#Trên tay đồ rẻ: Phích cắm thay thế giá <30k

trantuananh1996
16/1/2021 4:23Phản hồi: 46
#Trên tay đồ rẻ: Phích cắm thay thế giá <30k
Chắc hẳn các bạn có lần gặp những ổ cắm muốn ẩn đi sau bàn làm việc, cạnh tủ, cạnh giường, đại khái là chỗ hẹp, cắm vào để đó luôn. Mình tìm được loại phích cắm dẹt này trên Shopee, thấy hay và tiện dụng.
Bên phải: Phích thiết kế chân dạng thẳng, của GARWALL

Cái này là loại đầu tiên mình tìm thấy, ship từ bên tàu về nên hơi lâu chút.
Ban đầu thấy cũng ưng nhưng dùng rồi mới thấy nhược điểm là chiếm diện tích.

Bên trái: Phích thiết kế chân dạng chéo, của CHENGLI
Cái này mình mua sau, và ưng hơn. Tự nhiên shopee nó gợi ý thế là múc luôn.

Phích này chân đặt chéo, và nhỏ hơn phích trên nên có thể cắm được 2 phích trên 1 đế luôn.

Hai phích cắm này có độ dày tương đương nhau, mỏng hơn rất nhiều so với phích liền dây, còn chưa tính việc dây đi 90 độ sẽ không bị gập lại nữa

Cả 2 phích cắm trên đều chuẩn B, có 3 chân bao gồm cả chân tiếp địa. Đặc biệt là chân tiếp địa này có thể tháo rời ra khi không có dây đó, hoặc có nhưng không muốn dùng 😁 Các chân cắm đều làm bằng đồng, đồng đến cả con vít luôn nên yên tâm xài

Vỏ trong suốt nên đặt dây gọn gàng chút cho đẹp, mặc dù cắm xong để đó cũng chả nhìn bao giờ :D

Cái phích này mình thay vào cái ổ cắm xiaomi, để mang đi lung tung nên mình tháo chân mass ra, cất sang bên cạnh để sau còn xài đc, sẽ cắm được thoải mái hơn vì không phải ổ nào cũng có chân mass như chuẩn B

Quảng cáo

Phích chengli với garwall có thể cắm chung trên 1 đế được, cơ mà 2 phích garwall thì ko cắm chung đc với nhau nên khỏi có ảnh :D

Xong xuôi thì chúng nó thế này, nằm rất gọn bên cạnh tủ :D
Tiện thể thì chia sẻ cho anh em món này luôn, chuyển dây nguồn C13, C14 của anh em thành 1 ổ cắm, để nối dài hay để làm gì cũng được, rất tiện.

Link:
Garwall: Phích Cắm Chuyển Đổi Ac Us Plug 5-15p Ac 3 Pin | Shopee Việt Nam (Lên giá ròi, đợt mình mua có 18k)
Chengli: Phích cấm 3 chấu CHENGLI | Shopee Việt Nam
Chuyển ổ cắm: Ổ cắm chuyển đổi chuyên dụng chất lượng cao cho Ulorrun Pro Iec 320 Pdu Ups C14 | Shopee Việt Nam (Cái này trước mình cũng mua 18k luôn)

Quảng cáo

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái chân xéo của bọn Tàu chỉ có cắm vào ổ điện của Tàu. Mấy cái Jack cắm đúc theo dây thì thua. Cắt ra đấu dây thì xấu. Nhất là bọn Xiaomi, Jack ổ toàn 3 chân dẹp/xéo, chưa kể cài đặt trên ứng dụng là VN thì nó ko cho cài đặt => ko xài đc.
@SoGetSu Phích này ko phải chân xéo của tàu đâu bạn 😁 chuẩn B mà
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@SoGetSu Vẫn cài đặt dc mà ta. máy lọc k khí thì ko hiện
@tamle_o Xài cái wifi và Camera thì ko. Có cái đc thì ko đầy đủ chức năng như khi để khu vực Chị Na.
@SoGetSu Của mình nếu để Việt Nam hoặc Singapo thì camera 360 security vẫn nhận đầy đủ full chức năng mà.
@bucom2486 Mình xài cái XiaoFang đời đầu, lúc đầu còn ko có khu vực VN. Sau này có thì nó ko thể hoàn tất cài đặt như khu vực Chị Na. Vẫn xài đc. Chỉ là ko vào cài 1 số chức năng sau đó.
Cái mỏng này nhìn hay ghê, mình thích ý tưởng ẩn dây này
Thanks thớt. Đúng cái đang cần tìm.
Hôm bữa nhận đc cái ổ cắm trúng thưởng của Tinhte, nhưng phích cắm thẳng đứng nên cắm trên tường ko ăn.

