#Trên tay đồ rẻ: Kê tay gỗ WGood, 260 ngàn, đáng tiền

cuhiep
2/1/2021 9:10Phản hồi: 167
#Trên tay đồ rẻ: Kê tay gỗ WGood, 260 ngàn, đáng tiền
Mình xài được khoảng 2 tuần và khá hài lòng với những gì kê tay GWood mang lại. Quan trọng nhất là cái lớp hoàn thiện cho cảm giác chúng ta để thẳng tay lên gỗ chứ không qua một lớp sơn. Tiếp theo là gỗ cũng mềm nên cảm giác để tay lên nó không khô, cứng. Và dĩ nhiên kê tay lên gỗ thì nó mát và dễ chịu…

Anh em vào Tinhte.vn/ttbc20 bình chọn sản phẩm công nghệ nhé. Không có cái kê tay này trong đó đâu.

Điểm làm mình không thấy ngon đó là hai miếng cao su kê tay được cắt khá nham nhở. Tuy nhiên lỗi này cũng dễ dàng xử lý hoặc anh em có thể tự xử lý khi mua về. Nhưng nếu mà các đợi hàng sau chủ hàng làm luôn hai miếng cao su ngon lành chút là ổn.

So với kê tay Filco của mình thì giá rẻ hơn cỡ 5 lần. Tuy nhiên giá trị sử dụng thì hai cái không khác nhau nhiều lắm. Sự khác biệt là loại gỗ, mức độ hoàn thiện, xuất xứ và thương hiệu. Mình thì mình vẫn sẽ xài Filco vì mình thích sự hoàn thiện tỉ mỉ, kỹ càng cũng như vân gỗ của nó.

GWood khởi động như vầy là khá tốt, tuy nhiên mình nghĩ giá có thể nâng cao lên chút để bù lại những cái khác như chân đế, hộp sách, hoàn thiện kỹ hơn…

Hoàn thiện khá ổn, vẫn có thể làm tốt hơn. Quan trọng nhất là không thấy lớp sơn bóng loáng mà thường hay thấy ở các sản phẩm gỗ.
Vân gỗ cũng khá đẹp

Các giác tay để lên khá thoải mái, mềm mại, mát mẻ.

View attachment 4824414
Mức độ vát khá là hợp lý, không cho cảm giác cấn

Miếng cao su chân đế hết sức nham nhở

Quảng cáo

Hình ảnh khác"

