#Trên tay đồ rẻ: Tai nghe Baseus Encok W09 365.000 ngàn
Pandora Trang
2 thángBình luận: 69
Với nhu cầu đơn giản của mình là nghe nhạc và chẳng muốn chi nhiều cho một chiếc tai nghe nên mình đã lựa chọn những mẫu tai nghe giá rẻ, để thay thế cho những chiếc tai nghe có dây vướn víu và hay đứt ( mỗi lần đứt thì lại lôi mỏ hàn chì ra hàn lại cho tới khi nó tan nát mới chịu bỏ kkk).
Sau khi so sánh các loại tai nghe giá rẻ khác thì mình quyết định chọn mua Baseus Encok W09, thật ra hãng này còn có mẫu Baseus Encok W04 pro có luôn sạc không dây, hình dáng bề ngoài hai tai nhìn thon gọn khá giống airpod nữa giá mắc hơn xíu nhưng lại sinh ra trước con Baseus Encok W09, mình cũng chẳng có nhu cầu sạc không dây, cũng ngại xài hàng nhìn giống apple cho một con rẻ tiền nên mình chọn Baseus Encok W09.

Tuy là mẫu tai nghe giá rẻ nhưng hộp cũng khá tốt không có cảm giác rẻ tiền. Trên hộp cũng đơn giản phía trước thì có hình sản phẩm, logo hãng.
Phía sau hộp thì giới thiệu sản với hai ngôn ngữ tiếng Hoa và tiếng Anh như dùng Bluetooth version v5.0 , dung lượng pin case, thời gian sạc, thời gian nghe nhạc, thông tin về nguồn sạc và đặc biệt kháng bụi nước chuẩn iP54 đọc mà hết hồn.
Mở hộp ra thì đập vào mắt là hình chiếc tai nghe cùng case sạc in trên giấy hahaha. chứ không phải sản phẩm.

Phía sau thì có giấy: Cám ơn bạn đã mua nó nè, 4 miếng decal hình sư tử hay con gì đó để dán lên case ( cái này chắc lại học Apple nữa chứ đâu) và tờ hướng dẫn sử dụng nè ngôn ngữ tiếng Hoa và tiếng Anh.
Phía dưới kèm theo cáp Type C, cộng cáp ngắn ngủn hà nhưng khá chắc nhìn không đến nỗi cùi lắm.
Hết rồi giờ thì tới cái tai nghe thôi nó có 4 màu trắng, đen, đỏ và xanh nhạt.
Nằm trong hộp nó như thế này
Đầu tiên là case sạc nó hơi to và dầy, 3 cạnh bo tròn cạnh đáy bo nhẹ cái hay của thiết kế này là nó đứng được, mức độ hoàn thiện cũng khá không đến nỗi tệ dùng nhựa bóng ABS, bản lề cũng khá ổn độ rơ rất ít, phía trước là tên hãng màu xám nhạt không quá nổi bật phía dưới logo thì có cái led đỏ trắng báo cho mình biết khi nào case hết pin và khi nào case đầy pin, phía dưới đáy thì có cổng sạc Type –C và vài dòng chữ như model sản phẩm dung lượng pin của case và nơi sản xuất vv.
Dung lượng pin của case tới 450 mAh nên cũng sạc lại cho hai tai rất nhiều lần hãng nói lên tới 35h lận cái này thì nó nói đúng lâu lắm mình mới phải sạc lại một lần.

