Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay đồng hồ Omega Seamaster 300 - Phiên bản giới hạn 007 Spectre

Nam Air
9/11/2015 15:5Phản hồi: 160
Trên tay đồng hồ Omega Seamaster 300 - Phiên bản giới hạn 007 Spectre
Omega giới thiệu đồng hồ Seamaster vào năm 1948, đến năm 1995, dòng sản phẩm này chính thức là đồ chơi của điệp viên James Bond và người mang là diễn viên Pierce Brosnan trong tập Golden Eye. Hôm nay, mình xin gởi đến các bạn hình ảnh trên tay chiếc Seamaster 300 Spectre, đây là chiếc đồng hồ Daniel Craig mang trong tập phim 007 mới nhất - Spectre.

Tên chính xác của phiên bản giới hạn này là Omega Seamaster 300 Spectre 233.32.41.21.01.00, có 7007 cái được làm ra và bán trên toàn thế giới, giá tham khảo vào khoảng 7500USD cho một cái.

Chiếc hộp đựng nó khá to và nặng tay, bao gồm 2 lớp, lớp ngoài là giấy đen

Mở hộp giấy đen ra, chúng ta tiếp cận với hộp chính bằng gỗ, rất to và nặng, to hơn các hộp tiêu chuẩn của dòng Seamaster

Đồng hồ dành cho điệp viên, nên muốn mở ra các bạn cần phải biết mã khóa, và mã để mở hộp đang được cài đặt mặc định là 007

Đây, chiếc Seamaster 300 Spectre - phiên bản giới hạn. Chỉ có 7007 chiếc được tạo ra và bán trên khắp thế giới.

Mặt chính đồng hồ vẫn là kiểu thiết kế truyền thống, mang đậm nét đặc trưng của chiếc Seamaster 300 - CK2913 giới thiệu lần đầu vào năm 1957. Vòng bezel của đồng hồ là loại xoay được cả hai hướng, chất liệu sử dụng là ceramic và liquidmetal. Nếu từng dùng qua dòng Seamaster, bạn sẽ thấy phiên bản giới hạn này có logo và chữ Omega hơi to hơn so với phiên bản thường.

Quảng cáo

Chiếc đồng hồ được mang sẵn dây vải mặc định, tên của sợi dây này là Bond NATO strap- Nó là dây vải, có 5 sọc, màu xám xanh và đen xen kẻ nhau, logo phim 007 được khắc laser chìm trên phần thép không rỉ của dây

Ngoài ra thì trong hộp còn có ba món nữa, bao gồm một dây đồng hồ khác bằng thép không rỉ, một kính lúp để thay dây, và một dụng cụ thay dây đồng hồ

Trên kính lúp cũng có khắc logo 007

Quảng cáo

Cận cảnh chiếc đồng hồ và hai loại dây khác nhau, dây Bond NATO và dây thép không rỉ, cả hai đều được khắc logo phiên bản giới hạn, cá nhân mình thích sợi dây vải Bond NATO hơn, nhìn nó vừa mềm mại lại vừa đẹp rất là cổ điển.

Tất cả các món phụ kiện gồm có: từ trái qua: Dụng cụ thay dây, dây vải, dây thép không rỉ và kính lúp

Núm vặn crown với logo Omega

Do điều kiện chụp chưa tối ưu nên tấm hình chụp mặt dạ quang của đồng hồ chưa như ý lắm, hy vọng sẽ có lúc khác mình chụp lại gởi các bạn. Mặt dạ quang sáng, rõ, đẹp, các nét dạ quang rất to và nhìn thấy rất rõ ràng trong trời tối.

Lật mặt sau lên, chúng ta sẽ thấy số thứ tự đồng hồ là bao nhiêu trong 7007 chiếc được làm ra

Đây là đồng hồ automatic có chống nhiễm từ. Việc chế tạo một chiếc đồng hồ cơ chống nhiễm từ chắc chắn đòi hỏi rất nhiều công sức và công đoạn, khiến cho giá của những chiếc đồng hồ có gắn mác Anti Magnetic luôn luôn cao.

Là dòng Seamaster, khởi thủy là dành cho dân đi biển, nên Seamaster 300 có thể chống nước ở độ sâu 300 mét.

Đây là mặt lưng với bộ máy đồng trục Omega Co-axial 8400, chống nhiễm từ lên đến 15,000 gauss. Bộ máy này có thể tích trữ năng lượng để hoạt động liên tục 60 giờ sau khi được "sạc" đầy.

Mặt kính trước và sau là saphire chống trầy, đảm bảo chiếc đồng hồ hoạt động êm ái và trơn tru hàng chục năm liền.

Theo thông cáo báo chí của Omega, việc chúng ta hàng ngày tiếp xúc với tablet, sóng wifi và vô vàng thứ nhiễm từ, thì việc đảm bảo cho chiếc đồng hồ của họ luôn chạy chính xác mà không bị ảnh hưởng bởi từ tính là điều hết sức quan trọng. Tuy nhiên, chiếc đồng hồ này không khuyến cáo dùng ở môi trường siêu nhiễm từ, ví dụ các lò phản ứng hạt nhân.