Chúc anh em vui vẻ.
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AD chưa cầm trên tay bản limited của Gwood thôi. Đẹp lắm
chir7t
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Bàn phím loại gì thế anh? Em đang tìm một bàn phím cơ, dùng trong văn phòng. Anh tư vấn giúp em vài loại được không? Cám ơn anh
duyasakura
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhfhuongf cho xin info bàn phím này bro ơi
@thanhfhuongf Phím cơ của bác hãng gì đấy ạ.
@chir7t Chủ tịch bận lắm.
Cx tạm ổn :3
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn anh Hiệp đã trên tay và nhận xét kê tay công thái học Gwood 😁
Sản phẩm version 1 sẽ luôn có khuyết điểm nên tụi em sẽ cố gắng hoàn thiện nó ngon lành hơn!
anhtkl
TÍCH CỰC
3 năm
@whitestar có link tham khảo các sản phẩm khác ko bồ?
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtkl Hiện tại mình mới thương mại kê tay, các sản phẩm khác sẽ ra dần trong năm nay.
@whitestar Bác có link tham khảo sản phẩm, đặt hàng không đấy.
se7enx18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko rõ các bác thế nào chứ em kê tay thấy toàn bị gõ chậm đi mà thấy thời gian đầu hơi bị khó chịu ở cổ tay chỗ cục xương (Xài từ loại da bán phổ thông đến loại của ducky, logitech) 😔
welcomyou
TÍCH CỰC
3 năm
@whitestar mình dùng khá nhiều rồi 😃 mình hơi thất vọng khi bạn làm Wrist Rests mà trả lời vậy thôi
@whitestar Bác cho em hỏi muốn mua sản phẩm thì đặt hàng hay mua trực tiếp ở đâu vậy.
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Quang Ngọc 2401 Bạn đặt trên page Gwood hoặc ở Hà Nội thì đặt ở Mac8.vn nhé
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@welcomyou Thật ra bạn có thể vào page Gwood để tham khảo đánh giá của anh em đã sử dụng kê tay mình, trên tay nó sẽ đánh giá chính xác được bạn.
Donata
ĐẠI BÀNG
3 năm
Miếng gỗ giá 260k ???
@thedeath1883 Cục xi măng tiền tỷ chứ
@Donata Đúng vậy tốn tiền tào lao, theo mình cắt cái bàn cho âm bàn phím nửa trên nửa dưới là xong !!!kkkk
konkot
TÍCH CỰC
3 năm
@Donata gỗ của mình 1.4 củ
@Donata chả biết j cũng cmt cho bằng dc, thử làm miếng gỗ hết bn công đoạn r bán xem 😆
Vô ngó kê tay mà thấy ưng bụng cái bàn phím của bác thớt ghê 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Chỉ 30k, bao gồm cả tiền thuê mượn dụng cụ ở xưởng của ông chú, mình có thể hoàn thiện miếng gỗ đẹp hơn thế này. Tiếc là không có nhu cầu startup bán miếng gỗ giá cao.
@Black Mamba Làm tay cũng dc cần gì thuê
locphamduc96
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Black Mamba còn có thể xịt thêm PU tùy ý, thích bóng có bóng, thích mờ có mờ, thích tối có tối, thích màu sáng đều có =)) cơ mà miếng trên vân gỗ khá là đẹp, chắc cũng có chọn lựa nên mình nghĩ giá 30k có hơi ít quá
Cười ra nước mắt
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@Black Mamba Bạn không thuê nhân công, mặt bằng máy móc xưởng nhập gỗ thương hiệu đóng thuế hả ? Okay bạn có thể tự làm với giá 30k nhưng chỉ để bạn dùng
nguyendthong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@makeitmine Công nhận, đi nhận xét về một món đồ DIY và món đồ thương mại. Và có rất nhiều người khác cũng nói ngu như vậy trong cmt
Duyyquangg
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thong_Is_Me Miếng gỗ thông 10k, thiết kế thì có sẵn chỉ clone, gia công cho đắt lòi mắt là 50k 1 cái, bán 260k, đúng là chỉ có trẻ con mới mua cái này hoặc là bị ngu không hiểu về giá trị. DIY với thương mại thì sao?. Người tiêu dùng thông minh phải biết giá trị của sản phẩm, cứ mua đồ đắt về là oai à. Dùng tiền ngu nhưng nghĩ mình thượng đẳng
Giá trị ở ý tưởng!
@tuanbida cục kê tay ý tưởng cao kiếm tiền à
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trangvekien Thử dùng nhiều kê tay khác đi bạn, giá cũng rẻ mà, đâu đáng bao nhiêu so với các bàn phím cơ vài triệu đến vài ngàn USD.
razerduy
ĐẠI BÀNG
3 năm
phím cơ j vậy ad?
thừa tiền
Chu Liêu
TÍCH CỰC
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Lắm tiền nhiều tật 😂😂😂😂
@ThienAnimation Hahaha giống tui
@RF Hiến Nguyễn Đa số người giàu toàn dân điên điên k à. Cụ k cần thắc mắc
HMToon
CAO CẤP
3 năm
@trangvekien Bắt chước cái nghèo t cho v haha
Thích cái bàn phím thôi chứ cái kê tay thì ko thích
ồ chào lưu kê tay gỗ đang dần diễn ra đây mà 😁
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@A0kiji Mấy group bàn phím cơ nhan nhản bao năm nay rồi bạn ơi :D
@A0kiji các bàn phím ngày xưa nó vốn có phần chiếu nghỉ để kê tay, sau này do chạy theo các thiết kế hiện đại mà bàn phím bị cắt bỏ đi cái phần này. Xong bây giờ lại phải đi mua 1 cục gỗ rời để kê tay. Đúng là cái vòng luẩn quẩn
HMToon
CAO CẤP
3 năm
Theo mình những thứ như này nên DIY sẽ cảm thấy giá trị nhất...
Não tôm lắm mới mua đồ kê tay cho bàn phím. Bản chất bàn phím thiết kế đã phù hợp với tay, nếu ko thì các hãng làm bàn phím chắc dẹp mợ luôn rồi.
@kelangthang009 Thớt này ít cào phím nên mới vậy, chứ ngày nào cũng cào tầm vài k chữ thì chẳng mua vội. Không có nó mỏi cổ tay vl.
heliosy
TÍCH CỰC
3 năm
@kelangthang009 Cười vào mặt thím cái
Thím làm như 7 tỉ người tay nào cũng giống nhau 😆
Gì mà thiết kế phù hợp với tay, lol nghe mắc địch 😃)
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kelangthang009 Thử mua phím cơ đi bạn ;))
@kelangthang009 lại ngu rồi, bàn phím bt có góc cao dc như bàn phím cơ không mà sủa kinh thế 😆
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình ko hiểu vì sao mấy miếng lót cổ tay này chỉ làm size vừa size ngang của bàn phím nhưng thực tế nếu làm rộng ra 1 tý tầm mỗi bên 3cm thì hay biết mấy, do khi xài thì vị trí tay luôn xéo xéo chứ ko thẳng kiểu ôm ngực nâng ngực
@Ju4n Jack vì hai bàn tay thường tập trung ở khu vực các nút chính. nếu có nhảy sang khu numpad để gõ thì ngay khi gõ xong, theo nguyên tắc, cũng nhảy lại khu vực các nút chính để nghỉ tay. theo mình hiểu là vậy.
@Ju4n Jack vì nhu cầu chung của khách là như thế 😆) còn bác có thể mua thừa loại size khác để phù hợp với nhu cầu 😃)) trước em có làm món này , khách 99% đều yêu cầu phải chuẩn xác từng cm 😃)
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ju4n Jack Kê tay có nhiều kích thước mà, fulsize, TKL 65% và 60%. Bạn dùng phím TKl cũng có thể mua fullsize để dùng.
@nampd
CAO CẤP
3 năm
Em thấy không hợp lắm đâu, sếp lên bài GA tặng ae đi =))
Đắt thế, gỗ gì vậy
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
3 năm
@bomduc gỗ thông. ngoài tác dụng kê tay còn dùng để thông
@Haiizzzzzz
Cười vô mặt
@bomduc Nhập từ nước ngoài thuộc loại văn phòng phẩm .
whitestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Thông Mỹ, dầu lau L.co và không đắt nếu bạn làm mộc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019