Hai tai nghe mức độ hoàn thiện cũng ở mức khá, trên thân tai mặt ngoài là led trắng cái này chớp chớp nhìn cũng đẹp lắm mặt trong là lỗ mic phía dưới thì là chân sạc, củ tai thiết kế earbuds nên đeo cũng khá thoải mái, theo mình thấy là nó khá to nên ai tai hơi nhỏ đeo không sướng lắm do dùng màng loa đến 10mm , khi đeo lên tai độ bám cũng khá ổn không dễ rớt, cách âm cũng tạm được.
Về âm thanh thì do mình nghe tạp và cũng không quá khó tính nên đối với mình nó khá ổn bass có tuy không chắc nhưng chấp nhận được bass không quá yếu cũng không quá mạnh, nhầm con rẻ khác bass không có hoặc rất tệ, chắc do màng loa lớn nên có bass dãi âm khác thì cũng chấp nhận được. Đàm thoại thì tạm thôi trong nhà thì ok ngoài đường thì không ổn lắm vì không có lọc ồn mình cũng chưa test thử .
Thời gian Pair với điện thoại cũng khá nhanh lấy ra khỏi case là nó pair liền, ngoài ra nó cũng hoạt động từng tai riêng lẻ được không phân chính phụ, bluotooth v5.0 nên khoản cách được 10m nếu không vật cản ổn định không mất kết nối. Độ trễ khi chơi game thì thấy rất rõ vd: bắn viên đạn ra thì viên đạn tới mục tiêu thì mới nghe được tiếng nổ nên tai này không dành cho chơi game được.
Nằm trong case sạc thì nó như thế này, cái đèn trên case sẽ chớp chớp cho đến khi tai được sạc đầy.
Với một con tai nghe giá rẻ như vậy theo mình là nó rất ổn chỉ chê mỗi cái độ trễ cao không chơi được game.
Do mình không có nghe qua mấy con mắc tiền và cũng không có yêu cầu âm thanh quá cao nên âm thanh mình đánh giá theo khả năng cảm nhận của mình thôi.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

