Trên tay EM.8 phím cơ công thái học kèm kê tay rất hầm hố và đẹp

cuhiep
8/11/2022 4:13Phản hồi: 35
Trên tay EM.8 phím cơ công thái học kèm kê tay rất hầm hố và đẹp
EM.8bàn phím cơ công thái học và theo truyền thuyết thì ở góc gõ phím này con người sẽ sử dụng được hiệu quả nhất đôi bàn tay mà thượng đế trao tặng cho họ. Đó là một chiếc bàn phím cơ nhìn rất đậm đà, góc cạnh và hầm hố. Nó càng thêm phần mạnh mẽ và xôi thịt hơn với kê tay đi theo cũng được làm từ một cục nhôm to, rất to.

Viết về bàn phím cơ là viết về thứ gì đó rất khó để diễn đạt hay nói được điểm chung mà anh em cùng góc nhìn hay sở thích thấy được, vì mỗi phím nó lại là một sản phẩm rất riêng, không đại trà. Và chiếc EM.8 này lại là một dự án rất hẹp về số lượng và số người sẽ sở hữu và dùng. Vậy nên mình chỉ kể ra xem nó có gì, anh em cảm thụ nó nhé. Cảm ơn khổ chủ Sâu đã cho mình mượn hàng ngon này.

Đây là cục kê tay, nó được thiết kế bám theo thiết kế của bàn phím chính. Anh em có thể thấy được người ta dùng một cục nhôm to như thế nào để làm ra nó.

Bản thân hai cái kê tay nó cũng không đều nhau mà sẽ đi theo góc khi nó bám vào bàn phím cũng như độ nghiêng của các dãy phím. Anh em đừng hỏi mình giải thích vì sao nhé.

Phần nhô ở giữa chia bàn phím được làm lệch hẳn sang một bên, có lẽ là để in chữ EM.8 lên cho đẹp.

Miếng carbon được tra vào đúng vị trí lõm xuống của kê tay, có thêm lựa chọn da. Mình nghĩ da sẽ ổn hơn là carbon khi để kê tay.

Gắn hai miếng carbon lên nhìn càng thêm phần hầm hố, công nghiệp. Carbon, nhôm, cnc… những thứ mà anh em đàn ông thích.

Và đây là nhân vật chính thực sự của chúng ta. Bàn phím EM.8 từ Lin WorksSyryan, quá sức ấn tượng và mạnh mẽ.

Quảng cáo

Những đường vát rất đẹp và mạnh. Anh em thích sự hầm hố, mạnh mẽ thì sẽ thích bộ bàn phím này. Mình thì thấy hơi ngộp chút… mình thuộc style nhẹ nhàng mà hihihi.

Nhấc khung nắp trên lên khỏi mặt bàn phím. Anh em có biết là nắp này không được bắt vào phím và chỉ cần đặt vào thôi vì nó đủ nặng và đủ chính xác để đứng đúng vị trí cần đứng của nó.

Plate sẽ có 2 cái chứ không phải một cái nha anh em. Plate được bắt vào bàn phím và họ cung cấp các đệm nam châm để nó ở trạng thái lơ lửng… Phần này mình có nghe nói sơ nhưng chưa thử nghiệm được nên chưa biết diễn đạt sao cho anh em hiểu. Hy vọng khổ chủ sẽ vào cmt thêm.

Trên các miếng đệm cao su có in tên của Syryan.

Quảng cáo

Đây là mặt trong của nắp trên bàn phím. Anh em nhìn thấy được lượng công việc mà máy Cnc phải làm để khoét nó từ một cục nhôm nguyên khối thành một cái nắp và cấu trúc bên trong nó khớp nhau.

Mình thích nhìn thấy những thứ bên trong được làm như thế này. Nhớ lần đầu mình mổ bụng chiếc iPhone 5 ra và thấy được họ đã cnc nhôm để tạo thành các điểm bắt vít, các chỗ gia cố lực… rất đã.

Khúc giữa. Anh em nhìn những khối nhôm được cnc thế này thì anh em biết vì sao những chiếc bàn phím cơ xịn rất đắt tiền.

