Trên tay dụng cụ lấy kem từ tuýp: Lấy triệt để kem hoặc chất lỏng bên trong, tránh lãng phí, 35 ngàn

Mikeknowsme
2/5/2019 12:43Phản hồi: 131
Trên tay dụng cụ lấy kem từ tuýp: Lấy triệt để kem hoặc chất lỏng bên trong, tránh lãng phí, 35 ngàn
Điển hình như tuýp kem đánh răng, chúng ta rất lãng phí chúng khi sử dụng chưa hết lại phải mua cái mới. Nhưng vấn đề là khi tuýp kem sử dụng gần hết thì rất khó lấy và nặn ra.

Đây là dụng cụ để giúp giải quyết vấn đề trên, bằng nhựa, nhỏ gọn, có thể treo lên, mình mua giá 35 nghìn ở các cửa hàng bán đồ dùng made in Japan

Chúng ta sẽ thấy một cái khen dài, chỉ cần đút phần cuối của tuýp kem vào cho khít là được

Tren_tay_do_lay_tuyp_kem_tinhte6.jpg Khi gắn nó sẽ như thế này, giờ đây chỉ cần xoay vặn để vuốt hết kem ra là được. Đây là một giải pháp rất tuyệt vời để chúng ta tận dụng hết có thể phần kem bên trong tuýp, để tránh lãng phí mà mua cái mới

Chỉ cần vặn để phần tuýp được cuốn vào trong, như thế giúp bạn lấy được kem bên trong một cách triệt để

Nếu như tuýp kem bạn đang trong giai đoạn gần thay cái mới, thì cứ gắn luôn vào dụng cụ, khi nào xài thì cứ việc vặn tiếp, kem chắc chắn sẽ ra 😁

Tren_tay_do_lay_tuyp_kem_tinhte1.jpg Tren_tay_do_lay_tuyp_kem_tinhte2.jpg

Có thể treo lên để sử dụng tiếp cho những lần tới

Dụng cụ này không chỉ xài cho tuýp kem đánh răng mà còn sử dụng được với các loại thực phẩm khác trong nhà bếp (tương ớt, tương cà, dầu hào,...) hoặc bất cứ thứ gì miễn nó thiết kế theo dạng tuýp.

Nhìn chung đây là những loại vật dụng thông minh để chúng ta có thể tìm hiểu và sắm trong gia đình, một giải pháp tốt, giúp cuộc sống chúng ta giải quyết được nhiều thứ để dễ dàng hơn, không phải suy nghĩ nhiều.
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản, kinh tế mà hữu dụng ghê, thứ này đảm bảo tận dụng đến những giọt kem đánh răng cuối cùng trước khi vứt bỏ tuýp và mua tuýp mới :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@vualong Với những người ko biết thì nghĩ vậy, mình thì ko khổ sở như vậy :D
@vualong Bạn có thể đưa ra lời khuyên nhưng mình có cách riêng, tks anyway 😁
Thêm chỗ mua đi bạn ơi
ndh1ep
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vualong Dùng cái này mỗi lần lấy kem đẩy vào có cần nhiều lực không bạn? Với có lấy hết được kem trong tuýp khi gần hết ko bạn?
triethl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tùng Lâm Nguyễn Hachihachi có bán nè bạn, ở TPHCM thì lại chỗ giao 3/2 với Cao Thắng
https://www.hachihachi.com.vn/San-pham/Gia-dung-khac/San--pham-dung-trong-nha/Moc-treo-van-ong-tuyp-Kem-moc-hit-31732.aspx
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho chỗ mua với giá bạn ơi
@phongdinh89 Search luôn theo từ khoá tìm kiếm của title ấy, ra cả đống o_O
@crazysexycool1981 Em thấy toàn ra loại này, chứ k phải loại trong bài bác ơi

