#Trên tay đồ rẻ: Loa thông minh Echo Dot 3 giá chỉ từ 300k VND

nguoi_thanbi
15/1/2021 8:25Phản hồi: 84
#Trên tay đồ rẻ: Loa thông minh Echo Dot 3 giá chỉ từ 300k VND
Theo phong trào nên mình chia sẻ với anh em về chiếc loa thông minh Echo Dot 3 của Amazon. Tinhte chắc cũng có nhiều bài rồi nên mình chỉ chia sẻ về trải nghiệm của mình thôi nhé.
Mình mua được giá rẻ do lúc đó GG assistant có hỗ trợ giọng nói tiếng việt, mọi người đổ xô đi mua GGH mini nên con này rớt giá thậm tệ. Thêm nữa đây là hàng quà tặng KM của bảo hiểm AIA nên giá chỉ 300k cho 1 em nguyên seal. (Update: Giờ giá đi săn trên các group chỉ từ 300k-600k thôi ạ)

Lúc đầu thì mình xài song song con Dot 3 này với em GGH mini. Tuy nhiên mình thấy con này tốt hơn nhiều vì:
  • Loa nghe hay hơn và có bass hơn em GGH mini.
  • Có đèn viền xung quanh rất đẹp và tích hợp thông báo (Ví dụ khi màu đỏ là tắt mic, …)
  • Khoảng cách và độ nhạy khi nhận giọng nói tốt hơn.
Tuy nhiên chức năng mình thích nhất của con loa này là “Alexa Skills”
Alexa Skills là một loạt các câu lệnh được viết ra bởi các nhà phát triển, để thực hiện một chức năng hoặc một trò chơi nào đó như: Đọc báo, học tiếng anh, … Sau đây mình sẽ chia sẻ một số skills mà mình hay sử dụng dưới đây:

• Open night light” Đây là lệnh mình hay xài mỗi đêm, tức là bật đèn viền của loa làm đèn ngủ. Dĩ nhiên là đèn không sáng lắm nhưng cũng rất dịu nhẹ. Nghe nói con Dot 4 đèn sáng hơn nên sẽ mua về test thử.
Đây là “night light” của loa, chụp bằng ip8 của mình.

• “Open my zing” “Play Vpop from NCT” Đây là 2 câu lệnh dùng để mở nhạc của Mp3 Zing và Nhaccuatui, tất nhiên là mở ngẫu nhiên chứ không yêu cầu ca khúc/ca sỹ cụ thể được.

• Open sleep Sounds” Khi mình cảm thấy hơi khó ngủ thì mở cái này, có đầy đủ cho anh em chọn như tiếng mưa, tiếng sóng biển, …

• Turn on fan” và “turn on light” Cái này thì không cần nói nhiều rồi, một chút smarthome ấy mà.

