Trên tay em Moto 360 Gen 3 Rose Gold

hungvuw
2/4/2020 4:36Phản hồi: 128
Trên tay em Moto 360 Gen 3 Rose Gold
Mình kết em Moto 360 bởi thiết kế tinh tế và lịch lãm của nó, tuy nhiên không thích vết khuyết trên mặt của đời 1 và 2. Đến đời 3 thì hoàn toàn thuyết phục mình. Mặc dù giới thiệu từ cuối năm 2019 nhưng đến cuối tháng 3/2020 mới mở bán. Mình đặt trên B&H sau 5 ngày đến tay mình - đúng vào ngày 1-4 cách ly toàn xã hội, có thời gian để ngắm em ấy. Cảm nhận ban đầu là cực kỳ thỏa mãn: hình hài của một chiếc đồng hồ cơ cao cấp, bên trong với chức năng của một chiếc smartphone. 5.jpg
Đeo tay rất đầm
Phụ kiện khá đơn giản: gồm đồng hồ, 2 dây: 1 da một 1 silicon (dành cho chơi thể thao, dã ngoại), sạc, và giới thiệu đồng (cách lắp dây), không có hướng dẫn sử dụng. Đóng trong chiếc hộp trắng kích cỡ bằng cuộn giấy vệ sinh 😃 6.jpg

Dây da thiết kế rất đẹp, sang trọng, mình thích bộ dây da hơn, tuy nhiên đeo ban đầu hơi cứng
10.jpg 7.jpg
Bộ dây silicone rất mềm mại, đeo thoải hơn có vẻ không hợp, không được sang cho lắm!
Cô bé làm hải quan của DHL gọi điện hỏi về chức năng của đồng hồ để làm thủ tục hải quan. Hỏi anh gửi ảnh là chiếc đồng hồ cơ, sao anh khai báo báo đồng hồ thông minh 😃. Đúng là với thiết kế như thế này ai cũng có thể nhầm thật. Mình đeo mọi người cũng nhầm là đồng hồ cơ. Các mặt đồng hồ thiết kế đẹp, thay đổi để đỡ nhàm chán.

Sạc pin khá nhanh trong 1 giờ, tuy nhiên điểm hạn chế là không phải là sạc không dây để mình có thể tiện sạc ở nhà lẫn cơ quan. Dung lượng pin 355 mAh, sụt khá nhanh nếu nhiều ứng dụng.
Kết nối cài đặt với điện thoại rất dễ dàng, mình dùng Note9 nên setup cứ làm từng bước là xong.
Cũng có nhiều tính năng: kết nối như Messaging, WhatsApp, Gmail; hỗ trợ lịch làm việc, trả lời điện thoại; tập thể thao đếm bước đi, nhịp tim; bản đồ; điều khiển giọng nói; tìm điện thoại....
Vợ hỏi mẹ gọi thế này thì khó đi đâu rồi 😃)

Một số thông tin kỹ thuật từ nhà sản xuất
Watch Operating System Wear OS (Android Wear)
Compatible Operating System Android 5.0 and later
iOS 10.0 and later
Chipset Qualcomm Snapdragon Wear 3100
RAM 1 GB
Storage Capacity 8 GB
Sensors Accelerometer, Barometer, Gyroscope, Heart Rate, Light Sensor
Activity Tracker No

Quảng cáo

Microphone Yes
Vibration Yes
Connectivity Bluetooth, Wi-Fi, NFC
Bluetooth 4.2
Wi-Fi Standard Wi-Fi 4 (802.11n)
GPS Yes, with GLONASS
Dial Shape Round
Dial Type Digital
Display Technology OLED
Display Resolution 390 x 390
Pixel Density 326 ppi
Battery Capacity 355 mAh

Quảng cáo

Battery Charging Time 1 Hours
Charging Method Charging Cradle
Watch Crystal Material Corning Gorilla Glass 3
Case Materials Stainless Steel
Water Rating 3 ATM
Band Material Leather, Silicone
Wrist Size Fits wrists 6.2 to 9.4" / 158 to 239 mm

Nhìn chung là rất hài lòng với thiết kế sang trọng, đeo tay rất đầm, đậm chất của một chiếc đồng truyền thống. Điểm hạn chế là pin chỉ được 2 ngày, chỉ có có chức báo cuộc gọi và trả lời cuộc gọi nhưng không nghe được - bấm nút trả lời trên smartwatch mà vẫn phải lôi điện thoại ra nghe thì quê thật 😃).
Mình đặt trên B&H được coupon giảm $50, về VN bị charge khá chát thuế nhập khẩu và VAT. Tổng cộng hơn 10t chíu xíu để sở hữu em nó ở thời điểm này.
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