Dây vải Bond Nato kết hợp rất tốt với nhiều loại đồ, từ đồ doanh nhân đến đồ thể thao

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Quá đẳng cấp nhưng em không thấy đẹp 😔
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RIM Tuỳ vào phong cách của mỗi người. Cái giá 7,500$ vậy mà ko có hàng mà mua đó
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
Đẳng cấp Bond, đeo vào nhìn phê phết. Cơ mà mặc quần đùi áo ba lỗ đeo vô nó tưởng hàng tàu
@lavenbut "nó"?
@lavenbut Định múc mà ko biết phiên bản 007 thương mại này có khả năng tự phát nổ đc ko ta ? Để còn trong trường hợp khẩn cấp e còn tháo ra sử dụng hòng thóat thân 😁
hanpihoon
TÍCH CỰC
8 năm
@lavenbut Đeo đồng hồ mà để khoe của như bạn chắc nên làm cái áo dán 7500 usd vào cho thiên hạ nó nể,hoac mang cái biển đại gia vào người
@PeterTT đeo cho mình thì đeo lm gì hả bác, đông hồ đắt tiền đeo là để thể hiện đặng cấp, sự sang trọng, nói thô thiển là để khoe đó bạn.
cơ mà có tiền mua e này thì chắc cũng phải dao du vs những người k phải dạng vừa đâu, ngta nhìn là biết đồng hồ xịn ngay. 😁
iDL
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp quá
anti-fan
TÍCH CỰC
8 năm
Mình có máy CNC 3D, ai cần khắc 007, 008, 009 hoặc bất kỳ số nào cứ đưa đồng hồ mình khắc cho.

Đồng hồ càng đắt tiền thì khắc càng vui.
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anti-fan Bác cho em xin số dây thép.nào em nhờ bác khắc lên cái của em
@anti-fan khắc lên mặt kim loại đủ thứ hình dạng thì tính phí thế nào bác
@anti-fan Có nhận khắc lên nắp lavapo không bác?
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Í hình như chú bạn ba em kìa 😃 ba em cũng mê đồng hồ lắm, đẹp quá!
Hic tầm em chư đủ để đú con này 😔(
sao cá nhân vẫn thấy sevenfriday đẹp hơn nhỉ 😔
bum anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zenki1 7friday thì chỉ đc mỗi thiết kế lạ thôi ạ, chạy máy miyota của citizen, đẳng cấp ko thể bằng các em này 😃
auductai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bum anh Bác nói đúng, mấy cái dòng thời trang toàn chạy máy Miyota (DW, sevenfriday, cả máy cái Replica nữa), bình mới rượu cũ. Không bằng những hàng tự chế tác máy như chiếc trên bài
@bum anh em có nói đẳng cấp đâu, e bảo thiết kế đẹp mà :v
binhlong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn cái hộp đã ngon rồi. Đẹp
tìm dây nato xịn khó thế nhỉ.
tmt2408
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrford105 giá DW ở đâu vài chục, bác cho em cái link với
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
@tmt2408 https://www.danielwellington.com/global/accessories/ nè bác, ko có dây nào trên 100$ cả, toàn vài chục, mấy cái dây vải còn rẻ hơn da.
Mà hãng này thì nó bán xổ cả đống ngoài chợ ~.~ những thiết kế mình rất thích, vừa teen vừa thanh lịch
@mrford105 em thấy dây DW hơi mỏng quá, dây nato của em Seamaster này dày dặn lắm, thực sự rất thích 😁
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
@Airblade14 thực sự là tiền nào của nấy thôi bác, dây omega mình thấy chỉ nó làm rất mịn, cầm cũng dày cơ mà 250$ thì ....ko xứng đáng với cái đồng hồ đang đeo, giá quá nửa cái đồng hồ rồi =)) mang đi khắp nơi đi bơi, đi mưa, leo núi, cày bừa mang dây vài chục $ cho đỡ tiếc, hư mua dây khác :p
Nhìn thấy ko ấn tượng lém với mình
Bác chủ thớt xem nó ẩn chứa tính năng gì đặc biệt như bắn thuốc mê hay cắt laze ko ? 😁
7007 cái giá 7500$
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn vào ban đêm chắc đẹp lắm!
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
quá đẹp luôn,mà hình như đa số đồng hồ dùng dây vải vậy đều mắc đúng ko ạ
^ em dùng hàng zulu or deBeer cũng ngon chán.
@l_q_vinh Nato di voi em nào cũng hợpà bác. IMG_20151110_164955.jpg
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kkzbanana Chắc bác không hợp với đồng hồ đeo tay, đeo chân thử xem😁
@l_q_vinh Em đeo 40-45 hop mà kể cả khi mặt suit.38 thi quá nhỏ. Con nato cua em 5 rings dây dầy đi với cái pilot jacket chưa ai chê cả 😃.
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kkzbanana Cứ coi như tớ không có mắt thẩm mỉ đi.
Theo kịch bản phim thì cái này sẽ bị... nổ nên... không chơi! 😁
raiso
TÍCH CỰC
8 năm
2 cái ảnh cuối lên tay xấu quá, ảnh này mà đi quảng cáo chắc khỏi bán luôn 😁
đeo vào cái là đẹp trai hơn hẳn 😁:D:D
tươi vui
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang ngưỡng mộ thương hiệu này. Mà ở Sài Gòn chỗ nào bán đồng hồ Omega chính hãng vậy các bác,và giá bắt đại từ bao nhiêu ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019