Bật “stupid quạt” qua ổ cắm wifi và bóng đèn wifi tuya

Bài chia sẻ của mình đến đây là hết, cảm ơn các anh chị em đã chú ý lắng nghe. Túm lại là loa ngon trong tầm giá 300k nha anh em.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác mua ở đâu có 300k vậy? Cho mình link với 😁
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@nguoi_thanbi giá giờ 2nd cũng phải 400k trở lên, tùy ng bán nhé. nát quá mới 300k thôi
@huytai93 Vâng ạ
Chắc tại lúc mình mua đúng lúc nên rẻ 😁
@nguoi_thanbi Thế thì nên edit lại tiêu đề cho anh em đỡ hóng :D Kiểu như giá chỉ TỪ 300k chẳng hạn
@Đào Duy Hiệp okie bác
Để m edit bài
theveronicar
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này có dùng dc google assitant k bác?
@theveronicar N là alexa của amazon ạ
Ass là của google mà
Tiimo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lâu lâu nó điên nói linh tinh. Tháo cmnl rồi. Mình xài con bự
@Tiimo Em có mỗi lần ra lệnh n hiểu sai qua lệnh nào đó nó cũng thao thao bất tuyệt em “stop” luopn =))
Tiimo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoi_thanbi Mở mấy cái nhạc như bác nói nhưng đang mở nó quảng cáo cái rẹt làm giật cả mìh. Nhạc đó để êm êm ngủ mà nó chơi z.
@Tiimo Ụa kì ta
Em nghe mp3 zing với NCT chưa găpj quảng cáo bao h luôn
Cho mình hỏi cái skill night light là cái đèn nó cứ nhấp nháy suốt chứ ko phải đứng yên 1 màu đúng ko bạn?
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@Cuonghuynhhuu Chính xác là phần mềm của loa không cho phép bật đèn cùng mức sáng liên tục vì một lý do ngớ ngẩn nào đó mà Amazon đặt ra cái điều kiện này. Thành ra skill cũng chịu chung số phận
@zzvilzz tại bạn chủ top nói dùng cái đèn đó làm đèn ngủ, mình cũng làm thử nhưng thấy nó cứ nhấp nháy suốt, ko biết sao mà ngủ đc
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@Cuonghuynhhuu Đúng là cái skill đó tên night light tạm dịch là đèn ngủ không sai. Nhưng mà firmware của Amazon cung cấp ngu quá thành ra gây phiền cho người dùng bạn ạ. Trước mình cũng cài nhưng xóa rồi.
@Cuonghuynhhuu đèn này n dịu yếu lắm bác. M để vẫn ngủ bình thường mà. Thường m bật để thấy chỗ cắm sạc với ly nước uống lúc thức dậy bất chợt.
Cái này có thì nghịch vui các bác à, nhưng outdate hết rồi
@GMO Thanh Tung Cái này sao mà outdate, vẫn bán bình thường bạn ui
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@GMO Thanh Tung Hẳn là outdate! Skill của nó phong phú và nhiều thiết bị hỗ trợ Alexa hơn Google Home đó bạn. Chẳng qua Google Home hỗ trợ tiếng Việt nên dân chúng đổ xô đi mua thôi
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
Routines mới là đỉnh của đỉnh trên alexa, sau đó là mic thuộc dạng ông nội của ông nội, sau đó mới đến skill và cái dở hơi nhất là app ko có tiếng việt và phải cài bằng apk
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@huytai93 Mình dùng alexa vì cái routines này. Nó quá ngon.
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@hnt.n007 Xét về tổng thể Google Ass ko có cửa với Alexa. Đc cái Google Ass thấp thỏm tiếng việt nên nhiều người thần thánh nó.
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@hnt.n007 Lên giường và "Good Night" xong mọi thứ đã được sắp đặt từ trước, tắt hết bóng đèn, đèn thông minh chuyển màu qua night light để làm đèn ngủ ...
@huytai93 đúng rồi bác. Mình đã bán con ggh mini và giờ chỉ dùng alexa thôi
Giá quá tốt ah.Con này đầm, nặng hơn GG homemini ah
300k là quá ngon cho 1 loa trợ lý ảo rồi.
Pác gọi nó là Alexa hay Echo?
Em gọi Echo 😆
@blacksun2511 M cũng gọi là “ ê cô “
Kkk
@nguoi_thanbi Ê cồ, good night 😆
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@blacksun2511 Mình gọi echo, gọi alexa nó thường xuyên không nghe. Có lẽ giọng tiếng anh không chuẩn
@hnt.n007 Mình kêu "Ê ku" lâu lâu n cũng nhận dc luôn mà 😆
Nghe ổn hok ta
Kinh vãi
@Võ Thành Quân tùy bác nghe sao ạ. Nhưng n mạnh về Alexa chứ chất âm thì hơn con ggh mini thôi chứ thua con LG PK3 á
thật ko thể tin đc 300k?
@supermanktqd Mua đúng lúc bác ơi
kkk
Loa này công suất bao nhiêu ?? lớn thì mua chứ nhỏ dùng loa usb vi tính có vài chục k rẻ hơn
@anhlucky2 mua loa này để điều khiển thiết bị bằng giọng nói, chứ âm thanh chắc cũng bthg thôi
@anhlucky2 Mua vì alexa chứ k phải về cái loa k thôi đâu bác 😆
@anhlucky2 vl loa thông minh mà chỉ để nghe thì chịu r.
Ngon đó
Quả rẻ cho loa thông mình
jing
CAO CẤP
3 năm
Mình thấy loa Gg cũng lam dc những gì bạn nêu.

Loa A ngon hơn G thì đúng rồi, reviewer nào cũng nói vậy.

Gg đã hạn chế 1 số chức năng nên giờ dùng hơi chán
@jing Giờ mình dùng nghe nhạc thôi 😁 tắt bật máy lạnh. Hết
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@jing Loa GG như đồ phế. Giờ treo đó cho hay thôi chứ cả năm rồi cũng chẳng đụng tới. Chỉ còn loa Echo dot này vẫn dùng thôi. Đến đk smarthome nó cũng lởm hơn loa của Amazon nữa
trungking
TÍCH CỰC
3 năm
Mua được đợt sale các kiểu con đà điểu rồi xong chốt giá loa 300k =))
Chắc bữa nào ông viết bài trúng thưởng con iphone xong kêu "trên tay đồ rẻ, smartphone giá 0đ" =))
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@trungking Lâu lâu trên amazon hay có deals ngon lắm, cách đây nửa năm mình mua con này còn chưa tới $1
@trungking Hóng bài trên tay của bác. Riêng mình thích đọc những bài chia sẻ trải nghiệm này nọ thôi chứ k quá tập trung về giá đâu ạ.
mua đc giá ngon ghê
Thích gg home mini hơn!
@Nông dân thời @ GG home mini để nghe tin tức bên...mẽo cũng vui. Không làm cái multi room nghe nhạc cho đỡ...ồn ào
@anxongjong Đúng rồi b, thích nhất mỗi lần hỏi là gg nó trả lời khác nhau, lâu lâu bắt nó sing a song là nó cho nghe toàn bài thiếu nhi. Kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019