Cạnh phím với thiết kế quen thuộc của Lin Works, giống như trên dòng phím Dolphin của họ.

Tuy nhiên phần kê tay lại thẳng quá, không khớp được hoàn toàn với phím để đúng nguyên bộ.

Sự kiết hợp đồng điệu.

Phụ kiện cho phím: roang, ốc, nam châm, kê.

Chứng nhận chủ sở hữu.

Bo mạch khi còn nguyên trong khung. Muốn gắn lên để xài thì phải bẻ khỏi khung.

Phím này là hotswap.

Tạ được làm bằng sắt với logo trên đó. Anh em gắn tạ vào cho bàn phím nặng và đẹp hơn.

Mình chưa cố thử gõ một chiếc bàn phím công thái học như thế này bao giờ. Có lẽ mình sẽ thử nhưng không phải là cái EM.8 này.

Hình ảnh khác:
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó xấu đau, xấu đớn, ối chủ tịch ơi . . .
Cười vô mặt
@nnkjsc bỏ đống tiền mua nó về, không khen đẹp cũng khó xử
@Doan Van Kha Hàng Boss mượn thôi mà
TRK
TÍCH CỰC
một năm
@nnkjsc Công nhận xấu thiệt
Xấu, thích như này hơn
@TienMinhTran đặt tay lên kính/nhựa cứng như này thì còn gì là cảm xúc nữa
@nnkjsc thêm lớp dán 3m màu trắng giả da nữa là cảm xúc liền
Con này full build vào chắc phải 2x củ ấy bác nhỉ, kit không đã thấy bọn nó bán 15-20 trịu rồi.
RedT
TÍCH CỰC
một năm
Anh em với nhau nhưng không hầm hố bằng ^^
@keithtran06 vậy có con switch chery red nào nhẹ 35g vậy bác
@toilachi9 Cherry thì ko rõ chứ 35g thì mấy hãng khác có mà TTC gold pink, Akko thì có jelly white.... Cherry có tiếng thôi chứ so vs mấy hãng khác cũng ko bằng.
@keithtran06 vậy còn switch nào lực nhấn gõ nhẹ êm hơn 35g hay 35g đã là nhẹ êm nhất rồi vậy bác nhỉ,hic
@toilachi9 35g là nhẹ lắm r, ko hiểu sao ông đòi nhẹ hơn. Mua trải nghiệm đi bro, chứ thực tế nhiều khi lại khác điều ông nghĩ. Mấy con switch xịn 60g gõ vẫn mượt và nhẹ. Bạn tôi nó cũng đòi 35g lúc mới chơi, nói nó gõ nhiều nên sợ mỏi tay. H qua xài OPblack 62g vẫn thấy bt 😆))
nạc thực sự
Hầm hố zậy mà gõ sai là ăn cớt nhé 🤣
nierec
TÍCH CỰC
một năm
sếp ơi, âm thanh bị méo quá. kẹp cái mic trên cổ áo nghe cho ổn định và đồng bộ ạ
ad review bàn phím tách đôi đi ạ
nhìn nó hại não thật sự =))) .
Dạo này mình đang khá hài lòng với cái ACR Alice của hãng nào đó mặc dù biết hãng đó làm bàn phím như loèn, nhưng mà stock của nó ngon vãi chưởng cho một thằng gõ văn bản trên PC nhiều như mình.

Thêm 2 cái kê tay rời nữa thì best of cào phím luôn.
@junior1506 Dù sao nó cũng ngon hơn bọn gaming. Giá nó cũng bình dân mà, đâu thể phàn nàn đc :v
Qúa hack não
bimr__
ĐẠI BÀNG
một năm
Phi thuyền..trên bàn 😆))
nf7xxx
ĐẠI BÀNG
một năm
chán chủ tịch . chủ tịch ko sound test . ko lắp sw keycap vô . chủ tichj review nửa đường quá
Nhân tiện e bán con như trên. Tình trạng fullbox like new vì chỉ gõ vài lần, nhiều phím quá không dùng hết. Mạch hotswap, full build cả kê tay thì cả bộ nặng hơn 7kg. Giá 30tr
Sắp có review da khắc tên cho EM8 :b
đẹp thật, quá đỉnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019