Tìm cái nằm ngang ntn mà hoài ko thấy. H thì ok rôi
Nhà mình xài hệ thống điện 1 pha 3 dây có dây tiếp đất, ổ cắm mình dùng loại 3 chấu của Panasonic. Ở VN tìm mua loại phích cắm để dùng với loại ổ cắm 3 chấu này không ra. Tìm mua mãi trên Shoppe mới mua được cái gần giống cái của chủ thớt, nhưng mà nó thẳng góc chứ không xéo như cái của thớt nên không thể cắm 2 cái cùng lúc được. Cảm ơn chủ thớt đã thông tin, mình tìm mua 1 lô mới được
Mình thì dùng phích cắm chân gập 90 độ này, giá trên shopee giao động nhiều từ 15.000đ đến 30.000đ/cái.
@meodihia_cool Mình từng xài mấy loại này rồi, xoay đc 1 thời gian là phần tiếp xúc bị đánh lửa nhiều, cháy đen, với ko có chân mass nên ko thích hehe 😁
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@meodihia_cool mình cũng không tin tưởng loại gập này, nếu dùng dòng lớn thì không ổn đâu.
@vuatocdoDN tất nhiên dòng lớn thì không ai lại đi xài cái này rồi, mình chỉ dùng để tận dụng ổ cắm sau tủ để cắm đèn ngủ và sạc điện thoại thôi. Còn dòng lớn để chạy nồi lẩu hay sưởi thì mình ưu tiên phích Ominsu hay Sopoka 3000W.
Ngon, nhìn rất Tinhte
BaoBui9201
TÍCH CỰC
3 năm
Mỏng nhìn gọn quá
nambph
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kiểu ổ cắm này mình đã tìm rất lâu mà không có, cách đây vài năm vào TTTM thấy họ sử dụng thấy rất hay (chính là cái Chengli này), kiếm về để cắm ổ cắm sau TV và tủ lạnh mà kiếm không có.
Thanks bạn đã chỉ chỗ mua.
Hợp lý. Tìm về dùng chơi
ổ cắm tên sao giống Chung Li trong streetfighter thế, có hàng VN dùng hàng tàu làm chi
valve
TÍCH CỰC
3 năm
@whatwhenwhere Ổ VN xài như hạch
zet_cva
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quả đổi đầu c13-c14 của chủ thớt hữu ích ghê, nhất cho mấy ae hay đi ngồi làm Data center này nọ 👍🏻
@zet_cva Vốn dĩ nó sinh ra cho mấy cái ổ ở DC đó 😁
kieno
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zet_cva E thấy một số DC hạn chế cho cắm màn hình với lap vào PDU tủ Rack vì sợ lỡ chập hay bị gì thì ảnh hưởng tới rack ấy bác. Bên VNG có hẳn con UPS con con 1kW để trên xe cho dùng luôn 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
3 năm
Họ thiết kế phích cắm như vậy cũng có mục đích để thiết bị sát tường quá hoặc dễ dàng trong thao tác cắm hoặc rút, góp ý bác nên dùng của schnider
Neokuteo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm gì mất công vậy fen? mình mua cái ổ này có tầm chục ngàn để cắm ổ điện sau tivi gắn tường nè. Cắm vô ổ chính, mấy ổ kia cắm vô xong bẻ nó sát tường là ok 😃
@Neokuteo Cái này khá lỏng lẻo mình ko thích, và ko có dây mass 😁
mykenty
ĐẠI BÀNG
3 năm
nếu nằm góc tủ thì cắt hẳn 2 sợi dây điện chọt vào ổ luôn rồi dùng keo dán điện dán lại bao dẹp
Ơ ủa ra trang chủ nè 😁
nhìn cũng ổn, dù ko thích chấu dẹt
mrkissn
TÍCH CỰC
3 năm
Này Lioa có làm, xịn mịn chắc chắn hơn nhiều. cái này nhìn cứ mỏng manh thấy ghê quá
@mrkissn Phích lioa là chuẩn E, F, dày hơn loại này nhiều bạn ạ
Cái này mới đúng là “ trên tay đồ rẻ nè “. Mấy ông nội kia trên tay ba cái đồ rẻ mà giá ko chấp nhận đc tí nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019