Trên tay Energizer QE10000: pin dự phòng 10.000 mAh có sạc không dây và cổng USB-C in/out

Trung Dt
29/5/2018 15:37Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán bằng niềm tin thi mua bằng niềm tin thôi.onl thì cái gì chẳng rẻ
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
Sài ôp lưng dùng sạc không dây đc ko nhỉ
girlxinh778
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kusa123 ốp trong suốt thì may ra, còn ốp dày dày như Energizer UAG Spigen này nọ thì thua 😆)
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@Kusa123 Tùy thành phần ốp, mình chưa dùng ốp kim loại 😁 Còn độ dày mỏng thì ko lo lắm đâu, trừ những cái sạc ko dây lởm quá
@girlxinh778 Tào lạo Otto box defender dày cộm còn sạc được huống chi UAG, còn Spigen trừ loại có hít nam châm dưới opps ra thội Nếu muốn thì tháo bỏ nó vẫn ok. Không biết nói bậy không cha nội. heheheheh
thanhchem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@girlxinh778 Spigen sạc được nhé
Đã thử và ok.ốp mỏng chứ ốp dày thi ko bit
@Trung.nguyenhuu X đang gắn ốp lưng da của Apple! Sài tốt, thử kê cách không 3cm nữa vẫn sạc
girlxinh778
ĐẠI BÀNG
6 năm
bữa lụm 1 cục ở cellphone về, nói chung khá ổn mà dùng sạc k dây hơi ít
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Mình vừa đặt mua cục sạc không dây Anker. Có bài này sớm hơn thì tốt quá, Lazada bán sạc dự phòng kèm không dây bị đánh giá kém quá
@kazumi Lazada nó không trực tiếp bán SP nha bạn. Bạn mua hàng là do các CH đăng ký trên đó bán thôi. Trên Amazone hay Ebay cũng thế hàng kém chất lượng và kể cả chạy làng cũng đầy (bán xong rồi không cần biết mình là ai luôn quăng 1 cục lơ trớt quớt lun). Xem đánh giá ngưiòi dùng rồi hãy mua là okie thôi. Mình mua Tiki gaio nhanh và giá cả thơm hơn do bỏ thời gian dạo 1 vòng...... hết 2 ngày .heheheheh
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazumi mua tiki đi bác, giao hàng nhanh hớn!http://bit.ly/2xql6Bv
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 Thì mình xem review của người mua mà. Mình có bảo Lazada nó tự bán đâu, vào toàn thấy đánh giá 2, 3 sao
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
Sạc dc cho apple watch ko nhỉ?
Power bank Energizer dùng cell cao cấp ko nhỉ?
Đã xài được cỡ 2 tháng. Nói chung thì cũng hài lòng, lâu lâu cái sạc ko dây bị ngáo, ko sạc đc, cách khắc khục là ghim sạc cho cục này bằng cổng micro-usb, là sẽ sạc được ko dây?!??

Sạc ko dây lúc rảnh rỗi thì ok, chứ lúc cần sạc nhanh thì sạc ko dây ức chế vl luôn. Sạc bằng dây vẫn nhanh hơn quá nhiều. Cái hài lòng là cục này nhiều cổng sạc đc nhiều thiết bị cùng lúc.

Mình có dùng cục Anker Powerport Speed 2 (39W) sạc cổng typeC cho cục này thì nó chậm dã man, còn dùng cục Xiaomi TypeC 45W thì dô ầm ầm rất nhanh đầy.

Sạc ko dây khá ổn, iPhone X gắn leather case vẫn nhận nhanh, S9+ gắn ốp silicone theo máy vẫn nhận tốt.

Design khá giống đt nên cầm nắm cũng thuận tay. Làm cục kê đt xem Video cũng hay.

Mình dùng cục có QC 3.0, mua 1tr ở CPS.
@barrettroyal Trời nghe bạn Mô tả thì thôi hoãn hay quăng mịa cái niềm sung sướng cho rồi. Mua về mà còn phải dùng thủ thuật để dùng nữa. Cảm ơn thông tin của bạn nhé Hehehehe
#55 nói đúng nhé, cục này khi vừa sac nhanh có dây vừa sạc không dây (tức là sạc 2 máy) đc 1 lúc sẽ tự ngắt không dây, không sạc đc nữa, ra bảo hành nói là cơ chế bảo vệ gì đó ,chỉ có cách cách reset là cắm sạc bằngg microUSB đúng 5 phút nó trở lại bình thường, mà đi ngoài đường là coi như chỉ còn sạc có dây đc thôi. thêm nữa là nó ko sạc dòng nhỏ, không sạc đc con anker soundBuds wireless của mình.
IMG_6398.JPG IMG_6399.JPG IMG_6400.JPG
@ductungoanh -Mình nói sạc 2 MÁY, tức là khi đó cục này sẽ vừa sạc ra cổng USB màu cam, vừa sạc ko dây, cùng lúc như vậy nó chịu tải ko nổi nó ngắt sạc ko dây đi.
-Mình sạc 2 cái ip8 (ip8 có sạc nhanh rồi) 1 cái có dây 1 cái ko dây, mình ra bảo hành ng ta nói bị nhiều TH ko riêng gì mình, và giải thích cho mình là cơ chế bảo vệ, cần phải reset cục pin DP lại, và ko đổi bảo hành TH này. nó là tính năng , ko phải lỗi.
@barrettroyal công nhận tiện thật, mà lúc đầu còn ham thôi 😆 sau mình mua dây USB-C to Lighning luôn, sạc nhanh như điện, từ 0-80% nhanh mà ko nóng như hồi còn xài cục anker
ductungoanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenlong.1907 đồng ý với Bạn về tính năng này, mình xác nhận, cũng đã gặp trường hợp tương tự
@nguyenlong.1907 xác nhận sạc mát hơn anker, ko dây tối để lên tiện hơn mò ghim dây vì mình tắt đèn 😁

