Khoe video hay!

Khoe video hay!

#Trên tay đồ rẻ - máy hút bụi bàn mini Xiaomi giá 156k
Rất hay và hữu ích!/26 người
Kuang Woo
6 thángBình luận: 126
Có lẽ do bàn làm việc của mình để gần cửa sổ và lại còn được sơn màu trắng nên cứ 1-2 ngày là thấy có bụi. Trước đây để giải quyết vấn đề này mình hay phải dùng giấy ướt lau qua và sau đó phải lau lại bằng giấy khô, cho đến hơn 1 năm trước đã phát hiện ra một thiết bị dành riêng cho việc vệ sinh bàn làm việc - máy hút bụi mini Xiaomi Youpin (Nusign) giá chỉ tầm 150k trên Shopee.

Máy có thiết kế đơn giản, khá nhỏ gọn, dùng 2 cục phin AA. Hồi mình mua chỉ có màu đen, giờ thấy có 4 màu lận.

Thao tác cũng rất đơn giản, bên cạnh máy có công tắc gạt duy nhất để bật/tắt máy và ngay trên công tắc có nút bấm để mở nắp thay pin, thế thôi:

Mặt dưới có vài hàng chổi nhựa cùng với lỗ hút bụi. Để đổ bụi và vệ sinh máy ae chỉ cần vặn phần dưới và lấy filter ra:

Quảng cáo

Mình có dán thêm 1 miếng dán velcro lên máy và 1 miếng khác ở mặt dưới của bàn để cất máy mỗi khi dùng xong, lúc dùng chỉ cần thò tay xuống bàn lấy máy, rất tiện và giải phóng được diện tích mặt bàn.

KẾT LUẬN:

Thiết bị rất tiện lợi, sức hút vừa đủ, giá cả hợp lý, pin dùng vài tháng mới cần thay, dễ vệ sinh, ae nào có bàn làm việc nhất định nên sắm 1 cái, ngoài ra dùng nó để thỉnh thoảng hút bụi giường cũng được luôn.

Nhược điểm:
Do không phải dạng máy có vòi nên không hút được những khe nhỏ.

Link sản phẩm trên Shopee cho ae tham khảo:
bit.ly/XiaomiYoupinMini

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

125 bình luận
Cái này là mình cầm tay chà chà hả bạn?
@Duy Luân Nhược điểm này hơi cơ bản! Có vòi thì hay hơn
@Duy Luân Link cuối bài đó Luân
@Daoket Con này đủ mạnh nhé bạn ơi, hút bụi cầm tay to hơn con này gấp mấy lần nhé, sao ko dùng máy hút bụi sàn nhà mà hút luôn đi, cũng được đó
@Duy Luân Hehe tưởng tự động a Luân nhẻ :v thế này lấy khăn lau cho nhanh
Nhìn cũng nhỏ gọn hề
@Tuat Phan Thích nhất gọn . Không biết mua xài trong ô tô được không?
@see022 Chắc được đi bác
tuhoanganh
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Kể mà tự chạy dc như robot hút bụi thì quá ngon. Thêm 1 osin trên bàn làm việc
Bạn có chắc k nhanh bằng không? mình dùng khăn ẩm tiết diện lớn, lau 3 cái là xong cái bàn (vì là khăn ẩm nên cũng k cần lau lại bằng khăn khô), còn cái đồ nhỏ của bạn thì lau hơi nhiều đó, lại dễ bỏ xót
@vietnamMBC bác dùng khăn ai chả biết là cũng đc nhưng quan trọng phần rác đấy bác lại gói vào khăn à? hay vứt ra sàn? còn mất công đi kiếm khăn, hay dùng luôn áo cho nhanh? con này nó làm ra cũng có mục đích và nghiên cứu rõ ràng, bác so quy chụp nó vô dụng so với cái khăn của bác thì thua rồi 😁
@tuhoanganh Em lại nhặt ve chai được con nội địa nhật 350k. Hút siêu mạch, chỉ là nó ko thông minh tự sạc pin với cài đặt lịch dọn dẹp thui :v
tuhoanganh
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Rockman_1202 Không phải dùng tay cà cà cái máy này để lau sàn là ngon rồi bạn 😹
Arex
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cứ tưởng tự chạy chạy 😁
Arex
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@KeniVinh Cũng tiện đc hơn tí 😃
@Arex Tự chạy thì khó vì bàn làm việc nhỏ, lại nhiều đồ. Mất công dọn đến thì dọn luôn, k cần tới máy
@Lythienky mình cũng nghĩ vậy, đã mất công dọn thì dọn cho bàn sạch hẳn luôn chứ hút ntn k thấm vào đâu. 1 khăn lau 1 ca nước nhúng vài lần là gọn đẹp
@NicholasWoo Lấy giấy vs tẩm ẩm lau xong bỏ toilet!
prochang3
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bàn mình bừa quá không còn chỗ để cho máy chạy luôn thì phải làm thao.
@prochang3 Lấy tay chà chà chứ lấy đâu ra mà chạy hả bác =)) Cất xuống gầm bàn như mình cho gọn kìa
Nhìn gọn nhỉ 👍🏼
Dùng cho bàn của các bác ngồi làm làm ngoài đường.
Cái này nhìn vui vui xả stress thì ok ạ ^^
Thôi e dùng giẻ lau bàn tiếp đây 😆
Lấy cái khăn lau cho nó lẹ 😆)
Thôi, lau cho nhanh 😃
@duchaitp Thật. Nhanh gọn
Lấy khăn ướt lau coi bộ sạch hơn
@Binhcomputer113 Nhưng cái này tiện hơn nhé hehe
đi đổ bụi cũng vậy, cầm cái khăn cho nhanh
@hoanghaiktkt 1 tháng đổ 1 lần nhé
Cười vô mặt
Máy nhỏ gọn tiện dụng ghê, này để hút bụi bàn làm việc được
Hehe tưởng nó tự chạy trên bàn luôn là mình mua liền!
@Nam Air Tự chạy thì đâu có giá rẻ Mod ơi
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nhìn ngộ ha 😁
Cầm tay chà thì lấy khăn lau cho xong.
Phải có cảm biến như mấy con hút bụi xiaomi là ngon

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019