Trên tay đồng hồ thông minh Amazfit GTR 3 Pro: Màn hình rất đẹp, núm xoay tiện dụng, pin tốt

20/12/2021 17:21Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tophit
TÍCH CỰC
2 năm
Đồ công nghệ ra mắt liên tọi, đọc cho vui chứ theo đuổi sao được ... vẫn dùng AW3 bao giờ hỏng thì tính
mặt đồng hồ đẹp quá
alex.hn
CAO CẤP
2 năm
Mod Long đen ơi làm bài đánh giá chi tiết con Amafit T-Rex Pro xem nào, xem các tính năng sức khỏe và rèn luyện của nó có OK không. Tinhte mới có bài trên tay nó thôi - chưa có bài đánh giá chi tiết. hi hi
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
đẹp nhưng lại vừa tậu AW SR7 rồi
tichla
ĐẠI BÀNG
2 năm
không đẹp bằng con Heo quay
J4f
TÍCH CỰC
2 năm
Không có bản thép là thiếu sót
Vấn đề của Amazfit là ko bền dù thiết kế đẹp, giao diện + phần mềm ok. Sau 1 năm dùng GTr2 thì mình đã phải đi bảo hành đổi mới 1 lần sau khi đi bơi. Chiếc mới được bảo hành thì sau khoảng 3 tháng, ko đo được nhịp tim khi tay ra mồ hôi hoặc vận động nhiều.
Theo các bạn cmt thì gần như không có linh kiện thay hay sửa, vậy thì quá không ổn cho 1 e smartwatch thể thao, dù rằng tính năng có vẻ quá OK
chơi thể thao mà dây da thì nó hôi ối giồi ôi luôn nhỉ
Cười ra nước mắt
Ngon
ổn định mượt mà so với huawei watch 3 thì sao nhỉ, hóng bài so sánh 2 em này. Đang bồ kết con Huawei watch 3 quá ae ạ
iSoft
TÍCH CỰC
2 năm
Được kiểu dáng với pin trâu dành cho bạn thích thời trang, chứ tính năng GPS với đếm bước sai bét nhè 😂
Nhìn khá đẹp
Mình là người yêu thích thương hiệu Amazfit, ban đầu là chiếc Pace được đối tác tặng, sau đó sinh nhật mấy năm trước lại được tặng BIP và hiện đang dùng GTR 2e. Đặc điểm chung của đồng hồ Amazfit là nhiều lựa chọn đa dạng. Từ kiểu classic đến thể thao, retro, mặt vuông mặt tròn đều có đủ. Giá thì mềm, chỉ từ vài trăm ngàn (NEO) cho đến tầm 3 triệu. Pin thì rất trâu (cá biệt con BIP pin 45 ngày như quảng cáo thật, chưa thấy con nào trâu bò vậy). Đặc biệt là chất lượng hoàn thiện rất tốt, cao cấp hơn so với mức giá của nó. Nhưng ko hiểu sao it người quan tâm. So với huawei chẳng hạn thì vẫn còn thua kém. Xem trên fanpage thấy rất lèo tèo, các video review về sản phẩm này cũng rất ít người xem, ko hiểu vì sao. Sau khi dùng một thời gian mình có mấy ý thế này chia sẻ với các bạn
- Nhiều bạn phàn nàn GPS bắt chậm, mình xác nhận cũng bị vấn đề này. Tuy nhiên có cách khắc phục, đó là trước khi luyện tập bạn mở app lên để sync với đồng hồ. App sẽ đồng bộ "AGPS data". Sau khi đồng bộ xong thì ra ngoài trời sẽ bắt GPS rất nhanh, chỉ vài giây thôi.