về vđ sạc 2 máy cùng lúc, 1 trong 2 đầy pin nó ngắt sạc luôn, cái còn lại ko đầy. mình cũng chả hiểu, mà ko phải lúc nào cũng vậy. lúc thì như thế, có lúc thì đầy cả 2...:eek:
boyyeugirl
TÍCH CỰC
6 năm
sao nhìn như máy chụp hình thế nhỉ
Mod confirm xem có sạc được cho Airpod được không ạ, được là quất luôn ko suy nghĩ ạ.
@Rockiessoul bạn mua được case sạc không dây cho AirPods chưa nào 😁
zzboybuonzz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trung Dt mod cho hỏi đợt trước mình hỏi apple japan mua case wireless mà cũng không thấy nói gì dến là bao h bán, mà đọc các bài thì thấy nói là tháng 4 là ra rồi, không hiểu ntn nhỉ
@Trung Dt Cứ có sạc không dây đã rồi tính.
@Rockiessoul cục này sạc đc cho airpods mà bác. mình sạc suốt 😁
Tích hợp sạc ko dây vào iphone là một bước đi lùi, khi mà tốc độ sạc lâu, nóng máy. Sao macbook có cổng Magsafe sao ko áp dụng trên iphone nhỉ, sạc dây ổn và nhanh hơn nhiều chứ
Sạc có dây rất nhanh và được nhiều lần. Sạc không dây tưởng tiện hoá ra lại bất tiện, vì lúc mình cần vừa sạc vừa xài lại méo được. Chưa thử tính năng cắm sạc cho pin và gác ip lên sạc không dây nên chưa biết có nhanh không, chứ sạc không dây bình thường có 5W nên rất nản, chậm mà hao dung lượng pin kinh khủng.
linhsmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
So với Anker thì hãng này ngon hơn ko nhỉ
@linhsmile ko, đc cái nhiều cổng hơn
Mình có 1 cục. Dùng khoảng 2 tháng. Mình ít dùng lắm. Lúc đầu sạc không dây ok. Nhận iphoneX ngon. Tự dưng giờ không sạc không dây được. Sạc có dây thì ok
@phuongduyhuynh bro lấy dây sạc micro-usb cắm sạc vào nha, là nó sạc đc ko dây thôi ah.
@barrettroyal Ok Thanks bạn.
Mình tìm hiểu trên mạng. Nếu sạc cho nó bằng cáp của cổng macbook. Điện áp mạnh tự ngắt sạc không dây. Nên mình kiếm cái cáp sạc usb bình thường. Sạc 5 phút giờ ok. Vì sản phẩm này là bảo hành 2 năm. 1 đổi 1. Nên mình nghĩ sẽ ok. Có cái gì đó sai sai.
@phuongduyhuynh uh mình cũng thấy nó sai vl ra luôn, dm thằng ener giải thích như bòi, tính năng mới vl =]]
dia_dang
ĐẠI BÀNG
6 năm
anh em cho hỏi con Joway 10.000 mAh JP150 so với em này như thế nào
chán vãi các bác ạ, tháng 6 vừa rồi là tròn sau 4 tháng xài pin nó đã phồng hở cả nắp lên, mình đã đc bảo hành cục khác rất nhanh, tuy nhiên tới cả tuần nay cục này bị tình trạng tự tụt pin, sạc đầy để sau 24 tiếng mất 1 đèn, đến nản, còn để trong balo thì nó tự ấm ấm luôn, vãi chưởng, lỗi ko rõ ràng thế này ko biết có đổi đc nữa ko. thôi từ sau ko chơi En nữa.
trinhbacuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng cục pin này cắm vs dây cáp theo máy của samsung s9+ thì không thấy báo sạc nhanh vậy cục pin này không có sạc nhanh đúng không bạn?
Dê Mập
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình bị giống bạn nguyenlong.1907 nhé, dùng từ tháng 04 đến giờ là 6 tháng, số lần dùng ko quá 25 lần mà tự dưng mấy hôm nay nó phồng pin lên hở cả nắp, sạc con note 8 (3300mah) chỉ đạt 80% là hết pin. Hàng này khuyến mãi của mainguyen, ko biết có đc bh ko nữa 😔
@Dê Mập bạn bh đc chưa? mình vừa đi gửi bh tiếp nếu bạn ko gửi đc mai nguyên thì qua thẳng hãng mà gửi, từ nay thôi ko chơi với energizer luôn, mua tháng 2 , cứ 4-5 tháng bh 1 lần thế này thì kinh quá
Dê Mập
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenlong.1907 Cục sạc của bạn mình tặng, nó vứt hoá đơn ở đâu rồi chưa tìm được, mình cũng bận nên chưa ra Mai Nguyên hỏi thử nữa 😔 energizer giờ quá tệ
@Dê Mập Nếu ở HCM thì bạn ra địa chỉ trong giấy BH đó, ở Lê Hồng Phong mà gửi, hãng nhận BH ở đó, mà ko có hàng sẵn để đổi ,mình gửi 19/11 tới giờ chưa có pin trả cho mình, chắc BH nhiều quá 😁:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019