#Trên tay đồ rẻ: Đơn giản chỉ cầm CẮM VÀO và xoay

Neo.std
14/1/2021 6:0Phản hồi: 7
#Trên tay đồ rẻ: Đơn giản chỉ cầm CẮM VÀO và xoay
Xin chia sẻ với các bạn món đồ rẻ, đơn giản mà hữu ích.
Chuyện là hôm trước vô tình làm gãy cái vòi sen nhà tắm, mà xui là ren của nó nằm âm trong tường, như thế này :
Chạy ra tiệm bán đồ điện nước thì họ bảo phải cắt gạch, đục tường rồi cắt ống nối lại cái khác, nghe sao mà khó khăn quá.
Lên mạng tìm hiểu thì mình thấy có cái này, đó là dụng cụ tháo đầu ống nước
giá khoảng 35k nhưng phải chờ 1-2 ngày, mà nhà chỉ có 1 phòng tắm. Thế là đi vòng vòng khu bán dụng cụ góc mũi tàu Lạc Long Quân - Lý Thường Kiệt hỏi thì có tiệm bán với giá 65k, có 2 đầu phi 21 và phi 27.
Về nhà dùng thử thế là OK, đã tháo được phần bị gãy nằm âm trong tường. Thao tác rất đơn giản : CẮM NÓ VÀO LỖ và xoay ngược chiều kim đồng hồ. Và đây là kết quả :
Capture 2.JPG

Rất đơn giản nhưng nhiều khi rất cần thiết, không lẽ đi kêu thợ mấy việc như thế này.
Chia sẻ với các bác, biết đâu có khi cô hàng xóm gặp trường hợp như này thì bác nào đấy lại sang giúp được nhỉ! Chỉ đơn giản là CẮM NÓ VÀO và xoay thôi.
Chúc các bác vui!

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phuc&Fanta
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá
Trào lưu hài hước
Cười vô mặt
Khổ. Cần chi món này.
Bạn kiếm cái mũi dùi dẹp, lấy búa đóng mạnh dần cái mùi dùi dẹp vào lỗ rồi khi nào cảm thấy ok thì lấy kìm xoay cái dùi dẹp 1 cái là ren theo ra hết. Mẹo mình học của 1 ông đến lắp ống nước cho nhà và bị gãy y như bạn
Neo.std
TÍCH CỰC
3 năm
@cuocdoituoidep Cũng định thế, mà sợ khi đóng nó ảnh hưởng đến đường ống nên quyết định mua món này bạn ơi
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhbao75 Không biết đóng bừa, hư đường ống , hư răng lại khổ...
Hay
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khá hữu ích, cảm ơn a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119