Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Trên tay Ecovacs Deebot T8 AIVI Plus: có tất cả những gì bạn cần
sunnek2
7 thángBình luận: 12
Xin chào anh em!!!
Chắc hẳn anh em đều biết đến T8 AIVI của Ecovacs và Roborock S6 MaxV đang là 2 chiếc robot hút bụi flagship dẫn đầu với những công nghệ tối tân nhất. Nhưng sản phẩm tốt nhất mà Ecovacs vẫn còn khá kín tiếng, ít nhất là trong thời điểm này đó là Ecovacs T8 AIVI Plus. Theo những gì mà mình mới trên tay và tìm hiểu thì T8 AIVI Plus thật sự là phiên bản đầy đủ nhất từ trước đến nay, từ cấu hình cho đến tính năng. Để không dài dòng mời anh em xem qua một chút Video đập hộp thực tế nhé. Chắc chắn mình cũng sẽ sớm có bài review trải nghiệm vì đã đập hộp ra rồi😆!!!

Mình xin được tổng hợp một số tính năng vượt trội trên phiên bản T8 Plus này:
  • Công suất lớn hơn (cụ thể bao nhiêu Pa thì Ecovacs không có thông tin)
  • Hoàn thiện tốt hơn, chất liệu thân vỏ và các chi tiết cao cấp hơn so với bản thường
  • 1 hộp thu gom rác dung tích 2.5 lít, tự làm sạch cho khoang bụi trên robot
  • Ngoài ra ở phiên bản này bạn có thể set thứ tự làm việc, và các chế độ công suất cho từng phòng, mà không cần update (các phiên bản T8 thường phải update mới có tính năng này)
  • Ngoài ra mình có tìm hiểu được thêm 1 thông tin nữa là phiên bản nội địa mà mình mở hộp có chung phần cứng với phiên bản quốc tế. (Đây là một điểm khá mới vì Ecovacs thường sử dụng cấu hình thấp hơn ở phiên bản nội địa ví dụ như T5 Hero và OZMO 950 quốc tế)
  • Mức giá khá dễ chịu (dưới 13 triệu đồng) cho phiên bản nội địa so sới những sản phẩm cao cấp khác thì đây chắc chắn là sự lựa chọn số 1.
Một số hình ảnh khi mình mở hộp:
Chúng ta có một chiếc hộp “siêu to khổng lồ” với trọng lượng 13.2kg

Phụ kiện kèm theo được sắp xếp khá ngăn lắp gồm:
1 bộ phận lau rung, 1 bộ phận lau thường, dây nguồn, 2 bộ chổi quét cạnh, 1 hộp khăn lau rung (khoảng 20pcs), 1 túi gom rác 2.5l dự phòng, 1 màng lọc hepa dự phòng.

Hộp chứa rác với kích thước theo mình nhận xét là không quá to so với những máy có tính năng thu gom rác như: i7 plus, s9 plus của iRobot…
Đặc biệt với vỏ nhám và tông màu sáng, toát lên vẻ sang trọng cùng với những chi tiết hoàn thiện rất tốt, đúng chất 1 sản phẩm cao cấp nhất của Ecovacs.
Điểm mình ấn tượng nhất vẫn là thiết kế của dock thu gom rác, rất gọn gàng và tinh tế, cách mở lắp và tháo túi rác cũng rất đơn giản!!!
Toàn bộ thân máy đều sử dụng bề mặt nhám, đặc biệt là mặt trên được sử dụng vân xước kim loại, tất cả đều toát lên sự cao cấp cần thiết trên T8 AIVI Plus.

Kết luận: Ecovacs Deebot T8 AIVI Plus có tất cả những gì mà sản phẩm khác không có, và có tất cả những gì mà bạn cần ở một chiếc robot hút bụi lau nhà thông minh tốt nhất hiện nay, và Ecovacs gọi đó là “NEW CHAPTER”
Ngầu quá, chờ bài review 😁
Nếu mình lấy 2 con loại này thì có giá tốt ko hả bạn?
bản nội địa và bản quốc tế khác nhau thế nào mà bản nọii địa rẻ quá vậy bạn ơi. bên bạn có sửa robot hút bụi không. mình có con Roborock S5 không vào được dock sạc, đẩy vào bằng tay thì sạc được lát tự đi ra tự tìm dock nhưng lại ko vào được dock
tyhn
CAO CẤP
7 tháng
@ngotandatnnst Mua chỗ nào thì mang ra chỗ đó bảo hành hoặc sửa
e phân vân quá ko biết chọn con nào bác nào sd rồi gọp ý cho e phát.
tyhn
CAO CẤP
7 tháng
@trunghuongthuy Thôi chọn đại 1 con robot s6 maxv hoặc s5 max cho lành bạn ạ và đỡ nhức đầu tìm hiểu
philong07
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@tyhn Với giá tương đương, s5 max của xiaomi ngon hơn hẳn.
philong07
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Chiếc này mình chơi rồi. Lực hút nó quá yếu so với các dòng khác trên thị trường. mắt cảm biến đồ vật không chính xác.
@philong07 Lực hút chỉ có 1500pa thôi, nó còn thua hẳn mấy dòng irobot hay xiaomi đời đầu. Nhưng công nhận ngoại hình của em nó đẹp thật.
Mắt Cam của T8 và loa thua hẳn so với dòng S6 maxV của xiaomi
Bản nội địa hả bác
Con này so sánh với Ozmo 950 và S6Max V thì thế nào bạn, thứ tự sẽ như thế nào?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019