https://tienichviet.com.vn/san-pham/bo-dung-cu-lay-kem-danh-rang-tu-dong-touch/
triethl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhtd77 Hachihachi có bán nè bạn, ở TPHCM thì lại chỗ giao 3/2 với Cao Thắng
https://www.hachihachi.com.vn/San-pham/Gia-dung-khac/San--pham-dung-trong-nha/Moc-treo-van-ong-tuyp-Kem-moc-hit-31732.aspx
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
Đơn giản nhất là cắt nó ra mà lấy :v
@SonAmpe Đúng rồi, nhà tui là ví dụ tiêu biểu, kem hết rồi cắt đôi ra dùng tiếp, cũng được 1 ngày chứ ít gì.
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@SonAmpe Phải tính toán hợp lý, vì cắt ra 5-7 ngày sau oxy hóa làm nó bị khô.
@keymaster Đến lúc cắt ra thì lam gì còn nhiêu mà dùng đến 5-7 ngày 😆 Tầm 1-2 ngày là hết rồi !
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@micheal9000 Còn tầm 1-2 ngày thì bạn phải bóp khá nhiều rồi 😁, mình mà bóp ráng thì xài được những 2 tuần.
Đến lúc cắt thì được thêm 1-2 ngày nữa.
@SonAmpe Nhanh gọn
vietrung
TÍCH CỰC
5 năm
chắc trong mấy cửa hàng đồng giá của Nhật có bán...
NHT1992
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆)))
anhkhoa00021
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NHT1992 Hahaha, quá sợ hãi
Cắt đôi ra cũng dc 26 - QXYqxnb.gif
manhck
TÍCH CỰC
5 năm
Thơm miệng đến giọt cuối cùng 😃
Saigonam
TÍCH CỰC
5 năm
Mình toàn quay cán bàn chải lại rồi vuốt.
bomy
CAO CẤP
5 năm
cắt mép dưới+ 2 bên ra rồi thò vào trong mà vét thôi, thấy hết vậy chứ được cũng nhiều phết, đủ xài trong vòng 3-4 ngày nữa
@bomy với ống kem lớn mình dùng được tầm 10 ngày nữa
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hết triệt để được đâu, tới khúc cuối vẫn phải tháo ra nặn bằng tay thôi.
terran
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình thì trang bị một máy ép thuỷ lực để đảm bảo ép ra được những gì tận cùng nhất.
@terran Cái máy ép của cánh mày râu có hoạt động giống máy ép thủy lực ko bác? Em thấy mỗi lần ra là cũng kiệt luôn ko sót tý nào.
denis_tien
TÍCH CỰC
5 năm
còn đâu cái thú vui tao nhã ngồi nặn kem đánh răng chứ
Cái mình cần là cái kéo, cái đôi ra vào lấy hết kem bên trong
@hallobamboo Cái kéo đó chắc phải 90K đó. Mắc hơn 35K rồi 😁
Hoàng_CV
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em làm gì 90k ghê vậy. chỗ em mua 25k cắt vô tư rồi :d
@Bạn và 500 Anh Em Kéo làm được nhiều việc khác, nhiều người có sẵn rồi
@bomduc Nhưng nó nhìn kém sang hơn mà b😆
Chưa kể nếu dùng kéo cắt đít ra mà k xài hết kem ngay thì kem nó bị khô lại 😁
K lẽ lại lấy băng dính dán đít nó lại :D
@Đạt Phít Một Lúc bóp hêyss rồi dùng kéo cắt đán được thêm 2 hôm là cùng gập lại Ko hỏng đukecj đậu
Cái này dùng cho mấy típ gel bôi trơn lúc chịch cũng ngon
lee0803
TÍCH CỰC
5 năm
@tjmban8phuong móa cmt ác chiến quá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@tjmban8phuong VL
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@tjmban8phuong Lúc đó không còn bình tĩnh mà xoay với vuốt đâu.
caoanh666
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao phải mua cái này nhỉ, bạn chỉ cần thay đổi thói quen bóp từ cuối lên thay vì bóp lung tung là nó tự hết triệt để
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
5 năm
hay thì mấy caid này hay thật. nhưng dùng dc vài lần là ko muốn dùng nữa ngay. em cũng 1 thời mua đủ thứ xong giờ vứt xó hết cả.
Tốn tiền, lấy kéo rạch ra vét còn sạch và nhanh hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019