- Một số bài review trên mạng có nói rằng chiếc GTR 2 "hơn hẳn Apple Watch 3" (Dương dê) hoặc Huawei GT3 "ăn đứt Apple Watch, nên mua" (Vật vờ), ... theo mình, các bạn ấy chỉ nhìn nhận về giá và đối với nhu cầu sử dụng thông thường thì đúng. Nhưng mình nghĩ không nên so sánh với AW hoặc ăn tiền chém gió như vật vờ là ko nên mua AW mà nên mua mấy con này... Amazfit GTR hay Huawei GT đều sử dụng cảm biến đo nhịp tim PPG, còn AW sử dụng cảm biến ECG. Nói ngắn gọn, ECG đo nhịp tim bằng cường độ dòng điện, chính xác hơn so với PPG đo bằng phản xạ ánh sáng. ECG còn có giá trị chẩn đoán trong y học, được FDA cấp phép (cái này quan trọng nha, một số mẫu khác cũng có ECG nhưng ko phải cái này cũng được FDA cấp phép như AW). Tất nhiên người dùng thông thường như chúng ta ko cần phải quá quan tâm đến ECG hay PPG, thực tế PPG cũng khá tốt, được cải tiến qua từng thế hệ và sử dụng để chạy bộ hằng ngày cũng ổn. Nhưng mình nêu ra một chi tiết nhỏ như vậy để thấy rằng hoàn toàn ko có chuyện con nào "ăn đứt" con nào hay đáng mua hơn con nào, mà nó nằm ở những phân khúc khác nhau, phục vụ những khách hàng có nhu cầu khác nhau (và túi tiền khác nhau). Những thiết bị cao cấp dùng cảm biến chính xác hơn, đắt tiền hơn, mất công sức xin kiểm duyệt và thẩm định từ FDA, rồi lại tạo cơ sở dữ liệu sức khỏe để so sánh phân tích... đương nhiên giá của nó phải cao hơn rồi, sao có thể nói con PPG rẻ hơn ăn đứt hay đáng mua hơn con ECG giá cao được. Nói vậy là ko hiểu bản chất của phân khúc sản phẩm
- Mình đang dùng GTR 2e dây da và thấy GTR 3 nâng cấp ít quá ko đáng kể, chưa thấy lý do thuyết phục để nâng cấp.
- Mặt tròn thì đẹp và ra dáng đồng hồ hơn nhưng thực lòng khuyên các bạn vẫn nên mua mặt vuông. Gọn gàng hơn và hiển thị dễ nắm bắt hơn (giống như màn hình điện thoại vậy, hình chữ nhật hiển thị từ trên xuống dưới nó đầy đủ và cân đối hơn là tròn). Mặc dù vậy cũng cần nói rằng Amazfit GTR mặc dù có size tương đối lớn (46mm) nhưng phần lug to lug cũng tương đối nhỏ, máy mỏng và nhẹ nên người có cổ tay bé đeo vẫn ổn (mình tay 16cm đeo được, không đẹp như tay to nhưng cũng ổn). Thêm nữa là bản vuông nhẹ hơn cho ai đeo để theo dõi giấc ngủ cũng đỡ cồng kềnh như bản mặt tròn. Nếu mua lại mình sẽ chọn GTS cho nhẹ nhàng mặc dù pin kém hơn
- GTS 2e nếu bật always on và đo nhịp tim liên tục thì thực tế pin được 1 tuần thôi. Nhưng như vậy cũng là khá tốt và đáng hài lòng
- Mình mua thêm dây da đeo đi làm. Còn cuối tuần chạy nhiều thì đeo dây cao su, chứ nếu đeo dây ra nó ra mồ hôi thì mùi bẩn
- Góp ý với Amazfit sẽ tuyệt vời hơn nếu họ ra mắt đồng hồ có kính saphirre, vỏ titan và cảm biến nhịp tim ECG. Lúc đó thì đắt mình cũng mua 😆 sapphire và titan (hoặc ceramic) là những chất liệu mà dân mê đồng hồ rất yêu thích. Cũng nên có phiên bản 42mm cho tay châu Á chứ 46mm dù sao vẫn tương đối to với nhiều người việt hoặc với tay các bạn nữ
@cadenlid con gts 2e mình đang dùng, quá ngon so với giá. Mình chủ yếu đo giấc ngủ, nhắc đứng dậy và nhận notification
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
2 năm
nó kết nối với iphon được không
vipkp3
TÍCH CỰC
2 năm
Mới mua con này giá cũng rẻ mà chính hãng
Trông đỡ cục mịch rồi đó mod ạ
tuanbap
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bản gtr3 pro nội địa khựa bạn nào có review hộ với
Có ai dùng con này mà khi ghép nối k sạc dc k ạ
Em mới được cho con GTR3 Pro nhưng lại là hàng nội địa china. Có bác nào biết chạy room quốc tế cho em nó chạy giúp em. Em xin cảm ơn và hậu tạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019