Trên tay Edifier A200 – loa monitor active tầm trung dùng treble mành

AudioPsycho
4/10/2021 7:2Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

octhegreat
TÍCH CỰC
2 năm
bác này toàn bài hay
traisau_ht
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn bé tí mà 20kg. Với giá k thấy nhỉ
@traisau_ht So với loa Bookshelf khác thì cặp này không bé đâu mình đang dùng ôm cũng đầm tay phết. Giá bây giờ ở cửa hàng bán tầm 25tr.
alex.hn
CAO CẤP
2 năm
Con này hồi bắt đầu bị giãn cách phải ở nhà làm việc nhiều hồi tháng 4 nổ ra cũng có tìm hiểu. Bên VOZ có thím chơi. Nhưng cũng ko có nhiều thông tin lắm. Thím bên VOZ thì setup phòng nghe và thu âm chưa được chuẩn lắm nên cũng khó bình luận.
Liên quan nữa là vẫn là chuyện bài viết bắt đầu từ lâu mà giờ mới lên trang chủ, nhiều khi nó trôi mất tính thời sự. Đợt ở nhà nhiều cao điểm AE tìm loa Bookshelf active để chơi. Giờ thì lại chán rồi, loãng rồi.
Ông Mod này hãng mà đặt KPI thì chít, 2 tháng mới lên bài, LOL.
Screenshot 2021-11-25 151547.png
@alex.hn Bên Voz là mình đó bạn, m mua hồi tháng 7
Có clip ở page 1 đó 😃
@alex.hn thiệt ra cũng ko cần tính thời sự lắm, từ xưa tới giờ thì mình có đồ hay thì mình set up, trải nghiệm rồi viết, nào ra thì ra, mình ko phải người duyệt bài và cũng ko có quyền duyệt bài ra trang chủ hay xuất vào các box.
Cảm ơn bạn đã để ý thời gian mình viết 😁 Có bài viết gần cả năm mới đc ra mà
alex.hn
CAO CẤP
2 năm
@AudioPsycho Cái này tùy quan điểm thôi. Ví dụ, với góc nhìn của mình, các dòng này là tầm trung, các hãng thường ra với dòng đời ngắn, Reviews chậm thì lúc lên bài hãng hết hàng hoặc ra sản phẩm mới rồi AE lại loạn thông tin,hehe.
@alex.hn Như con A200-A300 này nó là dòng ăn chắc mặc bền, lâu nay ko đổi. Mua để làm loa vi tính, edit video, chơi Overwatch. Thường thì đeo tai nghe nhưng ụp cả ngày cũng mệt.
inconlonton
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tầm này lúa thì ae xúc con KEF LSX còn hơn, ae rảnh nghe thử ko thất vọng đâu
Loa Tàu giờ ngáo giá thật.
X51
TÍCH CỰC
2 năm
Dành cho niche market - Tay chơi thượng hạng 😁
netanhhuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá lên đến 25 củ thì đào đâu ra tiền mà mua. Nhưng thông số nhìn ấn tượng thật.
loa hãng này dòm mặt lưng thì đủ các kiểu connect 😁
@congthanhgiong Thiếu mất cổng thông dụng và quan trọng là USB
A+ Gallery_1.jpg
canhchimtudo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trantrungtu chuẩn cổng Karaoke và Hát dạo, bạn ơi.
tophit
TÍCH CỰC
2 năm
không có nhu cầu mua nhưng vẫn thích thêm kết nối bluetooth nữa ...
@tophit nó có bluetooth mà
Em Edifier A200 này không biết hát hò thế nào, nhưng thấy Bluetooth chỉ là 4.0, amplifier chỉ là class D là không mê được rồi. Dải tần từ 46Hz thì âm bass khó có thể xuống sâu được. Có vẻ như em này chỉ có 1 điểm mạnh là xài treble mành. Trong khi đó giá cao ngất trời. Tầm tiền này mình sẽ chọn AudioEngine A5+ Wireless và ghép với 1 cục sub ngoài (Apm Class AB, Bluetooth 5.0) 😁
@no_promises339 Con Dynaudio Xeo 2 mình mua tầm 3 chục củ khoai mà vẫn là amplifier class D bên trong, mấy con gần trăm củ vẫn dùng class D đó thôi :D. Còn nghe nhạc qua Bluetooth thì 4.0 hay 5.0 chắc cũng ko khác nhau đâu, cứ có aptX hay aptX HD là nghe ngon rồi.
@HaiChin Thực ra Class D hay CLass AB mỗi loại đều có điểm ưu nhược riêng, tuỳ gu người nghe thôi. Mình thì thiên về chất âm mộc mạc nên vẫn ưa dùng Class AB hơn. Công nhận 5.0 hay 4.0 thì chất lượng âm thanh như nhau, tuy nhiên về mặt trải nghiệm công nghệ thì Bluetooth 5.0 vẫn hiện đại hơn và tiện dụng hơn chứ 😃
@no_promises339 Gọi là cứ đc đi kèm công nghệ mới hơn là nó đã sướng rồi phải ko ạ 😃
Klq, lần đầu mình chơi nhạc. Mua ampli, loa về lóng ngóng ko biết cắm cáp sao😅

Mới tìm mỏi mắt tậu con ifi zen stream về cắm chạy ngay. Loa chưa mua chân cho nó nữa hix, để tạm nghe cho đã trước. Nhà nhỏ khó có ko gian riêng nghe nhạc, sắp tới có em bé chắc dẹp luôn 😅

Elac unifi reference 2021 $1000 + iotavx sa3 class AB $399. Chơi đã sẽ thử e pa3 power amp &299 vào sau.
Có ai chơi elac hay iotavx ko nhỉ
@congthanhgiong Xài ZenStream là chuẩn bài rồi. Giải quyết bao nhiêu là thứ
caphe17
TÍCH CỰC
2 năm
Mod review âm thanh mà nhìn set up hệ thống sao kì dị vậy? 😆

Con này loa treble mới thôi chứ có gì hơn các con khác đâu, 25 củ thì đắt quá.
kenu97
TÍCH CỰC
2 năm
Mình luôn yêu thích loa của Edifer, hiện tại đang dùng trong phòng ngủ cặp S1000db cảm thấy quá hài lòng.
Năm 2005 có mua 1 đôi loa vi tính 2.1 ở Singapore, mà về sau dùng tận....đến năm 2017 mới cho đi =))
cặp này nhìn dáng đẹp quá nhỉ
Mình chưa nghe qua dòng A series, nhưng đã sài S2000Mk3 được hơn 1 năm, và rất hài lòng với những gì Edifier mang lại.
Bây giờ sắp trãi nghiệm tiếp S3000 Pro!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019