#trên tay đồ rẻ: Giá đỡ điện thoại - máy tính bảng nằm xem phim có chân kẹp bàn giá 79k

novemberman007
7/2/2021 12:44Phản hồi: 48
#trên tay đồ rẻ: Giá đỡ điện thoại - máy tính bảng nằm xem phim có chân kẹp bàn giá 79k

Mình có thói quen nằm xem phim rồi đi ngủ luôn, nên nhiều khi đang nằm xem phim mà cái điện thoại nó rơi bụp cái vô bản mặt đau điếng luôn làm qua cơn buồn ngủ luôn. Bữa leen Shopee lựa hàng Tết tgif nó gợi ý cái này có 79k chưa kể ship, đúng thứ mình cần nên mua luôn hai cái cho nó ấm cúng 😆)
Cái chân điều chỉnh này thấy có rất nhiều tác dụng tuỳ thuộc vào cái đầu để gắn các thiết bị vào như: Đèn bàn, kẹp điện thoại - ipad, kẹp micrco…
(Chỗ khoanh đỏ là có thể thay bằng các loại khác để kẹp micro livestream, đèn Ring light…)

Cảm nhận chung khá là chắc chắn, con ipad 10.2inch khá là nặng nhưng mà nó vẫn giữ được mà không bị sập xuống. Nếu muốn bạn có thể lấy cờ lê siết mấy con ốc lại thì nó càng chặt hơn.

Tuy nhiên, cái chỗ gắn với cái kẹp bàn thì khá lỏng lẻo, một phần để nó xoay được, nhưng mà mình cảm giác nó k được chắc chắn lắm, có khi mai phải độ lại chỗ này.

Phần cái kẹp, mình thấy lực kẹp khá lớn, chỉ sợ hư ipad mỏng manh 😃))). Mình kéo hết cỡ chắc được tầm 18-20 cm. Đủ gắn được con ipad 10.5 inch trở xuống. Mình thử với iPad Pro 11 thì khá khó khăn.
Tóm lại thì với giá 79 thì mình có một cái giá đỡ điều chỉnh được đa năng, mình có thể chế hoặc mua thêm các đầu gắn dùng với những phụ kiện khác như Mic, đèn Pixar….

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái chân này giống y cái chân gắn bóng đèn Pixar.
Mó là một mà bạn. Chỉ khác cái đầu gắn. Có cả cái đầu để gắn micro với đèn ring light... mà
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blacksun2511 Trước mình cũng dùng cái này. Giờ dùng tivi + android box ngon hơn.
hunhun
TÍCH CỰC
3 năm
@Storm Walker Tivi mà để xem và nằm ngủ chắc phải gắn trần mới sướng 😁
dành cho team lười , nằm xem dt mà làm biếng cầm =))
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranquan94 Vậy cũng bảo người ta ngốc, xàm thật.
@eragonhnn Nằm cầm khó lắm
@tranquan94 còn m thì bị liệt hay sao mà ko cầm được ?
Puppy Guy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình xin cái link Shoppe với.
Hun cái nè
@Puppy Guy https://shopee.vn/product/131690630/5635872716?smtt=0.198599028-1612741170.9
Mình mua rồi nhưng nó khá yếu, kẹp điện thoại còn được chứ máy tính bảng thì không trụ nổi lâu đâu. Các chi tiết ở thực tế khá mỏng manh chứ không được chắc chắn như nhìn trên hình. Nhất là chổ chốt gắn vào phần kẹp. Mình mua về mà mới ráp lại thấy yếu quá nên ko xài.
@duchaitp Chỉ phần gắn vô cái kẹp bàn thì hơi lỏng lẻo thôi b. Các chỗ khác mình siết lại ốc nên đỡ iPad thoải mái.
@novemberrain007 Chổ đó xài chắc nhanh hỏng. Mình mua mà thấy cũng ko tiện lắm nên còn bỏ trong tủ
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@duchaitp Nghe bác nói sợ nó gãy v, tính mua về để tối coi phim
Nếu thích thì bạn có thể mua thử. Nhưng trước tiên nên lưu ý là chỉ khi kẹp như trong hình mới vững nhé. Tiếp đến là cái chốt để gắn vào kẹp bàn mà mình khoanh đỏ trong hình là rất mong manh và dễ tuột lắm.
lamnp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon. Mua 1 cái về dùng.
.Kw
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cái nào đỡ được con Mac 15-inch của e ko
@.Kw Có. Loại giống bàn ăn trong bệnh viện. Có thể vừa nằm vừa làm việc.
toidang
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này đỡ được Surface pro không nhỉ 😁
Con này đỡ được màn dell ultrasharp ko nhỉ
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@zombie01 Quá cỡ rồi 😆😆
Mmonster
TÍCH CỰC
3 năm
cái này ban đầu là đèn bàn, mình xài cũng dc mấy năm rồi, sau này mình thấy chế thành chân đựng điện thoại.
Duovo
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình có dùng cái này rồi, lâu ngày cái miếng nhựa giữ lò xo nó bị mòn ko giữ ipad đc nữa rất dễ rớt
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@sushi1632 Nghe hơi nản, tính mua haha
Nằm còn lật qua lật lại! Tablet còn phải đi theo hướng nằm nữa! Nhà có cái "tay khỉ" uốn cong mọi góc mà ít xài... Ngoài ra nhà còn mắc mùng để chống muỗi nên thò cái tay cầm vào mùng là nơi cho muỗi đột nhập vào cắn mình cũng ko hay...
Để ngay trước mặt để xem, ngủ thiếp đi! Thức, ngồi dậy là đập cái mặt vào tablet cũng ko hay...
Ngoài ra, cái này khi chạm cứ rung rinh khó chịu! CHủ yếu là xem ko đụng như xem phim, youtube thì được...
Nên là cái đế nghiêng 20K mấy bửa giới thiệu là đủ, linh hoạt
Jason845
TÍCH CỰC
3 năm
Có cái này thì tiện
Nhìn vậy thôi chứ nó ko vững. Mua rồi vứt xó 1 năm.
Cái này dở lắm, đừng có mua, khớp tròn chỉ để dc 1 tư thế thôi
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chúc mừng bác có 1 món đồ ưng ý
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Mua con này về để tối nằm coi phim được nè để lỡ có ngủ quên kh bị rớt vô mặt 😆
nhìn cũng hợp lý phết,để tìm trên shopee
Cái này hay nè
Tết, shipper nghỉ hết trơn, ếu đặt được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019