# trên tay đồ rẻ : Ống đèn Led cho bể cá gia đình đơn giản giá 90k

CuBeCungan
6/2/2021 12:42Phản hồi: 74
# trên tay đồ rẻ : Ống đèn Led cho bể cá gia đình đơn giản  giá 90k

Chào anh em, trên tay mình đây là ống đèn led cho bể cá, thủy sinh, cá cảnh mình mới mua cho bể cá nhà mình.

Vụ là như thế này, mình có cái bể gương khá to mình mua về nuôi cá xong bận quá ko chăm sóc, vệ sinh được nên dẹp luôn, bây giờ tự nhiên nhìn thấy lại muốn nuôi với lại gần tết rồi nên mua Cá về nuôi lại cho đẹp để trong phòng khách.

Ống đèn led này, dài 1.2m đường kính gần 2cm mình mua được ít hôm rồi mà quên chụp ảnh lại để một góc xong mẹ mình lấy ra xem, xong vứt luôn cái hộp đâu rồi giờ không biết đèn này thương hiệu gì luôn, không thấy tên thông tin gì trên ống luôn chắc hàng của Trung Quốc.Không biết có bền không vì mới sử dụng được ít hôm.
Ống đèn, làm từ nhựa nói chung nhựa hết gồm có dải 35 cái đèn led màu trắng, hai đầu đèn được bọc cao su giúp bám vào gương rất tốt. Ánh sáng đèn rất mạnh, tiết kiệm điện và tất nhiên là chống nước rồi nên có thể để dưới nước mà ko lo bị giật.

Hình ảnh độ sáng của đèn khi chụp bản đêm
Anh em thấy độ sáng sao?

Nhược điểm đèn này là chỉ có một màu trắng nên lắp vào bể cá sẽ ko được đẹp lắm, khuyên ae nên mua loại có nhiều màu sẽ đẹp hơn.

