Trên tay đồng hồ tốc độ không dây dành cho xe đạp

TDNC
22/7/2014 3:25Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc mua xe về,e có lắp đồng hồ có dây. Đi đc 2 ngày, để xe trong lán xe cơ quan,có ông kễnh nào đi qua tiện tay giật luôn.bực mình. Vậy mà e đang định lắp thêm 2 cái đèn pin nữa. May mà ko lắp. Chc lấy về cho con chơi.ghét tật trộm vặt này thế

Sent from my iphone 5S using tinhte.vn
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
martin107 lắp vào chắc bảnh hơn nhỹ.
Ng ta xài cảm biến bằng GPS rồi. TT mới quảng cáo giới thiệu loại này. Chức năng bt ko có nhiều.
isa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ken_dkny GPS thì ứng dụng từ lâu rồi, rõ ràng nhất là trên mấy cái của Garmin như 800 500 510 810 1000, như của Cateye thì có CC-GL10 GL50. Thường thì GPS nó đc trang bị trên các dòng cao cấp nên tính năng của cái đồng hồ nó nhiều lắm. Ví dụ như map (bản đồ khu vực mình đang đạp xe), cao độ tại vị trí hiện tại, độ dốc của mặt đường, nhịp tim (nhịp tim tối đa, nhịp tim trung bình, cảnh báo nhịp tim khi nó đạt ngưỡng mình định sẵn), số lượng calo tiêu thụ, số vòng chân mỗi phút, tốc độ thì có thể đo bằng 2 cách, 1 là dùng gps, 2 là dùng cảm biến. Ngoài ra thì có thể t ải về các bài tập để tập theo, upload ngày tập lên mạng để so sánh, rút kinh nghiệm này nọ.
Ngoài ra thì 1 số tính năng cao cấp tùy chọn thêm bằng cách...thêm tiền thì có power sensor (đo lực nhấn ở chân tại thời điểm hiện tại, tính bằng W), thông báo vị trí líp, đĩa đang sài.
@isa nhưng đôi khi cũng hơi sai 1 tí. Mình đạp xe về ngồi uống nước chán chê rồi rút ra xem avg dư lào thì spd vẫn 5km/h =)) ảo kinh
sport120
ĐẠI BÀNG
10 năm
Điều đầu tiên tui nghĩ tới sau khi mua xe là cái CHUÔNG.
@sport120 40 k công nhận nghe tiếng vui tai bác nhỉ, nhớ cái tuổi thơ ghê
@sport120 mình đầu tiên cũng nghĩ thế nhưng sau chơi giày cá thì thấy nó hơi vô dụng vì lúc nào khẩn cấp cần dùng mồm =))
dhttan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe đạp mình bánh mâm 6 cây không biết gắn cục nam châm kiểu gì đây ta?
Có bro nào giống vậy không?
@dhttan Lấy keo dán vào
gửi xe mất là chắc
gamem
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua xe dap xep strada di,minh dau xe do khoi lo mat
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1406298610.329938.jpg đang dùng em này rẻ tiền thấy dùng cũng ổn. Dùng để xem giờ tốt

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Cũng đang xài 1 cái
lúc chưa đọc mình tưởng nó dùng dữ liệu GPS để đo tốc độ chứ
Chaler.me
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai mua cũng thấy mất thế này ...
thôi lại trở về bài toán cấp 1, lấy quãng đường chia cho thời gian, vừa đỡ tốn tiền lại không lo mất =,.=
@Chaler.me Cái này các bác ko biết dùng mới mất thôi, thường để đi đường dài người ta mới đo, bình thường tháo ra cất đi, để nguyên 1 cụm đấy vào bãi gửi xe làm gì chả mất, nó làm dễ tháo lắp cũng chính vì vậy mà
đồng hồ có 2 cách tính. 1 là dựa theo GPS là loại hiện đại nhất bây giờ
Còn đồng hồ ở bài này là đo vòng quay của bánh xe để tính toán ra được vận tốc, quãng đường....
Bạn hoanloc nói đúng đó. Quan trọng là mình phải setup đúng với vành. 26" 27,5" hay 29" thôi. Còn đặt gần xa so với tâm bánh ko quan trọng. Nó tình số vòng quay của cảm biến trong 1 khoảng thời gian nhất định để tính toán ra được tốc độ, quãng đường của người đạp mà thôi
hoanghoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng có một em nhìn cái guide tiếng khựa chả biết set cái vòng bánh xe như thế nào. Có hai nút bấm hoài không thấy. Bánh mình là 26x1.95 thì phải. Xe trinx X1. Nhờ pro hd giúp. TE="kakavn119, post: 42693072, member: 885840"] View attachment 2708340 đang dùng em này rẻ tiền thấy dùng cũng ổn. Dùng để xem giờ tốt

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn[/QUOTE]
Minh
Chaler.me
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghoang Minh[/QUOTE]
Bác ơi em hỏi không liên quan nhưng cái gắn đèn pin bác mua ở đâu nhiêu thế ^^
notfourgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghoang Nếu không lầm, bạn set 2055.

Bạn dùng tạm hướng dẫn sử dụng cho loại 2 nút bấm.
hoanghoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@notfourgo cảm ơn bạn mình làm được rồi. 2055
nếu cho 2 cục nam cham thì tốc độ sao nhĩ...
tuanchelsea
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các Bác muốn mua gì cứ lên Tiến Vành 87 Tân Thành.p12.q5 là có tất,giá phải chăng nữa.
Đồng hồ VDO là hàng đỉnh của Đức.hiển thị 3 thông số cùng 1 lúc.loại đắt $ lập trình chu vi bánh xe bằng milimet,loại rẻ tiền china thì dựa vào số danh định chuvi của bánh xe(600,680,700...)nên sai số 10...30mm.đang xài VCO bây giờ hiếm hàng lắm ,nếu có chắc cũng 100us.phím bấm rất khó hiểu,ko như hàng Nhật nhưng xài rồi mới thấy nó được lập trình rất thông minh.
isa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@flukerms 100$ mua cateye hoặc sigma, có cả cảm biến tim luôn.
mua cái rẻ thôi, mất đỡ tiếc ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019