trunggia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang xài baseus 1 bên thấy cũng vậy, giá mua có 110k quá được
bác mua đâu vậy ? em này nếu dùng nghe gọi thì max bao lâu là hết pin vậy bác ? không tính thời gian sạc trong case nhé ?
và nghe nhạc thì được bao lâu ạ ?
@trangvekien cám ơn bác nhé
@trangvekien trước lượn lờ siêu thị E Mart Gò vấp có thấy 😆
@sy_hung2003 cám ơn bác
chất âm so với tai có dây của iphone thì đánh giá tầm bn ạ?
@do_minh_hung7 Mình chưa nghe qua tai apple nên không so được. Cá nhân mình nghe thì mình thấy ổn không có gì phàn nàn
sandy15
TÍCH CỰC
2 tháng
@do_minh_hung7 Tai nghe iPhone hay hơn, tầm đó nghe chống cháy thôi bạn, nghe lâu hơi nhức tai, âm hơi chói, lâu lâu bị mất kết nối 1 bên tai...này là trải nghiệm của mình thôi 😂
hawazz
TÍCH CỰC
2 tháng
Sợ mấy cục pin lại năm bữa nửa tháng là chai
@autosoft Mình mua cũng mấy tháng rồi dùng vẫn bình thường, với lại vài trăm k kệ nó đi quan tâm qua làm gì bạn.
Im lặng đi
@autosoft Mua airpod thì pin cũng chai sau 1.5 năm. Con này hư thì mua cái mới, mua 6 cái mới bằng airpod.
Còn về chất âm thì airpod nghe bass ấm hơn, không bị chói tai, không bị vang (chắc do housing làm tốt hơn)
A to Z
TÍCH CỰC
2 tháng
Đang sài 1 cái tai nghe bluetooth dây quàng qua cổ, nghe nhạc offline thì được, chứ nghe trực tuyến là vấp, chắc do điện thoại không thể cùng lúc kết nối 2 thứ.
@A to Z Uk nhiều khi cũng do dt một phần đó
Im lặng đi
Kakaka 1 bài viết đơn giản, của 1 member đơn giản, về 1 con hàng đơn giản và 1 mức giá giản đơn nhưng lại gãi đúng chỗ cần gãi, là 1 câu chuyện sát sườn với con dân tinh tế há há món lạ giữa muôn vàn món ngon hố hố
Hun cái nè
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình thấy đồ hãng này bền lấm
@Hi-CNTT Thì do nó có bán những phụ kiện khác nên mình mới chọn mua nó đó
Cười vô mặt
@Hi-CNTT Baseus xài ngon bổ rẻ. Cáp sạc tốt. Cảm giác mua mấy hãng khác giống như bị bóp cổ vậy!
la1lanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang dùng con W04 màu đen. Hồi đấy mua là 315k về tay, ship từ Trung Quốc. Nói chung là hài lòng với số tiền bỏ ra.
@la1lanh Bản thường đúng ko pro mắc hơn,
Cười vô mặt
Nhìn giống airpod thường nhỉ. Nhưng trông dại dại hơn
@boozyer Nó to hơn không giống lắm đâu, con encok w04 pro mới giống có luôn sạc ko dây nữa
hthhus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chất lượng Baseus bây giờ ổn hơn cách đậy 1,2 năm rất nhiều, hãng đầu tư khá nhiều về thiết kế và hoàn thiện.
cảm ơn bác đã chia sẻ, bác cho em hỏi đeo tai này mà chạy bộ thì có dễ rơi không ạ ?
@hthhus Ip54 đó tin hok kkkk. Có chạy dưới mưa đâu chắc hok sao đâu
Khôn như mày :D
hthhus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@trangvekien Tầm mấy trăm thì mình ko tin lăm mấy cái ip. Còn ko thì chỉ đôi tuần hỏng thôi, chủ yếu mồ hôi ra nhiều!
@hthhus Không tin thì đúng rồi, nhưng mình ko nghĩ nó dễ hư vậy đâu, có lần mình làm rớt xuống nước nhưng dc cái lụm lên liền nên ko sao
hthhus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@trangvekien Cái chính là mồ hôi, có muối nó ngấm vào nhanh hỏng!
Khuyên thật anh em nên chơi Airpods 2 xịn. Giá khoảng 3tr mấy. Mấy cái này mau xuống lắm. Nghe lại không hay như hàng xịn đâu. Quan trọng là lỗ tai anh em được phê, được sướng. Nhịn 1-2 bữa nhậu là có đồ xịn xài rồi.
@copthuy Có phải ai cũng nhậu 1 buổi 1 triệu như bác được đâu bác
Buồn ghê...
À mình ví dụ thôi. Ý chính là anh em có thể tạm thời bớt chi tiền cho một thói quen không có hoặc ít mang lại lợi ích (rượu, thuốc lá, cà phê, nước ngọt,...) để đạt được một cái khác hay hơn thôi mà.
@copthuy Thật ra đồ rẻ của china giờ ổn lắm rồi, rẻ nhưng không đến nỗi nào, với lại ko phải ai cũng nhu cầu cao, giàu thì sao cũng dc
Im lặng đi
DYH
TÍCH CỰC
2 tháng
Nhìn mấy cái đèn led thiếu thẩm mỹ kia là k muốn mua, thà bỏ hoặc làm nhỏ tí thôi thì đc.
@HuynhDacY Hình chụp thì nó vậy đó, chứ nó ko tè le ra đâu
Hee. Đánh dấu thôi
Mình xài tau nghe này gần 1 năm rồi. Nhược điểm là khó kết nối 2 tai nghe cùng 1 lúc. Thường thì nó nhận bên trái hoặc bên phải. Phải tắt đi kết nối vài lần mới được.
Âm thanh nghe bình thường. Ưu điểm là giá rẻ, mình mua trên lazada, ship từ TQ về, giá dưới 300k haha
@shinichi_11_11 Sao mua rẻ hơn mình luôn vậy, ban đầu xài không quen hay đụng vô vùng cảm ứng nên bị, giờ quen rồi dt mà không tắt bl lôi ra là tự pair. Bạn reset lại xem hết không.
ngon bổ rẻ bác nhỉ
@pengoccmg
Cười vô mặt
Cũng có con này mà nói thật hơi thất vọng, dù mua rất rẻ 9 đô Kangaroo ~ 161k. Lâu lâu Bluetooth chập chờn 1-3 giây dù điện thoại đang cầm trên tay chứ không đâu xa, có lúc mất luôn tín hiệu phải bỏ vào hộp lấy ra mới kết nối lại (hiếm).

Nói chung mấy cái tai nghe rẻ Bluetooth đều không ổn dù QC BT 5.0 mà tầm kết nối với độ ổn định đều kém Bose hay Sony BT 4.1. Đồ giá cao hơn tí vẫn của TQ thì ổn hơn. Đừng mua quá rẻ, rẻ vừa thôi.
Chơi được mà, đánh dấu thôi
Bose, sony tiền triệu không mà bạn, với lại mình xài thấy bình thường mà đâu chập chờn,
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019