Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay đồ rẻ: Pin sạc dự phòng có sạc nhanh 2 chiều Huawei CP11QC

fbbk
14/1/2021 5:37Phản hồi: 19
Trên tay đồ rẻ: Pin sạc dự phòng có sạc nhanh 2 chiều Huawei CP11QC
Chào các bạn! Với 250 ngàn đồng bạn có thể mua được cục pin sạc dự phòng không? Câu trả lời là có, đương nhiên rồi! Nhưng nếu thêm tiêu chí là có thương hiệu và hỗ trợ sạc nhanh nữa thì hơi khó đấy! Khó chứ không phải là không có, đó chính là sản phẩm mình muốn giới thiệu và trên tay ngày hôm này, pin sạc dự phòng Huawei CP11QC.
Đầu tiên là thông tin về sản phẩm:
  • Model: CP11QC.
  • Dung lượng: 10000mAh/36.3Wh.
  • Nguồn vào: 5V/9V-2A (max), USB type-C.
  • Nguồn ra: 5V/9V-2A (max), USB type-A.
Đây là một sản phẩm làm từ nhựa nguyên khối rất đẹp, mỏng nhẹ có màu trắng nên dễ bám bẩn. Ở dưới đáy có các thông tin về sản phẩm như: các tiêu chuẩn an toàn, mã sản phẩm, thông số cơ bản như đã nêu ở trên. Cable đi kèm có chiều dài khoảng 40cm với thiết kế đẹp tương xứng với sản phẩm. Để tiện so sánh mình so sánh với một cục pin sạc dự phòng khác của Pisen với cùng mức dung lượng 10000mAh như dưới hình, các bạn có thể thấy pin sạc của Pisen có độ dày gần gấp rưỡi và nặng hơn khá nhiều.
Ngoài là một sản phẩm đẹp, có thương hiệu, pin sạc đến từ Huawei còn hỗ trợ sạc nhanh 2 chiều với công suất tối đa 18W và đầu vào cũng như đầu ra được nằm ở phía trên đỉnh của sản phẩm. Trên đỉnh này còn được bố trí 4 đèn led để hiển thị mức dung lượng còn lại của pin cũng như trạng thái/ chế độ sạc và 1 nút nguồn dạng dẹt có một đường màu đỏ ở giữa. Khi kết nối với thiết bị không hỗ trợ sạc nhanh, các đèn đều sáng trắng, khi kết nối với thiết bị có hỗ trợ sạc nhanh thì đèn đầu tiên sẽ hiển thị màu xanh. Đặc biệt, pin sạc này còn hỗ trợ sạc chậm dùng cho các thiết bị có công suất thấp như các thiết bị đeo cá nhân: đồng hồ thông minh, vòng đeo tay thông minh, tai nghe bluetooth…, để kích hoạt chế độ này người dùng nhấn 2 lần liên tục vào nút nguồn và để thoát thì nhấn thêm một lần nữa.
Với mình đây là thiết bị rất đáng sở hữu với mức giá hấp dẫn, thiết kế đẹp, mỏng nhẹ và có nhiều chế độ sạc đặc biệt là sạc nhanh 2 chiều.
Ưu điểm: Giá rẻ, mỏng nhẹ, đẹp, hỗ trợ sạc nhanh, nhiều chế độ sạc.
Nhược điểm: Màu trắng nên dễ bám bẩn.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vue
Trứng
3 năm
Không tìm được chỗ nào giá 250k hết
pisnguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vue Mình dư dùng bạn dùng ko mình để lại cho
@Vue Mình mua hồi tháng 3, giờ vào link cũ thì không tồn tại nữa
Tương tự con Xiaomi Gen 3. Nhưng vỏ nhựa, con Xiaomi vỏ nhôm. Hơn được cái có đèn báo sạc nhanh. Thua ở chỗ đầu vào k có micro USB.
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
Mình sở hữu con này nửa năm nay mới phát hiện ra là hàng ngon ta?
@jiji75 Theo mình là ngon 😁
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái anh Huawei này đểu lắm nha, rất kén sạc luôn, đợt mình cũng tìm sạc dự phòng cho con P10+ của mình mà không hỗ trợ, toàn sạc thường lâu k biết để đâu.
P/S: vừa search thử trên shopee thì thấy toàn hết hàng.
@tuananhhd88 Mình dùng với mấy loại sạc QC đều báo sạc nhanh cả
đợt mua đk sale còn 150k 😆
@huykhanh95hup Có khi mình nhớ nhầm thành 250k, mua từ tháng 3 năm ngoái mà
Có mua 2 cục này lúc Mall sale còn 150k nhưng mà mua về mới phát hiện là output cổng A thôi, còn cổng C only input, quăng xó rồi.

Cục này mà ngon bổ rẻ thì ko hợp lý theo ý mình, làm cái cổng C xong rồi quảng cáo sạc nhanh type-C nhưng là sạc in chứ ko phải sạc out. Làm mua 2 cục nhảm nhí thiệt kkkk
Cười vô mặt
@barrettroyal Out type A cũng sạc nhanh mà
@barrettroyal Do bác chưa tìm hiểu kỹ thôi,hi
Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
@barrettroyal Đợt bán độc quyền lazada, xài ổn nhưng cổng C chỉ input thôi (đã biết khi mua)
MaCauvn2
ĐẠI BÀNG
3 năm
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MaCauvn2 sạc thử cho Huawei chưa bạn.
Sao nghe tiếng nhỏ thế.nghe như thì thầm vậy
@Moonlightsonata2403 À, ông anh cùng phòng đi ca 3 về đang ngủ
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua của xiaomi ngon hơn hẳn mà còn rẻ hơn. Sạc có cả cổng micro lẫn usbc tiện hơn nh
@Hieuvatm Hi, do mình chưa dùng con Xiaomi này nhưng cổng type C giờ phổ biến lắm rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019