Bể mình chưa hoàn thiện, nên hơi xấu do bể to quá anh em nên mua bể dạng mini ấy sẽ dễ chơi thủy sinh, bể cả sẽ đẹp hơn, đặt ở đâu cũng được.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
Rẻ gì bác ! Vậy là mắc ắ. Nhưng mà do bác k biết mua thì cũng coi là rẻ được.
Lúc nào thử dùng 1 dây led dạng ống họ hay trang trí biển bảng ý. Gọi là led ống,hay led neon. Rất nhiều màu, và bền. Khi về đấu dây rồi gắn silicon hay kéo nến các đầu nối dây rồi bọc thêm 1 lớp ống co nhiệt ở đầu đó, rồi thả thẳng xuống đáy ,phủ sỏi đá lên trên, nhìn huyền ảo hơn nhiều.
Có 2-30k/m thôi. 5m hết có 120-150k.
Sáng tạo ra sao tùy người. Have fun !
@dangtu4444 Thôi tôi can, tôi đã làm như vậy rồi và hỏng tè le, đơn giản là kể cả bạn trét kỹ keo thì bên trong nó vẫn sẽ ẩm. Chừng vài tháng là có hơi nước, cháy tè lè!
@knonlylove Mua dây led hoặc dùng bóng led sử dụng nguồn cục sạc 5v an toàn hơn cái trên nhiều chi phí cũng rẻ
@Daoket Đúng rồi chơi thuỷ sinh thì cây đèn có là gì, còn sáng tạo tới mức điện giật chết cá thì mình cũng tèo ,thì cũng bó tay với cái gọi là sáng tạo
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@landofwind chỗ mình bán có 18K
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bể cá của bác ko phải là thuỷ sinh đâu. Và đèn đó cũng ko thể là đèn thuỷ sinh.
@namel3ssguy Mình nuôi vui thôi bác
@namel3ssguy Tinhte cũng nhiều bác chơi thuỷ sinh ghê. Đèn này giống đèn Caibao, ko hỗ trợ tốt quang hợp cho cây!
Có link tham khảo k bác
@mrthanh213 Cái này mình mua ở chỗ bán cá bác Lên shopeee với Tiki đầy bác ơi
Một bài viết rất nhạt nhẽo và sơ sài
Tuy là đồ rẻ nhưng đã review thì cũng phải am hiểu chút ít về đồ và lĩnh vực đang review
Bể của b k phải thuỷ sinh
Cây đèn đó là đèn dùng cho bể cá chứ k ai chơi bể thuỷ sinh dùng loại đó hết
@kieu tuan nghia Mình nuôi cá vui thôi , mình Sài thấy đèn ổn với ngon thì mình chia sẽ thôi
@kieu tuan nghia Mời bạn lên bài hay hơn ! Đây là bài chia sẽ những đồ dùng bạn thấy Sài ổn ngon chứ ko phải kênh review bạn nhé
@Tuat Phan ông viết bài hk đúng thì người ta nói thôi. lại cái kiểu hát hay hơn mới được nhận xét thì lại vứt.
@Nha.tranthanh
Cười ra nước mắt
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
Mình có cái đèn này lấy của ông anh cũng chơi bể cá ko dùng nữa, lấy về gắn vào làm đèn bếp dc 1 tuần ko hiểu sao hỏng. Bật ko lên nữa. Chắc do bộ nguồn vì đèn led mấy khi cháy đâu, và cũng làm gì có chuyện cháy cùng nhau 1 loạt.
@iáT Tài
Buồn ghê...
eto_design
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iáT Tài Đèn này phải ngâm dưới nước nó mới không bị quá nhiệt
Đèn này gắn cho đẹp chứ đâu phải đèn thuỷ sinh
@nhtphuc Đúng rồi bác mình nuoi cá vui thôi
@Tuat Phan Mình thấy đèn Sài ngon giá cũng được nên mình chia sẽ thôi
hiepsicoi
TÍCH CỰC
3 năm
Đã gọi là thuỷ sinh thì bét cũng phải như bể mình chứ
@hiepsicoi Đây mình nuôi cá vui thôi bác chứ ko chuyên chơi bác ơi thấy đèn Sài ổn nên mình chia sẽ thôi
Mình sửa tiêu đề rồi chứ nhiều ông chứ bảo đèn này ko phải chơi thủy sinh này nọ
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Thuỷ sinh thì cần thêm mấy cái bình bên dưới nữa bác ơi ;)
@GRHDY Mình sửa tiêu đề rồi bác
@GRHDY bể của bác chất vlin
@GRHDY Quả này đầu tư cũng kha khá đây!👍
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GRHDY Bể đẹp quá bác ơi
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Đèn bể này hơi yếu. Dành cho bể không cần chăm cây thì được.
@MantiCore1 Mình nuôi cho vui thôi chứ ko đam mê thấy đèn sáng khá ổn nên chia sẽ
Đẹp
Hoaphongba59
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác biết làm thế nào cho bể trong và ít rêu ko? Bể nhà mình cứ thay nước dc 1 tuần là lại đục xong rêu bám đầy. 😔
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoaphongba59 rêu thì phải có mà ít hay nhiều thôi. rêu là do dư dinh dưỡng, nhất là mấy bể mới setup. đèn tốt (ví dụ đèn WRGB) cũng có chức năng hạn chế rêu phần nào. bác có thể mua bèo nhật cho nó hút dinh dưỡng thừa với mua thêm mấy loại cá tép ăn rêu cũng đỡ được phần nào.
Hoaphongba59
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoaphongba59 Bể mình có thế này thôi mà rêu bám xanh kính luôn
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bể bạn đơn giản vầy thì chỉ cần mua 1 loại thuốc diệt rêu rồi diệt theo hướng dẫn, dùng dao lam cạo bớt rêu.
Thời gian đầu thì đèn chỉ mở dưới 3 giờ/ngày, sau đó thì có thể tăng lên nhưng ko quá 5 giờ/ngày.
https://shopee.vn/Thuốc-diệt-rêu-NUPHAR-REMOVE-BBA-i.41999035.1067703517
@Hoaphongba59 Bác thả tép mũi đỏ nếu tính kinh tế khoảng 1,3k/con dư dả thì táng tép yamato 30-45k/con, cá otto ,ốc nerita tầm 200 e giảm đèn lại thì sẽ hết rêu.
Giàu chơi cá khá chơi chim
@nem nướng nha trang Giàu gì bác ơi nuôi cho có màu mè xí
lovemoon0501
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết tệ quá, ko am hiểu cách setup, và đèn đóng vai trò quang trọng cho cây quang hơp
@Nha.tranthanh
Cười ra nước mắt
@Nha.tranthanh Mình sửa lại caption rồi
lovemoon0501
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuat Phan Mình chơi thủy sinh dc 4 năm rồi bác ạ. Đèn của bác chỉ để chơi vui thôi. Thủy sinh phải bao gồm co2, thời gian mở tắt mở đèn, tùy theo loại cây nào thì mình nên mở thời gian thích hợp, và mở thế nào để tránh dc rêu hại, khi bị rêu hại thì xài ốc hay cá j để diệt. Chưa kể phải có lọc thùng, châm vi sinh cho hồ,thay nước như thế nào.
Đèn này để trang trí thôi, không phù hợp với bể thuỷ sinh đâu bạn
@Tomri78 Ừ mình sửa lại cap rồi
Tiểu Hôi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đèn của bạn ko ai dùng cả. Và nó ko fai dạng tốt j cả. Có ngày sẽ đi cả bể cá vì đèn kém chất lượng.
Tóm lại bài này đc lên trang chính chứng tỏ ng chọn lọc nội dung cũng như ng viết ko hiểu j về vấn đề chơi cá. Vì trang nổi tiếng nên có bài chất lượng hơn để ae đọc và tìm hiểu. Trc đây cứ tin tưởng quá vào trên này nhiều khi đi mua theo mà thấy hối hận quá. Vì thế cảnh báo ae đèn này ko nên dùng và bài nhạt nhẽo quá cũng đc lên trang chính
@Tiểu Hôi Dài quá
Tiểu Hôi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuat Phan Ngắn lại là : Mày ngu tỏ ra hiểu biết !
@Tiểu Hôi
Cười ra nước mắt
Mình vừa mua hôm nay 120k
S@ng Nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đừng nói nữa, quất đi em
eto_design
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lọc này không nuôi cá hay thủy sinh được đâu. Chơi 1 tg thì đèn và lọc này đều phải thay do xấu và không đủ công suất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019