djbuj
CAO CẤP
4 năm
Trên tay khá đẹp. Nhưng chót sài ios nên chỉ ưng Apple watch. Sài cả đời 1 và 2 moto thì thấy pin nó quá tệ và nóng . Lag . Ko biết đời này sao
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@djbuj Đúng pin luôn là issue của Moto. Hãng khuyến cáo để chế độ tiết kiệm thì được 3 ngày. Mình dùng căng thì hơn 1 ngày chút. Chạy khá mượt!
@djbuj chán cảnh sac dong ho quá rồi,
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@hungvuw Kon này giá chát vãi . Dù j moto cũng có dớp rồi . Ko biết sag tay lenovo có cải thiện ko
sonkcs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái màu cảm giác nó cứ sến sến ý nhỉ
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sonkcs Kết hợp với dây ra sang phết bác ạ, còn cái dây trắng thì sến thật 😃
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp đấy
Wow nhìn đã quá vừa cổ điển vừa hiện đại
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Channel NTL Đây là lý do chính mình chọn em này trong thế giới của đồng hồ smartwatch!
cothach
TÍCH CỰC
4 năm
Đặt ngay trên website B&Hphoto và giao về tận tay phải không bạn?
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cothach Đúng rồi bạn, có điều giờ không giảm $50 nữa, thuế nhật khẩu và VAT về VN mát 2,6 triệu nữa. Khoảng 5 ngày là có máy!
lnmkhoa
TÍCH CỰC
4 năm
Smart Watch giờ cải thiện pin tốt nữa là ngon lành
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leminhkhoadn Mình dùng được 2 ngày đấy, có vẻ chấp nhận được!
Đẹp quá . Giá bao nhiêu vậy Mod
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sontrangvnvt trên B&Hphoto $350 + $46 ship + $120 thuế nhập khẩu và VAT = $516 donald trump
@hungvuw Hơi căng nhể . Nhưng mà thật sự đẹp
denis_tien
TÍCH CỰC
4 năm
Tiện thể các bác cho hỏi có con smartwatch nào có chức năng phát nhạc qua bluetooth, GPS, và đồng bộ dc với strava ko ạ, mình xem qua garmin, giá cao quá ngoài khả năng của mình
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denis_tien nếu iOS thì Apple Watch làm dc hết, còn WearOS thì hơi kén. Thằng Strava nó cũng hỗ trợ mấy hãng như dưới hình thôi
zeroabs
TÍCH CỰC
4 năm
@denis_tien Giá rẻ < 5tr thì có dòng của Xiaomi (Huami), hoặc Huawei thôi.
Như con Amazfit Pace, nhưng không nghe nhạc. Hoặc lên Amazfit Stratos 2 (cũng <3tr).
GPS tốt, đồng bộ lên Strava tốt.
Hoặc thêm tiền chút có dòng cao hơn như GTS, GTR
ty1903
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denis_tien Samsung có nhiều lắm. Rẻ thì Gear fit 2 pro (mình mua lại có 1tr, mới tinh), mới đổi sang watch active 2 7tr fullbox bản thép, dây da
denis_tien
TÍCH CỰC
4 năm
@ty1903 Gear fit 2pro là dc rồi hả. đồng bộ strava á, nghe nhạc thực sự ko cần lắm
kt3x
TÍCH CỰC
4 năm
Hơn 10Tr con này, em thấy chát quá!
Em chỉ dám chơi con này hơn 3Tr thui. Dây da cực mềm, pin trâu.
@MinhHy Nguyen Rose gold là màu thôi má
@quangtien_bk nhìn kiểu giống Gear S3 nhỉ, mà có nút bấm thì ko giống lắm.
@#JK nó giống kiểu Gear S3 classic
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@quangtien_bk lựa chọn đúng đắn đấy bạn, ko ân hận đâu. Đừng zây vào WearOS
Theo mình kg zẹp
Ai tay to xài ok!
Đồng hồ mà đeo cứ cách ngày phải sạc có vẻ bất tiện nhỉ
@crazyfox trừ mấy con của xiaomi và heo quay đươc 1-2 tuần thì AW và galaxy watch toàn thế bác ah
tumapu193
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazyfox Đánh đổi thôi bạn ơi. Mấy con xiaomi hay hw pin 15 ngày hoặc hơn nhưng chỉ xem giờ và nhận notification là hết. Mấy con WearOS này hay AW thì làm đc đủ trò, nhưng pin chỉ đc 1, 2 ngày
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Viền dày tổ bố
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
bác viết Xạc xạc đọc nó mệt quá 😔
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quân ken haha, sửa rồi bác ợ!
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 năm
Dáng đẹp giá cũng đẹp
alihieu
TÍCH CỰC
4 năm
Khá đẹp nhưng viền đen vẫy dày quá nhỉ, nó mà làm ra sát viền thì khỏi bàn
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alihieu Nó phải làm thế để dành cho cảm ứng, đây là điểm đáng tiếc 😔
Viền dày bỏ mẹ ra
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@thanhsontainhan Dày tổ bố luôn ấy chứ
hongminhnhat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhsontainhan Đời 2 viền mỏng đẹp hơn nhiều, đời 3 viền dày trông rõ “rẻ tiền”
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@hongminhnhat có cái phần đen đen là sao vậy bạn? màn bị lỗi hỏng ah, kinh quá
mts2401
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp ghê, nhìn phong cách hơn đa số smartwatch
Hơn 10tr cho em này. Khá chát
hungvuw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangthanh1994 Thực sự cũng chát, hy vọng có nhà nhập khẩu để giá rẻ hơn, mình mua cá nhân nên thuế má đóng đầy đủ. Giá gốc của nó 8t cả ship

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019