ sợ là 1 tuần là hỏng thì mất công lắm
@trangvekien kaka nếu chơi pin sạc thì dùng hẳn con của mod giới thiệu chứ độ điếc chi mắc công bác ơi 😁
@jackychanqn Lỡ mua thì độ lại chứ sao giờ.
@trangvekien Hihi bỏ con lỡ mua đi, mấy trăm nghìn à, quất con pin sạc cho khỏi suy nghĩ đi bạn 😃
@jackychanqn Mình chưa xài qua cũng như chưa mua, chưa cần dùng tới.
Rẻ quá cũng ko ổn
@Kiên.cp Đèn này mà tầm giá đó mình thấy còn hơi mắc ấy chứ bác
@tuyenvpb Mắc thật, cảm biến chuyển động 5v tầm 19k cộng led siêu sáng khúc ống là đủ chơi rồi, nhưng chơi kiểu này bị người ta nói là nghèo
Im lặng đi
Đèn này hay. Mình cũng xài của xiaomi.
@HanChaeYoung Uhm xiaomi thì dùng pin sạc, mình thì thích pin AAA này hơn
Ti2k
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Ko hề rẻ =1/4 đèn cảm biến rạng đông rồi. Cái đèn rạng đông cho phòng 24m2
@Ti2k Kaka 1/4 mà bác còn kêu đắt sao 😆
Ti2k
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@jackychanqn Mắc
Ti2k
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@jackychanqn Cái đèn này chíu sáng bao nhiêu m2
demen72
TÍCH CỰC
11 ngày
Mình đang xài loại này, gắn mỗi ngăn tủ quần áo 1 cái để thay thế cho đèn cảm ứng của Xiaomi vì đèn Xiaomi sáng mờ mờ, còn loại này sáng trưng luôn, nhưng 1 cái cứ xài 1 tuần là bị chớp tắt liên tục khi pin yếu (pin sạc Xiaomi), còn 1 cái xài pin sạc đểu thì 2 tháng chưa hết pin, thay pin đểu qua đèn kia thì 2 ngày là hết pin.
Rẻ và tiện ích ghê
@thegioisobachkhoa Thấy hay thì cho 1 like để em kiếm cái huy hiệu nhé bác 😁
Mua thêm mấy cục pin AAA loại sạc được nữa thì ngon. Dùng được lâu dài mà còn BVMT hơn.
Hay. Mua về lắp ngoài bồn tiểu mới đc, khuya đi tiểu luôn sợ bị mấy con ma úp máng mà lại lười ra bật công tắt đèn 😔
@The_Hobbit_AK Haha ma nữ úp máng cũng được lắm á bác 😆
@The_Hobbit_AK Nhà mình lắp rồi rất hay nhất là tụi trẻ con nhé.
Cái này siêu ăn điện, tầm 1-2 tháng hết, đã vậy còn xài pin tiểu, lâu dài k tốt và tốn kém. Mua 5 cái gắn trong tủ riết làm biếng thay pin luôn. Mua loại sạc tròn tròn tốt hơn.
@trangvekien Chờ bác làm bài chia sẻ tự chế đèn cảm ứng nhé 😁
@tetekh có thể bác mua trúng hàng bị ăn pin rồi, cái này mình thấy xài rất tiết kiệm pin đó. Chơi ba cái hàng này mà chế cháo thấy ngán quá nên mình toàn mua đồ có sẵn cho chắc 😃
Thật tế là nó không mắc so với đa số mọi người chế tuy có rẻ nhưng cũng tốn thời gian bù lại rẻ được xíu, với mình chế thì phục vụ theo đúng cái mình cần dùng độ sáng, gắn tủ hay gắn bất cứ đâu thích màu gì chơi màu đó miễn led đó có màu đó.
demen72
TÍCH CỰC
10 ngày
@basen_nguyen Mình mua 2 cái đèn này, 1 cái xài bình thường, 1 cái như bạn nói, siêu ăn pin, khoảng 1 tuần là phải sạc lại pin (pin sạc Xiaomi), đèn kia pin sạc đểu xài 2 tháng chưa sạc lại, lấy pin bên đó gắn qua đèn này thì 2 ngày là hết pin.
Tóm lại nên mua đèn cảm ứng Mijia 2 của Xiaomi mắc hơn gấp đôi nhưng tốt hơn gấp 69 lần, và lại đẹp nữa
Giống cái đèn của lara croft trong rise of tomb Raider
iphonesoft
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Riết cái tinhte giờ toàn review hàng tàu???
@iphonesoft Kaka cái này là giá và chất lượng hợp lý. Bác nói hàng tàu chứ nhiều hàng nội địa của TQ vẫn xài tốt chán à
beend
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@iphonesoft Hàng gì cũng được, miễn nó tôn trọng người mua, và tốt hơn số tiền người mua bỏ ra nha ấy
landofwind
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Hy vọng tinh tế thêm nhiều bài có ích như này nữa
@landofwind Thấy hay thì cho 1 like để em kiếm cái huy hiệu nhé bác 😁
Tuanpht
TÍCH CỰC
11 ngày
Tinhte lởm quá, bắt link trắng toát à
tnk24
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Để mua về xài thử.
abuken
TÍCH CỰC
11 ngày
Oh! Sp này ngon quá, mua để tủ quần áo cũg rất hợp lý
Ok chốt đơn. Thanks bác giới thiệu. Kkk
@tiengiang01 Bác cho em 1 like vào bài để em kiếm thêm huy hiệu nhé 😃
@jackychanqn Ok
Rẻ nhĩ, mình đang xài của xiaomi giá cao hơn nhưng yên tâm hơn
@mrthanh213 uhm mình cũng xài rất nhiều hàng xiaomi nhưng thấy con này được cái xài pin AAA và nhiều đánh giá tốt, giá cũng hợp lý nên mua về dùng thử sao.
kn_181106
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Mình mới order rồi này
Mình đã mua 2 chiếc để trong tủ quần áo. Cảm biến rất nhạy, bền ( hơn 1 năm rồi) nhưng quả thật là rất tốn pin, mà tận 4 quả pin/chiếc lận. Nếu dùng trong tủ như mình thì lời khuyên là nên mua loại công tắc chứ đừng chơi cảm biến
@Việt Huyền Dùng công tắc thì lại thêm cái thao tác đi kiếm công tắc để bật nữa bác 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019